ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 15,826 ผ่านทาง 15,850 (ของทั้งหมด 15,984)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ลูกน้อย 9m อ้วกผิดปกติ

เริ่มต้นโดย: Nam

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 9 months มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะ
      ลูกน้อย วัย 9m. อ้วก6รอบ ถ่ายเหลว1รอบ กินนมกินน้ำอ้วกออกหมด ไม่มีไข้นะคะ
      วันนี้ได้รับวัคซีน หัด คางทูม หัดเยอรมัน มา และกินข้าวผัดปูไปสองสามคำเล็กๆ กินนมแม่ กินน้ำ แต่มาอ้วกช่วง4โมงจนตอนนี้ร่วม 6รอบ ถ่าย1 ควรไปรพ.เลยไหมค่ะ
    • ปัญหาความอ้วนหลังหมดประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: พิมพ์นารา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ. คือว่าพี่อายุ 50 เมื่อสิงหา และเป็นเดือนที่ประจำเดือนไม่มาเดือนแรก หลังจากนั้นก็มีความรู้สึกว่าอึดอัอ และเสื้อผ้าคับหมด แค่ระยะเวลาเดือนนึง คำถามมีว่า
      – พี่ชั่งน้ำหนัก มันเพิ่มมาจากเดิม 4-5 กก. ณ.ตอนนี้หนัก 63-64 กก.จาก 58 กก.พี่สูง 175 ซม.การรัปประทานอาหารก็ปกติ ไม่มีอะไรพิเศษ แถมพี่ออกก...
    • ตาบวมแดง

เริ่มต้นโดย: Pare

• ตอบกลับ 1
    • ตาบวมแดง ตาแฉะค่ะ เหมือนอักเสบ ลืมตาไม่ได้แพ้แสงแสบตามากๆ ก่อนหน้าที่จะเป็นใส่คอนแทคเลนส์ด้วย พอเคืองเลยถอดออก และรู้สึกเหมือนมีอะไรอยู่บนเปลือกตา น้ำตาไหลตลอด และมีขี้ตา เกิดจากอะไรคะ และมีวิธีดูแลเบื้องต้นยังไง ตอนนี้ดีขึ้นแล้วแต่ไม่ได้ไปพบแพทย์
    • อาการแพ้ผ้าอนามัย

เริ่มต้นโดย: NAM.

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ปรึกษาหมอหน่อยนะคะ พอดีหนูมีอาการแพ้ผ้าอนามัย แสบคัน ผื่นขึ้น รอบๆ อวัยวะเพศ ใช้ผ้าอนามัยชนิดนึ่งมานานมากเป็นปีๆแล้ว พึ่งมาแพ้ได้เดือนนี้ เดือนที่ 2 ปกติไม่เป็นอะไร ควรทำยังไงดีคะ เปลี่ยนยี่ห้อก็ยังแสบคันอยู่ เป็นเฉพาะตอนรอบเดือนมาพอไม่ใส่ผ้าอนามัยก็ไม่เป็นอะไรค่ะ
    • รู้สึกปวดท้องทรมานมากชนิดไม่หิว

เริ่มต้นโดย: ไข่ต้ม

• ตอบกลับ 1
    • รู้สึกปวดท้องมาก จะมีระยะหนึ่ง แบบปวดอยากจะล้มจากเก้าอีไห้ได้ 
      รู้ว่าตัวเอง ช่วง2-3 วันนี้ ไม่ค่อยทาน อาหาร สักเท่าไร เพราะไม่มีเวลา
      ทานได้แต่พวก ม่ามากล่อง ขนมปัง แล้วก็ขนมที่เด็กๆทานกัน
      ควรทำไงดีครับ ขอไม่พึ่งยาหมอ…
    • โรคลมชัก

เริ่มต้นโดย: กมลรัตน์

• ตอบกลับ 1
    • ในกรณีเด็กเป็นโรคลมชัก อายุ8-10ขวบ วันที่28สค.62 เข้ารพ.ไปแล้ว1ครั้ง วันที่5หรือ6 กย.62 เข้าอีก1ครั้ง อยากทราบว่าเด็กสามารถเป็นโรคลมชักได้ถี่แค่ไหน ระยะเวลาเป็นรักษานานกี่วัน มีโอกาสไหมที่เด็กจะเป็นโรคลมชักทุกอาทิตย์

รบกวนคุณหมอด้วยค่ะ
    • ปวดท้องด้านซ้ายค่ะ

เริ่มต้นโดย: Nsa

• ตอบกลับ 1
    • จะปวดท้องด้านซ้ายจี๊ดๆ เปนช่วงๆค่ะ ยุดีๆก้เปน ยุดีๆก้หาย แล้วก้มีอาการแน่นท้องตงกลางเปนบางเวลา แต่สองอาการนี้ จะมาพร้อมกันตอนกำลังกินข้าวค่ะ
    • ปวดท้องน้อย

