ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 201 ผ่านทาง 225 (ของทั้งหมด 16,273)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ยาที่ต้องทาน

เริ่มต้นโดย: มิมิ

• ตอบกลับ 0
    • 4 weeks, 1 day มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะ ลูก 4.8 ขวบน้ำหนัก 13.2
      มีอาการเหมือน โรคครูป ตามที่อ่านแต่ไม่มีไข้
      ต้องซื้อยาอะไรทานบ้างค่ะ  มีอาการเหมือนหวัด1วัน เมื่อวานเพิ่งไอแห้ง และมีเสียงไอก้องเมื่อคืน อาเจียนน้ำเหนียวที่คอออกมา ทานเซอเทค สูโด และพ่นยาFlixotide evohaler 125 mcgไปค่ะ
    • หน้าเป็นผื่น และมีอาการคัน

เริ่มต้นโดย: B

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะขอสอบถามเรื่องอาการคันที่หน้าและมีผื่นขึ้น โดยปกติไม่เคยมีอาการแพ้ครีมหรือสารใดๆ หน้าแทบไม่มีสิว แต่พอมีจุดเล็กๆตอนแรกนึกว่าเป็นสิวได้ซื้อยาแต้มสิวมาแต้ม แต่หลังๆเริ่มมีอาการคันร่วมด้วยและเป็นผื่นแดง แต่ไม่ได้เยอะมาก อยากทราบว่าจะรักษาได้โดยวิธีใดคะ
    • ไอแห้งมา2เดือนกว่า

เริ่มต้นโดย: อัญ

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ หนูไอแห้งมา2เดือนกว่าแล้วค่ะ อาการเริ่มแรกคือตั้งแต่วันที่ 25 มิถุนายน หนูเป็นไข้+น้ำมูก+ไอแห้งค่ะ ไปหาหมอได้ยามากินหนูหายไข้และน้ำมูกหายค่ะ แต่ปัจจุบันยังคงมีอาการไอแห้งอยู่ไม่ได้รู้สึกคันคอค่ะ แต่เหมือนมีลมดันทำให้ต้องไอออกมา
    • ปวดตรงหัวใจ มีอาการ

เริ่มต้นโดย: รุ่งทิวา วิวาสุข

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะขอปรึกษาค่ะ
      มีอาการ

เวียนหัวเหมือนคนเมารถ และปวดหัว เขาเบ้าตา และมีอาการวูบกับหูอื้อเป็นบางครั้ง
      เกิดจากสาเหตุอะไรค่ะอันตรายไหมค่ะเนื่องจากเวลาทำงานมีมากกว่าเวลานอนค่ะกินข้าวไม่จรงเวลด้วยและทำงานอยู่ในมี่ร้อนต้องใส่หน้ากากหรือผ้าปิดตลอดเวลาทำงานวันหนึ่งประมาน14ชม อย่างต่ำค่ะ พอดีอาศัยอยู่...
    • ปวดข้อมือ

เริ่มต้นโดย: ไนล์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ หนูอายุ21มีอาการปวดข้อมือมาประมาณอาทิตย์กว่าๆแล้ว แต่ไม่ได้เกิดอุบัติเหตุหรือไปยกของหนักมา จะมีแค่พิมพ์รายงาน ใช้เม้า แต่ไม่ได้ทำทุกวัน อาการจะมีปวดข้อมือลามไปนิ้วชีนิ้วกลาง บางทีร้าวไปถึงข้อศอก ไปหาหมอที่รพ.มา ยังไม่ทันได้บอกอาการหมด หมอบอกไม่รู้เพราะไม่มีสาเหตุ แล้วให้ยากลับบ้านเลย ไม่มี...
    • ถุงยางหลุด

เริ่มต้นโดย: สุ

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ  รบกวนช่วยตอบหน่อยนะคะ
      หนูมีเพศสัมพันธ์กับแฟนเมื่อวันที่ 25 ส .ค โดยใช้วิธีป้องกันด้วยถุงยางอนามัย
      พอแฟนเสร็จกิจแล้วหนูก็รีบเอาออกแต่น้องชายของแฟนลงเลยทำให้ถุง
      ติดคามากับอวัยวะเพศของหนูโดยปากถุงไม่ได้เข้าไปอยู่ในช่องคลอด เราจึงรีบดึงออกและไปเช็คถุงยาง ถุงยางไม่ได้รั่วหรือแตกค่ะ แต่หนูกังวล...
    • ลักษณะของอุจจาระ

เริ่มต้นโดย: Moko

• ตอบกลับ 0
    • 1 month มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ หนูอายุ 24 ค่ะ อยากสอบถามเกี่ยวกับลักษณะของอุจจาระ คือในช่วงเริ่มของการขับถ่าย อุจจาระหนูเป็นก้อนปกติดี นิ่ม ไม่แข็ง แต่ว่าพอขับถ่ายไปสักรักยะอุจจาระช่วงหลังกลายเป็นนิ่มๆแบบอึเด็กค่ะ จับตัวเป็นก้อนบ้าง ไม่เป็นก้อนบ้าง หนูขับถ่ายทุกวันค่ะ แบบนี้มีอาการผิดปกติตรงไหนมั้ยคะ ค่อนข้างกังวล...
    • เป็นก้อนไขมัน

