ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 15,851 ผ่านทาง 15,875 (ของทั้งหมด 16,270)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • อาการแบบนี้ฃเป็นโรคซึมเศร้าหลังคลอดมั้ย

เริ่มต้นโดย: Mimi ?

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 10 months มาแล้ว
    • อยู่ๆรู้สึกเศร้า หดหู่ รู้สึกเหมือนต้องดูแลลูกอยู่คนเดียว ทั้งๆก็มีสามีอยู่ด้วย รู้สึกกังวลกับรูปร่าง ใส่เสื้อผ้าเดิมๆไม่ได้ รู้สึกเหมือนไม่มีใครรัก บางทีนั่งคิดเรื่องราวที่เข้ามาก็น้ำตาไหล หงุดหงิดง่าย ไม่ได้ดั่งใจก็จะประชดประชันคนรอบข้าง ไม่พอใจทุกอย่างเรื่องสามี โกรธง่าย ใช้อารมณ์เป็นหลัก แต่กับล...
    • เพศสัมพันธุ์

เริ่มต้นโดย: Patcha

• ตอบกลับ 1
    • หลังจากมีเพศสัมพันธุ์แต่ไม่แน่ใจว่าท้องมั้ย ประจำเดือนมาช้ากว่าปกติ35วัน กินยาคุมแบบเดือนยังจะสามารถคุมกำเนิดได้อยู่มั้ย
    • โรคความดันโลหิตสูง

เริ่มต้นโดย: Pongpanu. Jonpong

• ตอบกลับ 1
    • ผมอยากทราบว่า คนที่เป็นโรคความดันโลหิตสูงนั้น ความดันช่วงที่เรานอนหลับ
      ความดันจะสูงเกินกำหนดหรือเปล่าครับ
    • ตุ่มแดงตามร่างกาย

เริ่มต้นโดย: โฟน

• ตอบกลับ 1
    • ผมมีตุ่มแดงคล้ายสิวอักเสบ ขึ้นบนเวณไหล่ คอ หลัง เอว และตามขา ปกติเป็นคนหน้ามันมีสิว แต่ไม่เคยขึ้นบริเวณอื่นตามร่างกาย เพิ่งมีอาการ 1-2 เดือน ที่ผ่านมา พร้อมกับอาการผมร่วงมากกว่าปกติ ผมเป็นโรคอะไรรึปล่าวครับ
    • อยากลดพุง

เริ่มต้นโดย: Naruedad

• ตอบกลับ 1
    • ผมเคยออกกำลังกายเคยพยายามจะลดมันผมทั้งวิ่งทั้งซิดอัพและหลายๆหย่างทำอยู่ประมาณ2เดือนพุงก็ไม่ยุบมีเพื่อนทักว่าผมอ้วนน้ำเกลือเพราะตอนเด็กผมเข้าโรงบาลบ่อยด้วยโรคประจำตัวมันจะเกี่ยวกันมั้ยครับ

• น้ำหนักไม่เพิ่ม

เริ่มต้นโดย: ปลา

• ตอบกลับ 1
    • ตั้งแต่ม.ต้นถึงมหาลัย น้ำหนักอยู่ที่ 49 ต่อวันขึ้นมาอยู่ที่ 50-51 ตื่นเข้ามาก็เท่าเดิม พอจบปี4 มาเริ่มกินเบียร์ จากนั้นประมาน 1-3 เดือน น้ำหนักลดลง เหลือ 46 แต่ก็กินอาหารปกติ ณ ปัจจุบันน้ำหนักอยู่ที่ 47 และไม่ยอมขึ้นอีกเลย กินอาหารตามปกติ #ไม่ขึ้นมีแต่จะลง เกิดจากอะไรคะ ต้องกินยาถ่ายพยาธิไหม
    • ความดันโลหิตสูง

