ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 15,751 ผ่านทาง 15,775 (ของทั้งหมด 16,272)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • เพสสัมพัน

เริ่มต้นโดย: Ols

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 10 months มาแล้ว
    • สัวัสดีค่ะ พอดีฉีดยาคุมได้ประมาณเดือนหนึ่งเเล้ว เเล้วมีอะไรกับเเฟน เเล้วมีเลือดออกประมานหนึ่งอาทิตเเล้วอยากทราบว่าเป็นอะไรค่ะ
    • หน้าและหู แดงร้อน

เริ่มต้นโดย: ชื่อ อิหยังวา

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการหน้าและหูแดง ร้อน ทุกเช้าเลยค่ะ แดงแบบชัดมาก คือถ้าใครเห็นก็จะทักว่าเป็นอะไร จะแดงตอนหนังเราทำเวรตอนเช้าค่ะ กวาดพื้น แต่เป็นแค่ช่วงเช้านะคะ เพราะว่าระหว่างวันบางทีเราทำอะไรที่หนักกว่ากวาดพื้นก็ไม่เป็น เล่นบาส เล่นบอล ไม่เป็นอะไรเลยค่ะ มันจะเป็นช่วงเช้าหลังออกแรง(7:00-7:15) แต่ตอนนี้ตอนเช้าไม่...
    • เป็นเส้นขีดตรงที่เล็บสีค่อนข้างจางๆ

เริ่มต้นโดย: Nattakan

• ตอบกลับ 1
    • เป็นเส้นขีดตรงที่เล็บสีค่อนข้างจางๆ ผมเลยมาถามแหละครับว่ามันเป็นโรคมะเร็งผิวหนังหรือไม่ ผมก็ไม่แน่ใจนะครับ เราควรไปปรึกษาแพทย์หรือตรวจสุขภาพก่อนครับ ผมกังวลมากเรื่องนี้ #ใครรู้ช่วยตอบแทนหน่อยนะครับ
    • มึนหัวทั้งวัน ปวดๆเป็นบางช่วง (สิทธิบัตรทอง)

เริ่มต้นโดย: น้ำ

• ตอบกลับ 1
    • พอดีเป็นคนชอบแกะปากมากค่ะ แกะจนปากอักเสบและบวมนิดหน่อยเลยไปหาหมอ หมอบอกเป็นเริมให้ Amaxy-Clav(Fleming) กับยาแก้ปวดเม็ดชมพู มาทานแล้วก็ยาทาฆ่าเชื้ออีก1หลอด  เราก็เลยไปทานข้าวแล้วทานแค่ยา Amaxy-Clav(Fleming) เพราะเราไม่มีอาการปวดหรืออะไร (ทานตอนกลางคืนนะคะ) แล้วพอดีมีปาร์ตี้กับเพื่อนเลยมีการดื่มด้วย ต...
    • ฟันกรามบน

เริ่มต้นโดย: .

• ตอบกลับ 1
    • คือพอดีมีฟันงอกตรงฟันกรามซี่สุดท้ายทั้งสองข้าง
      งอกตั้งปีที่แล้วล่ะ
      ข้างซ้ายฟันมันจะห่างๆกันนิดนึง ที่เศษอาหาร​หรือของกินสามารถ​เข้าไปติดได้
      ตอนแรกๆคือเคี้ยวข้างซ้ายแบบสะดุ้งเลย คือมันเจ็บอ่ะ เราเลยเคี้ยวข้างขวาแทน แต่พอๆเอาไปเอามา ข้างซ้ายก็เคี้ยวได้เฉย คือไม่เจ็บ มีเศษ​อาหารติดเราก็ค่อยแคะมันออกมา ...
    • โรคหอบหืด

เริ่มต้นโดย: สุชานันท์ บุญบำรุง

• ตอบกลับ 1
    • คือตอนนี้หายใจถี่ เวลาหายใจทางปากจะหายใจไม่ค่อยสะดวกค่ะจะมีเสียง ไม่มีไข้หรือหวัดค่ะ มีอาการไอมีเสมหะบางครั้งค่ะ ขึ้นบันไดทีคือหายใจไม่ทันเลยค่ะ รู้สึกเหนื่อยมาก แล้วหายใจเร็วมากขึ้นค่ะ เจ็กอกเหมือนมันจุดบางครั้งค่ะ รู้สึกหายใจไม่เต็มอิ่มอ่ะค่ะ จะเป็นหอบหืดไหมคะ? ตอนนี้รับประทานยาขยายหลอดลมอยู่ค่ะ
    • โรคเบาจืด

เริ่มต้นโดย: วริศ

• ตอบกลับ 2
    • คิดว่าตัวเองเป็นโรคเบาจืด เพราะมีอาการหิวน้ำบ่อย ปัสสาวะบ่อย (เฉลี่ยทุกๆ30นาที) ปัสสาวะเป็นสีใส อยากทราบเบื้องต้นว่า จากอาการที่กล่าวมา มีโอกาสเป็นใช่ไหมครับ แล้วต้องเตรียมตัวไปตรวจยังไงบ้างครับ
    • ปวดท้องน้อย

