ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 15,401 ผ่านทาง 15,425 (ของทั้งหมด 16,173)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ไม่แน่ใจว่าตั้งครรภ์หรือโรคกำเริบ

เริ่มต้นโดย: อับดุล

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 9 months มาแล้ว
    • พอดีเคยเป็นโรคไข่ปลาอุกรักษาแล้วแต่ขูดไม่หมด แล้วตอนนี้ระจำเดือนมาไม่ 3 เดือนแล้ว ตรวจที่ตรวจครรภ์พบว่าตั้งครรภ์ ไม่ทราบว่าจะเป็นอะไรไหม ถ้าตั้งครรภ์แต่เป็นโรคไข่ปลาอุกอยู่อ่ะค่ะ
    • ประจำเดือนผิดปกติ

เริ่มต้นโดย: Aunaun

• ตอบกลับ 1
    • เป็นประจำเดือนสีเหลืองออกน้ำตาลเป็นแค่ 1-2 วัน แล้วจากนั้นเป็นตกขาวเยอะมาก เป็นมา 4-5 เดือนแล้วค่ะ ทำหมันแล้ว
    • หนูเป็นต่อมน้ำเหลืองอักเสบหรือเปล่าคะ

เริ่มต้นโดย: แพรว

• ตอบกลับ 1
    • คือ หนูสังเกตุตัวเองมา3วันแล้วค่ะ วันแรกหนูปวดหัวมากกินยาพาราแล้วก็หลับตั้งแต่20.00 พอตื่นขึ้นมา(วันที่2)หนูรู้สึกเหมือนจะเป็นไข้อ่อนๆคั้นเนื้อคั้นตัว มีอาการเจ็บคอบริเวณต่อมทอนซิล แล้วก็เหมทอนมีก้อนตรงบริเวณคอใต้ขากรรไกด้านขวามันปวดมากค่ะเวลาเราเอานิ้วไปจับหรือกดยิ่งเจ็บแล้วก็ปวดหัวข้างเดียวทั้งวัน...
    • ปวดหัวตลอดและง่วงตลอด

เริ่มต้นโดย: สุภิญญา อินทา

• ตอบกลับ 1
    • หนูปวดหัวมา2วันติดแล้วค่ะ ปวดตลอดไม่หยุดและก้ง่วงตลอดด้วยขนาดนอนเต็มอิ่มแล้วก้ยังง่วงค่ะเวลาปวดก้มึนๆหัวๆตาก้มัวๆค่ะซึมตลอดด้วย รุ้สึกว่าอะไรๆน่าเบื่อ เกิดจากอะไรหรอค่ะ
    • ท้องอืด

เริ่มต้นโดย: Ap

• ตอบกลับ 1
    • ท้องอืดทั้งวันคะ เป็นมาเกือบอาทิตย์แล้ว มีเสียงโคกครามในท้องมีการผายลมบ่อย ยิ่งช่วงเช้าเวลาตื่นนอนจะผายลมบ่อยมาก แน่นท้องนิดหน่อย
    • เรียกว่าอ้วนมั้ย

เริ่มต้นโดย: Mew

• ตอบกลับ 1
    • หนูน้ำหนัก 50 กก.ระบบขับถ่ายปกติ ส่วนมากจะกินแล้วก็อึเลย เหมือนกินของใหม่ก็ขับของเก่า หนูเปนคนกินน้อยแต่กินเร็วและกินจุกจิก ปัญหาคือลงพุงค่ะและขึ้นหน้าเหนียงเยอะ แต่แขนขาปกติไม่ใช่คนอ้วน ถ้าไม่กินอะไรเลยท้องจะป่องๆออกมานิดนึงใต้สะดือ บางวันแค่กินน้ำอึกเดียวก็ป่องเหมือนกินข้าวอิ่ม มีวิธีแก้มั้ยคะ หรื...
    • มีเพศสัมพันธ์กับเพศเดียวกันโดนไม่ป้องกัน

