ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 15,226 ผ่านทาง 15,250 (ของทั้งหมด 16,117)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: สินิพร

• ตอบกลับ 3
    • 4 years, 8 months มาแล้ว
    • ปวดท้องทางขวาด้านล่าง  ปวดแบบจี๊ดๆๆๆ  แต่พอนั่งลงก็หายปวด  แล้วพอเดินหรือยืน เดินไปมาก็ปวดอีก คือเป็นอะไรคะ
    • มีน้ำสีน้ำตาลคล้ายเลือดออกมาทางช่องคลอดค่ะ

เริ่มต้นโดย: Lis

• ตอบกลับ 1
    • หนูอายุ14 ค่ะ คือว่ามีน้ำสีน้ำตาลคล้ายเลือดออกมาทางช่องคลอดค่ะ มันออกมาน้อยค่ะ แต่จะค่อยๆออก ก่อนที่จะมีน้ำสีน้ำตาลนั้น ก็มีตกขาวปกติค่ะ แล้วก็เดือนที่แล้วประจำเดือนก็ไม่มาค่ะ คืออยากทราบว่ามันคือตกขาว หรือเลือด หรือว่าอย่างอื่นคะ? ตอนนี้กังวลมากเลยค่ะ
    • ปวดท้องประจำเดือนมาก

เริ่มต้นโดย: มิ้น

• ตอบกลับ 1
    • วันนี้เป็นประจำเดือนก็ปวดท้องปกติเลยค่ะ แต่พอผ่านมาสักพักปวดหนักกว่าเดิมมาก มากจนจะหมดสติหูอื้อเลยค่ะ เหงื่อออกเลย เลยทานยาไป1เม็ด ก็เลยนอนหลับตื่นมาก็ปกติค่ะ อาการแบบนี้คือเป็นอะไรหรือไหมคะ
    • ตกขาวมีกลิ่น มีสีนิดๆ เยอะมาก ผิดปกติรึเปล่า หรือติดเชื่ออะไร

เริ่มต้นโดย: อ้อ

• ตอบกลับ 1
    • หมอคะ หนูมีอาการตกขาวมาประมาณ1-2เดือน แล้วค่ะ มีสีครีมๆ มีกลิ่นหน่อยๆ แล้วมาเยอะมากเลยค่ะ บางวันตื่นมา เดินๆอยู่ ไหลออกมาเลยค่ะ ถ้าให้ประมาณ ประมาณ1ช้อนโต๊ะ ได้เลยค่ะ  บางวันใส่กระโปรงหนูไม่มั่นใจเลยค่ะ เพราะมันจะมีกลิ่นลอยออกมา ใส่กางเกงขายาวยังได้กลิ่นเลยค่ะ แล้วพอตกขาวมันไหล ตรงนั้นก็จะอับ ไม่สบา...
    • มีก้อนที่คอด้านขวา

เริ่มต้นโดย: Rattanavadee

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอหนูอายุ19ปี มีก้อนที่คอฝั่งขวาค่ะ คลำเจอตั้งเเต่เดือนพฤศจิกายน พ.ศ2561เเต่ก้อนยังไม่โตมาก ซึ่งตอนนี้ก็ปีกว่าเเล้วค่ะ รู้สึกว่าก้อนเริ่มโตขึ้นนิดหนึ่ง ก้อนกลิ้งได้ไม่เจ็บไม่ปวดไม่มีอาการอื่นเรยนอกจากมีก้อน อยากทราบว่าอันตรายไหมค่ะ  เเต่เป็นภูมิเเพ้ตั้งเเต่เด็กอันนี้เกี่ยวกันไหมค่ะ
    • เป็นประจำเดือนแล้ว และก็มาเป็นอีก

เริ่มต้นโดย: ปริม ชลธิฌา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะรบกวนสอบถามค่ะ เมื่อเดือนต้นเดือนธ.ค62ได้กินยาคุมฉุกเฉินและ ปจด. ก็มาและประมาณกลางเดือน ประมาณสิ้นเดือนกินยาคุมฉุกเฉิน และมาวันนี้8/1/63 อยู่ๆก็มีเลือดออกทางช่องคลอดคล้ายๆปจด. เกิดจากอะไรคะ
    • ตกขาวสีเขียว

