ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 15,776 ผ่านทาง 15,800 (ของทั้งหมด 15,941)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ปวดท้องทรมานหลังกินของย่อยยาก

เริ่มต้นโดย: บูรพา ปิดตาโส

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 9 months มาแล้ว
    • คือผมเป็นมาเนอะแล้วครับครั้งนี้ครั้งที่3กลับมาเป็นอีกแล้ว
      ตอนเป็นจะต้องกินแต่ข้าวต้มครับ
      ถ้ากินของเผ็ดของย่อยยากจะปวดท้องมากๆขดตัวเลยแต่ก็ยังปวด

• ถอดเล็บ

เริ่มต้นโดย: Kiki

• ตอบกลับ 1
    • เคยโดนประตูหนีบนิ้วชี้ตอนเด็กๆ เลือดคั่งแล้วปล่อยมันหายเอง แต่เล็บที่งอกออกมาใหม่มันงอกผิดรูปคือหนากว่าปกติเป็นเส้นในแนวตั้ง (ไม่ได้หนาทั้งเล็บ) ถ้าไปถอดเล็บตอนนี้ เล็บจะกลับไปเป็นปกติไหมคะ แล้วถ้าไม่ มีวิธีที่จะทำให้เล็บเป็นปกติไหมคะ
    • ประจำเดือนมามาก

เริ่มต้นโดย: ติ๊ง

• ตอบกลับ 1
    • วันก่อนที่จะมีประจำเดือน อ่ะค่ะ
      หนูปวดท้องน้อยแล้วก็ปวดหลังมากเลยค่ะ แต่ว่าก็ปวดเหมือนทุกเดือนแหละค่ะ
      แต่คราวนี้เลือดใหลเยอะกว่าทุกเดือน ปกติประจำเดือนจะต้องเปลี่ยนผ้าอนามัย ทุก2-4 ชั่วโมงใชมั๊ยค่ะ แต่เดือนนี้ต้องเปบี่ยนผ้าอนามัยทุกๆครึ่งชั่วโมง เป็นแบบนี้มา 3 วันแล้ว แต่ก็ยังมีอาการปวดท้องน้อยอยู่ ...
    • ปวดหัว

เริ่มต้นโดย: K

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการปวดหัวมาตั้งแต่วันเสาร์ที่14 ตอนกลางคืนเป็นไข้สูงแต่ก็สลับกันสูงๆต่ำๆ อาการปวดหัวมีลากยาวมาเรื่อยๆ บริเวณที่ปวดคือหัวคิ้ว , หัวตา , โหนกแก้มและขมับให้บางครั้ง
      พอเข้าวันอังคารที่17เริ่มไอ เป็นหวัดมีน้ำมูกสีเขียวขุ่น ไข้ยังคงเหมือนเดิมขึ้นๆลงๆไม่ก็หายเลยแล้วขึ้นอีกรอบ ทานยาแก้หวัดแขะแก้ปวดหัวมา...
    • โรคมือเท้าปาก

เริ่มต้นโดย:

• ตอบกลับ 1
    • ลูกอายุ3ปี มีตุ่มใสขึ้นที่มือและเท้า พาไปตรวจหมอบอกเป็นโรคมือเท้าปาก อาการคือไม่มีไข้ กินได้ปกติแต่หลังกินเข้าไปจะอาเจียนทุกครั้ง ซึมและบ่นเหนื่อย ในบางครั้ง กลัวลูกจะเป็นอะไรไปหาหมอมา2ครั้ง2วันติดก็ให้ยามากินตอนนี้คิดมากค่ะ กลัวลูกจะเป็นอะไร ช่วยแนะนำหน่อยค่ะลูกเป็นมา3วันนับจากที่เจอตุ่มใสขึ้น
    • เมนหลังประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: ชนะนันท์

• ตอบกลับ 1
    • ผมกังวลคับ อยากสอบถามคุณหมอว่า
      คือ  ผมมีเพศสัมพันธ์ แล้วผมไมาได้ป้องกัน แต่เสร็จข้างนอก ประจำเดือนแฟนผมไม่มาถึง2เดือน แต่แฟนของผมกินยาคุมหลังมีเพศสัมพันธ์
      แฟนของผมเริ่มปวดประจำเดือนวันที่18กันยา 62 นี่เอง  แต่เมนเป็นก้อนอ้ะคับแล้วปวดมากออกเยอะด้วย
      จะเป็นอันตรายตัวผญมัยคับ

• ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: เปรี้ยว

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนมากระปริดกระปรอยมาน้อยเลือดสีประจำเดือนออกน้ำตาลๆแดงๆก่อนจะเป็นประจำเดือนก็จะได้กลิ่นคาวเลือดเหม็นจางๆรวมๆทั้งหมดที่พูดมาข้างต้นเป็นมานี่น่าจะได้4เดือนแล้วแต่ไม่ติดต่อกันนะคะเว้นเดือน
      เดือนที่เป็นคือเดือนกุมภา,มีนา,พฤษภา,สิงหาเดือนสิงหาเป็นประจำเดือนวันที่31ค่ะ
    • รอยด่างๆขาวๆบนใบหน้า

เริ่มต้นโดย: เอ

• ตอบกลับ 1
    • หนูเป็นรอยด่างๆขาวๆบนไปหน้า เวลาที่ตากแดด ตากลม ก็จะขยายใหญ่ขึ้น หนูเป็นกลากน้ำนม,เกลื้อน หรือ ด่างขาว มีวิธีรักษาได้อย่างไรบ้างคะ
    • เจ็บหร้าอกซ้าย

เริ่มต้นโดย: อมราวดี

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการเจ็บที่อกซ้าย ใจสั่นรัว เหนื่อยหอบ หายใจไม่ทั่วท้อง นอนไม่หลับอาการเป็นมาหลายวันเเล้วเสี่ยงเป็นโรคหัวใจไหมคะ
    • เจ็บปวดซี่โครง

เริ่มต้นโดย: มณฑา

• ตอบกลับ 1
    • ปรึษาหน่อยคะมีปัญหาเกี่ยวกับซี่โครงคะหายใจก็รู้สึกเจ็บปวดคะนอนก็หายใจไม่สะดวกเลยทานอาหารก็ได้คะทรมานมากเลยคะแบบนี้อันตรายมากไหมคะต้องทำยังไงถึงจะหาคะ
    • เเบบนี้จะท้องมั้ย

เริ่มต้นโดย: เฟิร์น

• ตอบกลับ 1
    • คือเดือนที่เเล้วมีประจำเดือนมาช่วง20คะเเต่เดือนนี้มา14เเต่มาเเค่1เดียวนิดเดียวเเล้วตอนนี้ก้มีเหมือนประจำเดือนอะคะไหลวันละนิดๆพอติดผ้าอะคะเเต่เปนกลิ่นประจำเดือนเลยคะคือหนูกินยาคุมอยู่คะเเต่กินม่ทันหมดยาคุมมันหายก็เลยไปหาซื้อใหม่รอบนี้เปลี่ยนยี่ห้อมากินได้ไม่ถึง5เม็ดคะทะเลาะกับเเฟนมันก็เอาไปทิ้ง.คือตอ...
    • สอบถามอาการท้องเสีย

เริ่มต้นโดย: Sarayuth

• ตอบกลับ 1
    • ขอโทษนะครับผมท้องเสียหลายสัปดาห์แล้ว แต่เป็นๆ หายๆ 1 สัปดาห์ท้องเสียประมาณ 2-3 วัน ควรจะทำอย่างไรดีครับไปพบแพทย์เลยดีไหมครับ
    • ไม่แน่ใจว่าเป็นริดสีดวงทวารรึป่าวค่ะ

เริ่มต้นโดย: BeeBeau

• ตอบกลับ 1
    • คือเมื่อ4วันที่แล้ว ท้องเสียค่ะ แล้วหลังจากนั้นรู้สึกว่าทวารมีอาการบวม ก็เลยจับดู พบว่ามันมีก้อนเนื้อเล็กๆตรงทวาร และตอนนี้เวลาจะนั่งจะเดิน ขยับตัว มันเจ็บอ่ะค่ะ อาการแบบนี้สรุปว่าเป็นริดสีดวงแน่ๆรึป่าวคะ
    • ปัญหาสายตา

