ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 15,751 ผ่านทาง 15,775 (ของทั้งหมด 16,282)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • คือเป็นคนที่ระบบขับถ่ายไม่ค่อยดีคะ

เริ่มต้นโดย: เเนน

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 10 months มาแล้ว
    • เป็นคนพึ่งยาระบาย ตลอดค่ะ เเล้วก็เป็นคนถ่ายยากถึงขนาดเป็นริดสีดวงเลยคะเป็นหลายครั้งเเล้วนะค่ะเเต่ครั้งล่าสุดคือเกือบจะสามเดือนเเล้วค่ะที่เป็น เเต่ตอนนี้หายเเล้วค่ะ เเต่เพระกลัวกลับมาเป็นอีกเลยพึ่งยาถ่ายตลอกค่ะ จะ2เดือนได้นะค่ะที่ทาน ตอนนี้อยากลองไม่ทานดูค่ะเเต่ก็กลัวจะไม่ถ่ายเเล้วกลับไปเป็น ริดสีดวง...
    • มีรอยอยู่ที่ขาข้างซ้ายเป็นรอยเหมือนไฟไหม้มันเเข็งเเละก็ลีบค่ะ

เริ่มต้นโดย: โบว์

• ตอบกลับ 1
    • คือตอนเเรกก่อนจะรุ้อาการรู้สึกว่าขาข้างซ้ายตัวเองเเข็งเเละค่อยๆเเตกเมือนมันตึงมากเเร้วมันเเตกจากนั้นมันก็ดำขาเริ่มลีบลงๆเเร้วก็ไปหาหมอที่โรงบาลจากนั้นเขาก็ให้ยามากินมันก็ไม่ดีขึ้นจนมาวันที่เขานัดอีกก็ไม่ดีขึ้นมาเรยเอาหมอเรยผ่าที่ขาเผื่อที่จะเอาชิ้นเนื้ออยุ่ที่ขาไปส่งไปตรวจที่โรงบาลในจังหวัด พอหมอนัด...
    • ผิดปกติที่ปลายอวัยวะเพศชาย

เริ่มต้นโดย: fluckccf

• ตอบกลับ 3
    • มีตุ่ม ที่เหมือนแตกแล้ว เป็งวงเล็กๆ ขึ้นที่ปลายอวัยวะ รวมไปถึง หนังหุ้มอวัยวะ ไม่เจ็บ ไม่แสบ ไม่คัน ไม่ใช่ตุ่มใส มีลักษณะ ตุ่มเล็กๆ มองดูเหมือนผื่น สีขาว อยากทราบวิธีการรักษาและ อยากรู้ว่าใช่ โรคหูดหงอนไก่ไหม
    • อุบัติเหติที่หัวองคชาตมีแผล

เริ่มต้นโดย: หนึ่ง

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับผมอายุ31ปี  ผมเกิดอุบัติเหตุตอนจะอาบน้ำทำให้มีเศษแก้วกระเด็นมาบาด ที่หัวองคชาติ เป็นแผลบาด ตอนแรกเลือดให้ออกมาแรงผมจึงกดห้ามเลือดจนหยุดให้ อยากทราบวิธีรักษาบาดแผลต้องทำยังไง แล้วเป็นอันตรายไหมครับ แล้วจะเกิดผลด้านอื่นหรือไหม เช่นการแข็งตัวและความรู้สึก แล้วจะมีผลเกี่ยวกับสมรรถภาพทางเพศ ผมต...
    • HIV

เริ่มต้นโดย: กระปุก

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ มีคำถามที่ค้างคาใจ เนื่องจากว่า เมื่อสองเดือนที่ผ่านมา ตรวจพบเชื้อhiv แล้วตอนนี้ก็กำลังตั้งครรภ์อยู่ ซึ่งทางคุณหมอแนะนำตัวยาให้ทาน ซึ่งราคาค่อนข้างแพง (250/เม็ด) แต่ก็เข้าใจว่าเป็นตัวยาที่ดีที่สุดแล้ว แต่ว่าโดยส่วนตัวคิดว่าถ้าจ่ายต่อเดือน 6พัน-7พันบาทก็คงไม่ไหว เพราะแฟนทำงานรับภาระคนเดียว ...
    • ถาามเรื่องการกินยาครับ

เริ่มต้นโดย: ชิน

• ตอบกลับ 1
    • ผมเป็นหวัด ไอ มีเสมหะ ถ้าไปหาหมอแล้วได้รับยามา ผมกินยาหมดแล้วอาการดีขึ้น แต่ยังไม่หาย ถ้าจะไปรับยามาทานเพิ่ม จะได้ไหมครับ
    • อาการปวดหลัง

