ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 15,726 ผ่านทาง 15,750 (ของทั้งหมด 16,272)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ภูมิแพ้อากาศในเด็ก

เริ่มต้นโดย: การ์ตูน

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 10 months มาแล้ว
    • ลูกชายอายุ10ปีมักจะจามตอนเช้า
      และมีน้ำมูกใสๆ เกือบทุกวัน และเวลาที่เขาได้กลิ่นบุหรี่ มักจะจามและน้ำมูกไหล อยากรู้วิธีรักษาค่ะ
    • โดย น๊อต

เริ่มต้นโดย: น๊อต

• ตอบกลับ 1
    • คุณหมอครับผมมีอาการแบบว่าเวลามีใครว่ามีใครนินทาอะไรนิดๆหน่อยๆก็จะเครียดหงุดหงิดมากๆแล้วจะเป็นคนโดนพ่อด่าพ่อว่าบ่อยมากคนนึงเวลาโดนด่าว่าทีนึงก็จะคิดว่าตัวเองไร้ค่าไม่มีค่าหมดค่าแล้วแล้วก็ชอบทำร้ายร่างกายตัวเองถือว่าเป็นโรคซึมเศร้าไหมครับ
    • การมีเพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย: Guy

• ตอบกลับ 1
    • ถ้าหากตัวเรามีแผลในช่องปากอะครับ คือเป็นคนที่แปรงฟันแล้วเลือดชอบออก อบากทราบว่า เวลาที่มีเพศสัมพันธ์กับผญแล้วการจูบปากแบบดูดดื่ม จะมีโอกาสเป็นเอดส์ ได้หรือไม่ครับ
    • เดี๋ยวร้อนเดี๋ยวหนาว

เริ่มต้นโดย: บีม

• ตอบกลับ 2
    • สวัสดีคะหมอ.  พอดีตอนนี้มีอาการปวดหัวตึบๆๆตัวร้อนบ้างบางทีร้อนตาร้อนจมูกอะคะแล้วมีอาการอ้วกตอนเช้าตอนนี้คือเหนื่อยง่ายไม่ทีแรงรู้สึกปวดหัวหน้ามืดคืออยากทราบว่าเป็นอะไรหรอคะ
    • ใช้มือที่เปื้อนอสุจิแหย่น้องสาว

เริ่มต้นโดย: พินอิน

• ตอบกลับ 1
    • ฉันมีอะไรกับแฟนแต่ใส่ถุงยาง พอเสร็จฉันช่วยแฟนสำเร็จความใคร่แล้วมือเปื้อนอสุจิ เช็ดแล้ว เเต่ไม่ได้ล้างมือ กลับบ้านมาปวดปัสสาวะ เลยฉี่ แต่ด้วยความอยากรู้ว่าเลือดไหลไหม เลยลองสอดนิ้วดู (สอดไม่ถึงครึ่งข้อ ใช้นิ้วกลาง) (ใช้นิ้วที่เปื้อน แล้วไม่ได้ล้างมือ แต่เช็ดมือแล้ว) แล้วล้างน้องสาวด้วยน้ำเปล่าปกติ อย...
    • กังวลมากค่ะ

เริ่มต้นโดย: อุ้ม

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนหาย2 เดือน ท้องใหญ่ขึ้นเหมือนคนท้อง ตรวจแล้วไม่พบการตั้งครรภ์ ต้องทำอย่างไรค่ะ ปรำจำเดือนถึงจะมาตามปกติ
    • กังวลมากค่ะ

เริ่มต้นโดย: 982209745480785

• ตอบกลับ 1
    • คือพอดีเดือนก่อนเป็นประจำเดือนวันที่30ถึงวันที่2เดือนนี้ค่ะ แล้ววันที่3ก็เริ่มกินยาคุม28เม็ด ปกติกินถึงเม็ดที่24แล้วประจำเดือนจะมา แต่มันไม่มา แล้วพอดีว่าวันที่23ลืมกิน วันใหม่เลยกินควบกันค่ะ แล้วก็มีเพศสัมพันธ์ด้วยค่ะ มีโอกาสท้องไหมคะ
    • พบก้อนกลมๆในมดลูก มีรูอยู่ที่ตัวกลมๆ

เริ่มต้นโดย: Fadila

• ตอบกลับ 1
    • คือก่อหน้านี้ห้าวัน ชั้นสอดยาเข้าไป ยังไม่ได้รู้สึกอะไรก้อคือปกติๆทุกวัน แต่มาครั้งนี้ชั้นสอดยาเข้าไปสุดนิ้วชี้ พบก้อนกลมๆ เเละก้อมีรูอยุ่ที่ก้อนกลมนั้น มันเป็นก้อนกลมลื่นๆ ทางซ้ายหรือขวาก้อจำไม่ได้เหมือนกันและก้อมีรู มันไมเจ็บน่ะ มีคนบอกว่า อาจเป็นเพราะประจำเดือนจะมา มดลูกเลยเปิดขยายตัว หรือปวดเส้น...
    • ปากลอกและคัน

