ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 15,326 ผ่านทาง 15,350 (ของทั้งหมด 16,117)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ฟันคุด

เริ่มต้นโดย: กังวล

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 8 months มาแล้ว
    • คุณหมอค่ะพอดีอยากทราบว่า วันนี้ประมาณ10โมงหนูไปถอนฟันคุดออก จนตอนนี้เลือดยังซึมอยู่ แต่ไม่มาก พอดีลองคลำบริเวณแผล มันยังปิดไม่สนิท อยากทราบว่าควรทำยัง หรือตอนเช้าไปพบแพทย์ที่คลินิกเดิมคะ กังวลมากคะ
    • เจ็บคอ

เริ่มต้นโดย: veeveet99

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการเจ็บคอครับ หาหมอกินยาหมอดีขึ้นจนหายก็กินยาจนหมด แล้วมาไม่กี่วันก็มาเจ็บอีกรอบนี้ไม่ได้หาหมอซื้อสเตปซิวมาอมก็หาย พอมาวันนี้ก็เจ็บอีก ชอบเจ็บด้านขวาพอด้านขวาหายก็มาเจ็บข้างซ้าย และก็เจ็บทั้งสองข้าง ควรทำยังไงดีครับ
    • จะติดเชื้อHivไหม

เริ่มต้นโดย: เเพรว

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ คือหนูสงสัยว่าอาการเเบบนี้ใช่อาการติดเชือHivไหม หนูเป็นไข้ได้2วัน เเบบตัวร้อนเเต่ตอนนี้ดีขึ้นเเล้วค่ะ เเต่ว่าลิ้นมีตุ่มเเดงๆ2ตุ่มค่ะ เจ็บนิดหน่อยเวลามีอะไรไปเสียดสี เเล้วก็มีการอุจระเเบบเหลว อันนี้เป็นวันจันทร์ที่เเล้ว เเล้วก็หายวันพุธ กลับมาเป็นอีกวันศุกร์ค่ะ หนูอยากทราบว่าอาการเเบบ...
    • ขอสาบถาม

เริ่มต้นโดย: เบส

• ตอบกลับ 1
    • ขอสอบถามถ้าเราปวดฉี่ตอนกลางคืนแล้วเราไม่รู้สึกตัวเป็นบ่อยสาเหตุเกิดจากอะไนก่อนนอนก็ฉี่หลายรอบเป็นบ่อยค่ะไม่ได้กินน้ำเยอะ
    • แบบนี้จะท้องมั้ยคะ

เริ่มต้นโดย: ฟิวฟิวว

• ตอบกลับ 1
    • หนูมีเพศสัมพันธ์กับแฟนแล้วถุงยางแตก จากนั้นก็กินยาคุม แต่จนตอนนี้ประจำเดือนยังไม่มาเลยค่ะ ซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจก็ขึ้นแค่ขีดเดียว แต่ถึงยังงั้นประจำก็ยังไม่มาเลยค่ะ แบบนี้มีสิทธิ์ท้องมั้ยคะ
      ปล.มีพศสัมพันธ์วันที่12/11/62
    • ประจำเดือนไม่มา แต่มีเลือดออกเป็นลิ่มก้อนเล็กๆ

เริ่มต้นโดย: K_tarn

• ตอบกลับ 1
    • ก่อนหน้านี้ประจำเดือนขาดไปประมาณ 2 เดือน แล้วก็กลับมาเมื่อวันที่ 7-11 เดือนพฤศจิกายน 62 พอมารอบของเดือนธันวาคม มันเลื่อนค่ะ แล้วตอนแรกเข้าใจว่าประจำเดือนมาแล้ว เพราะเห็นเป็นลิ่มเลือดก้อนเล็กๆ พอใส่ผ้าอนามัย ก็ไม่มีเลือดเปรอะเลยค่ะ แต่พอเข้าห้องน้ำ เช่น อาบน้ำ หรือปัสสาวะ จะเห็นลิ่มเลือดก้อนเล็กๆ ตลอ...
    • กินยาคุมฉุกเฉิน 2 ครั้งใน 1 รอบเดือน

