ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 16,201 ผ่านทาง 16,225 (ของทั้งหมด 16,270)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ปวดท้องน้อยด้านล่างตอนเป็นประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: Siriprapa

• ตอบกลับ 1
    • 5 years, 1 month มาแล้ว
    • เป็นประจำเดือน แล้วชอบปวดท้องน้อยด้านซ้าย บางครั้งปวดจนทำอะไรไม่ได้ บางครั้งก็ปวดจี๊ดๆ ปวดท้องแบบนี้ทุกครั้งที่เป็นประจำเดือน เกิดจากอะไรค่ะ จะเป็นโรคร้ายหรือเปล่า กังวลมากเลยค่ะ
    • ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: Aa

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนไม่มา1เดือนแล้วค่ะ​  ระหว่างนี้ไม่ได้มีเพศสัมพันธ์กับแฟนมาจะ3เดือนแล้ว อยากทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไร​
    • นอนหายใจติดขัด

เริ่มต้นโดย: vivo3070

• ตอบกลับ 1
    • ลูกชายอายุตอนนี้10ขวบมีอาการหายใจติดขัดมีเสียงโกนดังมากหายใจหน้าอกจะยุบท้องจะป่องบ้างครั้งเสียหายใจเงียบไปเรยแบบม่หายใจหายใจม่ออกเปนแบบนี้มานานมากเปนมาตั้งแต่1ขวบจะมีทางรักษาให้หายป่าวคะ
    • เกร็ดเลือด

เริ่มต้นโดย: Dora

• ตอบกลับ 1
    • 1. บริจาคเกล็ดเลือด กำหนดค่าเกล็ดเลือดไว้เท่าไหร่
      2.บริจาคเลือดปกติ กำหนดค่าเกล็ดเลือดมั้ย
      3.บริจาคเลือดปกติคนเกล็ดเลือดต่ำสามารถบริจาคได้มั้ย

• มีลิ่มเลือดออกจากช่องคลอด

เริ่มต้นโดย: นรินทร แสนสิริ

• ตอบกลับ 1
    • พอดีเมื่อต้นเดือนประมาณวันที่6เป็นประจำเดือนหายประมาณวันที่10แล้วค่ะ แต่วันที่22ช่วงบ่ายอยู่ๆมีอาการปวดมวลท้องเป็นช่วงๆค่ะ พอตกเย็นอาบน้ำก็มีเลือดเลอะกางเกงนิดหน่อย ตอนแรกก็นึกว่าจะเป็นประจำเดือนอีก พอเช้าวันที่23เข้าห้องน้ำจะอาบน้ำ มันมีเลือดออกมาเลอะขาแล้วมีก้อนเลือดสองก้อนติดกางเกงแต่ไม่มีกลิ่นเห...
    • ปริมาณ vit a

เริ่มต้นโดย: nan

• ตอบกลับ 1
    • ปริมาณวิตามินเอ 0.4mg  ในวิตามิน nutroplex oligo plus คิดเป็นกี่iu คะ
      ยาน้ำตัวนี้ กินก่อนอาหาร หรือพร้อมอาหารกันแน่ ที่กล่องเขียนพร้อมอาหาร ในเวป บอกก่อนอาหารค่ะ
    • ไอกลางคืนจนนอนไม่ได้มีวิธีแก้ไอยังไงบ้าง

เริ่มต้นโดย: ลิส

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะพอดีว่าเราไอจนนอนไม่ได้เลยเป็นมา2เดือนแล้วค่ะ มีเสมหะปนบางครั้ง เราเป็นภูมิแพ้อยู่แล้ว แต่ช่วงนี้อาการหนักกว่าเดิม เพิ่มเติมคือไซนัสแล้วก็หลอดลมอักเสบ ตอนนี้ร่างกายเราอ่อนแอมาก มีวิธีแก้ไอยังไงบ้างช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
    • อารมณ์ทางเพศ

