ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 15,901 ผ่านทาง 15,925 (ของทั้งหมด 16,272)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • มีปัญหาขับถ่ายยากมาก

เริ่มต้นโดย: p

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 11 months มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะ อายุ 18 ปี ถ่ายยากมาตั้งแต่เด็ก ๆ แต่ไม่ได้สนใจ จนโตขึ้นมันเริ่มเป็นปัญหา รู้สึกอึดอัด เกือบอาทิตย์ถึงจะถ่ายที บางช่วงพีคมาก ๆ เป็นเกือบสิบวันหรือสิบวันก็เคยค่ะ อาหารการกินลองปรับแล้วพบว่าไม่ค่อยช่วยอะไรเลย กินผักผลไม้เท่าที่ไหวก็ยังคงถ่ายยาก แล้วด้วยความที่เป็นวัยเรียนค่ะไม่สามารถจัดการเร...
    • ฉี่เปลี่ยนสี

เริ่มต้นโดย: จิตติมา

• ตอบกลับ 1
    • ฉี่ออกมาเป่นสีแดงคะ. คล้าย ๆแดงโค้ก  พึ่งเป่นมะเช้าของวันนี้คะ 31 ต.ค 62. แต่อาการปวดภายในร่างกายไม่มีคะ. กังวลคะ อยากรุ้ว่าเปนอะไร จู่ๆก็เป็น. ก่อนฉี่เปลี่ยนสี เป็นไข้คะ กินแค่ยาพารา สองเม็ด 
    • ปวดท้องน้อย

เริ่มต้นโดย: ปาริชาต ด่านสันเทียะ

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการปวดท้อง้อยค่ะและก้จะมีปวดบริเวณปีกมดลูกข้างซ้ายบ้างข้างขวาบ้าง  เป็นอยู่แบบนี้ตลอดเลยค่ะปวดทุกเดือนบางครั้งอยู่เฉยๆก้ปวด  อันตรายไหมค่ะ
    • ไมเกรน

เริ่มต้นโดย: เอม

• ตอบกลับ 1
    • ปวดหัวไมเกรนมาเป็นเวลา2ปีตอนนี้อายุ19เป็น3-6ครั้งต่อสัปดาห์กินยาแล้วจะหายคะแบบนี้เสี่ยงมากไหมคะ
    • ปวดแสบ่วท้องปวดบั้นเอว

เริ่มต้นโดย: ดุษฎี

• ตอบกลับ 1
    • อาการปวดแสบท้องร้าวปวดบั้นเอวมากบางครั้งเจ็บตรงกบางใค้สะดือ ปวดมา 3-4วันแล้วทุกข์ใจมากกินยาขมิ้นชันเคยมีประวัติเป็นโรคฃำไส้ๆน่าจะเป็นแผล
    • อาการไอ

เริ่มต้นโดย: นวรัตน์

• ตอบกลับ 1
    • สอบสถามคะลูก8เดือนไอบ่อยมากทำยังใงให้หายคะส่งสารลูกคะไอมีเสมหะไอเเล้วร้อง
    • ไอมานาน

เริ่มต้นโดย: พลอย

• ตอบกลับ 1
    • ยายอายุ80 กว่ามีอาการไอตลอดไอแห้งๆๆแบบคันคอ ไอมานานกินยาเท่าไรก้ไม่ดีขึ้น หาหมอแล้วก้ไม่ดีขึ้นทานยาน้ำยาเม้ด แบบนั่งๆยุ่ก้ไอตลอดค่ะ ช่วยแนะนำยารักษาหน่อยค่ะ
    • ปวดหัวทุกวัน เจ็บกระหม่อมทั้ง 2ข้าง

เริ่มต้นโดย: สุรภา

• ตอบกลับ 1
    • หนูอายุแค่17 ปีค่ะแต่มีอาการ ปวดหัวทุกวันเลยค่ะมันทรมาน มันมึนเหมือนจะอาเจียน แล้วมันเจ็บ ปวดแล้วก็มึนหัวไม่สามารถทำงานหนักได้หนูอยากหาทางแก้ไขค่ะ ไปรพ.หมอให้แค่ยาพาราเซตามอล ค่ะ
    • ภูมแพ้

เริ่มต้นโดย: สุถารัตน์

• ตอบกลับ 1
    • หายใจติดๆขัดบางครั้งก็มีน้ำมูกบางครั้งถึงกับต้องพ้นยาเลยค่ะเป็นเพราะอาไรค่ะจ้องรักษายังไง
    • คิดมาก คิดไม่หยุด

เริ่มต้นโดย: ดิสนีย์

• ตอบกลับ 1
    • เป็นคนคิดมาก คิดไม่หยุด ถ้าไม่หาอย่างอื่นทำ พอถึงเวลานอนจะคิดมากจนนอนไม่หลับ จะคิดอยู่อย่างนั้น ปล่อยให้สมองโล่งไม่ได้เลย ต้องรู้สึกง่วงจริงๆ แต่ตัวเองเป็นคนนอนดึก ตี2 เลยรู้สึกว่ามันไม่ดีต่อสุขภาพ แต่พอจะลองนอนปรับเปลี่ยนเวลา เป็นเที่ยงคืน ก็ทำไม่ได้ หัวจะคิดอยู่ตลอดเวลา จนปวดหัว เวียนหัว ไม่รู้จะท...
    • ปวดหัวเป็นประจำ

