ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 15,176 ผ่านทาง 15,200 (ของทั้งหมด 16,158)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ปวดมือ มือบวม เวลายืนหรือเดิน

เริ่มต้นโดย: หยก

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 8 months มาแล้ว
    • แรก เวลาเดินนานๆ หลังทานอาหารอิ่ม จะมีอาการปวดมือรุนแรง โดยเฉพาะนิ้วมือและโคนนิ้วจะปวดบวมมาก อาหารปวดจะหายหลังจากได้นั่ง และอาการบวมจะค่อยๆหายตามมาก อยากทราบอาการนี้จะเกิดจากอะไรได้บ้างคะ
    • ผลเลือดต่าง

เริ่มต้นโดย: Art

• ตอบกลับ 1
    • คือผมมีเซ็กกับแฟนวันที่ 17 ธันวาแต่ไม่ได้ป้องกัน แล้ววันนี้ผมมีเซ็กกับแฟนแต่ใส่ถุงยาง ไม่มีการอมหรือดูดปาก ถุงยางไม่แตก   แล้ววันนี้ก็ไปตรวจเลือดมา พบว่า แฟนเลือดเป็นบวก ส่วนผมเลือดปกติ แสดงว่าผมยังอยู่ในกลุ่มเสี่ยงใช่ไหมครับ
    • ยาคุมฉุกเฉิน

เริ่มต้นโดย: จินตนา

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามคุณหมอค่ะ เรื่องยาคุมฉุกเฉิน มีเพศสัมพันธ์กับแฟนทุกวันกินยาคุมฉุกเฉินอย่างไงดีค่ะ ปกติอยู่กับแฟนแค่เดือนละ5วัน
    • อาการอน่นท้องมีลมดันท้องบวม

เริ่มต้นโดย: Sugar

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามคุณหมอคะเนื่องจากได้มีเพศสัมพันธ์ครั้งแรกมาได้กินยาคุมฉุกเฉินหลังจากนั้นเริ่มกินยาคุมรายวันผ่านมา3-4วันมีอาการแน่นท้องมีลมดันท้องบวมป้องออกมาและไม่หายเกิดจากสาเหตุอะไรได้บ้างหรอคะขอบคุณมากคะ
    • จะท้องมั้ย

เริ่มต้นโดย: พิมพ์ศิริ

• ตอบกลับ 1
    • คือเดือนที่เเล้วมีอะไรกับแฟนหลังหมดประจำเดือนได้หนึ่งวัน ไม่ได้ทานยาคุม
      เดือนนี้มีอะไรกันวันที่8และ9 แต่ทานยาคุมฉุกเฉินทั้งสองวันเลย แล้วก็มีอะไรกันอีกวันที่13 ไม่ได้ป้องกันทั้งหมดเลย
      จะเสี่ยงท้องมั้ยคะ
    • มีเนื้อปนเลือดออกมาทางช่องคลอดอันตรายไหม

เริ่มต้นโดย: มิน

• ตอบกลับ 1
    • หนูกินยาคุมแบบ28เม็ดหมดไปแล้วหยุดกินไป7วัน ก่อนเริ่มแผงใหม่จะท้องไหมค่ะ แล้วหลังจาก7วันหนูไปซื้อยาคุมแบบ21เม็ดมากินพอยาคุมแบบ21เม็ด​หมดไป5วันแล้วมีเลือดคล้ายประจำเดือนไม่มีกลิ่นแต่มีเนื้อปนเลือดยาวประมาณ​3เซ็นออกมาด้วยแล้วมาอีกวันก้อยังมีเลือดออกมาอยู่แต่ไม่มาก อยากทราบว่าอันตรายไหมค่ะ
    • เจ็บใกล้ๆซีกโครง

เริ่มต้นโดย: วณิชยา

• ตอบกลับ 0
    • รู้สึกเจ็บตรงซีกโครง ใต้ซีกโครงฝั่งขวาทุกครั้งเวลาหายใจเข้า เจ็บจี้ดๆเข้าไป ไม่ได้ทำงานหนัก ไม่ได้ยกของหนัก ยกหนักสุกก็แค่ลังกระดาษค่ะ เลยสงสัยว่าอาการเจ็บแบบนี้เป็นเพราะอะไร ควรพบแพทย์เลยมั้ยคะ และจะไม่ค่อยเจ็บตอนกลางวัน แต่จะเจ็บมากๆตอนเย็นๆ
    • กังวลกับภาพ Chest X-ray

เริ่มต้นโดย: ผู้หญิงวัยเบจเพศ

• ตอบกลับ 0
    • สวัสดีค่ะ
      มีความกังวลกับภาพ Chest X-ray มากๆค่ะ จากภาพพบก้อนสีดำข้างขวาด้านล่างปอด คุณหมอช่วยดูให้ทีได้มั้ยคะ จะเป็นอะไรรุนแรงหรือเปล่า พอดีเป็นเจ้าหน้าที่ในโรงพยาบาลค่ะ มีการตรวจสุขภาพประจำปี แต่คุณหมอยังไม่อ่านผล แต่อยากทราบก่อนล่วงหน้าเผื่อเตรียมใจ รบกวนด้วยนะคะ
      ขอบคุณค่ะ
      ลิงก์ภาพ Chest X-ray ค่ะ...
    • ประจำเดือนและตกขาว