เริ่มต้นโดย: เครียดมาก

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการท้องป่อง อืดไม่สบายตัว เจ็บนม 1 วันแล้วหาย อาการท้องอืดป่อง เป็นทุกวัน ตรวจครรภ์ตอนเย็น ขึ้นขีดเดียว ตอนนี้กังวลเรื่องตั้งครรภ์มากๆ ต้องทำไงละเป็นอาการของอะไร
    • โรคซึมเศร้า

เริ่มต้นโดย: Kkwaaa

• ตอบกลับ 1
    • พอดีว่ารู้สึกว่าตัวเองแปลกๆไป
      เลยไปลองเช๊คในเว๊บค่ะ เกี่ยวกับโรคซึมเศร้า รอบแรก เป็นแค่ 2-3 ข้อ ตอนนี้เป็นเกือบทั้งหมด ไม่รู้จะไปหาหมอจะไปปรึกษา จะพูดกับเขาว่ายังใงค่ะ ไปลองเช๊คทำบททดสอบในกระทรวงสุขภาพ ได้ 14คะแนน อยู่ในลำดับปานกลางแล้วค่ะ ควรไปรักษาไหมค่ะ ถ้าไปจะบอกเขาว่ายังใงค่ะ
    • จะท้องป่าวค่ะ

เริ่มต้นโดย: นิ้ง

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูมีอะไรกะเเฟนอ่ะค่ะไม่ได้ป้องกันแต่แฟนหลั่งนอกตลอดน่ะค่ะแล้วหนูก็ให้แฟนไปซื้อยาคุมฉุกเฉินชนิด1เม็ดมาให้กิน แล้วอีกสักพักหนูก็มีไรกันอีกหลายครั้งภายในวันนั้นโดยไม่ได้ป้องกันแต่แฟนหลั่งนอก อยากทราบว่ากินยาคุมฉุกเฉินไปแล้ว แล้วมีอะไรกันอีกรอบจะท้องมั้ยค่ะ
    • การตั้งครรภ์

เริ่มต้นโดย:

• ตอบกลับ 1
    • ถ้าหากว่าเราอยากทราบว่าเราตั้งครรภ์จริงๆรึป่าวแต่ไม่อยากตรวจแบบที่ตรวจครรภ์เราสามารถอัลตร้าซาวด์ูได้เลยไหมคะ อยากรู้แบบชัวร์ๆเลยค่ะ
    • เพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย: นิว

• ตอบกลับ 1
    • มีเพศสัมพันธ์กับแฟนมา 4-5 เดือน ไม่ป้องกัน ไม่กินยา ประจำเดือนมาปกติทุกเดือน
    • ขอโทดผู้ใหญ่ยังไงดี?

เริ่มต้นโดย: น้ำตาลทราย

• ตอบกลับ 1
    • เรื่องมีอยู่ว่ามีการสอบผ่านคลาสรูมเป็นแบบโฮมเวิร์ค. ถ่ายรูปและส่งในคลาสรูม สามารถปรึกษากันได้ เรากับเพื่อนได้ทำงานกันเป็นกลุ่มเราเขียนด้วยลายมือลงกระดาษ เพื่อนเขียนในไอเเพท ซึ่งตอนนั้นไม่มีเครื่องปริ้นและเราต้องการรูปมาใส่อธิบาย(เป็นการเขียนโยงกับภาพให้ชัดเจนเฉยๆ) ด้วยความที่ตอนนั้นมีเวลาจำกัดพอควรเ...
    • อยากทราบว่ามีทางรักษาไหมคะ

เริ่มต้นโดย: Waraphorn

• ตอบกลับ 4
    • เหตุเกิดจาก หนูเริ่มมีอาการคันที่ข้างๆขา และบริเวณอวัยวะเพศ จากนั้นหนูก็เกา แล้วมันก็ขึ้นผื่นแบบแปลกๆ พอหนูลองไปถามแฟนหนู แหนหนูก็ยอกว่าเป็น เป็นช่วงก่อนที่จะมีอะไรกับหนูแรกๆ ซึ่งก่อนที่หนูจะมีอะไรกับแฟน หนูไม่เคยมีอาการแบบนี้เลยคะ
    • คุณแม่ผมร่วงกลางหัว