เริ่มต้นโดย: ศันสนีย์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ หนูอายุ 26 ปี หนูปวดท้องน้อยตั้งแต่เมื่อวาน ปวดเหมือนจะเป็นประจำเดือนแต่ไม่เป็นค่ะ หนูไม่เคยปวดแบบนี้มาก่อนเลยค่ะ ประจำเดือนหนูมาไม่เคยตรงค่ะ เมื่อเดือนที่แล้วหนูเป็นประจำเดือนสองครั้งค่ะเป็นตอนตั้นเดือนกับปลายเดือนค่ะเป็นครั้งละ 3-4 วัน มาไม่เยอะค่ะ หนูกลัวว่าจะเป็นอะไร ช่วยตอบหนูทีนะคะ ห...
    • เกิดฟันซ้อน

เริ่มต้นโดย: Top

• ตอบกลับ 1
    • อยากทราบว่า ฟันซ้อนที่เกิดใต้เหงือก หากจะไปถอน ถอนที่คลินิกหรือที่ รพ รัฐ อันไหนดีกว่ากันครับ
    • เล็บ บาง และคม

เริ่มต้นโดย: Ruj

• ตอบกลับ 1
    • เล็บบาง และปลายเล็บคม ตลอด กว่าจะหาย บางคนั้งเกินเดือน เป็นสลับนิ้วกันไป ตอนนี้เป็น นิ้วชี้มือซ้าย และ นิ้วก้อยมือขวา ถึงแม้จะใช้ตะไบขัดเล็บแล้ว จะกลับมาคมอีก รู้สึกถึงปลายเล็บที่คมคือ เหมือนปลายเล็บจะงอขึ้นด้านบน เลยอยากสอบถามสาเหตุ หรือเพราะขาดวิตตามินอะไร รึเปล่าครับ
    • มีsexครั้งแรกแล้วอ้วก

เริ่มต้นโดย: malila

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 10 months มาแล้ว
    • เรามีsexครั้งแรกเมื่อวาน(อายุ24) ใส่ถุงยางทุกอย่าง
      ปกติ เขาขอให้เราใช้ปากให้เราก็ทำแต่มันคาวมาก
      เราก็ไม่กล้าบอกฝืนทำต่อพอกลับบ้านก็รู้สึก
      พะอืดพะอมมากจนเราตื่นมาอีกตี2แล้วก็อ้วกเลย
      แบบนี้มันผิดปกติมั้ยคะ?ควรทานยาคุมมั้ย?
      ช่วยตอบหน่อยค่าไม่กล้าปรึกษาคนอื่น
    • ยาคุมกำเนิด

เริ่มต้นโดย: Gel

• ตอบกลับ 1
    • หมอคุมผมมีเพศสัมพันธ์ผ่านมาเเล้ว12-13วันถ่านจะกินยาคุมกำเนิดตอนนี้จะทันมัยคับเเล้ว
      ต้องกินยังไงเวลาไหนเดือนละเท่าไร
      ยี่ห้ออะไร
    • ปวดท้องประจำเดือนแล้วปวดบิดเวลาขับถ่าย

เริ่มต้นโดย: น.ส.วรารัตน์ ศรีขัดเค้า

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ. หนูอายุ22ปี เวลาเป็นประจำเดือนแล้วปวดท้องขับถ่าย มันจะปวดบีบมากตรงท้องน้อย ปวดไปถึงรูทวาร จนขยับตัวไม่ได้ต้องอยู่นิ่ง แล้วเบ่งเยี่ยว เบ่งอุจระมันจะปวดท้องน้อยมาก เป็นเฉพาะตอนที่เป็นประจำเดือน อยากรู้ว่าเกิดจากอะไรค่ะ
    • อยากทาาบอาการ

เริ่มต้นโดย: วิภาส

• ตอบกลับ 1
    • อาการเริ่มเป็นเมื่อวาน  ตัวร้อนเหมื่อนเป็นไข้ฉับพัน   เหงื่อออกแต่ไม่เยอะ หายใจไม่สะดวก   มากวันที่2 อาการตัวร้อนหาย มีอาการท้องเาย  เจ็บใต้ราวนมข้างซ้าย  ท้องเสีย ตัวเย็นและเหงื่อ ออก
    • นิ่วในถุงน้ำดี

เริ่มต้นโดย: ณพาพรพลศรีมา

• ตอบกลับ 1
    • ตอนนี้เป็นนิ่วในถุงน้ำดีค่ะหลังคลอดได้4เดือนสามารถผ่าตัดส่องกล้องได้เลยไหมคะ
    • Ning

เริ่มต้นโดย: สอบถามหมอน่อยคร้ะ

• ตอบกลับ 4
    • วันที่4กันยายน2562​ น้องร้องไห้ขณะสะอึก​ แล้วงอตัวเกือบทุกครั้งที่สะอึก​น้องเป็นอาการแบบนี้เพราะน้องโดนพี่คนพิการเหยียบช่วงท้องช่วนไหนไม่รู้เพราะคนที่อยู่ด้วยไม่รู้ว่าคนพิการนั้นเหยียบช่วงไหนเราก้เลยเดาว่าน่าจะช่วงข้างๆท้องน้องไม่มีอาการซึม​ ไม่มีอาการอาเจียน​ รึอื่นๆ​ จับช่วงไหนก็ไม่เจ็บไม่ร้อง​ ร้...
กำลังดู 25 กระทู้ - 15,826 ผ่านทาง 15,850 (ของทั้งหมด 15,984)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close