ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 15,426 ผ่านทาง 15,450 (ของทั้งหมด 16,288)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • สมองกระทบกระเทือน

เริ่มต้นโดย: ราชันย์

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 8 months มาแล้ว
    • สวัสดีครับ พอดีว่าผมประสบอุบัติเหตุหัวกระแทกพื้นอย่างแรงจากการแข่งขันจักรยานดาวฮิลครับ ตอนนี้ก็ผ่านมาปีนึงแล้ว แต่ผมยังมึนหัวมากๆ ทรงตัวก็ยากมาก แถมความจำช่วงเกิดเหตุก็หายไปหมดเลย อีกทั้งสายตาก็เบลอด้วยครับ อยากทราบว่าอาการแบบผมต้องทำยังไงบ้างครับ ขอบคุณครับ
    • เปนไซนัสหรือป่าวรักษายังไง

เริ่มต้นโดย: 173865283969835

• ตอบกลับ 1
    • 25ธ.ค ผมรู้สึกปวดจมูกมากพอผมเอาไฟฉายมาดูจมูกเหนตุ่มเหลืองๆเหมือนหนองผมกะเอาเขมไปเจาะก้ไม่มีหนองผ่านไปอาทิตแล้วรู้สึกเปนแผลในจมูกแล้วถ้าปล่อยใว้มันจะอุดตันปรึกษาหมอหมอบอกว่าน่าจะเปนไซนัส
    • ผ่าฝีแล้วหนองยังไหล

เริ่มต้นโดย: 1050277395306694

• ตอบกลับ 1
    • ผ่าฝีวันแรกหนองมีเลือดไหลเล็ดน้อยผ่านไปอาทิตเริ่มทำงานมีน้ำเหลืองแล้วก็เริ่มมีหนอวไหลออกมาเล็กน้อยหลังๆๆมามีเยอะขึ้นควรไปห่หมอตรวจไม
    • ประจำเดือนไม่มา/การตั้งครรภ์

เริ่มต้นโดย: โสรยา มงคลวิวัฒน์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คือหนูมีเรื่องจะปรึกษา คือเมื่อวันที่ 24-27 ที่ผ่านมา หนูมีอะไรกับแฟนค่ะ แต่ใส่ถุงหลั่งนอกนะคะ เดือนที่แล้วประจำเดือนมาวันที่2หมดวันที่7 แต่ว่าตอนนี้ตกขาวของหนูมันมีสีน้ำตาลค่ะแต่ไม่มีกลิ่นไม่แสบ ไม่คันนะคะ ปกติค่ะ เป็นตั้งแต่เมื่อวันที่3จนตอนนี้เลยค่ะบางทีก็เหมือนรอบเดือนจะมาแต่ก็เป็นแค่เ...
    • ไข้หวัด

เริ่มต้นโดย: อัมรินทร์

• ตอบกลับ 1
    • ผมเป็นไข้หวัดเเพ้อากาศกินยาเเก้เเพ้กับยาพาราเเต่วันนี้มีตุ่มเเดงๆๆขึ้นที่หลังผมเป็นจุดๆสีเเดงผมเป็นอะไร
    • หัวใจเต้นเร็ว ใจสั่น หอบเหนื่อย อ่อนเพลียแม้นั่งอยู่เฉยๆ

เริ่มต้นโดย: เรวดี

• ตอบกลับ 1
    • เป็นมาครึ่งเดือนแล้วค่ะ ใจเต้นแรง ใจสั่น เหนื่อยง่าย ท้องอืด เรอ กินมากแล้วจุก ไปหาหมอมา3ครั้งแล้ว ทุกครั้งหมอตรวจวัดคลื่นหัวใจไฟฟ้า ปกติทุกครั้ง เจาะเลือดตรวจไทรอยด์ก็ปกติ  หมอให้ยาอาการกรดไหลย้อนมาทาน อาการท้องอืดดีขึ้น แต่ที่ไม่หายเลยคือใจสั่น เหนื่อย อ่อนเพลีย ลำบากมากในการใช้ชีวิตประจำวัน อยากท...
    • มีผื่นคันขึ้นเป็นๆหายๆเป็นมาจะเข้าปีที่2 แล้ว

