ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 15,701 ผ่านทาง 15,725 (ของทั้งหมด 16,272)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ต่อมบาร์​โธลินอักเสบ

เริ่มต้นโดย: แจง

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 10 months มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะคืออยากปรึกษา​ว่าอวัยวะเพศ​หญิง​บวมค่ะฝั่งขวาพอลองหาข้อมูลดูคิดว่าเป็นต่อมบาร์โธลินอักเสบค่ะมีอาการปวดแล้วก็เจ็บค่ะแต่ไม่อยากไปหาหมอค่ะมันจะหายเองมั้ยคะหรือต้องไปหาหมอเท่านั้นตอนนี้คือกลัวมากเลยค่ะ
    • เป็นแผลที่อวัยวะเพศ

เริ่มต้นโดย: ออฟ

• ตอบกลับ 1
    • มีแผลที่อวัยเพศ ตอนนี้2วันแล้วแผลยังไม่ติดตะมีปัญหาไรรึป่าวครับ พอเช้าอวัยวะเพศขยายตัว แล้วมันเปิด ต้องทำไงได้บ้างครับ
    • หนูมีอาการหนังลอกที่หัวมา3ปี หมอบอกเกิดจากภูมิแพ้เยอะจนภูมิเพี้ยน

เริ่มต้นโดย: ผู้ป่วยสีรุ้ง

• ตอบกลับ 1
    • หมอบอกว่าหนูมีอาการภูมิแพ้มากจนกลายเป็นภูมิเพี้ยนซึ่งเป็นสาเหตุของโรคสะเก็ดเงินที่ทำให้มีอาการฺผิวหนังศรีษะหลุดลอกอย่างรวดเร็วตลอดเวลา ถ้าภูมิมันเพี้ยนไปแล้วจริงๆ จะอันตรายไหมคะ หนูควรทำยังไงได้บ้างคะ ไม่มีทีท่าว่าจะหายหรือดีขึ้นเลยค่ะ พยายามไม่คิดว่าทรมาน รบกวนขอคำแนะนำหน่อยค่ะคุณหมอ
    • ปวเท้องน้อยด้านขวาล่าง

เริ่มต้นโดย: Momo

• ตอบกลับ 1
    • ปวดท้องน้องด้านล่างขวา อาการปวดๆ แสบๆ ปวดขอบๆซ้ายจะปวดมากกว่าขวาค่ะ เป็นมาเกือบ5ปีละคะ ไปตรวจที่่ รพ.หมอบอกไม่ได้พบไรผิดปกติ แปลกใจเหมือนกันนะคะ แต่ปวดไม่หายเลย แล้วยิ่งประจำเดือนมาช่องวัน สองวันแรก ปวดมาก ลุกไปไหนไม่ได้เลยค่ะ.ฃ
    • เหมือนจะมีไข้

เริ่มต้นโดย: ธนกร พิมพา

• ตอบกลับ 1
    • ผมมีอาการเบื่ออาหารร่วมด้วยเหมือนจะมีไข้บ้างครั้งตัวรุมๆครั้นเนื้อครั้นตัวปากแห้งคอแห้งอ่อนเพลียเกิดจากอไรครับ
    • เหมือนจะมีไข้

เริ่มต้นโดย: ธนกร พิมพา

• ตอบกลับ 1
    • ผมอยากทราบว่าอาการเบื่ออาหารเหมือนจะมีไข้แต่ตัวรุมๆตัวร้อนบ้างเย็นบ้างเป็นบางเวลาปากแห้งคอแห้งบ้างทีก็ขมปากขมคออ่อนเพลียสาเหตุจะเกิดจากอไรครับแล้วจะเป็นอไรครับ
    • สวัสดีว่า อยากสอบถามเรื่องประจำเดือนค่ะ

เริ่มต้นโดย: พรพิมล ชัยศรี

• ตอบกลับ 1
    • ดิฉันทานยาคุมแบบ28เม็ด แล้วดิฉันมีเพศสัมพันในช่วงที่ทานยาเม็ดแป้งเม็ดที่1ค่ะ ผ่านไป48ชม.ดิฉันทานยาคุมฉุกเฉินแบบ1เม็ดไป ปกติประจำเดือนจะมาในช่วงที่ทานยาเม็ดแป้ง เม็ดที่2-3ค่ะ แต่ตอนนี้ดิฉันทานเม็ดที่5แล้วประจำเดือนยังไม่มา แล้วมีตกขาวเล็กน้อยสีขาวออกเหลืองนิดๆค่ะ อยากทราบว่าดิฉันมีโอกาศตั้งครรภ์ใหมคะ...
    • น้ำหนักลด

