ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 15,776 ผ่านทาง 15,800 (ของทั้งหมด 16,272)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ไอแล้วเจ็บหน้าอกร้าวไปด้านหลังค่ะ

เริ่มต้นโดย: Duangnapa

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 10 months มาแล้ว
    • เมื่อตอนทานอาหารเช้าเกิดอาการสำลักอาหารจนหายใจไม่ออก แล้วมีเพื่อนมาช่วยทุบหลังจึงหายใจได้ แต่ก็เจ็บคอตลอดเวลา แล้วตอนไอจะมีอาการเจ็บหน้าอกและร้าวไปด้านหลังค่ะ ต้องไปโรงพยาบาลหรือไม่คะหรือแค่ ไม่กี่วันก็หาย ขอบคุณค่ะ
    • ฉี่บ่อยหน่วงท้อง

เริ่มต้นโดย: มาลี

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีคะ แม่มีอาการฉี่บ่อย ฉี่เยอะ เวลาฉี่จะรู้สึกหน่วงท้อง หน่วงก้นเหมือนจะถ่าย แต่ไม่ปวดถ่าย  ไม่รู้สึกปวดท้อง หรือมีอาการแสบแต่อย่างใด  นอกจากฉี่บอย แต่ฉี่เยอะ หน่วงท้องและรู้สึกไม่บายท้อง แต่พอกินยากาโนสเป็ก500 อาการก็ดีขึ้น  บางครั้งก็หายไปพักใหญ่ๆ แล้วกลับมาเป็นแบบเดิมอีก และเป็นๆหายๆมานานแล้ว...
    • เลือดออกผิดปกติ

เริ่มต้นโดย: จิน

• ตอบกลับ 1
    • ทุกเดือนประจำเดือนจะมาตามปกติเป็นประมาณ3-4วันแล้วหาย. แต่เดือนนี้มาก่อนกำหนด2อาทิตย์แล้วเป็น10วัน ถึงจะหาย. หลังจากนั้นมีอะไรกับแฟน แล้วมีเลือดออก ไม่เยอะนะคะ แต่2วันแล้ว ไม่หายเลยค่ะมีเสียวๆตรงท้องน้อยนิดหน่อยด้วยค่ะ. จะเป็นอะไรร้ายแรงไหมคะ. แล้วตอนนี้เรียนอยู่ต่างประเทศ กังวลมากเลยค่ะ ไม่เคยเป็นแบ...
    • การทำแท้ง

เริ่มต้นโดย: ssoonthonthum

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะหนูมีปัญหาเรื่องเพื่อนของหนูมันท้องแล้วพ่อแม่มันให้ไปทำแท้งซึ้งหนูก็ไม่รู้จะทำยังไงมันจะเอาเด็กออกด้วยการกินยาขับเลือดหนูควรจะทำไงดีคะคิดว่าจะสนับสนุนหรือควรห้ามดีคะ
    • ปวดอุจจาระตลอดเวลา

เริ่มต้นโดย: Epilogue

• ตอบกลับ 4
    • ถ่ายวันละสองสามรอบ รอบแรกๆเป็นก้อน สักพักเหลว หลังจากนั้นถ่ายไม่ออก แต่ปวดอุจจาระตลอดเวลา ทรมานมากเลยค่ะ เป็นมาหลายเดือนแล้วทำอย่างไรดีคะ
    • เจ็บหน้าอกแล้วมีเมือกปนเลือดออกมาจางๆ

เริ่มต้นโดย: N.

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามหน่อยค่ะ คือเป็นเมนล่าสุดวันที่20เดือนกันยายนค่ะ พอเข้าช่วงเดือนตุลามีปัญหาให้เครียดบ่อย พอถึงช่วงวันที่15ตามที่รอบเดือนจะมาคือมันไม่มาค่ะ แต่มีการปวดท้องสิวขึ้นตามปกตินะคะ เคยรอบเดือนมาไม่ตรงกันแต่พอเข้าปีใหม่มานี้มันเริ่มาตรงทุกเดือน เเต่พอมาตุลาแล้วมันไม่มาพอมาวันนี้ตอนอาบน้ำรู้สึกมีเมือกออ...
    • การทำแท้ง

