ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 15,726 ผ่านทาง 15,750 (ของทั้งหมด 16,283)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: อินทุอร

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 10 months มาแล้ว
    • มีอาการปวดท้องน้อยด้านซ้ายค่ะ ปวดเหมือนจะอึแต่พอไปอึแล้วก็ไม่ออก มีอาการฉี่บ่อยด้วยค่ะแต่ไม่แสบ เวลาฉี่รู้สึกปวดท้องนิดหน่อยค่ะ
    • ภูมิแพ้​เกิดจาก

เริ่มต้นโดย: Sakaowduen​

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ อยากเรียนสอบถามเกี่ยสกับอาการโรคภูมิแพ้ โดยมีอาการคันตา คันหู คัดจมูก จาม คันเพดานปาก โดยก่อนหน้านี้ไม่เคยเป็นค่ะ เพิ่งจะมาเริ่มเป็นได้ 2 ปี โดยทานยาภูมิแพ้ทั่วไป อยากทราบว่าสาเหตุเกิดจากอะไร แล้วแพ้อะไร และจะรักษายังไงได้ค่ะ ขอบพระคุณ​ค่ะ​
    • ยาคุม

เริ่มต้นโดย: Park JI

• ตอบกลับ 1
    • หนูจะเริ่มกินยาคุมกำเนิดได้ไหมคะ
      มีเพศสัมพันธ์นานแล้วนะคะ แต่ช่วงนั้นไม่ได้กินยาคุมเลยค่ะ     แล้วตั้งแต่เดือนกันยายนถึงปัจจุบันยังไม่มีเพศสัมพันธ์เลยค่ะ เลยอยากจะถามว่าหนูกินยาคุมกำเนิดได้ไหมคะ (ไม่ใช่ยาคุมฉุกเฉินนะคะ)
    • ประจำเดือนมาไม่ปกติ

เริ่มต้นโดย: แพรวพลอย

• ตอบกลับ 1
    • คือประจำเดือนมาไม่ปกติค่ะละก็ได้มีอาการปวดท้อง จนรู้สึกว้ามีประจำเดือนมาค่ะ เลยไปใส่ผ้าอนามัย แต่คือประจำเดือนเดือนมากะปิปกะปอยนะคะ ตอนนั้นคือปวดท้องมาก สักพักก็มีก้อนเนื้อ คล้ายเลือดหมูประมาณ 2-3 เซนค่ะ ออกมาพร้อมประจำเดือนนิดนึงค่ะ ละสักพักท้องก็หายเจ็บ พอวันถัดมา ประจำเดือนก็มาน้อยมากเลย อยากรู้ว...
    • ลืมทานยาคุมเม็ดที่ 21

เริ่มต้นโดย: chayanit

• ตอบกลับ 1
    • วันนี้(วันอังคาร)เป็นวันทานยาคุมวันสุดท้ายค่ะ แบบ21 เม็กแต่ลืมทาน แล้ววันนี้ก็มีเพศสัมพันธ์กับแฟนแต่ใส่ถุงยางค่ะ แต่วันเสาร์ลืมทานช่วง5ทุ่มจึงตื่นเช้า(วันอาทิตย์)มาทานทันทีค่ะ และวันอาทิตย์ก็มีเพศสัมพันธ์กับแฟนค่ะ มีลืมทานแค่วันนั้นวันเดียวค่ะ อยากทราบว่าจะท้องมั้ยคะ
    • พ่อแม่ไม่เข้าใจอะไรเลย

เริ่มต้นโดย: นักเรียนที่เรียนอยู่

• ตอบกลับ 1
    • อันดับแรก หนู่อยู่มัธยมปลายค่ะ คือตอนม ต้น หนูเคยมีเรื่องกับเพื่อนจนหนูโดดโรงเรียนบ่อยๆเวลาไม่สบายใจ ก็จะกลับบ้านจนวันนึงพ่อแม่รู้ตั้งแต่ตอนนั้นเขาก็เลยไม่ค่อยเชื่อใจอะไรหนูจนวันนึงหนูหนีออกจากบ้านเหมือนกันเพราะรับแรงกดดันไม่ไหว จนมาม ปลาย หนูก็มีเรื่องกับเพื่อนเหมือนกัน แต่หนูเลือกที่จะไม่บอกพ่อกับ...
    • ปัสสาวะเป็นเลือด

