ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 15,901 ผ่านทาง 15,925 (ของทั้งหมด 15,968)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • จะท้องมั้ยครับ

เริ่มต้นโดย: ธนดล

• ตอบกลับ 5
    • 4 years, 11 months มาแล้ว
    • ปกติมีประจำเดือนประมาณวันที1-2เลยไปตรวจวันที14-15ก็ขึ้น1ขีดทั้ง2อันแล้วทำไมประจำเดือนไม่มามีอาการปวดท้องน้อยแบบบิดปวดหัวบางครั้ง
    • เป็น​ภูมิแพ้​หลังตื่นนอนกับหลังออกกำลัง​กาย​

เริ่มต้นโดย: น้ำพุจัง

• ตอบกลับ 1
    • ขอถามคุณหมอว่าทำไม​หลังออกกำลัง​กาย​ เช่น​ ปั่นจักรยาน​ในที่ร่มช่วงเย็นๆได้ประมาณ​ 20-30​ นาที​แล้ว​พัก​ จากนั้นจะจามหนักมีน้ำมูกไหลทันที​ และ​ส่วนใหญ่​หลังตื่นนอน​จะจามหนักทันที​ ต่อให้​หลับกลางวัน​แค่ไม่กี่นาที​ สะดุ้ง​ตื่น​ ก็จามมีน้ำมูกทันที… (ปกติ​จะนอนน้อย​ ทานสารอาหาร​ไม่​ครบ​ ไม่ค่อยได้ออกกำ...
    • สอบถามเกี่ยวกับน้ำมูก

เริ่มต้นโดย: Punyanuch

• ตอบกลับ 1
    • ตอนแรกเป็นหวัดมีน้ำมูกมา2สัปดาห์ ตอนนี้ดีขึ้นแล้วแต่กลับมีน้ำมูกเป็นสีเหลืองหนึ่งข้าง ตอนแรกเป็นในตอนเช้า แล้วพอตกค่ำน้ำมูกก้ไหลมาเป็นสีเหลืองอีกในข้างเดิม อาการแบบนี้สามารถเป็นโรคอะไรได้บ้างค่ะ
    • ไม่เป็นประจำเดือน3แล้วมาเป็นค่ะ

เริ่มต้นโดย: โบ

• ตอบกลับ 1
    • คุณหมอค่ะ
      หนูไม่เป็นประจำ​เดือนมาประมาณ3เดือนค่ะ​  แล้วทีนี้ประจำเดือนมาเเต่ว่ามาทั้งเดือนเลยนะค่ะ​ แล้วทีนี้เลือดไม่ออกสีแดงนะค่ะออกมาสีน้ำตาลเข้ม​ มันเกิดจากอะไรค่ะ​ แล้วมีวิธีรักษาไหมค่ะ
    • วิธีการรักษาตัวจากผื่ยภูมิแพ้ผิวหนัง

เริ่มต้นโดย: รัชนี จันทร์ศิลป์

• ตอบกลับ 1
    • คือดิฉันมีอาการคันแบบผื่นภูมิแพ้ ตามข้อความที่อ่านบทความข้างต้น  คือเป็นผื่นคันแสบ แดง และเป็นปื้น ที่บริเวณใต้ตา เปลือกตา คอ ข้อพับ อยากทราบวิธีการดูแลตัวเอง หรือยารักษา เคยไปหาหมอ คุณหมอก็จะฉีดสเตรอยเพื่อคุมอาการ และให้ยาแก้แพ้มากิน แต่อีกสักพัก อาการก็จะกลับมาใหม่ ปวดแสบ ปวดร้อนมากค่ะ จึงอยากจะขอ...
    • อาการไอ

เริ่มต้นโดย: Wawa

• ตอบกลับ 1
    • ไอแล้วมีเสมหะ แบบน้ำมูกใส โดยที่ไม่ได้เป็นหวัดหรือป่วยแต่อย่างใด จะเป็น ๆ หาย ๆ ทานยาแก้ไอมาหลายตัวแล้วค่ะ ก็ไม่หายขาดสักที เมื่อวานเย็นได้ซื้อยาแก้ไอโซแมคมาทาน พอทานได้สักพัก กลับกลายมีน้ำมูกใสออกมาเยอะพอควร พร้อมกับมีอาการจาม อาการไอเริ่มไม่มีเสมหะ อาการเหล่านี้ มักจะมาจากสาเหตุใดค่ะ ขอบคุณล่วงหน้...
    • ปัสสวะมีกลิ่น ปนเลือด

เริ่มต้นโดย: นางสาวสุกสกาว ประทุมชาติ

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ หนูมีอาการปัสสาวะมีกลิ่นมา 3-4 วันแล้ว พอเข้าวันที่ 4 มีอาการแสบ ติดขัดเวลาฉี่ค่ะ หนูควรเริ่มรักษาจากตรงไหนก่อนดีค่ะ รบกวนแนะนำด้วยค่ะ
    • การติดเชื้อเอชไอวี

เริ่มต้นโดย: นส

• ตอบกลับ 1
    • เราฝังยาคุมกำเนิดเเต่เราเปลี่ยนเเฟนบ่อยเเล้วไม่ค่อยใส่ถุงยางเวลามีอะไรกัน เราจะมีโอกาสติดเชื้อเอชไอวีไหมคะ
    • การไอ

เริ่มต้นโดย: Sudarat

• ตอบกลับ 1
    • พอดีว่าไอติดต่อกันเป็นเวลา1เดือนแล้วคะ กินยาก็ไม่หายเลย เวลาไอจะปวดหัวมาก
    • อาการปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: ขวัญภิรมย์

• ตอบกลับ 1
    • อยากทราบว่า ..อาการปวดท้องพร้อมกับท้องเสีย.หน้ามึดเป็นอาการของโรค.อะไรคะ.อันตรายมั๊ย
    • เจ็บคอ เจ็บหู

เริ่มต้นโดย: สารศรี

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ อยู่ดีๆ ตอนเวลาที่กลืนน้ำลาย ก็เจ็บคอ แล้วก็หู แล้วก็ปวดท้องด้วยนะคะ มันจะเป็นไรมั้ยคะ
    • ปวดท้องหลายวันยังไม่หายสักที

เริ่มต้นโดย: คนนิรนาม

• ตอบกลับ 1
    • ปวดท้องน้องมา3วันแล้วทานยามาไม่รู้ยาอรัยแล้วแต่ยังไม่หายสักที เวลาไปปวดอุจจาระด็ต้องไปถ่ายทันทีกดไว้ไม่ได้เจ็บ หน้าท้องก็โดนไท่ได้เจ็บมาก
    • เป็นหวังทุกวัน

เริ่มต้นโดย: นาย นพกร แซ่โซ้ง

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 12 months มาแล้ว
    • ผมขออนุญาตนะครับคือว่าแฟนผมเค้ามีอากาศขัดจมูกตลอดเวลาเลยแต่ส่วนมากอากาศหนักๆก็จะเป็นในตอนเย็นเวลาจะเข้านอน….คุณหมอพอจะมียารับษาหรือคำแนะนำอะไรให้ได้ไมครับ บางครั้งผมก็คิดว่าอาจจะเป็น โรคไซนัสอักเสบ คุณหมอพอจะมียารับษาไมครับ
กำลังดู 25 กระทู้ - 15,901 ผ่านทาง 15,925 (ของทั้งหมด 15,968)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close