เริ่มต้นโดย: ช่วยผมด้วย

• ตอบกลับ 1
    • เรื่องมีอยู่ว่าผมมีฌพศสัมพันธ์กับเพศเดียวกันผมแกรงว่าอาจจะติดเขHIV มาด้วยทางที่ผมได้ศึกษามาเบื้องต้นมียาอยู่1ชนิดที่สามายับยั้งเชื่อเอดส์ได้ตัวยาชื่อ PEP(แป๊ป)พอจะสามารถรับยาตัวนี้ได้ที่ไหนบ้างครับมีเพศสัมพันธ์ตอนเวลา19.00น. ณ วันที่21ธันวาคม2562
    • ถุงยางแตก

เริ่มต้นโดย: Suriyan

• ตอบกลับ 1
    • พอดีว่ามีเพศสัมพันแล้วถุงยางแตกแล้วหลังจากนั้นได้ยินเสียงนาฬิกาตั้งปลุกให้รับประทานยาให้ตรงเวลา 4ทุ่มสถานการณ์แบบนี้คนที่ต้องตั้งเวลาปลุกแล้วทานยาให้ตรงเวลาเขามีโอกาสที่จะเป็นโรค HIV ไหมครับ
    • สาเหตุนี้คืออะไรคะ

เริ่มต้นโดย: Peraya

• ตอบกลับ 1
    • ผญและผชช่วยกันโดยไม่มีการสอดใส่แฟนแตกเสร็จฝ่ายญ.เองก็มีน้ำหล่อลื่นเหมือนกันอยากจะรู้ว่าจะทำให้ท้องได้ไหมคะ  คือช่วงหลังจากนั้นประมาณ2วันก็มีอาการเริ่มรู้สึกว่าพุงออกทั้งๆที่ไม่ได้กินเยอะกินปกติท้องเสียถ่ายเหลวตอนเช้าเข้ามีตกขาวเป็นใยเส้นวันที่ 19/12/62 มีตกขาวเป็นเส้นใย น้ำหนักขึ้น วันที่ 20/12/62 ม...
    • ขอถามคะ

เริ่มต้นโดย: T

• ตอบกลับ 1
    • เริ่มจากหนูเป็นหวัดได้ประมาณ10กว่าวันปกติเป็นไม่เคยเป็นนานขนาดนี้เลยคะหลังจากที่หายเป็นหวัดได้3วันก็มีอาการน้ำสีเหลืองๆไหลออกมาจากทางจมูกแล้วมีอาการปวดหัวหูอื้อด้วยคะหลังจากน้ำสีเหลืองไหลออกมาจะตอบมาด้วยน้ำมูกใสๆไหลเรื่อยๆไม่หยุดแล้วเเสบจมูกมากคะแบบนี้เสี่ยงเป็นอะไรมากมั้ยคะ
    • ตอนนี้มีอาการแบเรื้อรังมากกว่า 7 อาทิตย์

เริ่มต้นโดย: พจมาศ พุ่มสุข

• ตอบกลับ 1
    • ปรึกษาคะ ตอนนี้ดิฉันมีอาการไอมามากกว่า 7 อาทิตย์แล้ว มีอาการไอทั้งแบบแห้งและก็ไอแบบมีเสมหะ มีน้ำหมูก เวลไอไม่สามารถคากเสลดได้ ต้องใช้วิธีสั่งออกมาเป็นน้ำมูก แต่มีสีขาวขุ่นแล้วก็เหนียวมากแต่หลังจากไอแล้วจะเหนื่อยนิดหน่อย แต่จะไม่มีเสียงเลย คือเสียงแหบหายไปเลย สักพักนึ่งเสียงถึงจะมีกลับมา เป็นโรคอะไรค...
    • ขอถามหน่อยครับ

เริ่มต้นโดย: Giveup

• ตอบกลับ 3
    • พอดีมี พสพ เเล้วถุงรั่วเเล้วกินยาคุมฉุกเฉินทันที ครบ 7 วันเเล้วมีเมนส์มา เยอะ 2 วัน เเล้ว ปจด ล่าสุดคือ วันที่ 9/12 เดือนนี้ แต่ตอนมี พสพ
      คือ 14/12 มีโอกาศพลาดไหมค่ะ
    • ประจำเดือนมากระปริบกระปรอย

เริ่มต้นโดย: .

