ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 15,676 ผ่านทาง 15,700 (ของทั้งหมด 16,273)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • เป็นผื่น

เริ่มต้นโดย: นภาวัลย์

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 9 months มาแล้ว
    • คือหนูเป็นผืนแดงๆขึ้นค่ะ ตอนแรกๆคือเป็นจุดเล็กๆแดงๆก็นึกว่ายุงกัดค่ะ แต่พอบ่อยขึ้นก็เริ่มเป็นจุดนูนขึ้นค่ะ ส่วนมากจะมีบริเวณขาและแขนค่ะ แล้วก็ปวดท้องบ่อยๆ แน่นอกบ้างค่ะ แต่แค่1-2ครั้ง แต่ปวดท้อง ปวดวันละ1-3ครั้งเลยค่ะ หมอพอจะทราบไหมค่ะว่าหนูเป็นอะไร? แล้ววิธีรักษาคืออะไร?
    • เป็นอีสุกอีใสที่น้องชายครับ

เริ่มต้นโดย: Nany

• ตอบกลับ 1
    • ตามหัวข้อเลยครับ ผมเป็นอีสุกอีใสอยู่แต่ขึ้นที่หัวน้องชาย(อวัยวะเพศชาย)
      เจ็บมากเลยครับ ข้างๆส่วนงอกส่วนหน่อยก็มี แถมยังขึ้นที่ศรีษะอีกทำให้ยิ่งปวดหัวเลย อายุ20ปีแล้วน่ะครับ ผมควรทำยังไงดีครับ ไปหาหมอที่รพ.แล้วน่ะครับ มีวิธีรักษาอย่างอื่นมั้ยครับ เป็นมาประมาน5วันแล้ว
    • มีอะไรกันตอนเป็นประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: Songpon

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ ผมอยากจะปรึกษาผู้รู้หน่อย คือผม มีอะไรกับแฟน แล้วไม่ได้สวมถุง แต่ไม่ได้แตก แต่มีอะไรกันตอนมีประจำเดือน จะเป็นอะไรไหมคับ ตอนเอารู้สึกหลวมๆ ไม่รู้จะเกี่ยวไหม ผมอายุแค่ 14 แฟนผม 13 อ่ะคับ อยากจะรู้จิงๆ ยังไม่พร้อมเลยครับ แต่มันถึงวันประจำเดือนแต่เลือดยังไม่มานะครับ 
    • ปวดท้องข้างซ้ายล่าง หน่วงท้องซ้ายล่าง เป็นๆหายๆ ปวดยันขาสองข้าง

เริ่มต้นโดย: ุเด็กโง่

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีดีค่ะ
      คือหนูอายู14 มีอาการแระตำเดือนไม่มา 2เดือนกว่าค่ะ แต่ช่วงเป็นประจำเดือนมีอาการเจ็บตรงท้องช่วงล่างค่ะ กินยาแก้ปวดท้องประจำเดือนก็ไม่หาย พอหลังเป็นประจำเดือนก็เริ่มสังเกตุว่าปัสสาวะบ่อยมากค่ะ แล้วช่วงหลังประจำเดือนไม่มา2เดือน เพราะปกติจะมาวันที่1 ไม่ก็3ค่ะ เริ่มคิดว่าท้องรึเปล่าแต่ก็ไม่มีแ...
    • อวัยเพศขายของแฟนไม่เหมือนเดิม

เริ่มต้นโดย: จีน

• ตอบกลับ 1
    • ก่อนเริ่มมีอะไรกับแฟนได้ช่วยแฟนช่วยตัวเองแต่ว่าทำแรงไปหน่อย จนหนังที่หุ้มอวัยวะเพศเสียดสีจนหนังหุ้มปลายไม่หุ้มตรงหัวของแฟน แบบไม่คลุมตรงหัวอวัยวะเพศ(แฟนอธิบายประมาณนี้) เป็นงี้ประมาณครึ่งปีแล้วก็ยังไม่กลับมาหุ้มเป็นแบบเดิม เวลจะข่วยแฟน แฟนบอกมีความรู้สึกไม่เหมือนเดิมและมีอาการเจ็บเวลาสัมผัสขึ้นลง คว...
    • ชาที่ขาเกือบ1สัปดาห์แล้ว