เริ่มต้นโดย: แซลม่อน

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะหนูมีปัญหาเรื่องเพื่อนของหนูมันท้องแล้วพ่อแม่มันให้ไปทำแท้งซึ้งหนูก็ไม่รู้จะทำยังไงมันจะเอาเด็กออกด้วยการกินยาขับเลือดหนูควรจะทำไงดีคะ
    • ปวดท้องประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: ธิวารัตน์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คือขอปรึกษาหน่อยคะ
      คือเวลามีประจำเดือนหนูจะปวดท้องทุกเดือนเลยค่ะ แล้วหนูกินแต่ยาแก้ปวดท้องประจำเดือนเช่นยาgofen. จะเป็นอะไรไหมคะ
    • มีเพศสัมพันธ์แล้วเลือดออก

เริ่มต้นโดย: เบญญาภา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ขอปรึกษานะคะ
      1.อาการแรกเริ่มคือมีตกขาวที่ไม่มีกลิ่น จากนั้นช่วงหลักมานี้เริ่มมีสีออกเหลืองๆ มีกลิ่นและมีปริมาณมากจนต้องใช้แผ่นอนามัน แต่ไม่มีอาการแสบหรือคัน
      2.จากนั้นเวลามีเพศสัมพันธ์กับแฟน(แบบไม่ป้องกัน)ก็มีเลือดออกเกือบทุกครั้ง เลือดมีกลิ่นแต่ไม่แรง มีสีแดงเข้ม ปริมาณพอประมาณ ไม่ได้ไหลออ...
    • ไอเจ็บคอเหมือนมีตุ่มในลำคอ

เริ่มต้นโดย: Chirapa

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะขอปรึกษาคุณหมอ
      หนูมีอาการไอเจ็บคอ คอแดง รู้สึกเหมือนตรงบริเวณโคนลิ้นมีตุ่ม รู้ระคายคอไอหนักมากไอจนอ้วก รู้สึกเหมือนคอจแห้งด้วย หนูอยากทราบหนูต้องทานยาอะไรค่ะ

• ท้องใหญ่

เริ่มต้นโดย: ชนิกานต์

• ตอบกลับ 1
    • พอดีว่าท้องหนูใหญ่เหมือนคนท้อง ดิ้นได้ค่ะ แต่ท้องไม่แข็งเหมือนคนท้องน้ะค่ะ  ท้องนิ่มเหมือนคนอ้วนธรรมดา แต่ที่ผิดไปคือประจำเดือนไม่มาตั้งแต่เมษาแล้วค่ะ  แต่ไม่มีอาการเหมือนคนท้องค่ะ  จะมีที่เหมือนคนท้องแค่ท้องใหญ่ๆ แบบนี้ปกติมั้ยค่ะ
    • แพ้ขนสัตว์

เริ่มต้นโดย: กชพร ถาวร

• ตอบกลับ 1
    • ลักษณะอาการ จะเริ่มคันตา ตาขาวแดง ตาบวม เคืองตา น้ำตาไหล ตลอด ไอ หายใจติดๆ ขัดๆ  ลองสักเกต น่าจะเป็นเพราะ ทรายแมวและขี้แมวด้วย คะ  จะรักษาหายไหม คะ  และต้องทานยาอะไร ตอนมีอาการ  ปกติ จะทานยาขยายหลอดลม ตลอด
    • อวัยวะเพศไม่ทำงาน T T

เริ่มต้นโดย: อิ่ม

• ตอบกลับ 1
    • ก่อนหน้านี้ใช้งานได้เป็นปกติมีอารมณ์ก็แข็งตัวครับ พอจะมีอะไรกับแฟนมันเกิดอาการไม่ทำงานขึ้นมาครับ มีทางออกหรือทางแก้ไขไหมครับ ตอนนี้เครียดมาก
    • ไข้ตัวร้อน หนาวสั่น มือเท้าชาบางครั้ง