เริ่มต้นโดย: Nittaya

• ตอบกลับ 2
    • สวัสดีค่ะ ตอนนี้อายุ18ปี เริ่มมีอาการปวดหลังตอนอายุ 16ปี ก่อนจะมีอาการปวดหลัง เคยขี่รถล้มตอนอายุ15 อาการเริ่มรุนแรงตอนอายุ17 จึงไปหาหมอ หมอก็มีการ เอกซเรย์ พบว่ากระดูกสันหลังคด หมอก็ให้มาบำบัดอยู่โรงพยาบาล อาทิตย์ละ2ครั้ง มาทำได้เกือบเดือน อาการก็เริ่มดีขึ้น จนหยุดที่จะไปบำบัด แต่พอเริ่มอายุ18เริ่มม...
    • หัวนม

เริ่มต้นโดย: Park JI

• ตอบกลับ 1
    • คือหัวนมหนูมีตุ้มเหมือนหนองอะค่ะ พอบีบอีกแล้วเลือดมันออกด้วย (เป็นบริเวณรอบหัวนมนะคะ) มันเป็นอะไรคะ
    • เพสสัมพัน

เริ่มต้นโดย: Ols

• ตอบกลับ 1
    • สัวัสดีค่ะ พอดีฉีดยาคุมได้ประมาณเดือนหนึ่งเเล้ว เเล้วมีอะไรกับเเฟน เเล้วมีเลือดออกประมานหนึ่งอาทิตเเล้วอยากทราบว่าเป็นอะไรค่ะ
    • หน้าและหู แดงร้อน

เริ่มต้นโดย: ชื่อ อิหยังวา

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการหน้าและหูแดง ร้อน ทุกเช้าเลยค่ะ แดงแบบชัดมาก คือถ้าใครเห็นก็จะทักว่าเป็นอะไร จะแดงตอนหนังเราทำเวรตอนเช้าค่ะ กวาดพื้น แต่เป็นแค่ช่วงเช้านะคะ เพราะว่าระหว่างวันบางทีเราทำอะไรที่หนักกว่ากวาดพื้นก็ไม่เป็น เล่นบาส เล่นบอล ไม่เป็นอะไรเลยค่ะ มันจะเป็นช่วงเช้าหลังออกแรง(7:00-7:15) แต่ตอนนี้ตอนเช้าไม่...
    • เป็นเส้นขีดตรงที่เล็บสีค่อนข้างจางๆ

เริ่มต้นโดย: Nattakan

• ตอบกลับ 1
    • เป็นเส้นขีดตรงที่เล็บสีค่อนข้างจางๆ ผมเลยมาถามแหละครับว่ามันเป็นโรคมะเร็งผิวหนังหรือไม่ ผมก็ไม่แน่ใจนะครับ เราควรไปปรึกษาแพทย์หรือตรวจสุขภาพก่อนครับ ผมกังวลมากเรื่องนี้ #ใครรู้ช่วยตอบแทนหน่อยนะครับ
    • มึนหัวทั้งวัน ปวดๆเป็นบางช่วง (สิทธิบัตรทอง)

เริ่มต้นโดย: น้ำ

• ตอบกลับ 1
    • พอดีเป็นคนชอบแกะปากมากค่ะ แกะจนปากอักเสบและบวมนิดหน่อยเลยไปหาหมอ หมอบอกเป็นเริมให้ Amaxy-Clav(Fleming) กับยาแก้ปวดเม็ดชมพู มาทานแล้วก็ยาทาฆ่าเชื้ออีก1หลอด  เราก็เลยไปทานข้าวแล้วทานแค่ยา Amaxy-Clav(Fleming) เพราะเราไม่มีอาการปวดหรืออะไร (ทานตอนกลางคืนนะคะ) แล้วพอดีมีปาร์ตี้กับเพื่อนเลยมีการดื่มด้วย ต...
    • ฟันกรามบน

เริ่มต้นโดย: .

• ตอบกลับ 1
    • คือพอดีมีฟันงอกตรงฟันกรามซี่สุดท้ายทั้งสองข้าง
      งอกตั้งปีที่แล้วล่ะ
      ข้างซ้ายฟันมันจะห่างๆกันนิดนึง ที่เศษอาหาร​หรือของกินสามารถ​เข้าไปติดได้
      ตอนแรกๆคือเคี้ยวข้างซ้ายแบบสะดุ้งเลย คือมันเจ็บอ่ะ เราเลยเคี้ยวข้างขวาแทน แต่พอๆเอาไปเอามา ข้างซ้ายก็เคี้ยวได้เฉย คือไม่เจ็บ มีเศษ​อาหารติดเราก็ค่อยแคะมันออกมา ...
    • โรคหอบหืด

