ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 15,701 ผ่านทาง 15,725 (ของทั้งหมด 16,284)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ปวดท้องตรงสะดือ

เริ่มต้นโดย: แบงค์

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 10 months มาแล้ว
    • พอดีผมมีอาการปวดท้องตรงสะดือ​ บวกกับท้องอืด​ เป็นมา​ 3​ วันแล้วครับ​ อาการแบบนี้เข้าข่ายเป็นโรคอะไรหรอครับอันตรายหรือป่าวครับ​ แล้วมีวิธีดูแลรักษาอย่างไรบ้างครับ​ ขอคำปรึกษาหน่อยครับ
    • เครียดมากๆ

เริ่มต้นโดย: ณภัทร จะเพอะ

• ตอบกลับ 1
    • ถ้าเราเคียดและทําให้ปวดหัวเมื่อเลิกกับแฟนแล้วทําให้เราคิดอยากกลับไปแต่ก็ไม่มีโอกาสแล้วทําให้เครียดและปวดหัวหลายๆครั้งอาการแบบนี้เป็นโรคซึ่งเศร้าหรือปล่าวครับ

• เศร้ากับความรัก

เริ่มต้นโดย: 447483662833847

• ตอบกลับ 1
    • คือผมตัดใจกับแฟนผมไม่ได้และตอนนี้ทําให้ผมเครียดมากจนปวดหัว
      เป็นแบบนี้ทุกวันเลยครับพอได้ยินเสียงดังๆก็จะทําให้ยิ่งปวดอยากทราบว่าอาการแบบนี้เป็นโรคซึ่งเศร้ามัยครับเพราะเคยเป็นหลายครั้งแล้วครับ

• เรื่องประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: Fadeelah

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูมาปจะเดือนเป็นแบบนี้สามเดือนแล้วค่ะมาเเบบ28วัน แต่ก่อนจะมาประจำเดือนของทุกๆเดือน มีอาการปวดท้องสองถึงสามวัน เหมือนล่าสุดเดือนนี้ค่ะหนูพึ่งมาประจำเดือนแต่ก่อนจะมาหนูปวดท้องมาสองวันแล้ว และพอเลือดออกเลือดจะเป็นสีดำค่ะออกนิดเดี่ยวค่ะออกให้รู้เองค่ะว่ามาประจำเดือนก่อนจะออกเลือดปกติอีกสองวันเเละมีอ...
    • ปวดประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: ศิริลักษณ์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะขออนุญาตสอบถามนะคะ หนูอายุ19ปี (หมายเหตุ:ไม่เคยมีเพศสัมพันธ์ ไม่เคยทานยาคุม  ไม่เคยดื่มเหล้าหรือสูบบรุหรี่) พอดีว่าหนูปวดท้องประจำเดือนมากๆ มีอาการท้องเสีย อยากอาเจียนด้วย และหน้ามืด  เมื่อวันที่27/11/2562ที่ผ่านมาหนูปวดท้องจนเป็นลม หนูอยากทราบว่ามันจะมีโรคอะไรแอบแฝงรึเปล่าคะ หนูควรดูตัวเอง...
    • ปัญหาประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: Brees

• ตอบกลับ 4
    • สวัสดีค่ะ พอดีว่ามีปัญหาเรื่องประจำเดือน เมื่อเดือนตุลาคมที่ผ่านมา ประจำเดือนมาวันที่ 10 แล้วมีเพศสัมพันธุ์กับแฟนวันที่ 13-14 สวมถุงยางอนามัย แล้วเดือนพฤศจิกายนนี้ มาวันที่ 7 แรกๆมีสีออกดำวันต่อๆไปเป็นสีแดง ปวดท้องและหลังเล็กน้อยเป็นประมาณ 5 วันหาย เป็นอีกวันที่ 22 พฤศจิกายน มีสีดำ ออกมาวันละนิดเดีย...
    • ขลิบปลาย

