ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 15,851 ผ่านทาง 15,875 (ของทั้งหมด 15,986)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • มีโอกาสท้องไหม

เริ่มต้นโดย: Parichat

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 10 months มาแล้ว
    • ดิฉันมีประจำเดือนครั้งสุดท้ายวันที่16มิ.ย.ค่ะ หลังจากนั้นมีเพศสัมพันธ์วันที่7 ก.ค.ไม่ได้ป้องกันเเต่แฟนไม่ทันเสร็จเเละไม่ได้หลั่งค่ะสรุปเดือนก.ค ผจก.ไม่มาค่ะเเต่วันที่1ส.ค.มีเลือดสีน้ำตาลออกมาค่ะ(คิดว่าเป็นล้างเด็ก)เเละหลังจากนั้นก็มีเลือดออกมาเยอะเหมือนปจด.ค่ะ(ขอบอกไว้ก่อนนะคะว่าดิฉันประจำเดือนมาไม่...
    • มีอาการคันที่ปากช่องคลอด

เริ่มต้นโดย: ศิริ

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ. ขอรบกวนสอบถามนะคะ คือเริ่มมีอาการประมาณ3-4วันแล้ว มีอาการคันบริเวณปากช่องคลอด. บวม เหมือนจะเป็นผื่น มีตกขาวเยอะมาก กลัวว่าจะเป็นอะไร
      เนื่องจาก การมีเพศสัมพันธ์กับแฟน. ในบางครั้งที่ไม่ได้ใส่ถุงยางอนามัย อาการคันและมีผื่นแบบนี้จะเป็นอะไรไหมคะ.
    • แผลในปาก

เริ่มต้นโดย: ปัทมาภรณ์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ
      ดิฉันมีแผลในปากตรงกระพุ้งแก้มมามากกว่าสองปีแล้วไม่เคยหาย ไม่เจ็บ ไม่มีฝ้า แต่เป็นเหมือนรอยกรีดเล็กๆประมาณ1มิลลิเมตร เคยทานยาฆ่าเชื้อแล้ว แต่ทานไม่หมด จนตอนนี้ก็ยังไม่หาย ไม่ทราบว่าแผลนี้จะเสี่ยงเป็นมะเร็งไหมคะ

• อุจจาระสำดำ

เริ่มต้นโดย: ปิยะธิดา

• ตอบกลับ 1
    • เป็นโรคกระเพาะมานานแล้วแต่เพิ่งมาสังเกตว่าอุจจาระมีสีดำค่ะ ควรต้องไปหาหมอส่องกล้องมั้ยคะหรือว่ากินยาลดกรดก็น่าจะดีขึ้น
    • วิตามินเสริมธาตุเหล็ก

เริ่มต้นโดย: Tamonwan

• ตอบกลับ 1
    • คือว่าน้องเป็นเลือดจางอะคะทีนี้แม่อยากจะกินวิตามินเสริมธาตุเหล็กคืออยากจะทราบมีวิตามินเสริมธาตุเหล็กตัวไหนแนะนำบ้างคะที่กินแล้วผ่านน้ำนมแม่อะคะ
    • สอบถามอาการปวดท้องจี้ด เป็นช่วงๆ ก่อนถ่ายท้อง

เริ่มต้นโดย: Earth

• ตอบกลับ 1
    • คุณแม่อายุ 64 ปี มีอาการมีไข้อ่อนๆ เมื่อยเนื้อตัวเมื่อคืน เขาทานทิฟฟี่ไปเพราะคิดว่าเป็นไข้หวัด
      แต่พอช่วงตี5 -สายๆ ของวันนี้ พบว่าไข้หายไปแต่มีอาการปวดท้องจี้ดๆ ก่อนที่จะถ่ายเหลว พอเข้าเสร็จก็หายปวดเป็นแบบนี้เป็นช่วงๆรวมถึงมีอาการปวดแขนขาร่วมด้วย ซึ่งให้ทานเกลือแร่ไป ส่วนอาหารให้ทานพวกข้าวต้มอ่อนๆ มี...
    • มีเลือดกำดาวออก

เริ่มต้นโดย: หญิง

• ตอบกลับ 1
    • เลือดกำเดาไหล ทุกเดือน บ้างวันไหล2รอบ มีเสลดออกมาเป็นเลือด ไปหาหมอแล้วเจาะเลือดแล้ว หมดแล้วว่า ไม่เป็นอะไร ถ้ามันไหลแล้วหยุดเองได้ แต่ถ้ามันไหลแล้วหยุดเองไม่ได้ค่อยมาหาหมอใหม่ พอกลับก็มีเสลดเป็นเลือเหมือนเดิม อย่างงี้จะมีผลอย่างไง ไหมคะ
    • ลืมทานยาคุมค่ะ