เริ่มต้นโดย: plary paworwan

• ตอบกลับ 1
    • คุณแม่หัวล้านกลางหัวบริเวณเดียวค่ะ แต่บริเวณอื่นผมดกดำหมด และไม่มีทางว่าจะหัวล้านเลยค่ะ แต่เป็นบริเวณเดียว หัวบ้านแบบไท่มีรูขุมขนเลยค่ะ
    • ไม่แน่ใจว่าตั้งครรภ์หรือโรคกำเริบ

เริ่มต้นโดย: อับดุล

• ตอบกลับ 1
    • พอดีเคยเป็นโรคไข่ปลาอุกรักษาแล้วแต่ขูดไม่หมด แล้วตอนนี้ระจำเดือนมาไม่ 3 เดือนแล้ว ตรวจที่ตรวจครรภ์พบว่าตั้งครรภ์ ไม่ทราบว่าจะเป็นอะไรไหม ถ้าตั้งครรภ์แต่เป็นโรคไข่ปลาอุกอยู่อ่ะค่ะ
    • ประจำเดือนผิดปกติ

เริ่มต้นโดย: Aunaun

• ตอบกลับ 1
    • เป็นประจำเดือนสีเหลืองออกน้ำตาลเป็นแค่ 1-2 วัน แล้วจากนั้นเป็นตกขาวเยอะมาก เป็นมา 4-5 เดือนแล้วค่ะ ทำหมันแล้ว
    • หนูเป็นต่อมน้ำเหลืองอักเสบหรือเปล่าคะ

เริ่มต้นโดย: แพรว

• ตอบกลับ 1
    • คือ หนูสังเกตุตัวเองมา3วันแล้วค่ะ วันแรกหนูปวดหัวมากกินยาพาราแล้วก็หลับตั้งแต่20.00 พอตื่นขึ้นมา(วันที่2)หนูรู้สึกเหมือนจะเป็นไข้อ่อนๆคั้นเนื้อคั้นตัว มีอาการเจ็บคอบริเวณต่อมทอนซิล แล้วก็เหมทอนมีก้อนตรงบริเวณคอใต้ขากรรไกด้านขวามันปวดมากค่ะเวลาเราเอานิ้วไปจับหรือกดยิ่งเจ็บแล้วก็ปวดหัวข้างเดียวทั้งวัน...
    • ปวดหัวตลอดและง่วงตลอด

เริ่มต้นโดย: สุภิญญา อินทา

• ตอบกลับ 1
    • หนูปวดหัวมา2วันติดแล้วค่ะ ปวดตลอดไม่หยุดและก้ง่วงตลอดด้วยขนาดนอนเต็มอิ่มแล้วก้ยังง่วงค่ะเวลาปวดก้มึนๆหัวๆตาก้มัวๆค่ะซึมตลอดด้วย รุ้สึกว่าอะไรๆน่าเบื่อ เกิดจากอะไรหรอค่ะ
    • ท้องอืด

เริ่มต้นโดย: Ap

• ตอบกลับ 1
    • ท้องอืดทั้งวันคะ เป็นมาเกือบอาทิตย์แล้ว มีเสียงโคกครามในท้องมีการผายลมบ่อย ยิ่งช่วงเช้าเวลาตื่นนอนจะผายลมบ่อยมาก แน่นท้องนิดหน่อย
    • เรียกว่าอ้วนมั้ย

เริ่มต้นโดย: Mew

• ตอบกลับ 1
    • หนูน้ำหนัก 50 กก.ระบบขับถ่ายปกติ ส่วนมากจะกินแล้วก็อึเลย เหมือนกินของใหม่ก็ขับของเก่า หนูเปนคนกินน้อยแต่กินเร็วและกินจุกจิก ปัญหาคือลงพุงค่ะและขึ้นหน้าเหนียงเยอะ แต่แขนขาปกติไม่ใช่คนอ้วน ถ้าไม่กินอะไรเลยท้องจะป่องๆออกมานิดนึงใต้สะดือ บางวันแค่กินน้ำอึกเดียวก็ป่องเหมือนกินข้าวอิ่ม มีวิธีแก้มั้ยคะ หรื...
กำลังดู 25 กระทู้ - 15,326 ผ่านทาง 15,350 (ของทั้งหมด 16,117)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close