ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 15,201 ผ่านทาง 15,225 (ของทั้งหมด 16,145)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ทุกเช้าตื่นนอนและไม่ค่อยชดชื่น

เริ่มต้นโดย: Fern

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 8 months มาแล้ว
    • ทุกๆเช้าเวลาตื่นนอนจะไม่ชดชื่น เเล้วเมื่อเราเผลอนอนต่อตื่นมาอีกทีจะปวดหัว แล้วอยากอาเจียน จะลุกขึ้นจากเตียงเลยไม่ได้ต้องนั่ง หรือนอนพักก่อนสัก 5 – 10 นาที ไม่งั้นเราจะล้ม เหมือนโลกหมุนที่หัวตลอดเวลา มีวิธีแก้ปัญหาไหมคะ
    • อันตรายหรือป่าว

เริ่มต้นโดย: Prisayanon

• ตอบกลับ 1
    • คือยังงี้ค่ะ ตอนนี้ท้องได้ 7 เดือนแล้ว มีอาการท้องเสียมา2-3 วัน แต่วันนี้วันที่ 4 อาการก็ทุเลาลงแล้วนะคะ แต่ตอนนี้ก่อนที่จะปวดท้องเข้าห้องน้ำค่ะ มันจะมีอาการปวดท้องจี๊ดๆค่ะ พออุจจาระท้องก็จะแข็ง แต่ยังมีอาการปวดท้องอยู่นะคะ อยากทราบว่าแบบนี้จะอันตรายต่อลูกไหมคะ แล้วแม่จะมีความเสี่ยงคลอดก่อนกำหนดไหมค...
    • ช่วยตอบหน่อยนะคะเคลียดมากๆคะ

เริ่มต้นโดย: มุก

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีคะจะรบกวนปรึกษาหน่อยนะคะ
      คือตอนนี้มีอาการ.เป็นเหมือนน้ำไหลออกจากอวัยวะนิดหน่อยสีใสๆ มีกลิ่นด้วยคะ พอแห้งแล้วจะเป็นคาบสีเหลือง แล้วก็เวลามีเพศสัมพันจะรู้สึกแสบแล้วก้เจ็บมากคะ อยากทราบว่าเป็นอะไรหรือป่าวคะ
    • เป็นลมหมดสติบ่อย

เริ่มต้นโดย: อ้อน

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูอายุ20ปีค่ะเป็นลมแบบหมดสติ8ครั้งค่ะ ครั้งล่าสุดคือเมื่อวานค่ะ พึ่งอาบน้ำเสร็จแล้วทุกอย่างมืดไปหมดหูอื้อแล้วหมดสติหัวกระแทกกระจกบานเกล็ดแตกค่ะ ปกติเวลาเป็นลมจะเป็นเวลายืนนานๆ(ในห้างก็เป็นค่ะ) แล้วก็ถ้าที่อ้าวๆก็เป็นลมค่ะ
    • เจ็บคอมากเลยคะ

เริ่มต้นโดย: ป๊อป

• ตอบกลับ 1
    • อาการแรกเริ่มคือไอ ไข้ เจ้บคอติดต่อกัน4วัน มีเสมหะตอนแรกสีเขียวพอหลายๆวันกลายเป็นเสมหะปนเลือด คอแดงทอลซิลสองข้างมีหนอง ไปพบหมอมาหมอให้เจาะเลือด ไม่ได้ตรวจ ไข้หวัดใหญ่ ผลเจาะเลือดไม่เป็นอะไรเม็ดเลือดขาวต่ำเล็กน้อย หมอเลยให้ยาต้านไว้รัสไข้หวัดใหญ่มาทาน (ไม่ได้ตรวจไข้หวัดใหญ่) พอแจ้งหมอว่าเจ็บคอมาก ไอจ...
    • โอกาสท้อง

เริ่มต้นโดย: เกว

• ตอบกลับ 1
    • ขอสอบถามค่ะ
      คือว่า ตอนนี้ให้นมบุตรอยู่ค่ะ
      แล้วมีเพศสัมพันธ์โดยการหลั่งนอก
      มีโอกาสท้องอีกกี่เปอร์เซ็นต์คะ
      แล้วถ้าจะกินยาคุมฉุกเฉิน ได้ไหมคะ
      ปล. หลังผ่าคลอดประจำเดือนยังไม่มาค่ะ 5-6 เดือน แล้ว
      ขอบคุณมากนะคะ
    • กินยาเกินขนาดใน1วัน

เริ่มต้นโดย: pharadee

• ตอบกลับ 1
    • หนูอายุ17ค่ะ ปวดหัวมากจนกินยาหมดไปเกือบ2แผงใน1วันโดนไม่รู้ตัว ตอนนี้มีอาการปวดท้องคลื่นไส้ อาเจียนตลอดเวลาเลยค่ะ รับประทานอาหารไม่ได้เลยอาเจียนตลอด อยากถามว่าต้องทำไงให้หายคะ หรือต้องรับประทานยาตัวไหนให้หาย

• กลัวมีน้อง

เริ่มต้นโดย: ?