เริ่มต้นโดย: กฤษกร. สุแพง

• ตอบกลับ 3
    • มันเป็นอะไรมันจำเป็นไหม(มันจะอันตรายไหมหรือมันจะเป็นอะไรไหมครับ.คือผมอยากถามและอยากทำ(ขลิบปลายอวัยวะเพศ)คือปลายมันไม่เปิดครับหมอผมอยากขิลปลายให้มันเปิด ตามความจริงแล้วมันจริงไหม

• อสุจิ มีสีเหลืองคล้ำ

เริ่มต้นโดย: Guy

• ตอบกลับ 1
    • ตอนมีเพศสัมพันธ์กับผญอะครับ ตอนที่เสร็จผมสังเกตุว่าอสุจิมีสีที่ต่างไป จึงลองช่วยตัวเองดูสรุปว่าสีที่เห็นเป็นสีเหลืองๆ เหมือนปนปัสสาวะ เกิดจากสาเหตุอะไรครับ จะเป็นไรมากมั้ย คือบางทีรู้สึกแสบๆคันๆที่ตรงโคนๆอวันวะเพศด้วยครับ
    • ปรึกษาเรื่องอาการปวดท้องและเจ็บคอ

เริ่มต้นโดย: ศักดิ์

• ตอบกลับ 4
    • มีอาการปวดท้องได้ไปพบแพทย์ให้ยาmiracid,แอร์เอ็ก ทานมาประมาณ 20 วัน และยา domperidone 10 mg ให้ทานก่อนอาหารวันละ 3 มื้อ จำนวน 20 เม็ด ทานยามาตลอดจนถึงวันนี้อาการปวดท้องก็ยังไม่หาย แต่ปวดหลังทุเลาลงมากแล้ว ควรรักษาอย่างไรต่อไปดี ส่วนอาการเจ็บคอครั้งแรกหมอตรวจแล้วว่าต่อมทอลซิลอักเสบให้ทานยา amk 1000 mg...
    • การขลิบ

เริ่มต้นโดย: กฤษกร. สุแพง

• ตอบกลับ 1
    • คือ..ผมอยากถาม..อยากขลิบปลายอวัยวะเพศของผมครับหมอคือมันไม่เปิดครับ ผมอยากจะขลิปหนังหุ้มมันออกครับ ได้ยินมาว่าถ้าปลายไม่เปิดแล้ว หญิงเขาจะไม่ติดใจ. จริงใหม? และจะทำได้ไหม..คือ.อาการนี้ครับมันรุนแรงไหม?และเคยมีไหม?ครับหมอช่วยกรุณาตอบผมให้รู้จักหน่อยนะครับหมอ ขอบพระคุณครับ
    • ต่อมบาร์​โธลินอักเสบ

เริ่มต้นโดย: แจง

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคืออยากปรึกษา​ว่าอวัยวะเพศ​หญิง​บวมค่ะฝั่งขวาพอลองหาข้อมูลดูคิดว่าเป็นต่อมบาร์โธลินอักเสบค่ะมีอาการปวดแล้วก็เจ็บค่ะแต่ไม่อยากไปหาหมอค่ะมันจะหายเองมั้ยคะหรือต้องไปหาหมอเท่านั้นตอนนี้คือกลัวมากเลยค่ะ
    • เป็นแผลที่อวัยวะเพศ

เริ่มต้นโดย: ออฟ

• ตอบกลับ 1
    • มีแผลที่อวัยเพศ ตอนนี้2วันแล้วแผลยังไม่ติดตะมีปัญหาไรรึป่าวครับ พอเช้าอวัยวะเพศขยายตัว แล้วมันเปิด ต้องทำไงได้บ้างครับ
    • หนูมีอาการหนังลอกที่หัวมา3ปี หมอบอกเกิดจากภูมิแพ้เยอะจนภูมิเพี้ยน

