ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 7 กระทู้ - 15,976 ผ่านทาง 15,982 (ของทั้งหมด 15,982)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ปวดท้องตรงกลาง

เริ่มต้นโดย: สุ

• ตอบกลับ 1
    • 5 years มาแล้ว
    • ต้นเดือนมีอาการปวดท้องตรงสะดือค่ะเหมือนโดนกดสะดือตลอดเวลาเลยกินยาเกี่ยวกับโรคกระเพาะไป สองวันต่อมาก็มีอาการเหมือนเดิมค่ะก็ยังกินยาเหมือนเดิม(ทางบ้านไม่นิยมหาหมอที่ ระ ค่ะ) อีกสองวันต่อมามีอาการปวดเหมือนเดิมเพิ่งเติมคือ ท้องเสีย และ อาเจียนค่ะ เลยไปซื้อยา เภสัชให้กินถ่านคาบอนอะค่ะอาการคงหายไป อีกสองส...
    • การรับประทานวิตามินเอขณะตั้งครรภ์

เริ่มต้นโดย: กนก

• ตอบกลับ 1
    • ขณะนี้กำลังตั้งครรภ์ได้12สัปดาห์ ฝากครรภ์แล้วได้ยาบำรุงชื่อ nataral มารับประทาน ซึ่งตามฉลากจะพบว่ามีวิตามินเอ 5000ยูนิต จึงอยากทราบว่า หากรับประทานยานี้อยู่ สามารถดื่มนมที่มีวิตามินเอ112ไมโครกรัมต่อแก้ว ได้หรือไม่คะ กังวลว่าจะมีผลกับทารกในครรภ์ค่ะ
    • ปวดท้องน้อย…

เริ่มต้นโดย: มีมี่

• ตอบกลับ 1
    • กำลังนั่งทำงานอยู่ค่ะ อยู่ดีๆก็รูสึกปวดท้องน้อยขึ้นมาอย่างไม่ทราบสาเหตุแล้วพอเดินไปเข้าห้องน้ำเพื่อปัสสาวะก็รู้สึกหน่วงๆ
    • สอบถามอาการ

เริ่มต้นโดย: Nook

• ตอบกลับ 1
    • ปวดหัว เวียนหัว ปวดต้นคอท้ายทอย อาเจียน อ้วก นั่งทำงานหน้าคอม ไม่ทราบว่าเป็นโรคออฟฟิตซินโรมมัยคะ หรือเป็นอะไรคะ จะรักษายังไงคะ
กำลังดู 7 กระทู้ - 15,976 ผ่านทาง 15,982 (ของทั้งหมด 15,982)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close