ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 16,001 ผ่านทาง 16,025 (ของทั้งหมด 16,272)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ปรึกษาอาการ

เริ่มต้นโดย: Amni

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 11 months มาแล้ว
    • หลังจากประจำเดือนหมดมีอาการปวดหัว ปวดหลัง มาหลายวันแล้วอาการแบบนี้ท้องไหมคะ
    • ประจำเดือนมาสีดำกรปิบกระปอย

เริ่มต้นโดย: Khanyapat

• ตอบกลับ 1
    • เมื่อต้นเดือนตุลาคมประจำเดือนได้มาแล้วและหมดไปแล้วแต่พอวันที่15ตุลาคมประจำเดือนได้มาอีกแต่มาเป็นสีดำมาไม่ค่อยเยอะและช่วงวันที่16ก็มาอีกไม่ค่อยเยอะเป็นสีดำและช่วงเช้าที่17มาแบบหยดๆเป็นสีดำ ประจำเดือนมาแบบนี้หมายความว่าอย่างไรจะตั้งครรภ์รึป่าวค่ะ
    • น้ำคาวปลา

เริ่มต้นโดย: จันจิรา

• ตอบกลับ 1
    • คุณหมอค่ะอยากจะถามว่าทำไมน้ำคาวปลาไม่หมดสักทีเปนมา2เดือนแล้วไม่หายสักทีตั้งแต่คลอกลูกน้ำคาวปลาก็ออกตลอดไม่มีหยุกเลยค่ะน้ำคาวปลามีสีเหลืองค่ะสีเหลืองเปนมานานนับเดือนแล้วค่ะ
    • ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: 284842985807540

• ตอบกลับ 1
    • สวัดดีค่ะดิฉันอายุ35ปีค่ะอยากสอบถามเรื่องประจำเดือนค่ะเดือนที่ผ่านมาประจำเดือนของดิฉันด้ายหยุดไป1เดือนเต็มค่ะ ….พอเดือนนี้ประจำเดือนมาแต่เป็นก้อนเลือดสีแดงพอประมาณค่ะแต่ก้อนเลือดด้ายหยุดไปแต่มาเป็นประจำเดือนปกติค่ะแต่มาเกือด10วันยังไม่หมดค่ะอยากทราบว่าเป็นเกี่ยวกับอะไรค่ะ
    • ปวดหัว หัวใจเต้นแรง สั่น

เริ่มต้นโดย: แบม

• ตอบกลับ 1
    • อยากทราบว่าเป็นโรคอะไรค่ะ พึ่งเป็นวันนี้วันแรก แต่ปวดหัวนี้เป็นมาหลายวันแล้ว ปวดหัวจะมีอาการแบบปวดไมเกรน แต่ก็มีไข้ หูอื้อด้วยตอนแรก แล้วหลังๆเริ่มปวดหู เหมือนมีอะไรจะออกก็ไม่ออกเป็นมาประมาณ10วันแล้ว ส่วนอาการปวดหัว หัวใจเต้นแรงพึ่งมาเป็นวันนี้ มันอธิบายไม่ถูก กลัวจะเป็นโรคทับซ้อน ควรไปปรึกษาแพทย์ไห...
    • ปวดตรงช่วง คิ้วข้างๆตา

เริ่มต้นโดย: วิณัชนันท์

• ตอบกลับ 1
    • ปวดตรงช่วงคิ้วซ้ายข้างตา
      ปวดมา4-5วันแร้วไม่หายสักทีคะ เวลาก้มเหมือนหน้าจะมืดไปเรยยิ้งก้มยิ้ง ปวดมาก มันเปนอะไรคะ ช่วยบอกวิธีรักษาหน่อยคะ ขอบคุณค่ะ
    • ปวดท้อง นิ่ว

เริ่มต้นโดย: Wachi

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ อยากทราบว่าถ้าปวดท้องหาหมอแล้วเป็นนิ่วในกรวยไต หมอให้ยามาทานถ้านิ่วไม่หลุดไปเอง ก็จะค้องส่องกล้องหรือทำการสลายนิ่ว สรุปทานยาแล้วนิ่วหลุด ไปตรวจอัลตร้าซาวน์อีกรอบไม่มีนิ่วแล้วค่ะ กลับมาบ้านพอผ่านไปประมาณ 4 วัน รู้สึกปวดท้องเหมือนตอนเป็นนิ่วอีกแล้วค่ะ อยากทราบว่าเพราะอะไรคะ หรือยังไม่หายหรือ...
    • มีเม็ดก้อนๆโผล่มาจากทวารหนัก