เริ่มต้นโดย: PP

• ตอบกลับ 1
    • ผมอายุ 40 ตอนนี้กับภรรยา ไม่ค่อยมีความต้องการทางเพศ ผมจึงสงสารภรรยา ทำยังไงภรรยาถึงจะเสร็จ เวลามีอะไรกัน เพราะผมสอดใส่ 1-2 นาทีก็แตก แต่ภรรยาบอกไม่เสร็จ หรือค้าง , ผมจึงไม่ต้องการมีเซ็กส์กับเธอ นานๆไปมันก็กลายเป็นปัญหา ผมจึงอยากปรึกษา อาการที่ไม่ค่อยต้องการทางเพศ และทำยังไงได้บ้างที่จะทำให้อวัยวะเพศ...
    • อยู่ดีๆก็ปวดท้องช่วงกลางร้าวไปยังเอว

เริ่มต้นโดย: Rungtiwa

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ ?พอดีหนูลุกไปฉี่ก็รู้สึกแปลกๆเหมือนเจ็บๆมาตามสายท่อฉี่พอลุกขึ้นแล้วเดินพอยืนรีดผ้าอยู่ดีๆความปวดก้อเริ่มมาเริ่มปวดขึ้นเรื่อยๆปวดจนต้องงอตัวเดินเหงื่อก็ไหลพอมานอนความรู้สึกเหมือนจะตายอะคะปวดจนร้องๆห้ไม่เคยปวดแบบนี้มาก่อนปวดแบบไม่เอาอะไรเลยไม่อยากพูดยิ่งออกเสียงยิ่งปวดมากปวดร้าวไปยันหล...
    • แฟนกินนาคุมแบบแผง แล้วแต่มีอะไรกันจะท้องไหม

เริ่มต้นโดย: ณัฐพงษ์

• ตอบกลับ 1
    • พอดีแฟนผมกินยาคุมแบบรายเดือนครั้งแรกครับ แล้วกินวันที่2 คือวันที่แฟนผมมีประจำเดือนพอดี คือเขากินวันที่ประจำเดือนมา จนมาถึงวันที่19 ตี1 มีอะไรกันแล้วแตกใน อยากทราบว่า ช่วงนั้นคือช่วงตกไข่ไหมครับ แต่แฟนผมกินยาคุมมาเรื่อยๆเลย จะเป็นยังไงครับ
    • แสบ เจ็บตรงอวัยวะเพศเวลาปัสสาวะ

เริ่มต้นโดย: pop

• ตอบกลับ 1
    • คือได้มีเพศสัมพันธ์กับแฟน ครั้งแรกโดยไม่ป้องกันแล้วปล่อยใน แต่กินยาคุมฉุกเฉินแล้ว ครั้งที่ 2 ป้องกันไม่ปล่อยใน แต่พอเวลาปัสสาวะจะเจ็บแสบแล้วมีเลือดปนออกมา และปัสสาวะบ่อย ปัสสาวะทีล่ะนิดไม่สามารถอั้นปัสสาวะได้มา 4-5วันแล้ว แล้วก็มีน้ำขุ่นๆออกมาด้วย มันคืออาการของโรคอะไรคะ
    • คันช่องคลอด

เริ่มต้นโดย: นางสาวธิมลฑา โพส่วัง

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการคันช่องคลอดมาสักประมาณ4-5เดือนแล้วค่ะรู้สึกคันมากๆแต่พอคันไปคันมารู้สึกว่าลีมของอวัยวะเพศโตขึ้นข้างนึงซึ้งไม่ทราบว่าจะเป็นโรคหรือเป็นอะไรกันแน่คะแล้วแบบต้องซื้อยาอะไรมากินคะ
    • ปวดหัวและอ่อนเพลีย

เริ่มต้นโดย: .

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ คือหนูอยากทราบว่าที่หนูปวดหัวและอ่อนเพลียนี้เกิดจากอะไรค่ะ แล้วเมื่อคืนก็มีอาการตัวร้อนเหมือนจะเป็นไข้และก็ปวดหัว ปวดท้องนอนไม่หลับค่ะ
      พอเช้ามาก็รู้สึกปวดเหมื่อยตามตัวไปหมดเป็นมาหลายวันแล้วค่ะ
      อยากทราบอาการที่หนูเป็นอยู่เกิดจากอะไร
กำลังดู 25 กระทู้ - 16,201 ผ่านทาง 16,225 (ของทั้งหมด 16,270)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close