เริ่มต้นโดย: จิราภรณ์

• ตอบกลับ 1
    • อยากทราบว่า เป็นไข้ตัวร้อนมาก
      ถึงขั้นหนาวสั่น มือเท้าชา กินยาพาราก็ดีขึ้นนิดหน่อย  หมดฤทธิ์ยา ก็ไข้กลับมาอีก  (เพิ่งเป็นวัััันนี้วันแรกค่ะ)
      สรุปคืออยากทราบว่าตัวเองเป็นไข้อะไรคะ ขอบคุณที่ตอบคำถามค่ะ?
    • หายใจแล้วเหมือนมีอะไรมาทิ่ม

เริ่มต้นโดย: ครีม

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ตอนฝึกรด.ปกติฝึกทั้งวันก็รู้สึกเหนื่อยปกติค่ะ แต่รอบล่าสุดฝึกไม่มากค่ะแต่หายใจแล้วรู้สึกเจ็บหน้าอกเหมือนมีอะไรมาทิ่มอยู่ค่ะ แล้วก็เป็นไปประมาณเกือบๆวัน หายไปประมาณ4-5วัน แล้วรู้สึกเจ็บแปล๊บๆตรงหน้าอกค่ะ แล้วก็หายใจไม่อิ่ม ก่อนหน้านี้เคยใจสั่น และวูบ1ครั้งค่ะ เคยไปหาหมอตรวจเบื้องต้นหมอบอกว่...
    • ปวดหัวบริเวณกลางหัวเเละปวดเบ้าตาสองข้าง

เริ่มต้นโดย: นภาพร

• ตอบกลับ 1
    • อาการปวดหัวมันชอบเป็นๆหายๆสักพักก็จะปวดกลางหัวมากๆและลามไปปวดที่เบ้าตาสองข้างปวดมากๆเหมือนหัวจะระเบิดอยากทราบว่าที่เป็นอยู่คืออาการอะไรคะ?
      *เวลาจ้องจอมือถือ,คอม,โปรเจคเตอร์. นานก็จะเเสบตามากๆและก็เวลาเจอแสงเเดดส่องมาที่ตาก็เจ็บตา ละก็จะมีอาการเริ่มปวดหัวตามมา
    • ผื่นขึ้นใบหน้าและตามร่างกาย

เริ่มต้นโดย: ใบปอ

• ตอบกลับ 1
    • บนศีรษะของหนูมีคล้ายๆรังแค ซึ่งถ้าตกโดนใบหน้าหรือร่างกายก็จะฝังยุที่ร่างกายหรือตามรุขุมขน เหมือนมีตัวอะไรเดินยุตามร่ายกาย หนูอยากหายค่ะ เพราะอาการของหนูทำให้เสียบุคคลิค่ะ 
    • ผิวหนังลอกเหมือนกาว

เริ่มต้นโดย: Kaveesin

• ตอบกลับ 1
    • ผิวที่มือลอกครับ ซึ่งเมื่อดึงออกมันจะลอกออกเรื่อยๆ เป็นแผ่นเหมือนทากาวแล้วลอกออก ไม่รู้สึกเจ็บหรือคัน เกิดจากอะไรครับ
    • ตั้งครรภ์ได้37สัปดาห์แล้ว

เริ่มต้นโดย: ภรทิพ

• ตอบกลับ 1
    • ตอนนี้ไอแห้งๆไม่ค่อยเจ็บคอสักเท่าไหร่มีเสลดแต่ถ้าไอมากๆก็เจ็บคออยู่ค่ะแต่ก็พยายามจิบน้ำอุ่นตลอดเวลาก็ช่วยได้มากกลัวมากๆกลัวจะมีผลกระทบต่อเจ้าตัวน้อยในท้องเพราะว่าใกล้คลอดแล้วด้วยอยากหายมากเลยค่ะควรทำยังไงดีค่ะ
    • สงสัยว่าตั้งครรมั้ย

เริ่มต้นโดย: กมลรัตน์

• ตอบกลับ 1
    • จะสอบถามว่ามีอะไรกับแฟนเมื่อวันที่23ตุลาคม ไม่ได้ป้องกัน ปล่อยนอกวันที่29ตุลาคม เป็นประจำเดือน แบบนี้ไม่ท้องใช่มั้ยค่ะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 15,776 ผ่านทาง 15,800 (ของทั้งหมด 16,272)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close