เริ่มต้นโดย: DIDADIDADIDADIDADI

• ตอบกลับ 1
    • คุณหมอค่ะ
      คือมีเม็ดก้อนๆโผล่มาจากทวารหนักของหนูค่ะมีมานานกว่า5-6เดือนแล้วค่ะ
      หนูไปลองเสริดในกูเกิ้ลดูแล้วค่ะ
      เหมือนจะเป็นริดสีดวงภายนอกแต่มันไม่เหมือนในรูปหนูก็เลยไม่แน่ใจว่าเป็นรึเปล่าค่ะ
      แรกๆรู้สึกคันบ่อยแต่หลังๆไม่ค่อยคันแล้วค่ะ
      ถ้าหนูเป็น
      แนะนำวิธีรักษาแบบไม่ผ่าได้มั่ยค่ะ
    • ระหว่างกลางของฟันหน้าผุ

เริ่มต้นโดย: Parnupong

• ตอบกลับ 1
    • ฟันซี่หน้าสุดของผมมันผุทั้ง2ซี่เลยครับผุระหว่างกลางเป็นหลุมเข้าไปด้านในฟันทั้ง2ซี่เป็นมาเกือบปีครับรู้สึกว่ามันเริ่มลามมีวิธีรักษายังไงค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ
    • มีอาการหวัดเรื้อรังมานาน3เดือน

เริ่มต้นโดย: JT

• ตอบกลับ 1
    • มีปวดหัวปวดเมื่อยหาหมอรพ.และคลีนิคกินยาตลอดแต่ม่หายย่างเดือนที่3แล้วคะมีจามเสลดเลกน้อย..ตัวก้ม่ได้ร้อนมาก..ปกติชอบออกกำลังกายเกือบทุกวันกินอาหารเน้นโปรตีนคร์าบก้เปนข้าวไรซ์เบอรี่แต่พอมีอาการหวัด..ออกกำลังกายแล้วอาการหนักขึ้นทุกทีช่วงหลังออกห่างขึ้นแบบเล็กน้อยมากๆแค่ขยับเพื่อให้เหงือออกแต่อาการหวัดก้...
    • ต้องกินยาต้านหรือว่าไปหาหมอก่อนดี

เริ่มต้นโดย: Tiger

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ คือผมอยากปรึกษาเรื่องยารักษาวัณโรคครับ คือว่าก่อนหน้านี้ผมมียาย และดูแลรักษาคนที่บ้านเขามาตลอดหลายปีจนเขาถึงระยะสุดท้ายเพราะเขาไม่อยากเข้าโรงพยาบาลและวันสุดท้ายก่อนจะนำส่งโรงพยาบาลเขามีอาการแบบหายใจแผ่วลงความดันต่ำไม่มีแรงลุกเลยจึงนำส่งโรงพยาบาลตอนอยู่ในห้องฉุกเฉินบอกว่าร่างกายเขาเข้าสู่...
    • อาการเสพติดบุหรี่

เริ่มต้นโดย: รุ่งอรุณ นวศุภชัย

• ตอบกลับ 1
    • คุณหมอคะ หนูมีเรื่องจะมาปรึกษา ค่ะ หนูอยากให้ครอบครัว ต้องได้รับการบำบัด ครอบครัวคืออาผู้ญ3คน มีพี่สาว 1คน คือคนในบ้านสูบหรี่ ยกเว้นหนู กับป้าหนูทุกข์ใจหนักมาก ไม่รู้จะพูดกับเขายังไง เวลาคนสูบบุหรี่ผลของการสูบบุหรี่ เวลาเขาหงุดหงิด  คือพูดง่ายเขาเสพติดบุหรี่ ในบ้านเป็นกิจวัตร ซื้อเป็นแพคหมดซื้อมาใหม...
    • อารมณ์แปรปรวน

เริ่มต้นโดย: Sitap

• ตอบกลับ 5
    • ช่วงนี้จะมีอารมแบบแปรปรวนมาก อะไรนิดหน่อยก็จะหงุดหงิดรำคาน ยิ่งพอโดนจี้ประสาทมากๆมันเหมือนจะคุมสติตัวเองไม่อยุ่อยากจะกรี๊ดๆๆๆๆระเบิดใส่ไปเรย แต่ถ้าอยุ่ปกติไม่มีคนมายุ่งมาวุ่นวายก็จะไม่มีอาการแบบที่กล่าวมาเรยอยากทราบว่าที่เปนอยุ่นี่เข้าค่ายจะเปนโรคซึมเศร้า หรือ ไบโพล่า มั้ย
    • อาการหวัดแบบนี้ควรไปหาหมอหรือหายาทานเอง

