ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 15,801 ผ่านทาง 15,825 (ของทั้งหมด 15,986)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • โรคริดสีดวงทวาร

เริ่มต้นโดย: นูรรี

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 9 months มาแล้ว
    • คือว่า มีติ่งเนื้อยื่นออกมาจากรูทวาร เป็นริดสีดวงทวารใช่ไหมค่ะ จะไปหาหมอก็อาย ได้แต่อ่านในเน็ต มีวิธีรักษา กินยาอะไรบ้างถึงจะหาย กังวลมากเลยคะ
    • คนไข้ติดเตียงไม่ถ่าย5วัน

เริ่มต้นโดย: สุกัญญา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะพอดีคุณยายที่บ้านเป็นผู้ป่วยติดเตียง ไม่ถ่ายมา5วันแล้วค่ะ ให้ยาระบายแทบทุกอย่างแล้วก็ไม่ถ่ายเลยค่ะ ให้ทั้งซีโนคอต ทั้งแลคโตโรส ทั้งสวนอีนี่ม่าก็ยังไม่ถ่ายเลยค่ะ ทำยังไงดีคะ
    • มีสิทธิ์ท้องไหมคะ

เริ่มต้นโดย: Nannam

• ตอบกลับ 1
    • คือมีอะไรกับแฟนแล้วไม่ได้ปกกัน+แตกใน 2รอบ ค่ะ และประจำเดือนก็ไม่มา แต่ตรวจผลคือไม่ท้อง แล้วหลังจากนี้มีสิทธิ์ที่จะท้องไหมคะ แล้วสาเหตุที่ประจำเดือนไม่มาเพราะอะไรคะ
    • เป็นเมนก่อนกำหนด

เริ่มต้นโดย: เกมส์ยา สปิ๊ด

• ตอบกลับ 1
    • พอดีเป็นประจำเดือนก่อนกำหนด 13วันประจำเดือนมาเหมือนปกติไม่ปวดท้องแต่อย่างไร มีสาเหตุอื่นมั้ย หรือว่า เป็นเพราะอะไร จะเป็นอันตรายมั้ย จำเป็นต้องไปหาหมอรึเปล่าค่ะ
    • ผมเป็น…

เริ่มต้นโดย: เป็นโรคนี้แบบงงๆครับหมอ

• ตอบกลับ 1
    • เป็นเป็นโรคหนองใน
      ทั้งๆที่ผม ไม่เคยมั่วกับผู้หญิงคนอื่นเลยแม้แต่ครั้งเดียว
      ผมอยู่กับภรรยา มีอะไรกับ ภรรยา คนเดียว ไม่เคยเลยจะนอกใจ
      ผมสงสัยผมเป็นได้อย่างไรครับ
    • ท้องเสียมา 14 วันแล้ว ปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: ดวงเดือน

• ตอบกลับ 1
    • ทานน้ำพริกมาตั้งแต่อังคารที่แล้ว ท้องเสียมาตลอดคะ 3-4 วันไม่มีอาการปวดท้องคะ มาเริ่มปวดบิดวันหลังๆคะ วันหนึงถ่ายร่วม 20 ครั้ง จนถึงวันนี้คะ ทานเกลือแรซองไปเป็น 10 กว่าซองแล้ว ไปหาหมอที่ รพ หมอให้ยาฆ่าเชื้อมากินจนหมดแล้วก็ยังไม่หยุดถ่ายคะ เช้าๆจะมีอาการอากอาเจียน และหมดแรงคะ ควรดูแลตัวเองยังไงคะ
    • เซ็กส์เสื่อมจริงหรือป่าว

เริ่มต้นโดย: ปัณณ์ สืบซึ้ง

• ตอบกลับ 1
    • ผมเริ่มช่วยตัวเองตั้งเเต่อาุ10ขวบอย่างน้องก็ไม่ตํ่ากว่า7ครั้งต่อวันจนมาตอนนี้ผมอายุย่าน16ปีอวัยเพศผมเวลาช่วยตัวเอวมันเเข็งบ้างไม่เเข็งบ้างเเล้วมันเสร็จตอนที่ผมไม่เเข็งอยากรู้ว่าผมเป็นจริงหรือป่าวเเล้วหมอพอจะมีวิธีไหนเเก้ได้บ้าง
    • มีเพศสัมพันธ์กันสองรอบ

เริ่มต้นโดย: Wisanu

• ตอบกลับ 1
    • รอบแรกมีเพศสัมพันธ์กันแบบใส่ถุง เสร็จแล้ว ก็ไปล้างออก และมีปัสสาวะออกด้วย ผ่านไปประมาณ5นาที ก็มามีเพศสัมพันธ์อีกรอบ แต่รอบนี้ไม่ได้ใส่ถุงยาง แต่ไม่ได้หลั่งอะไรออกมาเลย เสี่ยงท้องไหมครับ
    • กินแล้วไม่อ้วน ต้องทำไงค่ะ ผอมมาก

เริ่มต้นโดย: ชุติมา กำลังเก่ง

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ หนูจะมาปรึกษาปัญหาคือหนูกินเท่าไหร่ก็ไม่อ้วนค่ะ ตัวเล็ก ผอมมาก น้ำหนัก 38-39 หนูเครียดมากค่ะ พยายามกินให้เยอะๆ (แต่ปัญหาของหนูคือ:หนูเป็นคนไม่ชอบออกกำลังกาย ชอบปล่อยให้ตัวเองหิว กินข้าวไม่ตรงเวลา กินของจุกๆจิกๆ กินข้าวไม่ครบ 3 มื้อ) หนูควรทำยังไงดีค่ะหรือกินยาวิตามินตัวไหนดีค่ะ 
    • พิษสุนัขบ้า