เริ่มต้นโดย: แจนี่

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คือมีอาการคันปากและแห้ง แสบๆด้วยค่ะ แล้วเป็นขุยรอบๆริบฝีปากเลยค่ะ อยากทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไร แล้วควรแก้ปัญหาตรงนี้ยังไงดีคะ ปกติไม่เคยมีอาการแบบนี้เลยนะคะ เป็นมาได้เดือนกว่าๆแล้วค่ะ เป็นสิ่งที่กวนใจตอนนี้มากเลยค่ะ ?
    • ไอเสมหะ

เริ่มต้นโดย: ุ๊กุ๊ก

• ตอบกลับ 1
    • ไอได้เกือบหนึ่งอาทิตย์ค่ะ และเมื่อวานไออยู่แต่เอามือจับคอยิ่งทำให้คัน เลยบีบๆสักพัก กลายเป็นไอติดต่อกันประมาณ10วินาทีแบบหายใจไม่ทัน เลยวิ่งไปกินน้ำและกินยา Romivon ที่ซื้อในร้านขายยาอาการก็จางลง แต่ยังไอเป็นช่วงอยู่ ก่อนนอนก็ไปหนักๆอีกสองสามรอบ เกรงท้องจนปวดท้อง สักพักก็หยุดไอจนหลับ พอตื่นมา10โมงเช้...
    • ปวดท้องด้านซ้ายล่างบริเวณรอยผ่าตัดเก่า

เริ่มต้นโดย: แอล

• ตอบกลับ 2
    • เคยเป็นลำไส้โป่งพองเมื่อตอนทารกครับ เมื่อวานอยู่ ๆ ก็ปวดบริเวณนั้นขึ้นมา กล้ามเนื้อท้องด้านซ้ายเกร็งกว่าด้านขวา รู้สึกมีลมในลำไส้ มีเสียงอืดเหมือนลมพยายามผ่านผนังเนื้อ ไม่มีผิวหนังนูนออกมาแสดงอาการไส้เลื่อน ก้มแล้วไม่ปวด แต่ถ้าลุกขึ้นไว ๆ จะปวด เคยทานยาแก้จุกเสียดเมื่อวันก่อนแต่ยังไม่หาย ยังไม่มีอาก...
    • หายใจไม่สะดวก

เริ่มต้นโดย: เฟิร์น

• ตอบกลับ 1
    • 3ปีที่แล้วหนูจมน้ำโอกาสรอดแค่50เสี่ยงน้ำท่วมปอด ปอดติดเชื้อ แล้วตอนนั้นหนูได้ใส่สายออกซิเจนกับพ้นยา พอหายดีหลังจากนั้นหนูมีอาการหายใจไม่ค่อยสะดวก เวลานอนคว่ำรึนอนหงายหนูจะหายใจไม่ทั่วท้อง และนานๆครั้งที่หนูมีอาการหายใจไม่ออกมากกว่าปกติ หนูควรต้องทำยังไงค่ะ
    • ปัญหาเลือดออกตอนฉี่

เริ่มต้นโดย: Joy

• ตอบกลับ 2
    • อายุ17ค่ะ ปกติเป็นประจำเดือนช่วงปลายเดือนทุกๆเดือนเลยค่ะแต่เดือนนี้ยังไม่เป็นเลยค่ะ แต่เมื่อวานเข้าห้องน้ำมีเลือดออกมาตอนฉี่ก็คิดว่าเป็นประจำเดือนค่ะ เลยใส่ผ้าอนามัยแต่ไม่มีเลือดออกมาทั้งวันเลยค่ะ แต่พอมาวันนี้ตอนฉี่ก็มีเลือดออกมาอีกค่ะ แต่พอหลังจากนั้นที่ไปฉี่ก็ไม่มีเลือดออกมาเป็นโรคอะไรหรือเปล่าคะ...
    • คือเป็นคนที่ระบบขับถ่ายไม่ค่อยดีคะ

เริ่มต้นโดย: เเนน

• ตอบกลับ 1
    • เป็นคนพึ่งยาระบาย ตลอดค่ะ เเล้วก็เป็นคนถ่ายยากถึงขนาดเป็นริดสีดวงเลยคะเป็นหลายครั้งเเล้วนะค่ะเเต่ครั้งล่าสุดคือเกือบจะสามเดือนเเล้วค่ะที่เป็น เเต่ตอนนี้หายเเล้วค่ะ เเต่เพระกลัวกลับมาเป็นอีกเลยพึ่งยาถ่ายตลอกค่ะ จะ2เดือนได้นะค่ะที่ทาน ตอนนี้อยากลองไม่ทานดูค่ะเเต่ก็กลัวจะไม่ถ่ายเเล้วกลับไปเป็น ริดสีดวง...
    • มีรอยอยู่ที่ขาข้างซ้ายเป็นรอยเหมือนไฟไหม้มันเเข็งเเละก็ลีบค่ะ

