ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 15,876 ผ่านทาง 15,900 (ของทั้งหมด 16,272)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • อยากมีลุก

เริ่มต้นโดย: ผึ้ง

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 10 months มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ, แฟนอายุ 46,หนุอายุ29,เราวางแผนจะมีลูก ค่ะ,ตอนต้นปีท้องได้6wก็ลุด,หลังจากนั้นเราบำรุงมาตลอดทั้งคู่เลยค่ะ,ทุกเดือนมีตวจการตกไข่ค่ะแล้วก็มี พสพ กัน,แต่ไม่ติดเลยค่ะ,ประจำเดือนมาทุกวัน22หรือ23ของเดือน,มาตรงค่ะ,หนุอยากจะรู้ว่าทำไมถึงไม่ติดค่ะ,ทำไงน้องถึงมาค่ะ,แฟนหนุต้องกีนยาบำรุง ยี่ห้อไห...
    • ปวดท้องน้อยข้างซ้าย

เริ่มต้นโดย: ศุลีพร ยอดเนียม

• ตอบกลับ 1
    • ขอคำำำำปรึกษาค่ะหนุมีอาการปวดท้องน้อยมา1อาทิตย์แล้วค่ะตอนแรกปวดไม่มากพอได้สามสี่วันมีอาการปวดเยอะค่ะข้ายซ้ายปวดมาและหน่วงๆปวดราวไปข้างหลังตรงก้นกบค่ะเหมือนคนจะออกลุกตอนนี้หนถมีลุกสองคนหนุเคยฉีดยาคุม แล้วประจำเดือนผิดปกติคือมากระปริมกระปรอยจนฉีดได้3เข้มหนุหยุดฉีดประจำเดือนก้หมดไป คือเปลี่ยนมากินยาคุม...
    • ปัสสาวะไม่สุด

เริ่มต้นโดย: นุศิรา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอหนูอายุ15ปีคะเริ่เลยนะคะคือหนูมีเพศัมีพันธ์กับแฟนคะพอวันถัดมาหนูเป็นประจำเดือนคะพอจากนั้นหนูปวดปัสสาวะคะหนูปัสสาวะคะรู้สึกว่าปัสวะไม่สุดพอไกล้จะเสร็จมันรู้สึกเเสบๆคะคือหนูเเบบเครียดมากคะหมอช่วยเเนะนำหนูด้วยนะคะหนูไม่กล้าไปบอกคนอื่นค่ะหนูเครียดมาคะ?
    • ปวดท้องน้อยข้างซ้ายเวลามีประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: น้ำฝน

• ตอบกลับ 1
    • จะปวดท้องน้อยข้างซ้ายทุกครั้งที่มีประจำเดือนของวันแรกแต่บางครั้งก็ปวดรามถึงต้นขา และจะหายปวดหลังจากที่มีประจำเดือนไหลออกมาเปนแค่ช่วงเช้า  อยากทราบว่าผิดปกติมั้ยค่ะซึ้งเมื่อก่อนไม่เคยปวด แล้วเกิดจากอะไรค่ะ ขอบคุนค่ะ
    • หมัน

เริ่มต้นโดย: .

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ หนูจะมาปรึกษาเรื่องหมันค่ะ
      พอดีแฟนหนูเป็นหมันค่ะ แล้วหนูได้กับแฟน หนูจะเป็นหมันเหมือนแฟนรึป่าวคะ
    • ปวดกล้ามเนื้อตอนมีรอบเดือน

เริ่มต้นโดย: ส้ม

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีคะ หนูอยากปรึกษา เวลาเป็นรอบเดือนจะปวดหลังและช่วงเอวลงไปถึงสะโพกมากเลยคะ กินยาแก้ปวดแล้วก็ไม่หาย จนต้องนอนพักไปทำงานไม่ไหวเป็นแบบนี้เกือบทุกเดือนเลยคะหมอ ต้องทำยังไงคะ คุณหมอช่วยบอกทีคะ ขอบคุณมากๆคะ
    • ปวดท้องบิดมาก

เริ่มต้นโดย: อริศรา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ…
      ดิฉันปวดท้องบิดด้านซ้ายล่างมาเป็นเวลาหลายอาทิตย์ ไม่รู้ว่าสาเหตุมันเกิดจากอะไร เพราะตอนเป็นประจำเดือนก็ปวดเลยคิดว่าปวด ปจด.ธรรมดา แต่นี่ ปจด.หายเป็นอาทิตย์แล้วก็ยังปวดไมาหาย  ไม่มีท้องเสีย มีตกขาวนิดหน่อย มันเกิดจากสาเหตุไหนได้บ้างค่ะ มันแวดจนน่ารำคาญ นอนไม่หลับเลยค่ะ