เริ่มต้นโดย: Ch

• ตอบกลับ 1
    • แฟนผมอยู่ๆก็ปวดท้องน้อย เป็นเดือนละ1-2ครั้ง เวลาปวด จะมีคลื่นไส้อาเจียนด้วย ไปหาหมอที่นึงบอกลำไส้อักเสบ อีกที่บอกปกติ ผมสงสารเค้าจัง ควรไปหาหมอที่ใหนดีครับ
    • ตกขาวปนเลือด

เริ่มต้นโดย: เกศราภรณ์ วรภาพ

• ตอบกลับ 1
    • พอดี 2 วันมานี้ มีตกขาวสีเหมือนไข่ขาวแล้วมีเลือดปนมานิดหน่อยไม่ปวดท้องไม่มีอาการอะไรเลย แต่มีเหนื่อยเพลียนิดหน่อย ปจด.ล่าสุดม่วันที่ 10 พญ 62 ค่ะ มันจะเป็นอะไรรึป่าวค่ะ
    • แสบร้อนกลางอก,อ้วกเป็นเลือด

เริ่มต้นโดย: รจนา ศรีสมบูรณ์

• ตอบกลับ 1
    • ท้องใกล้คลอดแล้วค่ะแต่มีอาการแสบร้อนกลางอกบ่อยมากแล้วก้ออ้วก บางครั้งก้ออ้วกเป็นเลือดเลยค่ะนอนไม่ได้กินอะไรเข้าไปก้ออ้วกออกมาหมดแม้กระทั้งน้ำเปล่า
    • ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: ลักษิกา

• ตอบกลับ 1
    • คือแม่มีประจำเดือนมานาน1เดือนกว่าแล้วค่ะอยากทราบว่ามันอันตรายมั้ยรึเป็นแค่วันกำลังหมดประจำเดือนเฉยๆ
    • ไอมีเสมหะ

เริ่มต้นโดย: กัลลลล

• ตอบกลับ 1
    • แฟนไม่สบาย มีไข้ ตอนแรกๆมีอะการไอไม่บ่อยเท่าไหร่ ก็ไปซื้อยามากินจากร้านหมอยา ตามอาการที่เป็น กินยาตามที่หมอยาบอก แต่ไม่ดีขึ้นเลยค่ะ ผ่านมา3วัน แฟนไอบ่อยขึ้นเรื่อยๆ ไอติดต่อกันเป็นระยะสั้นๆ แบบ 1นาทีไอ 2นาทีไอ บางที ไม่ถึงนาทีก็ไอติดๆกันมาเลยค่ะ ต้องทานยาตัวไหนยังไงหรอคะ ถึงจะหาย
    • สวัสดีค่ะดิฉันอยากสอบถามเกี่ยวกับหูของดิฉันค่ะ

เริ่มต้นโดย: เกวลิน

• ตอบกลับ 1
    • เคยเจ็บหูมาสักพักนึงไปหาหมอที่คลีนิคคุณหมอหมอบอกว่ามันอักเสบข้างในหูบวมหูอื้อและมีอาการเจ็บคอคอแดงให้ยาฆ่าเชื้อกับยาคลายกล้ามเนื้อ จากนั้นหลังจากกินยาหมดไปหาหมออีกครั้งแต่ครั้งนี้คุณหมอให้ยาแก้ไอ กับยาแกปวดมาด้วยกินจนยาฆ่าเชื้อหมดเมื่อวานแล้วอาการเจ็บก็หายไปเหลือแต่มีขี้หูออกมา เป็นก้อนมีสีน้ำตาลเข้...
    • พิษสุนัขบ้า​ในเเมว

เริ่มต้นโดย: Nannapas

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูไปฉีดยาเข็มที่6มาวันที่23/11/62ค่ะเเล่ววันที่24/11/62หนูโดนน้องเเมวที่บ้านข่วนจนเลือดออก​ คําถาม1.หนูจะต้องสังเกต​อาการน้องยังไงว่าน้องเป็นพิษสุนัขบ้า​มั้ย​ (เลี้ยงระบบเปิด)
      2.หนูต้องไปฉีดยากระตุ้นมั้ย
    • ปวดแขนจากการตกรถจักรยาน

เริ่มต้นโดย: พัชรี มุกดาสวรรค์

• ตอบกลับ 1
    • เพื่อนขี่ส่วนดอฉันซ้อนรถจักรยานแล้วมีจังหวะนึ่งที่รถจักรยานกระแทก ดิฉันตกลงไปบนพื้นโดยใช้มือทั้งสองข้างยันพื้นไว้ หลังจากลุกขึ้นมารู้สึกปวดข้อศอกข่างขวาเวลาเยียนแขนตรงหรือว่างอแขนจะรู้สึกอยาดเอ็นตรึงๆ แต่ถ่างอแขนจะไม่รู้สึกอะไร  อยากทราบว่าอาการปวดนี้เกี่ยวกับเส้นเอ็นใช้ไหมค่ะ แล้วควรทำยังไงต่อ
    • มีอาการแปลกๆตอนทานอาหาร