เริ่มต้นโดย: อธิรัตน์ พัฒนภักดี

• ตอบกลับ 1
    • ขออนุญาติปรึกษานิดนึงคับ คือผมมีปัญหาสายตาเอียงแต่กิจกรรมในชีวิตประจำวันไม่สามารถใส่แว่นได้เลยอย่างจะถามว่าใช้คอนแทคเลนส์แทนได้มั้ยคับและจะมีผลกระทบหรือขอพึงระวังอย่างไรบ้าง
    • โรคผิวหนัง

เริ่มต้นโดย: Thiphawan

• ตอบกลับ 1
    • คุณหมอค่ะ คืออยากทราบวิธีรักษา ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร บริเวณขาหนีบ มีตุ้มเป็นวง เล็กน้อย และผิดหนังบริเวรนั้นลอก แต่อาการคันไม่ค่อยมี ถ้าคันก้อคันไม่มาก
    • ปวดท้อง/ขับถ่ายไม่สะดวก/ลมเยอะ/ถ่ายมูกปน

เริ่มต้นโดย: หรั่ง

• ตอบกลับ 1
    • ตอนแรกคิดว่าเป็นกระเพาะ แต่มันมาพร้อมกับขับถ่ายไม่สะดวก อาการคือมีลมในท้องมากมากแบบต้องเรอ ต้องผายลมออกไม่งั้นจะรู้สึกเหมือนปวดตึงท้อง บางทีก็ปวดจุกๆขยับไปตามลำใส้ บางทีก็ปวดเหมือนอยากเข้าห้องน้ำเวลากดลิ้นปี่จะเจ็บตลอด ส่นใหญ่เวลามีอาการด้านขวาจะเจ็บมากดว่าซ้ายขับถ่ายมีมูกขาวๆ  บางทีกะเปนวุ้นๆ ยาวๆเ...
    • กินยาคุมยังไม่หมด แล้วประจำเดือนมา

เริ่มต้นโดย: ไลลี่

• ตอบกลับ 3
    • พอดีกินยาคุมยังไม่หมดค่ะ เหลือสามเม็ดสุดท้าย แล้วประจำเดือนก็มา อยากทราบว่ามันเกิดจากอะไรค่ะ มันเป็นประจำเดือนหรืออะไร มาประมาณ4วันไหลปกติเหมือนประจำเดือนแล้วมันก็หาย… พอสักพักมันก็มาอีกแต่ไม่ใช่สีเลือดค่ะมันออกสีน้ำตาลแต่กลิ่นเลือดมา2วันหายแต่มาไม่มาก เกี่ยวกับว่าเราท้องมั้ยคะ?
    • ประจำเดือนมาไม่ปกติ

เริ่มต้นโดย: พลอย

• ตอบกลับ 1
    • คือตะก่อนประจำเดือนจะมา 3 เดือนมาที แล้วมาแค่ 3 หรือ 7 วัน แต่มีเดือนที่แล้ว มา 3 อาทิตย์ แล้วมาไม่เยอะมาที่กะปริกะปอย แล้วเดือนนี้ก็เป็นอีกจะ 3 อาทิตย์แล้วที่ไม่ยอมหยุด อาทิตย์แรกมาเยอะ อาทิตย์ที่ 2 มาประมาณ 3-4 หยด อาทิตย์ที่ มาเยอะแต่ไม่เยอะมากนะค่ะ แล้วก็ชอบปวดหลังด้วยค่ะ อยากทราบว่าอาการแบบนี้เ...
    • เรื่องขนอยากปรึกษา

เริ่มต้นโดย: ชิษณุพงศ์

• ตอบกลับ 1
    • ปรึกษาหน่อยครับ เป็น ผู้ชายอายุ18ปีเเต่ขนขา หนวดเครา เยอะมากครับต้นขาน่องนี่ก็เยอะมากเลยครับ ไม่อยากมีขนครับต้องทำไงครับ
    • จะเป็นอพไรไหมคะ

เริ่มต้นโดย: Lovely

• ตอบกลับ 7
    • คือหนูมีsexตอนอายุ14 สวมถุงทุกครั้งมันจะเป็นอะไรไหมคะเเต่หนูเคยรับวัคซีนกันเเล้ว เเล้วพอ18ก็ค่อยไปตรวจภายใน จะไม่ต้องกังวลใช่ไหมคะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 15,776 ผ่านทาง 15,800 (ของทั้งหมด 15,941)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close