เริ่มต้นโดย: นรชัย สีอ่อน

• ตอบกลับ 1
    • ขอถามหมอครับพอดีน้ำหนักผมลดลงแบบไม่ทราบสาเหตุเมื่อ2-3วันก่อนผชั่งน้ำหนักอยู่ที่79.9แต่มาชั่งวันนี้คือวันที่25พ.ยน้ำหนักผมเหลือ78.5วันต่อมาชั่งวันที่27พ.ยน้ำหนักผมเหลือ77.5ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับแต่ช่วงนี้ผมก็มีอาการเครียดวิตกกังวลอยู่ครับ
    • สอบถาม​โรคชิคุนกุนย่า

เริ่มต้นโดย: กัญ​ญ​์​กนิษฐ์​

• ตอบกลับ 1
    • สามีมีไข้มา 3​ วันแล้วค่ะ​ และแอดมิทตั้งแต่วันแรกที่มีไข้​ ไข้จะอยู่ประมาณ​ 38-39​ ไข้ลดบ้างขึ้นบ้าง​ เมื่อยตัวเล็กน้อย​ ตรวจเลือดพบว่าปกติทุกอย่าง​ ค่าตับไตก็ปกติ​ แต่ผลชิคุนกุนย่า​ต้องรอ​ 3​ วัน​ ระหว่างนี้สามีไม่มีอาการปวดตามข้อหรือกระดูกแต่อย่างใด​ มาถึงวันนี้​ แอดมิทเป็นวันที่​ 3​ ไม่มีไข้ตั้งแ...
    • ปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: อินทุอร

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการปวดท้องน้อยด้านซ้ายค่ะ ปวดเหมือนจะอึแต่พอไปอึแล้วก็ไม่ออก มีอาการฉี่บ่อยด้วยค่ะแต่ไม่แสบ เวลาฉี่รู้สึกปวดท้องนิดหน่อยค่ะ
    • ภูมิแพ้​เกิดจาก

เริ่มต้นโดย: Sakaowduen​

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ อยากเรียนสอบถามเกี่ยสกับอาการโรคภูมิแพ้ โดยมีอาการคันตา คันหู คัดจมูก จาม คันเพดานปาก โดยก่อนหน้านี้ไม่เคยเป็นค่ะ เพิ่งจะมาเริ่มเป็นได้ 2 ปี โดยทานยาภูมิแพ้ทั่วไป อยากทราบว่าสาเหตุเกิดจากอะไร แล้วแพ้อะไร และจะรักษายังไงได้ค่ะ ขอบพระคุณ​ค่ะ​
    • ยาคุม

เริ่มต้นโดย: Park JI

• ตอบกลับ 1
    • หนูจะเริ่มกินยาคุมกำเนิดได้ไหมคะ
      มีเพศสัมพันธ์นานแล้วนะคะ แต่ช่วงนั้นไม่ได้กินยาคุมเลยค่ะ     แล้วตั้งแต่เดือนกันยายนถึงปัจจุบันยังไม่มีเพศสัมพันธ์เลยค่ะ เลยอยากจะถามว่าหนูกินยาคุมกำเนิดได้ไหมคะ (ไม่ใช่ยาคุมฉุกเฉินนะคะ)
    • ประจำเดือนมาไม่ปกติ

เริ่มต้นโดย: แพรวพลอย

• ตอบกลับ 1
    • คือประจำเดือนมาไม่ปกติค่ะละก็ได้มีอาการปวดท้อง จนรู้สึกว้ามีประจำเดือนมาค่ะ เลยไปใส่ผ้าอนามัย แต่คือประจำเดือนเดือนมากะปิปกะปอยนะคะ ตอนนั้นคือปวดท้องมาก สักพักก็มีก้อนเนื้อ คล้ายเลือดหมูประมาณ 2-3 เซนค่ะ ออกมาพร้อมประจำเดือนนิดนึงค่ะ ละสักพักท้องก็หายเจ็บ พอวันถัดมา ประจำเดือนก็มาน้อยมากเลย อยากรู้ว...
    • ลืมทานยาคุมเม็ดที่ 21