เริ่มต้นโดย: Esprits

• ตอบกลับ 1
    • ผมโดนเล็บแมวจิกที่นิ้ว มีแผลขนาดเล็ก รอยเล็บแมว ตอนนี้ผ่านมาแล้ว 3 สัปดาห์ ผมยังจะต้องไปฉีดวัคซีนอยู่ไหมครับ แมวยังไม่ตายครับ(เป็นแมวคนแถวบ้าน ไม่ได้เลี้ยงแบบปิดครับ) ขอบคุณครับ
    • สงสยอาการที่ป่วย

เริ่มต้นโดย: Natthaphon

• ตอบกลับ 2
    • ประมาณต้นเดือนก.ย.ผมป่วยเป็นหวัดต่อมาเป็นไอตอนนี้ไอได้ประมาณอาทิตย์กว่าแล้วไปหาครั้งแรกที่รพ.ตรวจแล้วเป็นหวัดไอปกติ(พยาบาล)ตรวจได้ยามาประเภทฉุกเฉินบรรเทากินยาหมดไป1ชุดมียาแก้ไอชนิดน้ำ1ขวด(ยาแก้ไอน้ำมะขามป้อม),แบบผงชง,แก้ปวดลดไข้
      ระหว่างนี้กินยาแก้ไอน้ำดำตราเสือดาวไปเกือบ3ขวด
      ไปหาครั้งที่2พญ.เป็นคนตร...
    • เจ็บท้องน้อย

เริ่มต้นโดย: ปรีต์ยา​นุช​ ทิพย์​ประมวล​

• ตอบกลับ 1
    • เจ็บท้องน้อยขณะมี​เพศ​สัมพันธ์​กับแฟน จะเจ็บเฉพาะตอนที่สอดเข้าลึกๆจนทนไม่ไหว เลยหยุดกลางครัน แล้วก็เจ็บตรงท้องน้อยแรงมาก มีอาการน่ามืด อยากอาเจียนร่วมด้วย
    • ลำคอ

เริ่มต้นโดย: No name

• ตอบกลับ 1
    • เหมือนมีอะไรติดที่คอ..พยายามอ้วกออกก็ไม่ออก บวกกับไม่สบายด้วยค่ะเป็นหวัด มีไข้ ตอนนี้เหลือแค่ไอ คันคอมาก ไม่มีอาการเรอ ไม่เจ็บหน้าอก หายใจปกติ กินน้ำปกติ เวลาทานอาหารตอนกลืนรู้สึกเหมือนดันที่ติดอยู่ในคอแต่ก็ไม่ลง เป็นเพราะกรดเยอะเกินไปรึป่าวคะ
    • ปวดท้องแล้วก็หาย

เริ่มต้นโดย: พัชรี

• ตอบกลับ 1
    • ตั้งครรภ์ได้ 39+2สัปดาร มีอาการปวดท้องตั้งแต่ 07.00 น จนถึง 22.30น พอสักพักก็หายปวด  จนนอนหลับไป ปวดแบบนี้ มีผลกระทบต่อลูกใมค่ะ
    • เป็นตุ่มบวมบริเวณอวัยวะเพศค่ะ

เริ่มต้นโดย: กฤษณา

• ตอบกลับ 1
    • เป็นตุ่มบวมแดงตรงบริเวณอวัยวะเพศค่ะ
      นูนขึ้นมาตรงแคมข้างขวา ไตแข็งรอบๆนิ่ม ไม่มีหัว เป็นวันแรกๆไม่เจ็บ พอประมาณ10วัน เริ่มมีอาการเจ็บ พึ่งไปหาหมอมาวันนี้ที่อนามัย หมอให้ยาต้านจุลชีพ มากิน2วันค่ะ ถ้าไม่หาย หมอให้ไปรพ. ถ้าไปจะต้องผ่าตัดไหมคะ
    • แก้ปวดไมเกรน ได้อย่างไร

เริ่มต้นโดย: พิภพ บุตรศรีแก้ว

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการปวดไมเกรนเป็นประจำ ทุกวันนี้ต้องพึ่งยาชุด ปวดมากบ้าง น้อยบ้าง สลับข้างบ้าง ปวดแบบน่ารำคาญ ขอวิธีป้องกัน และการรักษาอาการเวลาเป็นครับ
    • เจ็บท้องน้อย

เริ่มต้นโดย: Chomphoo

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ พอดีอยากปรึกษาค่ะ ตอนนี้มีอาการเจ็บท้องน้อยบริเวณบนหัวหน่าวตรงกลางอ้ะค่ะ เจ็บเเบบปิ๊ดๆพอกดหรือจับจะรู้สึกปวดมากเลยค่ะ จะเป็นโครหรืออัตรายรึเปล่าคะ 
    • เด็กกินยาพาราแล้วท้องเสีย

เริ่มต้นโดย: Kai

• ตอบกลับ 1
    • ลูกตัวร้อนพาไปหาหมอ หมอให้ยาพาราลดไข้ ลูกกินยาแล้วถ่ายท้องเหมือนท้องเสีย ก็คิดว่าผลข้างเคียงจากยาคงไม่เป็นไร หายตัวร้อนจึงเลิกกินยา แต่ยังถ่ายท้องต่ออยู่เนื่องจากเลิกยาไปหลังจากกินครั้งสุดท้าย8ชม. ล่าสุดถ่ายเป็นมูกเขียวกับเหมือนมีเลือดปน ต้องไปหาหมอ หรือว่ารอสักพัก เพราะเลิกกินยาแล้ว
กำลังดู 25 กระทู้ - 15,801 ผ่านทาง 15,825 (ของทั้งหมด 15,986)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close