เริ่มต้นโดย: รวีวรรณ สรรพโส

• ตอบกลับ 1
    • ลืมทานยาคุม เม็ดที่8-9-10ค่ะ ซึ่งวันนี้ต้องทานเม็ดที่11 ค่ะ เมื่อเช้านึกได้เลยทานเม็ดที่8-9 ไปค่ะ แล้วตอนนี้ควรทานต่อหรือยังไงคะ ไม่ได้มีเพศสัมพันตั้งแต่ก่อนหมดยาแผงเก่า
    • อาการปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: Thanaton

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการปวดท้องข้างขวา เมื่อเอามือเทียบดูจะอยู่แนวเดียวกับสะดือ เป็นมานานแล้วค่ะ ตรวจหลายครั้งก็ไม่พบอะไร ทั้งลำไส้ มดลูก แต่ที่พบโรคคือเป็นไขมันพอกตับ ซึ่งก็ไม่น่าเกี่ยว เพราะเห็นว่ามันปวดต่ำลงมาอีก ดิฉันอยากทราบค่ะว่ามีวิธีการตรวจแบบใดบ้างเกี่ยวกับอาการปวดนี้

ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ
    • เป็นน้ำมูกไหลมากกว่า4เดือน

เริ่มต้นโดย: ชมพูนุช สังขาว

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คือมีอาการเป็นหวัดน้ำมูกไหลตั้งแต่ตอนท้องจนตอนนี้ลูกคลอดได้สี่เดือนก็ยังไม่หาย กินยาเท่าไหร่ก้ไม่หาย น้ำมูกมีลักษาณะสีใส เหนียว  เป็นเพราะอะไรค่ะแล้วต้องรักษาอย่างไรเพราะบ้างครั้งสั่งน้ำมูกมากมีอาการปวดจมูกหน่อยๆ
    • ไอหนักมากจากไซนัสลงคอ

เริ่มต้นโดย: ฟ้า

• ตอบกลับ 1
    • อยากถามคุณหมอค่ะ
      มีประวัติเป็นไซนัสอักเสบรักษามาเรื่อยๆ เป็นๆหายๆ อากาศเปลี่ยนมีน้ำมูกนิดหน่อยก็เป็น แล้วเวลาเป็นจะลงคอ คือไอหนักมากทุกครั้ง แต่คราวนี้หนูไม่อยากไปหาหมอ เลยซื้อยาฆ่าเชื้อมากินเอง AMK แจ่ยังไอมากอยู่ต้องกินแก้ไอตัวไหนดีคะ (ไมาอยากไปหาหมอเพราะเรื่องค่าใช้จ่ายค่อนข้างสูงค่ะ)
    • ปวดท้องน้อยด้านล่างตอนเป็นประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: Siriprapa

• ตอบกลับ 1
    • เป็นประจำเดือน แล้วชอบปวดท้องน้อยด้านซ้าย บางครั้งปวดจนทำอะไรไม่ได้ บางครั้งก็ปวดจี๊ดๆ ปวดท้องแบบนี้ทุกครั้งที่เป็นประจำเดือน เกิดจากอะไรค่ะ จะเป็นโรคร้ายหรือเปล่า กังวลมากเลยค่ะ
    • ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: Aa

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนไม่มา1เดือนแล้วค่ะ​  ระหว่างนี้ไม่ได้มีเพศสัมพันธ์กับแฟนมาจะ3เดือนแล้ว อยากทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไร​
    • นอนหายใจติดขัด

เริ่มต้นโดย: vivo3070

• ตอบกลับ 1
    • ลูกชายอายุตอนนี้10ขวบมีอาการหายใจติดขัดมีเสียงโกนดังมากหายใจหน้าอกจะยุบท้องจะป่องบ้างครั้งเสียหายใจเงียบไปเรยแบบม่หายใจหายใจม่ออกเปนแบบนี้มานานมากเปนมาตั้งแต่1ขวบจะมีทางรักษาให้หายป่าวคะ
    • เกร็ดเลือด

เริ่มต้นโดย: Dora

• ตอบกลับ 1
    • 1. บริจาคเกล็ดเลือด กำหนดค่าเกล็ดเลือดไว้เท่าไหร่
      2.บริจาคเลือดปกติ กำหนดค่าเกล็ดเลือดมั้ย
      3.บริจาคเลือดปกติคนเกล็ดเลือดต่ำสามารถบริจาคได้มั้ย

กำลังดู 25 กระทู้ - 15,851 ผ่านทาง 15,875 (ของทั้งหมด 15,986)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close