เริ่มต้นโดย: สุชานันท์ บุญบำรุง

• ตอบกลับ 1
    • คือตอนนี้หายใจถี่ เวลาหายใจทางปากจะหายใจไม่ค่อยสะดวกค่ะจะมีเสียง ไม่มีไข้หรือหวัดค่ะ มีอาการไอมีเสมหะบางครั้งค่ะ ขึ้นบันไดทีคือหายใจไม่ทันเลยค่ะ รู้สึกเหนื่อยมาก แล้วหายใจเร็วมากขึ้นค่ะ เจ็กอกเหมือนมันจุดบางครั้งค่ะ รู้สึกหายใจไม่เต็มอิ่มอ่ะค่ะ จะเป็นหอบหืดไหมคะ? ตอนนี้รับประทานยาขยายหลอดลมอยู่ค่ะ
    • โรคเบาจืด

เริ่มต้นโดย: วริศ

• ตอบกลับ 2
    • คิดว่าตัวเองเป็นโรคเบาจืด เพราะมีอาการหิวน้ำบ่อย ปัสสาวะบ่อย (เฉลี่ยทุกๆ30นาที) ปัสสาวะเป็นสีใส อยากทราบเบื้องต้นว่า จากอาการที่กล่าวมา มีโอกาสเป็นใช่ไหมครับ แล้วต้องเตรียมตัวไปตรวจยังไงบ้างครับ
    • ปวดท้องน้อย

เริ่มต้นโดย: Ch

• ตอบกลับ 1
    • แฟนผมอยู่ๆก็ปวดท้องน้อย เป็นเดือนละ1-2ครั้ง เวลาปวด จะมีคลื่นไส้อาเจียนด้วย ไปหาหมอที่นึงบอกลำไส้อักเสบ อีกที่บอกปกติ ผมสงสารเค้าจัง ควรไปหาหมอที่ใหนดีครับ
    • ตกขาวปนเลือด

เริ่มต้นโดย: เกศราภรณ์ วรภาพ

• ตอบกลับ 1
    • พอดี 2 วันมานี้ มีตกขาวสีเหมือนไข่ขาวแล้วมีเลือดปนมานิดหน่อยไม่ปวดท้องไม่มีอาการอะไรเลย แต่มีเหนื่อยเพลียนิดหน่อย ปจด.ล่าสุดม่วันที่ 10 พญ 62 ค่ะ มันจะเป็นอะไรรึป่าวค่ะ
    • แสบร้อนกลางอก,อ้วกเป็นเลือด

เริ่มต้นโดย: รจนา ศรีสมบูรณ์

• ตอบกลับ 1
    • ท้องใกล้คลอดแล้วค่ะแต่มีอาการแสบร้อนกลางอกบ่อยมากแล้วก้ออ้วก บางครั้งก้ออ้วกเป็นเลือดเลยค่ะนอนไม่ได้กินอะไรเข้าไปก้ออ้วกออกมาหมดแม้กระทั้งน้ำเปล่า
    • ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: ลักษิกา

• ตอบกลับ 1
    • คือแม่มีประจำเดือนมานาน1เดือนกว่าแล้วค่ะอยากทราบว่ามันอันตรายมั้ยรึเป็นแค่วันกำลังหมดประจำเดือนเฉยๆ
    • ไอมีเสมหะ

เริ่มต้นโดย: กัลลลล

• ตอบกลับ 1
    • แฟนไม่สบาย มีไข้ ตอนแรกๆมีอะการไอไม่บ่อยเท่าไหร่ ก็ไปซื้อยามากินจากร้านหมอยา ตามอาการที่เป็น กินยาตามที่หมอยาบอก แต่ไม่ดีขึ้นเลยค่ะ ผ่านมา3วัน แฟนไอบ่อยขึ้นเรื่อยๆ ไอติดต่อกันเป็นระยะสั้นๆ แบบ 1นาทีไอ 2นาทีไอ บางที ไม่ถึงนาทีก็ไอติดๆกันมาเลยค่ะ ต้องทานยาตัวไหนยังไงหรอคะ ถึงจะหาย
    • สวัสดีค่ะดิฉันอยากสอบถามเกี่ยวกับหูของดิฉันค่ะ

เริ่มต้นโดย: เกวลิน

• ตอบกลับ 1
    • เคยเจ็บหูมาสักพักนึงไปหาหมอที่คลีนิคคุณหมอหมอบอกว่ามันอักเสบข้างในหูบวมหูอื้อและมีอาการเจ็บคอคอแดงให้ยาฆ่าเชื้อกับยาคลายกล้ามเนื้อ จากนั้นหลังจากกินยาหมดไปหาหมออีกครั้งแต่ครั้งนี้คุณหมอให้ยาแก้ไอ กับยาแกปวดมาด้วยกินจนยาฆ่าเชื้อหมดเมื่อวานแล้วอาการเจ็บก็หายไปเหลือแต่มีขี้หูออกมา เป็นก้อนมีสีน้ำตาลเข้...
กำลังดู 25 กระทู้ - 15,751 ผ่านทาง 15,775 (ของทั้งหมด 16,282)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close