เริ่มต้นโดย: Www

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการปัสสาวะเป็นเลือดค่ะ ปวดท้องน้อยและเจ็บอวัยวะเพศระหว่างปัสสาวะ ก่อนหน้านี้มีอาการคันและแสบร่วมด้วย ควรพบแพทย์ดีมั้ยคะ
    • เป็นฝีที่ศีรษะครับ

เริ่มต้นโดย: ณัฐภัทร

• ตอบกลับ 3
    • สวัสดีครับ พอดีผมเป็นฝีที่ศีรษะครับและผมใช้ยาฆ่าเชื้อทาด้วยครับ ทำให้ตอนที่ฝีหายแล้ว ผมกลับหายไปด้วยและไม่ออกครับ แต่มีอีกที่ที่ผมไม่ได้ทายา ผมมันขึ้นครับขึ้นเยอะอยู่ครับแต่มันยาวช้ามากครับ ตอนนี้ผมเครียดมากครับ แม้แต่โรงเรียนยังไม่อยากไป อยากถามคุณหมอว่าจะมีวิธีไหนบ้างครับที่จะทำให้ผมขึ้นใหม่ ด้วยต...
    • ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: ก้อย

• ตอบกลับ 1
    • สังเกตุประจำเดือนได้สักพักล่ะคะ มาแค่1-2วัน แต่มาน้อยมาก 1ส่วน4ของผ้าอนามัยก็ว่าได้คะแทบจะไม่มี  แบบนี้เป็นปกติหรืออัตรายต่อสุขภาพไหมคะเป็นแบบนี้ได้5-6เดือนแล้วคะ ทานยาคุมก็แล้ว  ควรจะทำยังไงดีคะ
    • อาการปวดเกร็งท้อง

เริ่มต้นโดย: Kanya

• ตอบกลับ 1
    •  
      ตอนนี้ท้องได้ 5 เดือนเวลาทำงานต้องเดินหรือยืนบ่อยๆ มีอาการปวดเกร็งท้องไปถึงหลัง ตึงๆบริเวณรอบสะดือ เป็นเพราะท้องขยายใหญ่ขึ้นหรือเกี่ยวกับการทำงานคะ
    • เจ็บอกขวา

เริ่มต้นโดย: เคที

• ตอบกลับ 1
    • เคยประสบอุบัติเหตุแล้วไปหาหมอ ผลเอ็กซเรย์กระดูกซี่โครงขวาร้าว แต่หมอก็ให้ยาแล้วบอกว่าประมาณเดือนนึงก็จะเชื่อมกันเอง ก็หายเจ็บไปหลายเดือนแล้ว แต่อยู่ดีดีก็มาเจ็บอีก แต่ไม่เจ็บทุกวันและเจ็บไม่เท่สกันแต่ละวัน อยากทราบว่าควรทำอย่างไรดี
    • ภูมิแพ้อากาศในเด็ก

เริ่มต้นโดย: การ์ตูน

• ตอบกลับ 1
    • ลูกชายอายุ10ปีมักจะจามตอนเช้า
      และมีน้ำมูกใสๆ เกือบทุกวัน และเวลาที่เขาได้กลิ่นบุหรี่ มักจะจามและน้ำมูกไหล อยากรู้วิธีรักษาค่ะ
    • โดย น๊อต

เริ่มต้นโดย: น๊อต

• ตอบกลับ 1
    • คุณหมอครับผมมีอาการแบบว่าเวลามีใครว่ามีใครนินทาอะไรนิดๆหน่อยๆก็จะเครียดหงุดหงิดมากๆแล้วจะเป็นคนโดนพ่อด่าพ่อว่าบ่อยมากคนนึงเวลาโดนด่าว่าทีนึงก็จะคิดว่าตัวเองไร้ค่าไม่มีค่าหมดค่าแล้วแล้วก็ชอบทำร้ายร่างกายตัวเองถือว่าเป็นโรคซึมเศร้าไหมครับ
    • การมีเพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย: Guy

