ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 15,876 ผ่านทาง 15,900 (ของทั้งหมด 15,981)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ไอกลางคืนจนนอนไม่ได้มีวิธีแก้ไอยังไงบ้าง

เริ่มต้นโดย: ลิส

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 10 months มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะพอดีว่าเราไอจนนอนไม่ได้เลยเป็นมา2เดือนแล้วค่ะ มีเสมหะปนบางครั้ง เราเป็นภูมิแพ้อยู่แล้ว แต่ช่วงนี้อาการหนักกว่าเดิม เพิ่มเติมคือไซนัสแล้วก็หลอดลมอักเสบ ตอนนี้ร่างกายเราอ่อนแอมาก มีวิธีแก้ไอยังไงบ้างช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
    • อารมณ์ทางเพศ

เริ่มต้นโดย: PP

• ตอบกลับ 1
    • ผมอายุ 40 ตอนนี้กับภรรยา ไม่ค่อยมีความต้องการทางเพศ ผมจึงสงสารภรรยา ทำยังไงภรรยาถึงจะเสร็จ เวลามีอะไรกัน เพราะผมสอดใส่ 1-2 นาทีก็แตก แต่ภรรยาบอกไม่เสร็จ หรือค้าง , ผมจึงไม่ต้องการมีเซ็กส์กับเธอ นานๆไปมันก็กลายเป็นปัญหา ผมจึงอยากปรึกษา อาการที่ไม่ค่อยต้องการทางเพศ และทำยังไงได้บ้างที่จะทำให้อวัยวะเพศ...
    • อยู่ดีๆก็ปวดท้องช่วงกลางร้าวไปยังเอว

เริ่มต้นโดย: Rungtiwa

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ ?พอดีหนูลุกไปฉี่ก็รู้สึกแปลกๆเหมือนเจ็บๆมาตามสายท่อฉี่พอลุกขึ้นแล้วเดินพอยืนรีดผ้าอยู่ดีๆความปวดก้อเริ่มมาเริ่มปวดขึ้นเรื่อยๆปวดจนต้องงอตัวเดินเหงื่อก็ไหลพอมานอนความรู้สึกเหมือนจะตายอะคะปวดจนร้องๆห้ไม่เคยปวดแบบนี้มาก่อนปวดแบบไม่เอาอะไรเลยไม่อยากพูดยิ่งออกเสียงยิ่งปวดมากปวดร้าวไปยันหล...
    • แฟนกินนาคุมแบบแผง แล้วแต่มีอะไรกันจะท้องไหม

เริ่มต้นโดย: ณัฐพงษ์

• ตอบกลับ 1
    • พอดีแฟนผมกินยาคุมแบบรายเดือนครั้งแรกครับ แล้วกินวันที่2 คือวันที่แฟนผมมีประจำเดือนพอดี คือเขากินวันที่ประจำเดือนมา จนมาถึงวันที่19 ตี1 มีอะไรกันแล้วแตกใน อยากทราบว่า ช่วงนั้นคือช่วงตกไข่ไหมครับ แต่แฟนผมกินยาคุมมาเรื่อยๆเลย จะเป็นยังไงครับ
    • แสบ เจ็บตรงอวัยวะเพศเวลาปัสสาวะ

เริ่มต้นโดย: pop

• ตอบกลับ 1
    • คือได้มีเพศสัมพันธ์กับแฟน ครั้งแรกโดยไม่ป้องกันแล้วปล่อยใน แต่กินยาคุมฉุกเฉินแล้ว ครั้งที่ 2 ป้องกันไม่ปล่อยใน แต่พอเวลาปัสสาวะจะเจ็บแสบแล้วมีเลือดปนออกมา และปัสสาวะบ่อย ปัสสาวะทีล่ะนิดไม่สามารถอั้นปัสสาวะได้มา 4-5วันแล้ว แล้วก็มีน้ำขุ่นๆออกมาด้วย มันคืออาการของโรคอะไรคะ
    • คันช่องคลอด

เริ่มต้นโดย: นางสาวธิมลฑา โพส่วัง

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการคันช่องคลอดมาสักประมาณ4-5เดือนแล้วค่ะรู้สึกคันมากๆแต่พอคันไปคันมารู้สึกว่าลีมของอวัยวะเพศโตขึ้นข้างนึงซึ้งไม่ทราบว่าจะเป็นโรคหรือเป็นอะไรกันแน่คะแล้วแบบต้องซื้อยาอะไรมากินคะ
    • ปวดหัวและอ่อนเพลีย

เริ่มต้นโดย: .