เริ่มต้นโดย: นัยนา

• ตอบกลับ 1
    • เมื่อวันที่ 8-11-2019 มีตรวจสุขภาพประจำปี พบว่าตัวเองมีความดันค่อนข้างสูงคือ 175 และคุณหมอก็ค่อนข้างชัดเจน ว่าน่าจะเป็น แล้วได้อ่านในเพจนี้พบว่า คนที่เป็นความดันสูง อาจมีอาการภูมิแพ้ จึงต้องการปรึกษาว่า ตอนนีตนเองมักจะมีผื่นลมพิษขึ้นแบบไม่มีสาเหตุอยู่ประจำ น่าจะเกี่ยวข้องกันมั้ย และมีวิธีรักษาอย่างไ...
    • ปวดท้องหนักมาก

เริ่มต้นโดย: ดวงกมล ทองภู

• ตอบกลับ 1
    • ปวดท้องเรื้อรังมานานหลายปี เป็นๆหายๆ แต่หลายเดือนมานี่ปวดหนักและรุงแรงขึ้นเรื่อย ปวดแบบไม่เคยปวดมาก่อนร้าวไปที่หลัง หายใจแล้วเจ็บจี๊ดๆที่สันหลังหน่วงท้องน้อยมีคลื่นไส้บ้างครั้งปวดจนเจียนตายเลยหายใจแล้วเหนื่อยเหมือนคนจะหมดสติพยายามตั้งสติอั้นยาทุกอย่างที่เป็นแก้ปวดก็ไม่ดีขึ้น จนเผลอหลับตื่นมาอาการถึง...
    • กินไม่หยุด

เริ่มต้นโดย: Pond

• ตอบกลับ 1
    • ช่วงนี้ผมมีอาการที่ทานอาหารไม่หยุดครับแบบไม่หิวก็กินกินจนท้องอืดก็ยังกินเหมือนห้ามตัวเองไม่ได้จนตอนนี้น้ำหนักผมขึ้นมากว่า10โลแล้วครับช่วงนี้ผมรู้สึกแปลกๆด้วยแบบไม่อยากออกไปไหนไม่อยากแม้กระทั่งพูดเหมือนตัวเองซึมๆลงแบบไม่มีสาเหตุอยากรู้ว่ามันเกี่ยวกันไหมครับหรือว่าผมเป็นอะไรตอนนี้ผมงงมากเลยครับ
    • จะตรงกับที่ตรวจไหมคะ

เริ่มต้นโดย: ฝ้าย

• ตอบกลับ 1
    • ปกติเมนส์จะมาทุกวันที่1ของเดือน แต่วันที่ 1 พฤศจิกายน ที่ผ่านมาเมนส์ไม่มาแล้วมีอาการเจ็บนม วันที่7 ซื้อที่ตรวจมาตรวจ ขึ้นสองขีด แบบนี้ชัวร์ว่าจะท้องไหมคะ
    • ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: กัญญ์วรา

• ตอบกลับ 1
    • หมอคะประจำเดือนเดือนที่แล้วดิฉันมา2รอบ เป็นไปได้ไหมคะว่าเดือนนี้จะเลื่อน ปกติมีเพศ​สัมพันธ์​ก็ป้องกันตลอดค่ะ
    • ไข่บวม

เริ่มต้นโดย: หนึ่ง

• ตอบกลับ 1
    • ไข่ผมบวมข้างซ้าย ตอนแรกๆมันปวด ข้ามคืนมันบวม ผ่านมา2อาทิตย์ ไม่ปวด แต่ไข่มันแข็งเป็นก้อน คืออะไรครับ จะไปหาหมอก็บอกไม่ถูก
    • หนูกินยาเลื่อนประจำเดือนมาผิดวิธี

เริ่มต้นโดย: แพรว

• ตอบกลับ 1
    • หนูกินยาเลื่อนประจำเดือนมาติดๆกันทุกวันๆมา7-8เดือนแล้วค่ะ แล้วพอหยุดกินเมนส์ก็จะมาหนักมากมาเป็นก้อนเลือด ใช้ผ้าอนามัยแบบหนายาวที่สุดก็เอาไม่อยู่อะค่ะหนูกลัว หนูเลยอัดยาเลื่อนประจำเดือนไปแล้วมันหยุด หนูอยากรู้ว่าจะเป็นอะไรร้ายแรงไหมค่ะ 
    • ฝังยาคุมอายุ16ปี

