ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 15,801 ผ่านทาง 15,825 (ของทั้งหมด 16,272)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • เป็นหวัดทุกเช้า

เริ่มต้นโดย: มณีรัตน์ บุญเกษม

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 10 months มาแล้ว
    • ตื่นเช้ามาเป็นหวัดทุกวัน มีน้ำมูกใสๆต้องกินคลอเฟทุกวันค่ะ เบื่อตัวเองเหลือเกินค่ะ
    • ไอมานานมาก

เริ่มต้นโดย: ปั้น

• ตอบกลับ 1
    • ผมไอมานานมากกิน amoxi หรือยาเม็ดเขียวๆที่หมอให้มาก็ยังไม่หายผมกลัวเปนเรื้อรังครับ
    • ปวดท้องตลอด โดยเฉพาะเวลากลางคืนจะปวดท้องหนัก

เริ่มต้นโดย: Devil-me

• ตอบกลับ 1
    • เริ่มปวดท้องตั้งแต่15 พ.ย. จนถึงปัจจุบัน บริเวณที่ปวดคือบริเวณใต้ลิ้นปี่จนถึงเหนือสะดือ แม้ว่าจะซื้อยารับประทานเองแล้วก็ยังคงปวดท้องอยู่เพียงแค่ว่ารับประทานยาแล้วจะอยู่ได้แค่5-10นาทีก่อนที่มันจะปวดใหม่ ซึ่งปวดท้องช่วงแรกจะรุนแรงมาก เวียนหัวบ่อย จนแทบจะเดินไม่ไหว พอผ่านไปในระดับที่ทนได้ ก็จะปวดท้องมา...
    • คันจมูกตอนตื่นนอนทุกเช้า

เริ่มต้นโดย: อรวรรณ

• ตอบกลับ 1
    • ดิฉันมีอาการคันจมูก จามมากที่สุดตอนตื่นนอนช่วงเช้า ต้องกินยาแก้แพ้เกือบทุกวัน มีวิธีไหนช่วยเพิ่มภูมิอาการแพ้ตรงนี้บ้างไหมค่ะ
    • ปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: Capcom

• ตอบกลับ 1
    • มันจะปวดท้องช่วงกลางๆบำตัวค่ะเป็นๆหายๆเช่นนอนเล่นอยู่ๆดีๆก็ปวดแบบปวดมากจนต้องหดตัวมันปวดแบบทรมานอะค่ะเลยอยากรู้ว่าเป็นอะไรมีวิธีรักษาไหมคะ
    • ปวดท้องน้อย

เริ่มต้นโดย: จันทร์สุดา

• ตอบกลับ 1
    • พี่ค่ะ หนูอยากทราบว่า หนูเวลาหนูปัสสาวะจะมีสีขุ่น มีกลิ่นเล็กน้อย และพอปัสสาวะไกล้เสร็จจะเจ็บท้องน้อยมากเลยค่ะ อยากทราบว่าจะเป็นอะไรไหมค่ะ. และอยากทราบวิธีการรักษาด้วยค่ะ.

**   ขอบคุณค่ะ. **
    • เหงื่อออกมือออกตลอดเวลา

เริ่มต้นโดย: นางสาวชญาภา ฉลาดล้ำ

• ตอบกลับ 1
    • เป็นมาประมาณ5,6ปีแล้วตอนนี้อายุ18แล้วค่ะที่เท้าก็ออกแต่ที่มือจะเยอะกว่าออกมาประมาณว่าล่างมือใหม่ๆเลยรู้สึกกังวนมากค่ะว่าเราเป็นโรคอะไรหรือป่าวจะจับอะไรก็เปียกไปหมด และขอแนวทางแก้ไขรักษาเบื้องต้นด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
    • ช่วยผมที่ครับหมอ