เริ่มต้นโดย: Xxxx

• ตอบกลับ 1
    • ทำงานแล้วลุกๆนั่งๆ มีจังหวะหนึ่งที่เจ็บแปล็บที่หัวเข่าค่ะ หลังจากนั้นกลับห้องมานอนไปงีบหนึ่งตื่นมารู้สึกขาชาบริเวณหลังเท้าจนถึงกลางหน้าแข้งเกือบ1สัปดาห์แล้วค่ะ อยากถามว่ามันเกิดจากอะไรควรพบแพทย์รึเปล่าคะ หรือว่าสามารถหายเองได้
    • อาการปวดหลัง

เริ่มต้นโดย: KKE

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคืออยากทราบว่าคุณแม่หนูเป็นอะไรคะ คือช่วงหลังมานี้คุณแม่ทำงานแล้วปวดหลังมา4วันได้แล้วค่ะแม่บอกว่าปวดจากข้างในค่ะ แล้วก็เหมือนจะเป็นไข้ด้วยค่ะตอนแรกแม่บอกว่าปวดมากจนให้หนูไปนวดทุกวัน หนูต้องทำยังไงบ้างคะเพื่อจะบรรเทาอาการปวดหลังปวดตัวของคุณแม่ได้บ้าง แม่ทำงานหน้าคอมค่ะนั่งอย่างเดียว พอจะมีวิ...
    • ปวดกล้ามเนื้อก้น

เริ่มต้นโดย: Petcharat

• ตอบกลับ 1
    • ดิฉันอายุ 24 ปี หนัก 70 กก. อยากปรึกษาอาการปวดกล้ามเนื้อก้น ปวดบริเวณกลางก้น ไม่ได้ปวดตลอดเวลา ปวดเป็นบางครั้ง ไม่ทีสัญญาณเตือน ไม่รู้ตำแหน่งปวดที่แน่ชัด ต้องกดเพื่อหาจุดที่ปวด ตอนแรกดิฉันคิดว่านั่งนาน แต่บางครั้งก้อเกิดอาการปวดขึ้นมาทันทีระหว่างเดิน ปวดจนชาหรือร้าวลงที่ต้นขา ทำให้จะต้องหยุดเดินนิดน...
    • หัวใจเต็นเร็วไม่สม่ำเสมอ ก่อนนอน

เริ่มต้นโดย: วีรวัฒน์

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามครับ ช่วงตอนกลางคืนก่อนนอน จะมีอาการหายใจไม่เต็มอิ่ม ในคอเหมือนมีอะไรจุกที่คอ  หัวใจเต็นเร็ว ไม่สม่ำเสมอ
      ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไรครับ เป็นมา 1-2 อาทิตย์ แล้วครับ
      **แต่ช่วง เช้า-กลางวัน จะไม่เป็นอะไร     แต่จะเริ่มเป็นหลัง 6 โมงเย็นครับ
    • ปวดท้องตรงสะดือ

เริ่มต้นโดย: แบงค์

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 10 months มาแล้ว
    • พอดีผมมีอาการปวดท้องตรงสะดือ​ บวกกับท้องอืด​ เป็นมา​ 3​ วันแล้วครับ​ อาการแบบนี้เข้าข่ายเป็นโรคอะไรหรอครับอันตรายหรือป่าวครับ​ แล้วมีวิธีดูแลรักษาอย่างไรบ้างครับ​ ขอคำปรึกษาหน่อยครับ
    • เครียดมากๆ

เริ่มต้นโดย: ณภัทร จะเพอะ

• ตอบกลับ 1
    • ถ้าเราเคียดและทําให้ปวดหัวเมื่อเลิกกับแฟนแล้วทําให้เราคิดอยากกลับไปแต่ก็ไม่มีโอกาสแล้วทําให้เครียดและปวดหัวหลายๆครั้งอาการแบบนี้เป็นโรคซึ่งเศร้าหรือปล่าวครับ

• เศร้ากับความรัก

เริ่มต้นโดย: 447483662833847

• ตอบกลับ 1
    • คือผมตัดใจกับแฟนผมไม่ได้และตอนนี้ทําให้ผมเครียดมากจนปวดหัว
      เป็นแบบนี้ทุกวันเลยครับพอได้ยินเสียงดังๆก็จะทําให้ยิ่งปวดอยากทราบว่าอาการแบบนี้เป็นโรคซึ่งเศร้ามัยครับเพราะเคยเป็นหลายครั้งแล้วครับ