เริ่มต้นโดย: โบว์

• ตอบกลับ 1
    • คือตอนเเรกก่อนจะรุ้อาการรู้สึกว่าขาข้างซ้ายตัวเองเเข็งเเละค่อยๆเเตกเมือนมันตึงมากเเร้วมันเเตกจากนั้นมันก็ดำขาเริ่มลีบลงๆเเร้วก็ไปหาหมอที่โรงบาลจากนั้นเขาก็ให้ยามากินมันก็ไม่ดีขึ้นจนมาวันที่เขานัดอีกก็ไม่ดีขึ้นมาเรยเอาหมอเรยผ่าที่ขาเผื่อที่จะเอาชิ้นเนื้ออยุ่ที่ขาไปส่งไปตรวจที่โรงบาลในจังหวัด พอหมอนัด...
    • ผิดปกติที่ปลายอวัยวะเพศชาย

เริ่มต้นโดย: fluckccf

• ตอบกลับ 3
    • มีตุ่ม ที่เหมือนแตกแล้ว เป็งวงเล็กๆ ขึ้นที่ปลายอวัยวะ รวมไปถึง หนังหุ้มอวัยวะ ไม่เจ็บ ไม่แสบ ไม่คัน ไม่ใช่ตุ่มใส มีลักษณะ ตุ่มเล็กๆ มองดูเหมือนผื่น สีขาว อยากทราบวิธีการรักษาและ อยากรู้ว่าใช่ โรคหูดหงอนไก่ไหม
    • อุบัติเหติที่หัวองคชาตมีแผล

เริ่มต้นโดย: หนึ่ง

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับผมอายุ31ปี  ผมเกิดอุบัติเหตุตอนจะอาบน้ำทำให้มีเศษแก้วกระเด็นมาบาด ที่หัวองคชาติ เป็นแผลบาด ตอนแรกเลือดให้ออกมาแรงผมจึงกดห้ามเลือดจนหยุดให้ อยากทราบวิธีรักษาบาดแผลต้องทำยังไง แล้วเป็นอันตรายไหมครับ แล้วจะเกิดผลด้านอื่นหรือไหม เช่นการแข็งตัวและความรู้สึก แล้วจะมีผลเกี่ยวกับสมรรถภาพทางเพศ ผมต...
    • HIV

เริ่มต้นโดย: กระปุก

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ มีคำถามที่ค้างคาใจ เนื่องจากว่า เมื่อสองเดือนที่ผ่านมา ตรวจพบเชื้อhiv แล้วตอนนี้ก็กำลังตั้งครรภ์อยู่ ซึ่งทางคุณหมอแนะนำตัวยาให้ทาน ซึ่งราคาค่อนข้างแพง (250/เม็ด) แต่ก็เข้าใจว่าเป็นตัวยาที่ดีที่สุดแล้ว แต่ว่าโดยส่วนตัวคิดว่าถ้าจ่ายต่อเดือน 6พัน-7พันบาทก็คงไม่ไหว เพราะแฟนทำงานรับภาระคนเดียว ...
    • ถาามเรื่องการกินยาครับ

เริ่มต้นโดย: ชิน

• ตอบกลับ 1
    • ผมเป็นหวัด ไอ มีเสมหะ ถ้าไปหาหมอแล้วได้รับยามา ผมกินยาหมดแล้วอาการดีขึ้น แต่ยังไม่หาย ถ้าจะไปรับยามาทานเพิ่ม จะได้ไหมครับ
    • อาการปวดหลัง

เริ่มต้นโดย: Nittaya

• ตอบกลับ 2
    • สวัสดีค่ะ ตอนนี้อายุ18ปี เริ่มมีอาการปวดหลังตอนอายุ 16ปี ก่อนจะมีอาการปวดหลัง เคยขี่รถล้มตอนอายุ15 อาการเริ่มรุนแรงตอนอายุ17 จึงไปหาหมอ หมอก็มีการ เอกซเรย์ พบว่ากระดูกสันหลังคด หมอก็ให้มาบำบัดอยู่โรงพยาบาล อาทิตย์ละ2ครั้ง มาทำได้เกือบเดือน อาการก็เริ่มดีขึ้น จนหยุดที่จะไปบำบัด แต่พอเริ่มอายุ18เริ่มม...
    • หัวนม

เริ่มต้นโดย: Park JI

• ตอบกลับ 1
    • คือหัวนมหนูมีตุ้มเหมือนหนองอะค่ะ พอบีบอีกแล้วเลือดมันออกด้วย (เป็นบริเวณรอบหัวนมนะคะ) มันเป็นอะไรคะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 15,726 ผ่านทาง 15,750 (ของทั้งหมด 16,272)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close