เริ่มต้นโดย: สอง

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ
      อยากทราบว่ามีอาการตกขาวสีเขียว แต่ไม่มีกลิ่น ไม่มีอาการคัน แต่นานๆมาทีอ่ะค่ะ ล่าสุดวันนี้ก็เป็นค่ะ ไม่ได้มาเยอะนะค่ะ เวลามีเพศสัมพันธ์สวมถุงยางทุกครั้ง อยากทราบว่าจะติดเชื้ออะไรหรือเปล่าค่ะ
    • ลูกตัวเล็ก

เริ่มต้นโดย: ดาวหทัย สีสัน

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมออยากปรึกษาคุณหมอค่ะว่าลูกตัวเล็กมันเกิดจากนมหรือการกินค่ะน้องจะ2ขวบแล้วน้ำหนัก 9.4เองค่ะน้องกินเก่งแต่ไม่อ้วนเลยค่ะน้ำหนักเท่าเดิมพอไปไหนมาไหนคนชอบทักว่าลูกตัวเล็กจังคนเป็นแม่อย่างเราก้กังวลมากค่ะเลยมาปรึกษาคุณหมอค่ะ
    • มีเพศสัมพัน

เริ่มต้นโดย: มุทิตา

• ตอบกลับ 2
    • หลังจากมีเพศสัมพันกับเเฟน ประมาณ 6วัน เเบบ ไม่ป้องกันเเต่หลั่งนอก เเล้วหนูรู้สึกหนักท้อง ท้องบวมๆ มันคืออะไรคะ จะท้องรึป่าวคะ
    • ตัวร้อน39.5คอบวมมีหนอง

เริ่มต้นโดย: Wichet

• ตอบกลับ 1
    • ไปรพประจำจังหวัดไปตรวจคอมาหมอก็แค่ส่องละซักประวัติขข้างในคอมีอาการบวมมีหนองเต็มลำคอจนเกือบถึงลิ้นไก่ตัวร้อนแปปช่วงๆหมอบอกว่าไม่เป็นอะไรแค่คออักเสพเฉยๆไม่มีการตรวจเลือดและหมอให้เพียงยาฆ่าเชื้ออยากจะถามว่าอาการข้างต้นหนักใช่ไหมและควรไปรพเอกชนไหม
    • อยากทราบว่าอาการแบบนี้เป็นอะไรค่ะ

เริ่มต้นโดย: บัว แสงสกุล

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ดิฉันมีอาการไอ จาม และรู้สึกว่ามีอะไรติดคออยู่ตลอดเวลา ไอตลอด มีอาการเจ็บคอ แสบจมูก ร้อนในจมูก เวลาหายใจ บางครั้งรู้สึกร้อนในลำคอร่วมด้วย ขอคำแนะนำด้วยค่ะ ดิฉันอยากรู้ว่าเป็นโรคอะไรค่ะ
    • ปวดอวัยวะเพศ

เริ่มต้นโดย: Nat

• ตอบกลับ 1
    • หนูมีเพศสัมพันธ์ค่ะพอผ่านมา4วันมีอาการปวดบริเวณแคมเป็นมาจากอะไรคะทำอย่างไรถึงจะหาย
    • เลือดออกเป็นก้อนๆ

เริ่มต้นโดย: AunAun

• ตอบกลับ 1
    • อยากจะปรึกษาคุณหมอค่ะ คือตอนนี้หนูอายุ33ค่ะ เคยแท้งมาแล้ว4ครั้ง ท้องลม2ครั้ง ท้องไม่สมบูรณ์อีก2ค่ะ ครั้งล่าสุดเมื่อเดือนสิงหา62ค่ะ แล้วเช้าวันที่30ธันวา62ก้อตรวจเจอว่าตั้งครรภ์ค่ะ น่าจะพึ่งท้อง คิดไว้ในใจว่าหลังปีใหม่จะกลับมาฝากครรภ์ แต่พอวันที่1ที่2 ก้อมีตกขาวสีน้ำตาลปนเลือดออกมาค่ะ คิดในใจว่าต้องแ...
    • เบื่ออาหาร