เริ่มต้นโดย: เมธาพร

• ตอบกลับ 0
    • ขาเป็นตะคริวแล้วมีก้อนไขมันที่ขาขวาประมาณ 3 ซม ตอนนี้ไม่บวม ไม่เจ็บ เป็นมา 3 วันแล้ว จะถามว่าทำไงถึงยุบ มันจะเล็กลงและหายไปมั้ยคะ ตอนนี้ประคบร้อนค่ะ
    • มีผื่นแดงที่ขาเต็มขาเลยค่ะ

เริ่มต้นโดย: อ้อม

• ตอบกลับ 0
    • มีผื่นแดงขึ้นตามขาเป็นแบบนี้มาได้3เดือนก็ไม่หายเลย ปวดบริเวณขาทั้งสองข้างและหัวเข่ามากๆ ทั้งขาและหัวเข่าบวมมากๆ ไปหาหมอมาหมอบอกว่าเป็นภูมิแพ้ แต่กินยาไปหมดแล้วยังไม่หายอีก ใครพอจะรู้บ้างไหมค่ะเกิดจากอะไร เครียดมากๆเลยค่ะทุกวันนี้
    • รู้สึกข้างในตัวสั่น

เริ่มต้นโดย: กอล์ฟ

• ตอบกลับ 0
    • รู้สึกข้างในตัวสั่นเหมือนโดนไฟฟ้ากระตุ้นตลอดเวลา เวลาเดินรู้สึกไม่บาลานซ์แต่เดินได้ตรง ยืนเฉยๆก็เหมือนตัวโยกไปมา อยากทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ แล้วมันอันตรายมากไหมครับ
    • ตอบหน่อยครับ

เริ่มต้นโดย: บอบอบอ

• ตอบกลับ 0
    • ประจำเดือนที่แล้วของแฟนผมมาวันที่ 23 เดือนนี้เรามีเพศสัมพันธ์กันวันที่ 17 ผมใส่ถุงยางขณะทำกิจกรรมแล้วก็ถอดออกจากนั้นใช้ทิชชู่เช็ดปลายจนแห้ง แล้วผมก็สอดเข้าไปในอวัยวะเพศแฟนผมขยับแค่ 2-3 ครั้ง พอเอาออก ก็ไม่มีน้ำอะไร แห้งสนิท จากนั้นแฟนผมก็ใช้มือชักให้ผมจนเสร็จ แล้วหลังจากนั้นแฟนผมก็มีตกขาวเมือกสีน้ำต...
    • ควรไปหาหมอมั้ย

เริ่มต้นโดย: มิริน

• ตอบกลับ 0
    • เคยเป็นฝีใต้จักแร้ค่ะ แล้วพอหาย พอจับใต้จักแร้มีก้อนแข็งๆอยู่ใต้ผิวหนังไม่มีหัว จิ้มๆก็เจ็บ ทำยังไงได้บ้างคะ
    • ปวดท้อง ท้องอืด

เริ่มต้นโดย: เกริก

• ตอบกลับ 0
    • มีอาการปวดท้อง อาการท้องอืด มีอาการเลอบ่อย กินยาลดกรดมา 3 สัปดาห์ อาการยังไม่หาย ต้องทำยังงัยครับ

• ประจำเดือนไม่มา 3 เดือน

เริ่มต้นโดย: A

• ตอบกลับ 0
    • ประจำเดือนไม่มานาน 3 เดือนแล้วค่ะแต่จะมีช่วงเดือนก.ค.ที่มีเลือดออกมานิดหน่อยจะเป็นสีชมพูๆแดงๆไม่เข้มมากค่ะออกมานิดหน่อยแต่หลังจากนั้นก็ไม่มาอีกจนถึงวันนี้ก็ครบ 3 เดือนแล้วค่ะทั้งที่มีอะไรกับแฟนหลั่งในแต่ก็กินยาคุมกำเนิดตลอดไม่เคยขาดเป็นเพราะอะไรคะ
    • กาแฟเป็นเหตุ

เริ่มต้นโดย: อักษร

• ตอบกลับ 0
    • ดื่มกาแฟแล้วมีอาการใจสั่น เวียนหัว จะอ้วก แต่ทำงานอยู่ มีวิธีบรรเทาก่อนไหมคะ
    • นิ้วก้อยหัก

เริ่มต้นโดย: Jirashs156

• ตอบกลับ 0
    • นิ้วก้อยหัก เข้าเฝือกมาแล้ว3สัปดาห์ อยากเอาออก และหาbuddy splint หรือ boxer splint มาใส่จเทำได้หรือไม่ และจะติดต่อที่คลินิคไหน จะเสียค่าใช้จ่ายเท่าไร ขอบคุณครับ
    • มะเร็งเม็ดเลือดขาว

