ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 15,826 ผ่านทาง 15,850 (ของทั้งหมด 16,271)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ลูกอ้วก

เริ่มต้นโดย: Namwhan

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 10 months มาแล้ว
    • ลูกอ้วกไม่ยอมกินข้าวไม่มีไข้ไม่ปวดท้องเป็นเพราะอะรัยค่ะ  สงสารลูก อ้วกออกมาเรื่อย ๆ

• เป็นหวัดมีน้ำมูกสีเหลือง+หูอื้อ

เริ่มต้นโดย: พิมพ์

• ตอบกลับ 1
    • สวัดีค่ะ เป็นหวัดมาได้ประมาณหนึ่งอาทิตย์ค่ะจุ่ๆก้อมีน้ำมูกเป็นสีเหลืองสดและหูอื้อไปข้างนึ่งไม่ทราบว่าอาการแบบนี้จะเป็นอันตรายหรือเกิดเป็นโรคอื่นไหมคะ
    • คุมกำเนิด ซ็อกโกแลตซีต

เริ่มต้นโดย: Nan

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามหน่อยค่ะ พอดี วันที่ 24 ต.ค ไปตรวจภายใน แล้วเจอก้อนซ็อกโกแลตซีต แล้วหมอให้รักษาโดยการฉีดยาคุม วันนั้น ฉีดยาคุมหลังเป็น ประจำเดือนได้ 5 วันพอดี 
      แล้วหมอนัดฉีดอีก วันที่ 22 พ.ย แล้ววันนนี้วันที่13 พ.ย ประจำเดือนดันมาเร็วกว่าเดือนที่แล้ว แล้ววันที่หมอนัดมันเลยระยะมีประจำเดือนไปแล้วอยากทราบว่า มัน...
    • หัวเข่า

เริ่มต้นโดย: นาย ชิตะ

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับคุณหมอ ผมเป็นนักเรียน ศึกษาอยู่ในระดับชั้นม.4 เป็นนักกีฬาฟุตบอลครับ
      เมื่อ2อาทิตย์ก่อนผมลงทำการแข่งขันฟุตบอลแล้วได้รับบาดเจ็บบริเวณหัวเข่า ไปหาหมอมาแล้วรับยากินแล้วแต่ปัจจุบันยังไม่หายเลย แต่อาการดีขึ้น เดินได้ปกติครับ ผมทายานวดทุกวัน กินยาแก้ปวด,คลายกล้ามเนื้อ ช่วงอาทิตย์แรกๆผมกินยาแก้อักเ...
    • เป็นไข้

เริ่มต้นโดย: เเม็ก

• ตอบกลับ 1
    • อาการเป็นไข้มาสองสามวันเเล้วคับเเล้วมีอาการเจ็บหน้าอกใอเลือดออก  อาการเเบบนี้เป็นอะไรคับคุนหมอ
    • เรื่องเพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย: Singkomen

• ตอบกลับ 1
    • พอดีว่ามีอะไรกับแฟนแล้วมีเลือดออกในตอนเช้าในตอนแรกก็ไม่คิดอะไรแต่พอตกเย็นดิฉันก็ไปเข้าห้องน้ำตามปกติก็เห็นมีเลือดออกเลยตกใจเพราะกินยาคุม ยาคุมมันยังไม่ทันหมด เมนส์เมนจะมาอีกทีสามวันหลังยาคุมหมดแต่มีเลือดออกแล้วเจ็บท้องนิดนิดเลยงงว่าทำไมถึงมีเลือดออกก่อนหน้านี้ดิฉันคันอวัยวะเพศมากคันแบบคันมากๆแล้วถ้า...
    • ปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: Phommin

• ตอบกลับ 1
    • เจ็บท้องข้างสะดือข้างขวาครับเจ็บแบบ​ ตอดๆครับ​  พอรำคานครับเป็นมา2-3วันแล้วครับ​ ผมจะเป็นอะไรไหมครับ
    • ไม่มีความรู้สึก

เริ่มต้นโดย: บีมบีมบอมบอมแบมแบม

• ตอบกลับ 1
    • ไม่รู้สึกอะไรเลย ไม่มีความรู้สึกอะไรเลย ไม่อยากทำ ไม่อยากคิดอะไรเลย ไม่อยากเจอใคร ไม่อยากอยู่กับใคร อยากอยู่คนเดียวมากๆ อยากหนีไปให้ไกลที่สุด อยู่กับทุกๆคน เหมือนจะมีความสุขแต่ความจริงแทบจะไม่เลย ไม่รู้สึกอะไรเลย แต่พยายามทำเหมือนว่ามีความสุขเพื่อไม่ให้ทุกคนเป็นห่วง รู้สึกเหมือนตัวเองเป็นคนโกหกที่ไม...
    • อาเจียน

เริ่มต้นโดย: ลลิตา

• ตอบกลับ 1
    • ลูกอาเจียนค่ะเขาดื่มน้ำดื่มนมได้ค่ะไม่ทานข้าวค่ะแต่บังคับทานเขาก็ท
      านไปนิดเดียวค่ะพอดึกมาเขาก็อ้วกที่เขาทานออกมาแต่อ้วกแค่คร้ัง
      เดียวไม่มีไข้ค่ะ
    • ปวดจมูก

เริ่มต้นโดย: ปากะพง

• ตอบกลับ 1
    • คุณหมอคะ เวลาอากาศเย็นแล้วมีอาการปวดจมูกค่ะ คัดจมูก คันจมูก คันตามากๆเลยค่ะ..เป็นตอนดึกๆ และตอนตีสี่ตีห้าค่ะ
    • หัวใจเต้นเร็ว