เริ่มต้นโดย: Rapee

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ
      อยากปรึกษาปัญหาเรื่องการเบื่ออาหาร รู้สึกไม่อยากกินอะไรถึงกินไปก็กินไปงั้นๆ เฉยๆ ของที่เคยชอบกินมากก็เฉยไปเลย
    • การนอนไม่หลับ

เริ่มต้นโดย: พลอย

• ตอบกลับ 1
    • คือดิฉันนอนไม่ค่อยหลับมาจะ ครึ่งปีแล้วค่ะ คือหลับยากค่ะ กว่าจะหลับสนิทคือ จวนจะเช้าทำให้ตื่นทำงานลำบากมากค่ะ พอจะมีวิธีแก้ และรู้สาเหตุไหมคะ
      ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะคะ
    • ปัสสาวะแล้วเจ็บมีเลือดปนออกมา

เริ่มต้นโดย: ??

• ตอบกลับ 1
    • ปัสสาวะเเล้วเจ็บจากแรกๆที่สีปัสสาวะปกติตอนนี้สีใสขึ้นมาเหมือนน้ำเวลา ปัสสาวะจะเจ็บตลอดมีเลือดออกมาเป็นก้อนเล็กๆบางทีเลือดก็ออกมาเยอะ
      (มีเลือดออกเป็นน้ำออกมา1ครั้งครั้งนี้คือครั้งแรกที่สังเกตุเห็นชัด)
    • ช่วงเว้นยาคุม7วัน

เริ่มต้นโดย: ขอไม่เปิดเผยนะคะ

• ตอบกลับ 1
    • ทานยาคุม21เม็ดหมดแผงแล้ว3วันและประจำเดือนก็ยังไม่มา แล้วมีเพศสัมพันธ์ หลั่งในจะท้องมั้ยคะ 
    • ปรึกษาคุณหมอค่ะ

เริ่มต้นโดย: ณัฐธิดา

• ตอบกลับ 1
    • แม่หนูมีอาการตึงบริเวณแผ่นหน้าอกมาที่บริเวณใต้คางลามไปถึงช่วงกกหู เมื่อกี้ไปหาหมอที่คลีนิคมาหมอให้ยาและฉีดยาคลายกล้ามเนื้อแต่อาการแม่ไม่ดีขึ้นค่ะ กลับมาถึงบ้านอ้วกเป็นสีเขียว นอนไม่ได่ บ่นไม่สบายตัว กล้ามเนื้อไม่มีแรง จะพาไปหาหมออีกครั้ง แกก็ไม่ไหวค่ะไม่มีแรงเลย พอจะนอนก็นอนไม่ได้ หนูสงสารแม่มากค่ะ ...
    • ตั้งครรภ์ไม่พร้อม

เริ่มต้นโดย: จ๋อม

• ตอบกลับ 1
    • หนูอายุ33ปี ตอนนี้ตั้งครรภ์ได้4สับปดาห์ มีโรคประจำตัวความดัน กับไทรรอย์ สามารถยุติการตั้งครรห์ได้ไหมคะ สอบปวกหัวบ่อยๆจากควาดันโลหิตสูงอยู่ในช่วงหาสาเหตุว่าความดันเกิดจากอะไรแล้วเวลาปวดหัว พาราก็เอาไม่อยู่ ต้องไอบรูเพ่น ไม่ก็ไดโครฟีเน็ก ถ้าไม่ได้กินยาแก้ปวด2ตัวนี้ก็ไม่หาย  จะปวดหัวทรมารมาก กลัวลูกเกิ...
    • สอบถามครับ

เริ่มต้นโดย: K.Seaphu

• ตอบกลับ 1
    • เดือนพฤศจิกายนแฟนกินยาปรับฮอร์โมนตามแพทย์สั่ง ประจำเดือนมาวันที่30พฤศจิกายนแล้วหมดวันที่6ธันวาคม เดือนนี้มีเพศสัมพันธ์ปกติโดยป้องกันด้วยวิธีการใช้ถุงยางอนามัย ตอนนี้ประจำเดือนแฟนยังไม่มาถือว่ามีความผิดปกติต้องไปพบเเพทย์อีกรอบมั้ยครับ
กำลังดู 25 กระทู้ - 15,226 ผ่านทาง 15,250 (ของทั้งหมด 16,117)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close