เริ่มต้นโดย: ผู้ป่วยสีรุ้ง

• ตอบกลับ 1
    • หมอบอกว่าหนูมีอาการภูมิแพ้มากจนกลายเป็นภูมิเพี้ยนซึ่งเป็นสาเหตุของโรคสะเก็ดเงินที่ทำให้มีอาการฺผิวหนังศรีษะหลุดลอกอย่างรวดเร็วตลอดเวลา ถ้าภูมิมันเพี้ยนไปแล้วจริงๆ จะอันตรายไหมคะ หนูควรทำยังไงได้บ้างคะ ไม่มีทีท่าว่าจะหายหรือดีขึ้นเลยค่ะ พยายามไม่คิดว่าทรมาน รบกวนขอคำแนะนำหน่อยค่ะคุณหมอ
    • ปวเท้องน้อยด้านขวาล่าง

เริ่มต้นโดย: Momo

• ตอบกลับ 1
    • ปวดท้องน้องด้านล่างขวา อาการปวดๆ แสบๆ ปวดขอบๆซ้ายจะปวดมากกว่าขวาค่ะ เป็นมาเกือบ5ปีละคะ ไปตรวจที่่ รพ.หมอบอกไม่ได้พบไรผิดปกติ แปลกใจเหมือนกันนะคะ แต่ปวดไม่หายเลย แล้วยิ่งประจำเดือนมาช่องวัน สองวันแรก ปวดมาก ลุกไปไหนไม่ได้เลยค่ะ.ฃ
    • เหมือนจะมีไข้

เริ่มต้นโดย: ธนกร พิมพา

• ตอบกลับ 1
    • ผมมีอาการเบื่ออาหารร่วมด้วยเหมือนจะมีไข้บ้างครั้งตัวรุมๆครั้นเนื้อครั้นตัวปากแห้งคอแห้งอ่อนเพลียเกิดจากอไรครับ
    • เหมือนจะมีไข้

เริ่มต้นโดย: ธนกร พิมพา

• ตอบกลับ 1
    • ผมอยากทราบว่าอาการเบื่ออาหารเหมือนจะมีไข้แต่ตัวรุมๆตัวร้อนบ้างเย็นบ้างเป็นบางเวลาปากแห้งคอแห้งบ้างทีก็ขมปากขมคออ่อนเพลียสาเหตุจะเกิดจากอไรครับแล้วจะเป็นอไรครับ
    • สวัสดีว่า อยากสอบถามเรื่องประจำเดือนค่ะ

เริ่มต้นโดย: พรพิมล ชัยศรี

• ตอบกลับ 1
    • ดิฉันทานยาคุมแบบ28เม็ด แล้วดิฉันมีเพศสัมพันในช่วงที่ทานยาเม็ดแป้งเม็ดที่1ค่ะ ผ่านไป48ชม.ดิฉันทานยาคุมฉุกเฉินแบบ1เม็ดไป ปกติประจำเดือนจะมาในช่วงที่ทานยาเม็ดแป้ง เม็ดที่2-3ค่ะ แต่ตอนนี้ดิฉันทานเม็ดที่5แล้วประจำเดือนยังไม่มา แล้วมีตกขาวเล็กน้อยสีขาวออกเหลืองนิดๆค่ะ อยากทราบว่าดิฉันมีโอกาศตั้งครรภ์ใหมคะ...
    • น้ำหนักลด

เริ่มต้นโดย: นรชัย สีอ่อน

• ตอบกลับ 1
    • ขอถามหมอครับพอดีน้ำหนักผมลดลงแบบไม่ทราบสาเหตุเมื่อ2-3วันก่อนผชั่งน้ำหนักอยู่ที่79.9แต่มาชั่งวันนี้คือวันที่25พ.ยน้ำหนักผมเหลือ78.5วันต่อมาชั่งวันที่27พ.ยน้ำหนักผมเหลือ77.5ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับแต่ช่วงนี้ผมก็มีอาการเครียดวิตกกังวลอยู่ครับ
กำลังดู 25 กระทู้ - 15,701 ผ่านทาง 15,725 (ของทั้งหมด 16,284)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close