เริ่มต้นโดย: 398424691037447

• ตอบกลับ 1
    • คือผมไปหาเพื่อนที่บ้านแต่ว่าพี่ของเพื่อนผมเขาเป็นวัณโรคหมอบอกอยู่ได้ไม่เกิน5ปี แต่พี่เขาเดินมาและก็ไอไม่ปิดปากและผมก็เดินผ่านตรงที่แกไอพอดีและจากนั้นอีก2-3วันผมเริ่มมีอาการมีไข้ต่ำประมาณ36.8องศาและเริ่มมีอาการระคายเคืองที่คอมีสเลดมีน้ำมูกอาการแบบนี้ผมติดเชื้อมาหรือยังครับ
    • หายใจไม่เต็มอิ่ม ไม่ค่อยถ่าย เรอบ่อย

เริ่มต้นโดย: ณัฐชา สุขรัตน์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ คือหนูอยากจะปรึกษาเกี่ยวกับ อาการของหนูอะค่ะ คือหายใจไม่ค่อยเต็มอิ่ม ไม่ค่อยถ่าย ถ่ายยากด้วยค่ะ ท้องแข็ง และมีอาการเรอ ร่วมด้วย แต่ไม่ใช่เรอแบบคนปกติที่กินอิ่มแล้วเขาจะเรอกันแค่ครั้งเดียว แต่หนูมีอาการเรอหลายครั้ง ติดต่อกัน (หลังรับประทานอาหาร)หนูจะเป็นโรคร้ายแรงอะไรรึป่าวคะ
    • ปัญหาเรื่องบนเตียงคะ

เริ่มต้นโดย: เฟริน

• ตอบกลับ 1
    • อยาดสอบถามคุณหมอเรื่องการมีเพศสัมพันธ์ค่ะ ปัจจุบันอายุ23 มีลูก3คนค่ะ เวลามีเพศสัมพันธ์ รู้สึกว่าตัวเองไม่มีอารทณ์ร่วม และช่องคลอดไม่มีน้ำหล่อลื่น มีอาการเจ็บเวลาทำกิจกรรมค่ะ อยากทราบว่าเกิดจากอะไรแล้วมีโอกาสหายไหมคะ
    • ลืมกินยาคุมกำเนิด

เริ่มต้นโดย: TANG

• ตอบกลับ 1
    • กินยาคุมกำเนิดของพรีมยุค่ะ เเบบ28เม็ด หนูลืมกินยาคุมค่ะ คือหนูลืมกินเม็ดที่15 16 เเล้วหนูมากินคืนวันที่ต้องกินเม็ดที่ 17 พร้อมกัน3เม็ดในเวลาเดียวกันเป้นไรไหมค่ะ เเต่ในช่วงที่หนูลืมกิน หนูมีไรกับเเฟนในวันที่ต้องกินเม็ดที่15 เเต่หนูไม่ได้กิน จะท้องไหมค่ะ เเล้วควรกินเเผงนั่นต่อจนหมดเเผงไหมค่ะ
      ปล. หนูกั...
    • ภรรยาท้อง

เริ่มต้นโดย: เบ้น

• ตอบกลับ 1
    • แฟนผมตอนนี้ท้องได้3เดือนกว่าครับ แต่มีเลือดออกเล็กน้อย และล่าสุดเลือดออกมาเป็นลิ่มแต่ไม่เยอะครับ จะเป็นอะไรรึป่าวครับ
    • มีเพศสัมพันธ์ตอนเป็นประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: นิรานาม

• ตอบกลับ 1
    • หนูมีเพื่อนอยู่คนหนึ่งค่ะเป็นผู้หญิง เขามาเล่าให้หนูฟังค่ะว่าเขามีอะไรกับเเฟนเขาตอนเขามีประจำเดือน เเละแฟนเขาก็ไม่ได้สวมถุงยุงอนามัยเเละก็ปล่อยใน มีมาเเล้วสองครั้ง เเละเขาก็บอกว่าเขากินยาคุมแผงเดิมที่เขากินก่อนที่จะเป็นประจำเดือน เเต่ประจำเดือนเขาก็ยังมาปกติ เขากังวลมาก เขาอยากรู้ว่าเเบบนี้เขาจะท้อง...
    • ปวดท้องจี๊ดๆข้างซ้าย