เริ่มต้นโดย: ธันยพร

• ตอบกลับ 1
    • ทานอาหารบางครั้ง อยู่ๆรู้สึก แสบ แต่ไม่ทรมาน ตรงแขน หลังและท้ายทอย  ไม่เป็นผื่นแดง นอกจากนั้นมีอาการชาที่ขมับทั้งสองข้าง  ชาเหมือนมีอะไรบีบรัดแรงขึ้น แต่การหายใจปกติ พอหยุดทานอาหาร ก็ค่อยๆดีขึ้น อยากทราบว่า เป็นอาการแพ้อาหารใช่มั้ยคะ ล่าสุดกินตำปูปลาร้า แต่ไม่ได้เป็นทุกครั้ง แต่รอบนี้เขาใส่ผงชูรสเยอ...
    • ไวรัสตับอักเสบซี

เริ่มต้นโดย: A

• ตอบกลับ 1
    • โรคไวรัสตับอักเอสบซี สามรถเป็นได้ทางอื่นนอกจากการมีเพศสัมพันธ์ และการติดต่อทางเลือดมั้ยคะ  แล้วโรคมีรุนแรงขนาดไหน สามารถรักษาให้หายได้มั้ยคะ
    • ผมร่วงเยอะขึ้น

เริ่มต้นโดย: Sss

• ตอบกลับ 1
    • หลังจากที่ใช้ยาขจัดรังแค ผมร่วงเยอะขึ้นมาก สางแล้วมีผมหลุดมาตลอด ซึ่งปกติไม่หลุดเยอะแบบนี้ แค่ตอนนี้เลิกใช้ยาขจัดรังแคแล้วนะคะ อาการจะดีขึ้นเองไหมคะ หรือควรไปพบแพทย์
    • ภูมิแพ้ในเด็ก

เริ่มต้นโดย: ประภัสสร แก้วดำ

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีคะ.ลูกชายดิฉันอายุ3ขวบ5เดือน.เป็นภูมิแพ้(โพรงจมูกอักเสบ)มีก้อนเนื้อนูนๆๆแดงๆขึ้นในรูจมูกทั้งสองข้าง บางครั้งมีเลือดออกเล็กน้อย.พาไปหาหมอๆบอกว่าบางทีน้องหายใจไม่ออกอาจจะหงุดหงิดเลยแคะกรือขยี้จนเลือดออก มีอาการคัดจมูกตลอดเวลา.ยิ่งตอนการกาศหนาวยิ่งแน่นหายใจไม่ออก..อยากทราบว่ามีทางรักษาให้ดีขึ้นไห...
    • อวัยวะเพศมีเลือดออก

เริ่มต้นโดย: JJ

• ตอบกลับ 1
    • ขอปรึกษาหน่อยค่ะ  รบกวนช่วยตอบคำถามด้วยนะคะ. ตอนนี้อยู่ต่างประเทศ กังกลมากค่ะ
      ทุกเดือนประจำเดือนจะมาตามปกติเป็นประมาณ3-4วันแล้วหาย. แต่เดือนนี้มาก่อนกำหนด2อาทิตย์แล้วเป็น10วัน ถึงจะหาย. หลังจากนั้นประมาณ2วันแล้วมีอะไรกับแฟน แล้วมีเลือดออก ไม่เยอะนะคะ แต่2วันแล้ว ยังไม่หายเลยค่ะ. จะเป็นอะไรร้ายแรงไหม...
    • อาการเจ็บหู

เริ่มต้นโดย: Tuttie

• ตอบกลับ 1
    • อาการที่หูมีเสียงวิ้งๆ(คล้ายเสียงจิ้งหรีด) ดังอยู่ในหูคืออะไรหรอคะ ไหนจะอาการเจ็บหูที่จู่ๆก็เจ็บขึ้นมาเอง บางครั้งก็มีอาการปวดหัว หน้ามืดเวลาลุกเร็ว(ไม่ค่อยบ่อย)แล้วก็อยากจะอ้วกออกมาด้วย แล้วมันต่างกับการมีสิวในหูมั้ยคะ(เพราะแม่บอกว่าน่าจะเป็น)
      ตอนนี้เรากังวลมากกลัวว่าจะเป็นมากกว่านี้แถมไม่มีเวลาไป ...
    • ระบบประสาทและสมอง

เริ่มต้นโดย: Puttama Swangsai

• ตอบกลับ 1
    • เมื่อ2วันก่อนดิฉันถูกแฟนกระทืบอย่างแรงบิเวณศรีษะช่วงท้ายทอยและด้านข้างทำซ้ำๆจนชาทั้งหัวตอนนี้มีอาการมึนงงไม่มีแรงเวียนหัวตลอดเวลาตาพร่าปวดหัวรุนแรงและชาตามมือและหัวเป็นบางครั้งมี..อาการเหล่านี้อันตรายแค่ไหน
กำลังดู 25 กระทู้ - 15,751 ผ่านทาง 15,775 (ของทั้งหมด 16,272)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close