เริ่มต้นโดย: สิทธิชัย

• ตอบกลับ 1
    • ผมรู้สึกปวดหัวเป็นประจำและเป็นมาหลายวันแล้ว เวลาปวดจะรู้สึกปวดตรงบริเวณกระหม่อมครับ บางทีก็ปวดไปทั่วหัวเลย ผมควรทำอย่างไรครับ จึงจะทำให้หายได้ และมีวิธีการที่จะไม่ให้เป็นอีกมั้ยครับ
    • เด็ก11เดือนไม่สบาย

เริ่มต้นโดย: Maprang

• ตอบกลับ 1
    • น้องมีไข้มา3วันจึงพาไปหาหมอหมอบอกว่า คอเป็นแผลจึงให้ยาแก้ไข้ ยาฆ่าเชื้อ และเกลือแร่มาทาน หลังจากทานยาได้1วัน น้องมีผื่นขึ้นเริ่มจากหลังหู มาที่ใบหน้า และกำลังลามไปลำตัว ลักษณะตุ่ม แดงและมีตุ่มใสๆตรงกลางต่มไม่ใหญ่แต่มีรอยแดงก่อนตุ่มใสจะขึ้น +กับที่ตุ่มเริ่มขึ้นไข้ก็ลด แบบนี้ใช่ไข้ออกผื่นไหมค่ะ
    • ไอมาก

เริ่มต้นโดย: 200794367604673

• ตอบกลับ 1
    • ไอ้มากตอนกลางคืนหายใจหอบเจ็บหน้าอกตอนกลางวึนยี้ก็เริมไอมากมีเสมหะตอนกลางวันหายใจเหนื่อยหอบ
    • มีเสมหะอยู่ในคอ

เริ่มต้นโดย: กอล์ฟ

• ตอบกลับ 1
    • ผมมีเสมหะอยู่ในคอตลอดเวลาเลยครับ เป็นมา1ปีแล้ว ไม่มีอาการไอ จมูกผม1ข้างหายใจไม่ค่อยสะดวกเพราะเกิดอุบัติเหตุทำให้รูจมูกแคบลงด้วยครับ ผมเป็นคนสูบบุรี่แต่เมื่อก่อนไม่เคยเป็นเสมหะเยอะขนาดนี้เลย แต่ตอนนี้มีเสมหะติดอยู่ในลำคอตลอดเวลา เป็นเพราะอะไรครับ
    • ปวดท้องด้านล่างสะดือเยื้องขวา

เริ่มต้นโดย: จริยา

• ตอบกลับ 1
    • ลูกสาวปวดท้องด้านล่างสะดือเยื้องขวาเป็นวันศุกร์25หลังจากทานอาหารมื้อเย็นหลากหลายค่ะ มีอาการอาเจียนและปวดท้องมาก อาเจียนไปสองหน และวันเสาร์พาไปหาหมอที่คลินิก หมอกดบอกไม่ได้ปวดบริเวณไส้ติ่งก็ไม่ได้ปวดตรงขวา หมอคลาดว่าอาหารเป็นพิษ วันนี้ก็ยังปวดอยู่ค่ะแต่น้อยลง ไม่ถ่ายนะคะ และไม่อาเจียน แต่ปวดท้องค่ะ ใ...
    • ยารักษากระเพาะอักเสบ

เริ่มต้นโดย: พนิดา อ.

• ตอบกลับ 1
    • ได้ยาลดการหลังกรดมา กับยาแก้คลื่นไส้อาเจียน แต่เหมือนว่าทานยาแก้คลื่นไส้อาเจียนแล้วใจสั่น เหงื่อออกมาก สามารถทานยาลดการหลั่งกรดอย่างเดียวได้หรือไม่
    • ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: มิว

• ตอบกลับ 1
    • มีอะไรกับแฟน แต่ใส่ถุงนะคะ แต่ตอนนี้ประจำเดือนไม่มา2วันแล้ว ตอนนี้กังวลเครียดมาก เพราะปกติประจำเดือนมาช้า1วัน ณ ตอนนี้ก็ยังไม่มาเลย ทำไงดีคะ
    • ภูมิแพ้

เริ่มต้นโดย: สา

• ตอบกลับ 1
    • ดิฉันเป็นหวัดทุกครั้ง ทุกเดือน แค่เจอฝุ่นนิดหน่อยก็จามแล้วน้ำมูกก็ไหล สุดท้ายก็เป็นหวัด จนบางครั้งเป็นหวัดติดต่อกันหลายเดือน ดิฉันต้องทำยังใงบ้างคะที่จะให้หายหวัด
    • ปวดท้องน้อย

เริ่มต้นโดย: วิไล

• ตอบกลับ 1
    • หลังมีเพศสัมพันธ์แล้วมีน้ำสีน้ำตาลปนเลือดออกเล็กน้อยและมีอาการปวดท้องน้อย เป็นมา3วันค่ะ  (พึ่งคลอดได้1เดือน25วัน  ) เกิดจากสาเหตุอะไรคะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 15,901 ผ่านทาง 15,925 (ของทั้งหมด 16,272)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close