เริ่มต้นโดย: มธุรส ลิอิก

• ตอบกลับ 1
    • หัวใจเต้นเร็วประมาณ120-140 อันตรายไหมค่ะ รักษาไห้กับมาเต้นปกติได้ไหมค่ะอยากทราบวิธีรักด้วยตนเองก่อนไปพบแพทย์ค่ะ
    • อยากปรึกษาเรื่องสุขภาพค่ะ

เริ่มต้นโดย: ฝน

• ตอบกลับ 1
    • หนูเป็นคนผอมแต่ผอมเกินไปเหมือนคนเป็นโรคค่ะ เป็นแบบนี้มานานแล้วไม่เคยหนักถึง45เลยค่ะ หนูเป็นคนกินเยอะนะคะแต่กินเท่าไหร่ก็ไม่อ้วนเลยค่ะ ตอนนี้หนูรู้สึกว่าตัวเองผอมมากๆแบบผอมมากเกินไปค่ะไม่ชอบตัวเองเลย หน้ามืดบ่อยด้วยค่ะ หนูสุขภาพไม่แข็งแรงใช่ไหมคะ หนูควรแก้ยังไงดี หนูอยากอ้วนค่ะ
    • ใจสั่นมาจะ1 เดือนละค่ะ

เริ่มต้นโดย: Suchanalee

• ตอบกลับ 2
    • สอบถามได้มั้ยค่ะอายุ17 ค่ะมีอาการ หายใจเหนื่อย ใจสั่น มึนงง ใครพูดเริ่มเบลอ นอนน้อย กลัวว่าจะเป็นโรคหัวใจ กับหลอดเลือดสมองตีบค่ะไปหาหมอ หมอบอกว่ายังเด็กไปไม่มีสิทเป็น เราเข้าขั้นโรคเคลียดได้มั้ยค่ะ เป็นอย่างนี้ต้องไปหาหมอตรวจให้ดีก่อนหรือไปพบจิตเเพทย์เลยดีคาะ มึนหัวใจสั่น หายใจเหนื่อยจะเดือนนึงละค่ะ...
    • ปรึกษาเรื่องประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: รุ้ง

• ตอบกลับ 1
    • หลังจากมีเพศสัมพันธ์แล้วเกิดการหลั่งในตอนปลายเดือนกรกฎาคม ใกล้ประจำเดือนจะมา แต่ได้กินยาคุมฉุกเฉินกันไว้ยังไม่เลยเวลา 24 ชั่วโมง ได้ซื้อที่ตรวจครรภ์ตรวจเดือนที่ 2 แล้วไม่พบว่าท้อง แต่ประจำเดือนยังไม่มาจนถึงตอนนี้ 3 เดือนแล้วค่ะ อยากทราบเป็นเพราะอะไรค่ะ ขอบคุณคะ
    • ขอสอบถามหน่อยค่ะ

เริ่มต้นโดย: จิราวรรณ

• ตอบกลับ 1
    • มีอะไรกะแฟนคนเก่าแต่ป้องกันโดยการใส่ถุง พอถัดมาเดือนกว่าๆเราเป็นอีสุกอีใสแล้วประจำเดือนมาแค่2วันและมานิดเดียว มีโอกาสท้องมั้ย แล้วถัดมาอีกเดือน1มีอะไรกับแฟนคนปัจจุบันโดยไม่ได้ป้องกันและหลั่งใน2ครั้ง ถ้ามีโอกาสท้องจะเป็นลูกของคนใหม่รึคนเก่าคั
    • อยากทรายว่าอาการนี้จะเป็นอะไรมั้ยคะ

เริ่มต้นโดย: ธรรมไนศวรรณี เพยขุนทด

• ตอบกลับ 1
    • ขอสอบถามหน่อยนะคะ
      มีอะไรกับแฟนวันที่18ตุลาคมที่ผ่านมา แต่หลั่งนอก ปกติทุกวันที่25-26ประจำเดือนจะมา แต่เดือนตุลาที่ผ่านมาปรำจำเดือนไม่มาวันที่25-26ของทุกเดือน แต่ประจำเดือนมาวันที่30เดือนตุลา จนวันที่12พฤศจิกาประจำเดือนก็ยังไม่หาย มีอาการปวดท้องน้อย แต่2-3ทีาผ่านมาเลือดเป็นเมือกและมีสีจาง และวันนี้เล...
    • อาการเจ็บกระเพาะ

เริ่มต้นโดย: ชาญวิทย์

• ตอบกลับ 1
    • ช่วงเช้าก่อนเกิดผมกินข้าวเหนียวมันมีใยๆนิดๆกินเเค่นิดเดียวก็ทิ้ง ช่วงบ่ายกินยำไก่กรอบกับข้าว เเละช่วงกลางคืนกิน ม่าม่า กับ ช็อกเเลต ตามด้วยกล้วย สักพักก็นอน อาการเกิดเมือ ตี สอง มีอาเจียนเล็กน้อยช่วงเเรกๆๆ เน้นพุง เจ็บที่พุง เหมือนคล้ายพุงพวงนะครับ
    • ออรัลเซ็กส์

เริ่มต้นโดย: ชิล

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามครับ ถ้าเราออรัลเซ็กส์ให้กับ ผช ที่ไม่รู้ว่ามีเชื้อ HIV หรือไม่ และเรามีแผลในปาก (ซึ่งเกิดจากการกัดผนังปากมาได้ 1-2 วันและตัวแผลเป็นเหมือนแผลร้อนใน) และไม่ได้หลั่งในปาก แบบนี้มีความเสี่ยงมากน้อยเพียงใดครับ?
กำลังดู 25 กระทู้ - 15,826 ผ่านทาง 15,850 (ของทั้งหมด 16,271)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close