• ตอบกลับ 1
    • คือ ทานยาคุมแบบแผงไปค่ะ 1 เม็ด แล้วมีไรกับแฟนแตกในค่ะและกลัวท้องเพราะว่าพึ่งทานยาคุมไป2ชม.เอง จึงอยากขอรับคำปรึกษาและคำแนะนำจากหมอค่ะว่าจะแก้ไขยังไงมีวิธีไหนที่ช่วยให้ไม่ท้องบ้างคะ
    • ถุงยางแตก

เริ่มต้นโดย: พิชามญธุ์ อาจหาญ

• ตอบกลับ 1
    • มีเพศสัมพันธุ์กับแฟนวันนี้ ช่วง2 ทุ่ม แล้วถุงยางขาด แล้วกินยาคุมฉุกเฉิน ช่วง3ทุ่มกว่า มีโอกาสท้องไหมคะ
    • หนูจะท้องไหมค่ะ

เริ่มต้นโดย: ติ๊ก

• ตอบกลับ 1
    • หนูมีอะไรกับแฟนได้สองอาทิตย์กว่ามีอาการคลื่นไส้ หน้ามืด อยากกินของเปรี้ยวๆแต่ประจำเดือนมาก่อนหนึ่งอาทิตย์หนูจะท้องไหมค่ะ
    • ปวดท้องน้อยกับท้องเสีย

เริ่มต้นโดย: จอมขวัญ

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการท้องเสียมาวันกว่าเวลาถ่ายจะปวดท้องน้อยหนักมากแต่ละครั้งม่เท่ากันปัสวะออกน้อยเวลานั่งนอนก้ปวดท้องน้อยค่อนข้างมาก
    • ข้อเท้าพลิก

เริ่มต้นโดย: ธนภัทร ภูเลาสิงห์

• ตอบกลับ 1
    • ข้อเท้าพลิกเส็นเอ็นเคลื้อนแล้วมันบวมไม่หาย อาการปวดไม่มีแต่มันไม่หานบวม ต้องทำไงครับ
    • เลือดออกช่องคลอด

เริ่มต้นโดย: Abc

• ตอบกลับ 1
    • ขอสอบถามครับคุณหมอ คือแฟนผมมีเลือดไหลออกมาจากช่องคลอด แต่ยังไม่ถึงรอบประจำเดือนมา ลักษณะเลือดที่ออก ช่วง 1-2 วันแรก มีแบบหยด สีออกน้ำตาล ไม่เยอะมาก ส่วนวันที่ 3 ตอนเช้านี่มีลักษณะสีดำน้ำตาลเหมือนกันแต่เยอะกว่าเดิม
      คือผมอยากทราบว่าแฟนผมเป็นอะไรครับ
    • ดวงตา

เริ่มต้นโดย: วันใหม่

• ตอบกลับ 1
    • หนูสายตาสั้น950ค่ะและต้องไส่คอนแทคเลนสายตาตลอดเพราะไส่แว่นไม่ใด้ค่ะไส่คอนแทคมานานประมานจะ20ปีใด้ค่ะและตอรนี้หนุมีอาการคือรู้เจ็บที่หัวตาจับดูทันจะเป็นก้อนแข็งๆ(ไม่ได้ปวดมากนะคะแต่รู้สึกตึงๆเจ็บๆ)​และพึ่งมีอาการเวลามองจะเป็นคล้ายๆมีอะไรดำๆบังตาอยุ่ตลอดเวลาเลยค่ะเหมือนมันติดอยุ่กับตาดำตลอดเปนแบบนี้มาป...
    • อาการเหล่านี้ คือโรคอะไรครับ

เริ่มต้นโดย: กิตติพัฒน์ เดชกุลทอง

• ตอบกลับ 1
    • อาการคือ เพรีย ปวดหัว ท้องเสีย(ถ่ายเป็นน้ำ)มากกว่า10รอบแล้ว กินยาไปก็ไม่หายครับ
      ยาที่กินคือ พารา cabin(ผงถ่าน) ยาแก้ปวดท้อง(คล้ายๆยาธาตุน้ำขาว)
      อยากทราบว่ามันจะส่งผลเสียไหม
    • กลัวการอยู่คนเดียว

เริ่มต้นโดย: 164286448225793

• ตอบกลับ 1
    • ตอนนี้หนูอยู่คนเดียวหนูรู้สึกหวาดระแวงหนูมีโรคประจำตัวคือโรคซึมเศร้าซึ่งหนูไม่ได้ไปหาหมอมาแล้ว1เดือน​ หนูพึ่งทำร้ายตัวเองมาหนูกลัวมากๆหนูอยากระบายสุดๆหนูกลัวมาก
    • เป็นอีสุกอีใสแล้วตอนเด็กแต่ทำไมพออายุ17แล้วกลับมาเป็นอีกค่ะ

เริ่มต้นโดย: ตาล

• ตอบกลับ 1
    • คือเพิ่งมาสังเกตเมื่อ2-3วันก่อนนะคะ  ว่ามันมีตุ่มขึ้นตามแขนแล้วก็ลามมาหลังและหน้าท้องค่ะ  เลยถามแม่แม่บอกอาการคล้ายอีสุกอีใสแต่เราเคยเป็นตอนเด็กแล้วนะคะ  ทำไมถึงกลับมาเป็นอีกได้
      วิธีการรักษาของหนูก็ทายาเขียวตราใบโพธิ์นะคะแล้วก็กินครั้งละ7เม็ดตามฉลากที่เขียนไว้ยั แล้วพอวันต่อมามันเริ่มลามมาหน้าแล้วอะ...
    • เลือดกำเดา

เริ่มต้นโดย: อ้อ

• ตอบกลับ 1
    • เลือดกำเดาไหลเองบ่อยมากค่ะ ช่วงเดือนที่แล้ว ประมาน4-5 ครั้ง ก่อนหน้านั้นก็มีไหลบ้างค่ะ ทั้งที่เราไม่ได้แคะบางครั้งนอนหลับก็ไหล นั่งทำงานที่บริษัทก็ไหล แบบนี้สาเหตุเกิดจากอะไรหรอค่ะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 15,201 ผ่านทาง 15,225 (ของทั้งหมด 16,145)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close