เริ่มต้นโดย: singyok

• ตอบกลับ 1
    • มีผื่นคันขึ้นเป็นๆหายๆเป็นมาจะเข้าปีที่2 แล้ว พยายามสังเกตว่าตัวเองแพ้อะไรแต่ก็ไม่รู้ว่าแพ้อะไร เป็นแบบนี้ทุกวันบางวันผื่นคันขึ้นจนนอนไม่ได้ เท่าที่สังเกตจะขึ้นที่ขามากกว่าที่แขน เวลาสัมผัสกับอะไรก็จะขึ้นผื่นตรงบริเวณนั้นเลย เช่นมีคนมาจับแขนก็จะมีผื่นแดงคันขึ้นบริเวณแขน
      อยากทราบว่าพอจะมีวิธีรักษามั้...
    • คัดแน่นจมูก น้ำมูกลงคอ หายใจลำบากมาก

เริ่มต้นโดย: อนุฤทธิ์ บิลอาหวัง

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 9 months มาแล้ว
    • สวัสดีครับหมอ อากาศเย็นลมเย็น ผมจะคัดแน่นจมูกมาก น้ำเมือกลงคอมาก ทำไห้หายใจลำบากมากครับ ผมต้องยุในห้องเดือนครึ่งแล้วครับ ใส้เสื้อหลายชั้น ห่มผ้า4ผื่น ห่มอยู่แบบนั้นทั้งวันทั้งคืน กินก่ไม่ได้ครับ เพราะจมูกตัน เมือกก่ลงคอมาก นั่งร้องอยู่ครับ 
    • เรื่องสุขภาพ

เริ่มต้นโดย: Nattalie

• ตอบกลับ 1
    • ฉันไอแห้ง, เจ็บคอ, มีเสมหะเล็กน้อย, เวลาพูดเหลือเสียงน้อยมากๆ เกิดจากสาเหตุอะไร?
    • อาการอยากอ้วกเหมือนมีลมในท้องตลอดเวลา

เริ่มต้นโดย: ปุณ

• ตอบกลับ 1
    • อาการเกิดหลังจากทานข้าว จะรู้สึกอยากอ้วก หรือบางทีเป็นเวลาทานข้าว เป็นโรคกะเพาะด้วยค่ะ บางทีนั่งเล่นเฉยๆก็อยากจะอ้วก เหมือนมีลมในท้อง อยากเรออยากอ้วกตลอดเวลา (ส่วนใหญ่เป็นช่วงสอบ หรือมีเรื่องที่ต้องคิดค่ะ)
    • ไอมีเสมหะ

เริ่มต้นโดย: Boossakorn

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ
      มีความเป็นกังวลมากเรื่องไอ และ มีเสมหะ เคยเป็นวัณโรคปอด รักษาหายเมื่อ ต.ค 62
      ล่าสุดคือ ธ.ค 62 ติดไข้จากลูก หายไข้แล้ว แต่ไอมีเสมหะไม่หาย กินยาต่อเนื่องมาประมาณ 7-10 วันแล้ว ทั้งยาฆ่าเชื้อ แก้ไอละลายเสมหะ งดแอลกอฮอล งดของเย็น กินน้ำอุ่นตลอด
      แต่อาการก็ไม่หายขาด
      ไอคันคอ ไอเหมือนกระตุ้นมาจากข้...
    • ลูกไอ

เริ่มต้นโดย: Mam

• ตอบกลับ 1
    • ลูกอายุ 3 ขวบ 6 เดือน ไอตอนกลางคืน ไอติดต่อกันมา 1 สัปดาแล้ว
      อาการไอ ไอแบบแห้ง ไอเป็นพักๆ ประมาณครึ่งชั่วโมง ก็หยุด มีหายใจเหมือนเสียงกรนบ้างบางครั้งในระหว่างไอ
    • หายใจขัด

เริ่มต้นโดย: เบญจวรรณ

• ตอบกลับ 2
    • สวัสดีคะ คือตัวหนูเเน่นจมูกมาได้4วันเเล้ว วันเเรกเจ็บคอ มีน้ำมูกเยอะ สีใส สีเข้น หายใจติดขัดต้องหายใจทางปาก  ได้กลิ่นเหม็นในจมูกเป็นบางครั้งคะ
    • อยู่ก็เวียนหัวบ่อย