• ตอบกลับ 1
    • ถ้าหากตัวเรามีแผลในช่องปากอะครับ คือเป็นคนที่แปรงฟันแล้วเลือดชอบออก อบากทราบว่า เวลาที่มีเพศสัมพันธ์กับผญแล้วการจูบปากแบบดูดดื่ม จะมีโอกาสเป็นเอดส์ ได้หรือไม่ครับ
    • เดี๋ยวร้อนเดี๋ยวหนาว

เริ่มต้นโดย: บีม

• ตอบกลับ 2
    • สวัสดีคะหมอ.  พอดีตอนนี้มีอาการปวดหัวตึบๆๆตัวร้อนบ้างบางทีร้อนตาร้อนจมูกอะคะแล้วมีอาการอ้วกตอนเช้าตอนนี้คือเหนื่อยง่ายไม่ทีแรงรู้สึกปวดหัวหน้ามืดคืออยากทราบว่าเป็นอะไรหรอคะ
    • ใช้มือที่เปื้อนอสุจิแหย่น้องสาว

เริ่มต้นโดย: พินอิน

• ตอบกลับ 1
    • ฉันมีอะไรกับแฟนแต่ใส่ถุงยาง พอเสร็จฉันช่วยแฟนสำเร็จความใคร่แล้วมือเปื้อนอสุจิ เช็ดแล้ว เเต่ไม่ได้ล้างมือ กลับบ้านมาปวดปัสสาวะ เลยฉี่ แต่ด้วยความอยากรู้ว่าเลือดไหลไหม เลยลองสอดนิ้วดู (สอดไม่ถึงครึ่งข้อ ใช้นิ้วกลาง) (ใช้นิ้วที่เปื้อน แล้วไม่ได้ล้างมือ แต่เช็ดมือแล้ว) แล้วล้างน้องสาวด้วยน้ำเปล่าปกติ อย...
    • กังวลมากค่ะ

เริ่มต้นโดย: อุ้ม

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนหาย2 เดือน ท้องใหญ่ขึ้นเหมือนคนท้อง ตรวจแล้วไม่พบการตั้งครรภ์ ต้องทำอย่างไรค่ะ ปรำจำเดือนถึงจะมาตามปกติ
    • กังวลมากค่ะ

เริ่มต้นโดย: 982209745480785

• ตอบกลับ 1
    • คือพอดีเดือนก่อนเป็นประจำเดือนวันที่30ถึงวันที่2เดือนนี้ค่ะ แล้ววันที่3ก็เริ่มกินยาคุม28เม็ด ปกติกินถึงเม็ดที่24แล้วประจำเดือนจะมา แต่มันไม่มา แล้วพอดีว่าวันที่23ลืมกิน วันใหม่เลยกินควบกันค่ะ แล้วก็มีเพศสัมพันธ์ด้วยค่ะ มีโอกาสท้องไหมคะ
    • พบก้อนกลมๆในมดลูก มีรูอยู่ที่ตัวกลมๆ

เริ่มต้นโดย: Fadila

• ตอบกลับ 1
    • คือก่อหน้านี้ห้าวัน ชั้นสอดยาเข้าไป ยังไม่ได้รู้สึกอะไรก้อคือปกติๆทุกวัน แต่มาครั้งนี้ชั้นสอดยาเข้าไปสุดนิ้วชี้ พบก้อนกลมๆ เเละก้อมีรูอยุ่ที่ก้อนกลมนั้น มันเป็นก้อนกลมลื่นๆ ทางซ้ายหรือขวาก้อจำไม่ได้เหมือนกันและก้อมีรู มันไมเจ็บน่ะ มีคนบอกว่า อาจเป็นเพราะประจำเดือนจะมา มดลูกเลยเปิดขยายตัว หรือปวดเส้น...
    • ปากลอกและคัน