เริ่มต้นโดย: May

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ หนูอยากทราบว่าอาการปวดท้องข้างซ้ายแบบจี๊ดๆอะค่ะ ปวดมาเป็นพักๆไม่ได้ปวดตลอดเวลาแต่พอปวดแล้วจะเจ็บมากๆค่ะ เป็นเพราะอะไรคะ แต่ตอนนี้หนูเป็นประจำเดือนอยู่ด้วยค่ะ ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับที่เป็นประจำเดือนไหมคะ เพราะเมื่อวานปวดท้องประจำเดือนมาก พอมาวันนี้ก็ปวดท้องข้างซ้ายจี๊ดๆแทนค่ะ
    • ไข้หวัด

เริ่มต้นโดย: เม

• ตอบกลับ 3
    • เป็นไข้  มีน้ำมูก ไอมีเสมหะเล็กน้อย มาตั้งแต่ 4 พ.ย. 2562 จนวันที่ 13 พ.ย. 2562 ยังไม่หาย มีน้ำมูก เสียงขึ้นจมูก ไอเล็กน้อย เจ็บกลางหน้าผาก แต่ไม่มีไข้  แล้วคืนวันที่ 12 ได้ทานยาฟ้าทะลายโจรไป 2 เม็ด เช้าตื่นมามีน้ำมูกสีเหลือง แต่ไม่มีอาการเหม็นนะคะ จะเป็นอะไรหรือป่าว แบบนี้ไปซื้อยาอะไรทานได้
    • ไข้ออกผื่น

เริ่มต้นโดย: Nang

• ตอบกลับ 1
    • ลูกเป็นไข้ออกผื่นค่ะไปหาหมอมาแล้วไข้ลดแต่ผื่นยังไม่หายเลยค่ะหมอให้ยาคาลาไมน์มาทายังไม่หายมียาตัวไหนที่ดีกว่าคาลาไมน์บ้างค่ะ
    • สงสัยตัวเองจะเป็นไข้ผื่น

เริ่มต้นโดย: Tinho

• ตอบกลับ 1
    • ก่อนสามวันมีผื่นขึ้นที่เเขนขาคิดว่าตัวเองเป็นคนเเพ้อากาศค่ะ พอวันนี้ผื่นขึ้นเเขนขาเเดงเต็มเเขนไปหมด นี่คืออาการ ไข้ผื่นใช่ไหมคะ มันรุนเเรงมากไหมคะ
    • ไข้สูงไอน้ำมูกมีผื่น

เริ่มต้นโดย: เพ็ญศิริ พงศ์กลัด

• ตอบกลับ 1
    • ลูกสาวอายุ5ขวบตัวร้อนอยู่2วันก็เริ่มไอและมีน้ำมูกไข้ลดได้วันเดียวก็เป็นอีกและมีผื่นแดงที่อกหลังและท้องปวดเมื่อยตามตัวท้องเดินเล็กน้อยเป็นไข้อะไรคะ
    • เรื่องเพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย: Rom

• ตอบกลับ 1
    • ดิฉันมีเพศสัมพันธ์กับแฟนแล้วถุงมันแตกแล้วตอนเช้ามาดิฉันได้กินยาคุมกำเนิดที่เป็นเม็ดเดียวอะคะ พอมาถึงวันนี้ช่วงบ่ายๆรู้สึกเจ็บท้องน้อยตลอดเลยคะรุ้สึกประจำเดือนมาน้อยคะถ้าเป็นแบบนี้เสี่ยงต่อการตั้งครรภ์ไหมคะหมอ
กำลังดู 25 กระทู้ - 15,801 ผ่านทาง 15,825 (ของทั้งหมด 16,272)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close