เริ่มต้นโดย: Pannipa

• ตอบกลับ 1
    • ตอนแรกเป็นหวัดได้2อาทิตย์มีอาการไอติดๆ ตอนนี้ก้ยังมีหวัดหาย มีไอเล็กน้อย
      แต่ ปวดหัวบ่อยคลื่นไส้ประมาณ2วันค่ะ วันต่อมา ก็ทำงานปกติคะ แต่มาจ้องโทรสับเลื่อนไปมาก้มีอากาเวียนหัว คลื้นไส้อีกคะ
      อยากทราบว่าเกิดจากอะไรค่ะ
    • อาการหูอื้อ

เริ่มต้นโดย: ตรีมาศ ชำนาญดง

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการแบบ ได้ยินเสียงตุบๆในหูข้างขวาข้างเดียวค่ะ เป็นมาสักพักใหญ่แล้วค่ะ เป็นๆหายๆค่ะ จนปัจจุบันนี้ เมื่อประมาณ3วันที่แล้ว ได้ยินเสียงตุบๆในหูบ่อยขึ้นค่ะ จนผ่านมาวันถัดมากลายเป็นว่าหูข้างขวาอื้อไปเลยค่ะ ตอนนี้หูข้างขวาอื้อมาประมาณ4วันแล้วยังไม่หายเลยค่ะ มันเป็นอาการแบบเหมือนเวลาเราว่ายน้ำอยู่แล้วน้...
    • การไอจามส่งผลกับการตั้งครรภ์​ไหมค่ะ?

เริ่มต้นโดย: Jane

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ.. ชื่อ​ เจน​ นะคะ
      เจนไอมาหลายวันเเล้ว​ เพิ่งตรวจรู้ว่าเจนตั้งครรภ์​ เเต่อาการไอก็ยังไม่หาย​ เเละมีเลือดออกทางช่องคลอดเล็กน้อย​ อยากทราบว่าการไอของเจนส่งผลอะไรกัลเลือดที่ออกมาไหมค่ะ​ เเล้วควรรักษาเบื้องต้นอย่างไหรได้บ้าง?
    • ปจดมาไม่ปกติรึปกติ

เริ่มต้นโดย: พรทิพย์ อะเวลา

• ตอบกลับ 1
    • ขอสอบถามคุนหมอหน่อยค่ะ พอดีเปนปจดวันที่6-13 แร้วเว้นไป11วัน มาอีก25-26ค่ะแบบนี้เปนเพราะอะไรค่ะ ไปหาหมอหมอบอกปกติ ให้กินยาคุมต่อค่ะ
    • สอบถาม

เริ่มต้นโดย: Nn

• ตอบกลับ 1
    • ตอนนี้กินยาคุมแบบรายเดือนยุค่ะเม้ดแรกกินทันในวันที่ปจด.มาวันแรกค่ะ และตอนนี้กินถึงเม้ดที่18แล้ว กินต่อเนื่องทุกวันไม่เคยขาด พอดีว่าวันที่25มี พสพ.แล้วเกิดถุงยางแตกแต่แฟนเกิดเอาออกมาทันแต่ไม่ทราบว่ามันยังค้างยุข้างในหรือปล่าวและในกรณีนี้ต้องกินยาคุมฉุกเฉินเลยไหมค่ะ และตอนนี้กินยาคุมเม็ดฮอร์โมนเหลือยุ...
    • สอบถาม

เริ่มต้นโดย: Pleng

• ตอบกลับ 1
    • คือ เป็น ปจด ล่าสุด วันที่10 ธ.ค. แล้วหายเป็น ปจด วันที่ 14 ธ.ค. และหนูไปมีเพศสัมพันธ์กับแฟนวันที่ 22 ธ.ค. มีเพศแบบป้องกันใส่ถุงยางอนามัย แบบนี้มีโอกาสตั้งครรภ์สูงไหมคะ แล้ว ปจด เดือน มกราคม 2563 จะมาตามปกติไหมคะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 15,426 ผ่านทาง 15,450 (ของทั้งหมด 16,288)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close