เริ่มต้นโดย: Ppap

• ตอบกลับ 1
    • ตอนนี้อายุ16อยากจะฝังยาคุมกำเนิด ต้องให้ผู้ปกครองไปยินยอมไหมคะ  ในกรณีที่เราไม่กล้าบอกผู้ปกครองควรทำยังไงคะ
    • เป็นแผลเฉียบพลัน

เริ่มต้นโดย: อนุสรษ์

• ตอบกลับ 1
    • ขอคำปรึกษาหน่อยครับ ผมเป็นแผลคล้ายๆ แผลไหม้ เป็นเมื่อวันพฤหัสที่ผ่านมา ตอนวันพุธกลางคืนยังไม่มีแผลอะไรเลย พอวันพฤหัสตื่นมา มีแผลคล้ายๆแผลไหม้ 3 จุด  1. หลังหู 2. ใกล้ๆตา 3. แก้ม   ตรงแก้มนี่เป็นแผลไหม้ ส่วนตรง ตา หลังหู เป็นแค่รอยแดงๆ ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไรครับ  ถามคนอื่นๆดู เขาบอก ไม่แน่ อาจจะ...
    • ประจำเดือนมาบ่อย

เริ่มต้นโดย: ใหม่

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคือว่าดิฉันฝังเข็มคุมกำเนิดมาจะเข้าปีที่ 3 แล้วค่ะไม่เคยเป็นประจําเดือนเลยแล้วประจำเดือนพึ่งมาเมื่อเดือนที่แล้วก็เป็นอยู่ประมาณ 6 วันแล้วเว้นระยะห่างไปอีก 7 วันแล้วประจำเดือนก็มาใหม่แบบนี้ผิดปกติไหมคะแล้วเกิดจากสาเหตุอะไรคะ
    • ปวดท้องน้อย

เริ่มต้นโดย: rak amm

• ตอบกลับ 1
    • ขออนุญาตถามนะค่ะพอดีวันนี้ตื่นมาก็ปวดท้องน้อยมากพอลุกเดินปวดมากไม่ได้เป็นประจำเดือนนะค่ะอยู่ดีๆก็ปวดไม่ทราบว่ามันเกิดจากอะไรค่ะคุณหมอ
    • อยากมีลุก

เริ่มต้นโดย: ผึ้ง

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ, แฟนอายุ 46,หนุอายุ29,เราวางแผนจะมีลูก ค่ะ,ตอนต้นปีท้องได้6wก็ลุด,หลังจากนั้นเราบำรุงมาตลอดทั้งคู่เลยค่ะ,ทุกเดือนมีตวจการตกไข่ค่ะแล้วก็มี พสพ กัน,แต่ไม่ติดเลยค่ะ,ประจำเดือนมาทุกวัน22หรือ23ของเดือน,มาตรงค่ะ,หนุอยากจะรู้ว่าทำไมถึงไม่ติดค่ะ,ทำไงน้องถึงมาค่ะ,แฟนหนุต้องกีนยาบำรุง ยี่ห้อไห...
    • ปวดท้องน้อยข้างซ้าย

เริ่มต้นโดย: ศุลีพร ยอดเนียม

• ตอบกลับ 1
    • ขอคำำำำปรึกษาค่ะหนุมีอาการปวดท้องน้อยมา1อาทิตย์แล้วค่ะตอนแรกปวดไม่มากพอได้สามสี่วันมีอาการปวดเยอะค่ะข้ายซ้ายปวดมาและหน่วงๆปวดราวไปข้างหลังตรงก้นกบค่ะเหมือนคนจะออกลุกตอนนี้หนถมีลุกสองคนหนุเคยฉีดยาคุม แล้วประจำเดือนผิดปกติคือมากระปริมกระปรอยจนฉีดได้3เข้มหนุหยุดฉีดประจำเดือนก้หมดไป คือเปลี่ยนมากินยาคุม...
กำลังดู 25 กระทู้ - 15,851 ผ่านทาง 15,875 (ของทั้งหมด 16,270)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close