• ผู้สร้าง
    ภรทิพ
    ผู้เยี่ยมชม

ตอนนี้ไอแห้งๆไม่ค่อยเจ็บคอสักเท่าไหร่มีเสลดแต่ถ้าไอมากๆก็เจ็บคออยู่ค่ะแต่ก็พยายามจิบน้ำอุ่นตลอดเวลาก็ช่วยได้มากกลัวมากๆกลัวจะมีผลกระทบต่อเจ้าตัวน้อยในท้องเพราะว่าใกล้คลอดแล้วด้วยอยากหายมากเลยค่ะควรทำยังไงดีค่ะ

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
  • ผู้เขียน
    ข้อความตอบกลับ
  • #16251 Reply
    GedGoodLife
    Keymaster

สวัสดีค่ะ คุณภรทิพ

ไม่ทราบว่าอาการไอติดต่อกันมานานเท่าไหร่คะ? โดยปกติอาการไอ จะหายได้ภายใน 3 สัปดาห์ (ใช้เวลานานหน่อยค่ะ) แต่เนื่องด้วยคุณภรทิพ มีครรภ์อยู่ด้วยในตอนนี้ จึงแนะนำให้เข้าพบแพทย์ที่ดูแลครรภ์ด้วย จะดีที่สุดค่ะ

กำลังดู 1 ข้อความตอบกลับ - 1 ผ่านทาง 1 (ของทั้งหมด 1)
ตอบกลับไปยัง: ตั้งครรภ์ได้37สัปดาห์แล้ว
ข้อมูลของคุณ:

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close