• ป่วย

เริ่มต้นโดย: นุ้ย

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะพอดีหนูอยากปรึกษาน่ะค่ะพอดีหนูมีอาการคล้ายคนท้องเลยค่ะแต่ไปตรวจแล้วก็ไม่ได้ท้องค่ะ.. คือหนูกินไม่ได้ค่ะอยากกินแต่พอกินไปก็อวกออกหมดเลยค่ะ.. และก็เวลาฉี่มีสีเข้มค่ะ.. เวลาลุกเดินตอนเช้าก็จะเมาหัวนิดหน่อยค่ะ… แต่พอได้กลิ่นอะไรก็จะอวกอยากจะอาเจียนตลอดค่ะ.. หนูเป็นอะไรหรือคะ… คุณหมอช่วยบอกทีค่ะ...
    • เป็นหวัดมานานเกือบเดือนไม่หายซักทีค่ะ

เริ่มต้นโดย: Shagu

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 11 months มาแล้ว
    • คืออาการเป็นหวัดจะมีไอเจ็บคอคัดจมูกน้ำมูกมาเป็นบางเวลาเป็นแบบนี้มาเกือบ1เดือนแล้วค่ะยิ่งเวลาอากาศเปลี่ยนก็จะปวดหัวเป็นหวัดวนเวียนอยู่แบบนี้เวลาหลับตื่นตอนเช้ามาขี้ตาจะเยอะมากค่ะไม่ทราบว่าแบบนี้อาจจะเป็นภูมิแพ้อากาศมั้ยคะหรือว่าอาการแบบนี้คือเป็นหวัดเรื้อรังคะ
    • มีน้ำมูกตลอดเวลา หายใจไม่ออกตลอด

เริ่มต้นโดย: Nantarat

• ตอบกลับ 1
    • ช่วงนี้หายใจไม่ออกเลยค่ะ น้ำมูกไหลตลอด ไม่มีไข้ ไม่ไอ แต่เวลาเอามือไปขยี้จมูกเพื่อเช็ดน้ำมูกก็จะจามตลอด จามวันละหลายๆครั้ง ตลอดทั้งวันก็มีน้ำมูกและหายใจไม่ค่อยออกค่ะ เป็นมาประมาณ2สัปดาห์แล้วค่ะ แบบนี้เป็นอาการภูมิแพ้ไหมคะ ปกติไม่เคยเป็นภูมิแพ้นะคะ ในครอบครัวก็ไม่มีใครเป็นภูมิแพ้เช่นกันค่ะ ควรไปหาหมอ...
    • เริ่มเจ็บคอเวลากลืนน้ำลาย

เริ่มต้นโดย: Pinn

• ตอบกลับ 1
    • เริ่มมีอาการเจ็บคอเวลากลืนน้ำลายค่ะ
      และมีอาการไอด้วยเวลาโดนพัดลม และอากาศเย็น
      มีคัดจมูกเล็กน้อย
      ควรทานยาอะไรดีคะ / หรือควรทานอาหารประเภทไหนดี
    • เวลาโมโหควบคุมอารมณ์ไม่ได้ หรือไม่คือทำลายข้าวของใช้ความรุนแรง

เริ่มต้นโดย: Room

• ตอบกลับ 0
    • ตามหัวข้อที่กล่าวมาเลยค่ะ ว่าเวลาโมโหควบคุมอารมณ์ไม่ได้ เวลาพูดแล้วทำให้โมโหจะพูดแหกปากเสียงดัง ใช้ความรุนแรงกับคนใกล้ตัวอย่าง บางครั้งคือรู้สึกว่าตัวเองอารมณ์ไม่ดี จิตใจขุ่นมั่วทั้งที่ไม่มีเรื่องอะไรให้กังวล บางครั้งก็อารมณ์ดีแบบไม่มีเหตุผล และถ้าเศร้าคือไม่อยากทำอะไรเลย นอนนิ่งๆเฉยๆมองโลกในแง่ลบ ร...
    • มีปัญหากับการหายใจมาก

เริ่มต้นโดย: นายกิตติพันธ์ กอนแก้วน้อย

• ตอบกลับ 1
    • ผมเรอบ่อยมาก มีเสมหะตลอดเวลาเหนียวมาก หายใจลำบากเวลารู้สึกว่าเหมือนว่ามีอะไรติดคอต้องกระแอมไอตลอดเพื่อให้เสมหะออกถึงจะหายใจสะดวก และถ้าเรอไม่ออกจะรู้สึกไม่ดีเลยเหมือนจะขาดใจ ยิ่งเวลานอนจะยิ่งลำบากนอนไม่ค่อยได้ ตอนกลางคืนจะสดุ้งตื่นบ่อยและรู้สึกเหนื่อยมากเหมือนจะขาดอะกาศหายใจ พอตื่นมาจะรู้สึกว่าคอมีอ...
กำลังดู 25 กระทู้ - 15,876 ผ่านทาง 15,900 (ของทั้งหมด 16,272)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close