เริ่มต้นโดย: แจนี่

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คือมีอาการคันปากและแห้ง แสบๆด้วยค่ะ แล้วเป็นขุยรอบๆริบฝีปากเลยค่ะ อยากทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไร แล้วควรแก้ปัญหาตรงนี้ยังไงดีคะ ปกติไม่เคยมีอาการแบบนี้เลยนะคะ เป็นมาได้เดือนกว่าๆแล้วค่ะ เป็นสิ่งที่กวนใจตอนนี้มากเลยค่ะ ?
    • ไอเสมหะ

เริ่มต้นโดย: ุ๊กุ๊ก

• ตอบกลับ 1
    • ไอได้เกือบหนึ่งอาทิตย์ค่ะ และเมื่อวานไออยู่แต่เอามือจับคอยิ่งทำให้คัน เลยบีบๆสักพัก กลายเป็นไอติดต่อกันประมาณ10วินาทีแบบหายใจไม่ทัน เลยวิ่งไปกินน้ำและกินยา Romivon ที่ซื้อในร้านขายยาอาการก็จางลง แต่ยังไอเป็นช่วงอยู่ ก่อนนอนก็ไปหนักๆอีกสองสามรอบ เกรงท้องจนปวดท้อง สักพักก็หยุดไอจนหลับ พอตื่นมา10โมงเช้...
    • ปวดท้องด้านซ้ายล่างบริเวณรอยผ่าตัดเก่า

เริ่มต้นโดย: แอล

• ตอบกลับ 2
    • เคยเป็นลำไส้โป่งพองเมื่อตอนทารกครับ เมื่อวานอยู่ ๆ ก็ปวดบริเวณนั้นขึ้นมา กล้ามเนื้อท้องด้านซ้ายเกร็งกว่าด้านขวา รู้สึกมีลมในลำไส้ มีเสียงอืดเหมือนลมพยายามผ่านผนังเนื้อ ไม่มีผิวหนังนูนออกมาแสดงอาการไส้เลื่อน ก้มแล้วไม่ปวด แต่ถ้าลุกขึ้นไว ๆ จะปวด เคยทานยาแก้จุกเสียดเมื่อวันก่อนแต่ยังไม่หาย ยังไม่มีอาก...
    • หายใจไม่สะดวก

เริ่มต้นโดย: เฟิร์น

• ตอบกลับ 1
    • 3ปีที่แล้วหนูจมน้ำโอกาสรอดแค่50เสี่ยงน้ำท่วมปอด ปอดติดเชื้อ แล้วตอนนั้นหนูได้ใส่สายออกซิเจนกับพ้นยา พอหายดีหลังจากนั้นหนูมีอาการหายใจไม่ค่อยสะดวก เวลานอนคว่ำรึนอนหงายหนูจะหายใจไม่ทั่วท้อง และนานๆครั้งที่หนูมีอาการหายใจไม่ออกมากกว่าปกติ หนูควรต้องทำยังไงค่ะ
    • ปัญหาเลือดออกตอนฉี่

เริ่มต้นโดย: Joy

• ตอบกลับ 2
    • อายุ17ค่ะ ปกติเป็นประจำเดือนช่วงปลายเดือนทุกๆเดือนเลยค่ะแต่เดือนนี้ยังไม่เป็นเลยค่ะ แต่เมื่อวานเข้าห้องน้ำมีเลือดออกมาตอนฉี่ก็คิดว่าเป็นประจำเดือนค่ะ เลยใส่ผ้าอนามัยแต่ไม่มีเลือดออกมาทั้งวันเลยค่ะ แต่พอมาวันนี้ตอนฉี่ก็มีเลือดออกมาอีกค่ะ แต่พอหลังจากนั้นที่ไปฉี่ก็ไม่มีเลือดออกมาเป็นโรคอะไรหรือเปล่าคะ...
กำลังดู 25 กระทู้ - 15,726 ผ่านทาง 15,750 (ของทั้งหมด 16,283)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close