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ คือหนูอยากทราบว่าที่หนูปวดหัวและอ่อนเพลียนี้เกิดจากอะไรค่ะ แล้วเมื่อคืนก็มีอาการตัวร้อนเหมือนจะเป็นไข้และก็ปวดหัว ปวดท้องนอนไม่หลับค่ะ
      พอเช้ามาก็รู้สึกปวดเหมื่อยตามตัวไปหมดเป็นมาหลายวันแล้วค่ะ
      อยากทราบอาการที่หนูเป็นอยู่เกิดจากอะไร
    • จุกลิ้นปี่

เริ่มต้นโดย: เบญจวรรณ

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ พอดีว่าคุณพ่อมีอาหารเจ็บใต้หน้าอกแถวๆลิ้นปี่ ลงไปถึงช่วงท้อง ไปหาหมอที่โรงพยาบาล คุณหมดให้พวกยาลดกรด ขับลมมาทานค่ะ หลังจากหาหมอ คุณพ่อมีอาการหนาว จึงให้ห่มผ้า จนหายหนาว ตอนนี้พ่ออาการดีขึ้น แต่ไม่ยอมทานข้าว คุณพ่อบอกว่ากินไม่ลง อยากนอนมากกว่า ทานข้าวแค่คำ สองคำก็เลิกทาน อยากทราบว่าคุ...
    • ปัสสาวะมีเลือดปน

เริ่มต้นโดย: ros

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการแสบเวลาปัสสาวะ มีตกขาวมากกว่าปกติ แล้วก็จะอั้นปัสสาวะไม่ได้เลย ในวันสองวันแรกมีเลือดปนออกมาเล็กน้อยในวันแรกค่ะ วันนี้เข้าวันที่3แล้ว พอปัสสาวะเสร็จก็จะมีเลือดสีแดงสดตามมา อาการแบบนี้คืออะไรคะ
    • อาการ

เริ่มต้นโดย: ราเชนทร์

• ตอบกลับ 1
    • ทำไมผมรู้สึกคันๆเป้นบ้างครั้งที่อวัยวะเพศอะคับเวลาฉี่ก้เจ็บๆแสบๆนิดๆอะคับ
    • หัวใจเต้นผิดปกติ

เริ่มต้นโดย: ณรงค์ฤทธิ์

• ตอบกลับ 1
    • ผมมีอาการเสียวๆตรงหัวใจเวลาหัวใจเต้นครับเป็นมา3-4วันแล้วครับเป็นๆหายๆและหัวใจผมเต้นเบามากเลยครับ
    • รู้สึกมีความผิดปกติเกี่ยวกับมดลูก

เริ่มต้นโดย: ปลวก

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ดิฉันอายุ21ปี 158/49 มีแฟน และมีเพศสัมพันธุ์กัน ทุกครั้งป้องกัน ใส่ถุงยางค่ะ เดือนสิงหา ดิฉันเริ่มกิน ยาสมุนไพรตัวนึง แต่กินไม่สม่ำเสมอ และได้หยุดทานไปในวันที่ 14 วันที่ 16 ประจำเดือนดิฉันมาค่ะ แต่มันคล้ายจะไม่ใช่ประจำเดือน เลือดมีเพียงเล็กน้อย โดยที่ไม่ใส่ผ้าอนามัยก็ได้ ละมีเมือกๆ ปนออกมา...
    • ปวดท้องบ่อย และปวดหัวทุกวัน

เริ่มต้นโดย: Chonthicha

• ตอบกลับ 1
    • ..อาการคือตื่นนอนไม่ปวดหัวมาปวดช่วงสายๆ ทุกวัน ปวดท้องน้อยมาเป็นบางวันค่ะ ข้าวเช้าไม่ได้กิน กินแค่ข้าวเที่ยง และข้าวเย็นบางวัน และมีอาการหน้ามืดบางครั้ง มาจากไม่กินข้าวหรือเปล่าค่ะ ?
    • เจ็บหัวนม

เริ่มต้นโดย: อารียา

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูอยากรู้อะค่ะ อาการเจ้บหัวนมนี้เกิดจากอะไรหรอค่ะ มันเจ็บมาจะเป็นอาทิตย์แล้วอะค่ะ
    • ผักชี กับโพแทสเซียม

เริ่มต้นโดย: กฤติพงษ์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับคุณหมอ ขอสอบถามไว้ประดับความรู้หน่อยครับ
      ผมอายุ 26 สูง 177/93 เล่นกีฬาเดือนละ 2-3 ครั้ง
      ผมเป็นคนชอบกินผักชีมาก 4-5 วันครั้ง  ครั้งละ 100-150 กรัม ผมไปดูบทความนึงเค้าบอกว่ากินมากไปส่งผลให้เกิดโรคไตได้ อันนี้จริงไหมครับ แล้วผมรับประทานมากไปรึเปล่าครับ หรือควรลดลง ดื่มน้ำมากขึ้นดีครับ ขอบคุณค...
    • เจ็บคอ แน่นน่าอก ตัวร้อน