• ตอบกลับ 1
    • คุณหมอค่ะ พอดีลืมทานยาคุมค่ะ พอนึกได้เลยทานคู่ไปกับเม็ดที่ต้องทานปกติรวมเป็น2เม็ด ทำแบบนี้2ครั้งในเดือนนี้แล้วมีประจำเดือนมากระปริบกระปรอย ตอนนี้ก้วันที่4แล้วค่ะ แล้วยาคุมก็ยังไม่หมดแผงแต่ก็กินปกติมาจากวันที่กิน2เม็ดนะค่ะ ควรจะทำยังใงให้ประจำเดือนหยุดค่ะ ไม่มีอาการอื่นนอกจากนี้ค่ะ ขอบคุณค่ะ
    • ตกขาวเป็นเมือกสีขาวขุ่น เหนียวข้นแบบนี้หมายความว่ายังไงคะ

เริ่มต้นโดย: Bee

• ตอบกลับ 1
    • พอดีว่าสังเกตเห็นตรงกางเกงในค่ะ ว่ามีเมือกสีขาวขุ่นคล้ายนมข้นไม่มีกลิ่น ลองเอาทิชชูเช็ดแล้วมันเหนียวติดขึ้นมาแบบนี้จะเป็นอะไรไหมคะ พอดีว่าเคยรับประทานยาคุมฉุกเฉินมาครั้งนึงค่ะ หลังจากนั้นก็เริ่มเห็นเมือกแบบนี้บ่อยๆ แต่ประจำเดือนมาปกตินะคะ แล้วล่าสุดไปมีเพศสัมพันธ์มาแต่ก็มีจังหวะที่สอดใส่แบบไม่ใช้ถุง...
    • เท้าไม่มีเลือด

เริ่มต้นโดย: Nuengruethai

• ตอบกลับ 1
    • สงสัยมากค่ะ พอดีว่าเมื่อ2-3วันก่อน ฝ่าเท้าเจ็บมากเวลาเหยียบพื้นอาจจะเป็นเพราะเดินเยอะ แต่พอมาอีกวันเท้าตรงจุดที่เจ็บกลับไม่มีเลือดเลยค่ะ เป็นสีขาวซีด มีสีม่วงอยู่รอบๆ เป็นอะไรไหมค่ะ ต้องรักษายังไง กลัวเท้าเน่ามาก
    • มึนหัวบ้านหมุน

เริ่มต้นโดย: Maree

• ตอบกลับ 1
    • ตื่นเช้ามาอาการก็ปกติ แต่พอไปอาบน้ำเริ่มมีอาการตามัวๆ มึนหัว บ้านหมุน เป็นมาหลายครั้งแล้ว อยากทราบว่ามันเกิดจากอะไรคะ?
    • มีอาการนอนไม่หลับ

เริ่มต้นโดย: ฟาร์มมี่

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการนอนไม่หลับมา3สัปดาห์แล้วอยากทราบวิธีการแก้ปัญหาคเครียดเพราะมีผลกระทบกับชีวิตประจำวันมาก
    • อาการปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: ชันษา

• ตอบกลับ 1
    • ปวดท้องบ่อยค่ะ ไม่ค่อยถ่ายหลายวันกว่าจะถ่ายพอกินอะไรเข้าไปก็จะแน่นท้องจะแข็งบางครั้งปวดร้าวยันหลังนอนไม่ค่อยหลับ เพราะปวดท้อง
    • ความรู้สึกทางเพศ

เริ่มต้นโดย: G

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ มีปัญหาเรื่องการมีภาพกิจกรรมบนเตียงกับคู่นอนอยู่ในหัวอยู่บ่อยๆ ไม่ว่าจะเป็นตอนทำงาน หรือ ตอนทำกิจกรรมต่างๆ ภาพพวกนี้จะปรากฎมาในหัวตลอดเลยรู้สึกว่าตัวเองผิดปกติรึป่าวคะ เพราะเป็นบ่อย ชอบมีอะไรกับคู่นอนค่ะ ไม่มีแฟน แล้วก็รู้สึกว่ามีความต้องการทางเพศสูง อยากจะมีทุกวัน ไม่ชอบการมีแฟนค่ะ มีคู่น...
กำลังดู 25 กระทู้ - 15,401 ผ่านทาง 15,425 (ของทั้งหมด 16,173)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close