• เรื่องประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: Fadeelah

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูมาปจะเดือนเป็นแบบนี้สามเดือนแล้วค่ะมาเเบบ28วัน แต่ก่อนจะมาประจำเดือนของทุกๆเดือน มีอาการปวดท้องสองถึงสามวัน เหมือนล่าสุดเดือนนี้ค่ะหนูพึ่งมาประจำเดือนแต่ก่อนจะมาหนูปวดท้องมาสองวันแล้ว และพอเลือดออกเลือดจะเป็นสีดำค่ะออกนิดเดี่ยวค่ะออกให้รู้เองค่ะว่ามาประจำเดือนก่อนจะออกเลือดปกติอีกสองวันเเละมีอ...
    • ปวดประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: ศิริลักษณ์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะขออนุญาตสอบถามนะคะ หนูอายุ19ปี (หมายเหตุ:ไม่เคยมีเพศสัมพันธ์ ไม่เคยทานยาคุม  ไม่เคยดื่มเหล้าหรือสูบบรุหรี่) พอดีว่าหนูปวดท้องประจำเดือนมากๆ มีอาการท้องเสีย อยากอาเจียนด้วย และหน้ามืด  เมื่อวันที่27/11/2562ที่ผ่านมาหนูปวดท้องจนเป็นลม หนูอยากทราบว่ามันจะมีโรคอะไรแอบแฝงรึเปล่าคะ หนูควรดูตัวเอง...
    • ปัญหาประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: Brees

• ตอบกลับ 4
    • สวัสดีค่ะ พอดีว่ามีปัญหาเรื่องประจำเดือน เมื่อเดือนตุลาคมที่ผ่านมา ประจำเดือนมาวันที่ 10 แล้วมีเพศสัมพันธุ์กับแฟนวันที่ 13-14 สวมถุงยางอนามัย แล้วเดือนพฤศจิกายนนี้ มาวันที่ 7 แรกๆมีสีออกดำวันต่อๆไปเป็นสีแดง ปวดท้องและหลังเล็กน้อยเป็นประมาณ 5 วันหาย เป็นอีกวันที่ 22 พฤศจิกายน มีสีดำ ออกมาวันละนิดเดีย...
    • ขลิบปลาย

เริ่มต้นโดย: กฤษกร. สุแพง

• ตอบกลับ 3
    • มันเป็นอะไรมันจำเป็นไหม(มันจะอันตรายไหมหรือมันจะเป็นอะไรไหมครับ.คือผมอยากถามและอยากทำ(ขลิบปลายอวัยวะเพศ)คือปลายมันไม่เปิดครับหมอผมอยากขิลปลายให้มันเปิด ตามความจริงแล้วมันจริงไหม

• อสุจิ มีสีเหลืองคล้ำ

เริ่มต้นโดย: Guy

• ตอบกลับ 1
    • ตอนมีเพศสัมพันธ์กับผญอะครับ ตอนที่เสร็จผมสังเกตุว่าอสุจิมีสีที่ต่างไป จึงลองช่วยตัวเองดูสรุปว่าสีที่เห็นเป็นสีเหลืองๆ เหมือนปนปัสสาวะ เกิดจากสาเหตุอะไรครับ จะเป็นไรมากมั้ย คือบางทีรู้สึกแสบๆคันๆที่ตรงโคนๆอวันวะเพศด้วยครับ
    • ปรึกษาเรื่องอาการปวดท้องและเจ็บคอ

เริ่มต้นโดย: ศักดิ์

• ตอบกลับ 4
    • มีอาการปวดท้องได้ไปพบแพทย์ให้ยาmiracid,แอร์เอ็ก ทานมาประมาณ 20 วัน และยา domperidone 10 mg ให้ทานก่อนอาหารวันละ 3 มื้อ จำนวน 20 เม็ด ทานยามาตลอดจนถึงวันนี้อาการปวดท้องก็ยังไม่หาย แต่ปวดหลังทุเลาลงมากแล้ว ควรรักษาอย่างไรต่อไปดี ส่วนอาการเจ็บคอครั้งแรกหมอตรวจแล้วว่าต่อมทอลซิลอักเสบให้ทานยา amk 1000 mg...
กำลังดู 25 กระทู้ - 15,676 ผ่านทาง 15,700 (ของทั้งหมด 16,273)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close