เริ่มต้นโดย: อนุชา

• ตอบกลับ 0
    • มีจ้ำเลือดเป็จุดเลือดสีแดงเล็กๆ ไม่มีไข้
      wbc ปกติ มีโอกาสเป็นมะเร็งเม็ดเลือดขาวหรือไม่ครับ
    • ปัสสาวะแสบ

เริ่มต้นโดย: May

• ตอบกลับ 0
    • มีอาการปัสสาวะแสบขัด และมีเลือดปนออกมา เบื้องต้นถ้ายังไม่อยากไป รพ. ต้องรักษายังไงดีคะ สามารถซื้อยาทานเองได้มั้ยคะ
    • ผลข้างเคียงจากการใช้ยา Coklav 1000

เริ่มต้นโดย: กฤตยา ใจสมบุญ

• ตอบกลับ 0
    • พอดีเป็นหวัดค่ะ เลยทานยาปฏิชีวนะซึ่งประกอบด้วย Amoxicillin 875 mg และ Calvulanic acid 125 mg
      แล้วเกิดอาการท้องเสียมาได้ประมาณ 2 วันแล้วค่ะ ตอนแรกไม่ได้เอะใจอะไร แต่ตอนนี้มีอาการคลื่นไส้ร่วมด้วย
      ในแผงมี 10 เม็ดค่ะ ซึ่งตอนนี้ทานมาได้ 8 เม็ดแล้ว ควรจะหยุดยาไปเลยไหมคะ
    • เลิกฉีดยาคุม

เริ่มต้นโดย: อัมพิกา

• ตอบกลับ 0
    • หนูฉีดยาคุมแบบ3เดือนแค่เข็มเดียว แล้วหนูก็ไม่ได้ไปฉีดอีกเลย คือหนูอยากทราบว่าประจำเดือนมันจะเป็นนานมั้ยคะ ตอนนี้หนูเป็นเกือบจะ1เดือนแล้ว แล้วมันผิดปกติมั้ยคะ
    • .

เริ่มต้นโดย: Pccvv

• ตอบกลับ 0
    • หลังผ่าตัดไส้ติ่ง มีอารมณ์แล้วช่วยตัวเองจนสำเร็จความใคร่เป็นไรมั้ย(ผู้ชาย)
    • กินยาคุมล่าช้า

เริ่มต้นโดย: เพ็ญนภา

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ หนูมีเรื่องอยากปรึกษาค่ะ กังวลใจมากเลยค่ะ
      พอดีว่า หนูกินยาคุมอยู่
      ปกติกินแบบ 21 เม็ดค่ะ ของ เมอร์ซิลอน แล้วหนูกลับไทย หนูก็กินยาคุมจนหมดแผง หมดแผง เมื่อวันที่ 22หรือ23 นี่ค่ะ เเละ วันที่ 23-24 ประจำเดือนหนูยังไม่มา ประจำเดือนมา วันที่25 และหมดประจำเดือน วันที่ 30
      และช่วงที่หนูกลับไทย...
    • ปิดประตูรถโดนนิ้ว

เริ่มต้นโดย: baby

• ตอบกลับ 0
    • ปิดประตูรถทับนิ้ว เเล้วตรงโคนม่วง ปวดนิ้วด้วย เราสามารถเจาะเอาเลือดออกมาได้ไหมคะ หรือมันสามารถหายเองได้ ถ้าเจาะเอาเลือดออกมาเองจะอันตรายไหมคะ
    • สอบถามเรื่องฝังยาคุม

เริ่มต้นโดย:

• ตอบกลับ 0
    • เคยไปพบหมอเพราะประจำเดือนมาขาดๆหายๆ จึงได้ยาปรับฮอร์โมนและกินยาคุมมาตลอด แต่ว่าจะไปฝังยาคุมค่ะ เลยอยากทราบว่า สามารถไปฝังได้เลยไหมคะ ประจำเดือนมาล่าสุดที่หมดไปคือ วันที่22 ค่ะ หลังจากนั้นมี sex กับแฟน ต้องรอก่อนไหมคะกว่าจะไปฝังได้
    • ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: K

• ตอบกลับ 0
    • เรามีเพศสัมพันธ์กับแฟนโดยป้องกันในช่วงแรก แต่ถุงยางอนามัยหลุดจึงหยุดมีเพศสัมพันธ์ทันที และไม่ได้มีการหลั่งใน เรากินยาคุมฉุกเฉินเมื่อวันที่ 10 กค จากนั้นมีเลือดออกวันที่ 16-21 กค วันนี้(26 สค) มีเลือดสีน้ำตาลเข้มออกเล็กน้อย แต่ประจำเดือนยังไม่มา ซึ่งส่วนตัวเป็นคนที่มีประจำเดือนมาไม่ปกติอยู่แล้ว (5-6เ...
กำลังดู 25 กระทู้ - 201 ผ่านทาง 225 (ของทั้งหมด 16,273)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close