เริ่มต้นโดย: ธมลวรรณ

• ตอบกลับ 1
    • กลื่นน้ำลายลงไปเจ็บคอมาก แบบทรมานและก้ไปเจ้บน่าอกแน่นน่าอกอีก เกิดขึ้นเพราะไรค่ะ น้ำกินไปก้บาดคอ สังเกตุ้หมือนคอบวม ไอบ้างตัวเริ่มร้อน หันซ้ายหันขวาจะเจ้บไปหมดเจ้บแบบปวดตัว
    • ปึกษาเรื่องท้อง

เริ่มต้นโดย: สุพรรณิกา​

• ตอบกลับ 1
    • คือเดือนที่แล้วประจำเดือนมาต้นเดือนหายแล้วจะสิ้นเดือนมาอีกแค่3วันค่ะแต่พอเดือนต่อมาประจำเดือนยังไม่มา วันนี้ที่17ก็ยังไม่มา  มีโอกาสท้องไม่ค่ะ  เคยท้องแล้วค่ะ
    • ไบโพร่า

เริ่มต้นโดย: ตี๋

• ตอบกลับ 3
    • ผมมี อาการมา จะ 3 ปีเต้มแล้ว หลัง ร9กับเพื่อนสนิท เสียในเวลา ไล่เลี่ยกัน ผู้คนพูดในสิ่งเดียวกันกับสิ่งที่เราคิด เครียด สมาธิน้อยลงมาก จากเป้นหัวหน้าแก๊งค์ เล้กๆ โดนรุม 3-1 4-1 ก้อสู้หมด กลับกลัว ไม่กล้า แม้จะมองหน้า ผมมีนิสัยเสียที่ ชอบมีเรื่องอย่างเดียวน้ะครับ เรื่องยาเสพติดจะมีนิดหน่อย หรือน้อยมาก...
    • ตื่นนอนแล้วปวดขมับหรือปวดหัวเกิดจากอะไรครับ

เริ่มต้นโดย: จี

• ตอบกลับ 1
    • เวลาผมนอน ถ้าไม่ใช่นอนแบบปกติคือ นอนตอนกลางคืน ตื่นตอนเช้าจะไม่เป็นอะไร แต่ถ้าได้นอนกลางวัน หรือ นอนหลังจากกลับจากเข้ากะทำงานมา เหมือนกับว่านอนไม่เป็นเวลาแล้วจะปวดหัวอะครับ เกิดจากอะไรควรพบหมอมั้ย อัตรายหรือป่าว
    • สั่นที่ไม่มีแรง

เริ่มต้นโดย: ปลาย

• ตอบกลับ 1
    • ถามอาการของผู้สูงอายุอะครับ เป็นอาการสั่นตรงที่แขนข้างใดข้างหนึ่งไม่มีแรงยกไม่ขึ้น แต่ว่ามีไข้อยู่ อาการแบบนี้จะเป็นอะไรใหมครับ
    • ขมคอเจ็บหัวปวดหลัง

เริ่มต้นโดย: ต้นกล้า

• ตอบกลับ 1
    • ขมคอกินอะไรเข้าไปก็ฝาดไปหมดไม่ได้รสชาติแล้วก็มีอาการเจ็บหัวปวดเมื่อยหลังด้วยครับเหมือนจะเป็นไข้หวัดรึป่าว
    • แผลที่ลิ้น

เริ่มต้นโดย: yui

• ตอบกลับ 3
    • ลิ้นเป็นแผล เหมือนแผลร้อนใน กินไรไม่ได้เจ็บแสบไปหมด อยู่ๆก็เป็นขึ้นมาเอง เกิดจากอะไรค่ะ
    • ไอเป็นเป็นหายหาย

เริ่มต้นโดย: สุภาพร

• ตอบกลับ 1
    • ไอตลอดค่ะเป็นเป็นหายหาย แล้วมีน้ำมูกด้วยค่ะ ตัวเองเป็นภูมิแพ้อากาศด้วยค่ะ  เวลามีน้ำมูล จะชอบลงคอค่ะ  แล้วทำให้มีสเลดเยอะค่ะ ต้องคลายทิ้งตลอด เป็นสีขุ่นค่ะ  กินยาตัวใหนดีค่ะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 15,876 ผ่านทาง 15,900 (ของทั้งหมด 15,981)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close