เริ่มต้นโดย: มาเรียน่า

• ตอบกลับ 1
    • เนื่องจากเมื่อวานเจอทั้งแดด อากาศร้อน ออกวิ่งตอนเช้า ใช้เสียงเยอะมาก และทานไอศครีม ปรากฏว่ามีอาการจาม เริ่มแรกจามก่อน ตัวเราก็นึกว่าพักผ่อนไม่เพียงพอ เพราะตื่นตั้งแต่ตี 1 ตอนนั้นบ่าย 3 ยังไม่ได้นอนเลย ก็นึกว่าพักผ่อนไม่เพียงพอ เลยไม่ได้ใส่ใจอะไร ก่อนเข้านอนก็สระผม อาบน้ำ ทานยาแก้แพ้ไป 1 เม็ด ตื่นเช้...
    • ปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: Baom

• ตอบกลับ 1
    • คือเมื่อวานอยู่ๆก็เป็นอะไรไม่รู้ ปวดท้องน้อยมากๆ  และก็ปวดหลัง พอเสร็จแล้วกินยาพาลาก็หาย พอมาวันนี้15/10/2562 ก็ปวดหลัง ปวดมากๆ เป็นตั้งแต่เมื่อวาน  มีอาการฉี่แล้วแสบคันๆ มีตกขาวเยอะ มันจะเป็นเมือกๆเหมือนน้ำมูก อยากทราบว่าเป็นเพราะอะไร
    • อาการทางจิต

เริ่มต้นโดย: นที ปัณฑวงศ์

• ตอบกลับ 1
    • คุณแม่มีอาการมีไข้ น่าจะเป็นหวัด ติดเชื้อมาจากพี่ชายเป็น แต่ตอนนี้ไข้ไม่มีแล้ว อาการไดก็ลดลงเกือบเป็นปกติ ได้พาไปหาหมอ หลายที่ แต่คุณหมอก็บอกเป็นเสียงเดียวกันว่า เป็นอาการของไข้ ให้ทานยา ฆ่าเชื้อ แล้ว ยาแก้ไอมา  แต่ตอนนี้ไม่มีไข้แล้ว อาการไอก็ไม่มี แต่คุณแม่รู้สึกเพลีย ให้ทานเกลือแร่ กับ ให้พยายามทา...
    • อาการเพลีย ไม่มีแรง

เริ่มต้นโดย: นที ปัณฑวงศ์

• ตอบกลับ 1
    • คุณแม่หายจากมีไข้และอาการไอ คุณแม่มัอาการวิงเวียน เพลัย ไม่มีแรง อยากทรายว่าเป็นผลมาจากอะไรครับ
    • แผลแบบไหนถึงจะติดโรคHIV

เริ่มต้นโดย: Arm

• ตอบกลับ 1
    • ผมมีอะไรกับผู้หญิงที่รู้จักไม่เกิน1วัน ในวันนั้นบริเวณใกล้กับอวัยเภทของผมมีแผลจากการเกาซึ่งมีหนังลอกออกมาแต่ไม่ถึงกับเลือกไหล อยากทราบว่าถ้าบริเวณที่เป็นแผลนั้นสัมผัสกับน้ำหล่อลื่นในช่องคลอดมีโอกาศติดHIV ไหมครับ
      วันนั้นผมป้องกันครับ

• จมูกมีกลิ่นหายใจติดขัดเรื้อรัง

เริ่มต้นโดย: Orarik

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับคุณหมอ ผมมีอาการหายใจติดขัดจมูกตันข้างซ้ายข้างเดียวครับมีน้ำมูกข้นมีกลิ่นคาวมากๆแล้วมีน้ำมูกไหลลงคอบางครั้ง เคยไปหาหมอเอ็กซเรย์แล้วไม่พบอะไรหมอบอกว่าไม่เป็นไซนัสครับ อยากทราบว่าเอ็กซเรย์อย่างเดียวสามารถรู้ว่ามีริดสีดวงที่จมูกไหมครับ หรือต้องส่องกล้องครับ แล้วอาการแบบนี้อยากทราบว่าต้องรักษา...
    • อยากปรึกษา

เริ่มต้นโดย: Pp

• ตอบกลับ 1
    • อยากพบจิตแพทย์ในภูเก็ต ที่ไม่มีค่าใช้จ่าย มีที่ไหนมั้ยค่ะ อาจจะมีค่าใช้จ่ายเล็กๆน้อยๆได้ค่ะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 16,001 ผ่านทาง 16,025 (ของทั้งหมด 16,272)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close