เริ่มต้นโดย: chayanit

• ตอบกลับ 1
    • วันนี้(วันอังคาร)เป็นวันทานยาคุมวันสุดท้ายค่ะ แบบ21 เม็กแต่ลืมทาน แล้ววันนี้ก็มีเพศสัมพันธ์กับแฟนแต่ใส่ถุงยางค่ะ แต่วันเสาร์ลืมทานช่วง5ทุ่มจึงตื่นเช้า(วันอาทิตย์)มาทานทันทีค่ะ และวันอาทิตย์ก็มีเพศสัมพันธ์กับแฟนค่ะ มีลืมทานแค่วันนั้นวันเดียวค่ะ อยากทราบว่าจะท้องมั้ยคะ
    • พ่อแม่ไม่เข้าใจอะไรเลย

เริ่มต้นโดย: นักเรียนที่เรียนอยู่

• ตอบกลับ 1
    • อันดับแรก หนู่อยู่มัธยมปลายค่ะ คือตอนม ต้น หนูเคยมีเรื่องกับเพื่อนจนหนูโดดโรงเรียนบ่อยๆเวลาไม่สบายใจ ก็จะกลับบ้านจนวันนึงพ่อแม่รู้ตั้งแต่ตอนนั้นเขาก็เลยไม่ค่อยเชื่อใจอะไรหนูจนวันนึงหนูหนีออกจากบ้านเหมือนกันเพราะรับแรงกดดันไม่ไหว จนมาม ปลาย หนูก็มีเรื่องกับเพื่อนเหมือนกัน แต่หนูเลือกที่จะไม่บอกพ่อกับ...
    • ปัสสาวะเป็นเลือด

เริ่มต้นโดย: Www

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการปัสสาวะเป็นเลือดค่ะ ปวดท้องน้อยและเจ็บอวัยวะเพศระหว่างปัสสาวะ ก่อนหน้านี้มีอาการคันและแสบร่วมด้วย ควรพบแพทย์ดีมั้ยคะ
    • เป็นฝีที่ศีรษะครับ

เริ่มต้นโดย: ณัฐภัทร

• ตอบกลับ 3
    • สวัสดีครับ พอดีผมเป็นฝีที่ศีรษะครับและผมใช้ยาฆ่าเชื้อทาด้วยครับ ทำให้ตอนที่ฝีหายแล้ว ผมกลับหายไปด้วยและไม่ออกครับ แต่มีอีกที่ที่ผมไม่ได้ทายา ผมมันขึ้นครับขึ้นเยอะอยู่ครับแต่มันยาวช้ามากครับ ตอนนี้ผมเครียดมากครับ แม้แต่โรงเรียนยังไม่อยากไป อยากถามคุณหมอว่าจะมีวิธีไหนบ้างครับที่จะทำให้ผมขึ้นใหม่ ด้วยต...
    • ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: ก้อย

• ตอบกลับ 1
    • สังเกตุประจำเดือนได้สักพักล่ะคะ มาแค่1-2วัน แต่มาน้อยมาก 1ส่วน4ของผ้าอนามัยก็ว่าได้คะแทบจะไม่มี  แบบนี้เป็นปกติหรืออัตรายต่อสุขภาพไหมคะเป็นแบบนี้ได้5-6เดือนแล้วคะ ทานยาคุมก็แล้ว  ควรจะทำยังไงดีคะ
    • อาการปวดเกร็งท้อง

เริ่มต้นโดย: Kanya

• ตอบกลับ 1
    •  
      ตอนนี้ท้องได้ 5 เดือนเวลาทำงานต้องเดินหรือยืนบ่อยๆ มีอาการปวดเกร็งท้องไปถึงหลัง ตึงๆบริเวณรอบสะดือ เป็นเพราะท้องขยายใหญ่ขึ้นหรือเกี่ยวกับการทำงานคะ
    • เจ็บอกขวา

เริ่มต้นโดย: เคที

• ตอบกลับ 1
    • เคยประสบอุบัติเหตุแล้วไปหาหมอ ผลเอ็กซเรย์กระดูกซี่โครงขวาร้าว แต่หมอก็ให้ยาแล้วบอกว่าประมาณเดือนนึงก็จะเชื่อมกันเอง ก็หายเจ็บไปหลายเดือนแล้ว แต่อยู่ดีดีก็มาเจ็บอีก แต่ไม่เจ็บทุกวันและเจ็บไม่เท่สกันแต่ละวัน อยากทราบว่าควรทำอย่างไรดี
กำลังดู 25 กระทู้ - 15,701 ผ่านทาง 15,725 (ของทั้งหมด 16,272)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close