เริ่มต้นโดย:

• ตอบกลับ 1
    • หนูมีประจำเดือนที่นานๆเป็นทีหรือถ้าเป็นก็จะเป็นนาน นานที่สุดก็น่าจะเป็นช่วงนี้ ถ้าจำไม่ผิดก็เป็นเดือนๆแล้ว มันออกมาทีละนิดและพอช่วงหลังๆก็ออกเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ เวลาเป็นประจำเดือนก็ต้องกินยาทุกครั้ง
      ส่วนตกขาว หนูก็เป็นทุกวันเลยค่ะ มันเป็นสีขุ่นๆถึงสีน้ำตาลอ่อน ส่วนเรื่องกลิ่นก็มีกลิ่นนิดนึงค่ะ
    • เครียดมาก

เริ่มต้นโดย: ไอซ์

• ตอบกลับ 1
    • คือเรื่องมีอยู่ว่าหนูอ้ะคะมาเรียนทุกวันแบ้วเครียดกับงานที่จะต้องตทมแก้และตามส่งมันเยอะมากคะแล้วเครียดมากก็เลยกลับบ้านดึกพอกลับบ้านดึกคนที่ว่าก็ว่าด่าจนตอนนี้อ้ะคะเครียดจนร้องไห้และปวดหัวมากเหมือนมันจะระเบิดอ้ะคะมันเป็นเพราะอะไรคะแล้วหนูจะมีโรคร้
    • Sex

เริ่มต้นโดย: Zp

• ตอบกลับ 1
    • เนื่องจากมี.sex​ กับแฟนมาได้​ 2​ ครั้งคือ​ ครั้งแรกคือไม่ใส่ถุง​ แล้วปล่อยนอก​ เพื่อเป็นการป้องกัน​จึงให้แฟนกินยาคุมฉุกเฉินแล้วถัดมาได้​ 2​ วันได้มี​ Sex​ อีกครั้ง​ปล่อยนอกเหมือนเดิม​ ฤทธิ์​ยาในครั้งแรกยังจะมีผลไม้ไหม​ (ซึ่งทั้งสองไม่ได้เป็น.hiv)​
      หลักจากมี​ sex​ ครั้งที่​ 2ถัดอีกวันคือวันนี้ผมก็มีอ...
    • ไข้หวัด

เริ่มต้นโดย: พรพรรณ เจริญปิติพร

• ตอบกลับ 1
    • ดิฉันเป็นไข้หวัดมีไข้ค่ะ แต่ตอนบ่ายๆไข้ลดแล้ว จึงนอนพัก พอตื่นมาเป็นไข้อีกค่ะ มีน้ำมูก ปวดเมื่อยตัว ไม่รู้เกิดจากการยกของหนักหรือไม่ ไม่ทราบว่ากินยาลดไข้พาราฯและยา clindamycin300mg,และยาลดน้ำมูกได้หรือไม่ และควรกินอย่างไรคะ
    • ผ่าตัดไส้ติ่ง

เริ่มต้นโดย: นัฐธภรณ์

• ตอบกลับ 1
    • เพิ่งผ่าตัดไส้ติ่งแบบส่องกล้องมาค่ะ แล้วมีลมอยู่ในท้องเยอะมาก รอให้ตดให้ถ่าย กินอาหารช่วยไปหลายอย่างไม่ถ่ายเลยค่ะ ตอนนี้รู้สึกอึดอัดมากๆ สามารถกินยาขับลม เช่น ขมิ้นชัน หรือยาระบายเช่น ยามะขามแขกได้หรือไม่คะ ประมาณ 4 วัน หลังผ่า หรือควรรอให้ถ่ายเองคะ
    • ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: Ni

• ตอบกลับ 1
    • คือฉีดยาคุมครั้งแรกเดือนตุลาวันที่4/62
      คบกำหนดฉีด4มก63แล้วไม่ได้ฉีดยาต่อ
      ประจำเดือนมาตั้งแต่27ธ.ค62จนตอนนี้14ม.ค.63 ยังไม่หยุดเรยค่ะ แต่มาไม่มาก.ควรทำอย่างไร แล้วมันคืออะไรคะ
    • สงสัย

เริ่มต้นโดย: มินิ

• ตอบกลับ 1
    • ตอนอายุจะ 20 ปีแล้วค่ะ มีอาการเจ็บตรงที่หน้าอกซ้ายนิดๆ และมีแผลคล้ายโดนของมีคมบาดที่ตรงหัวนมซ้าย อยากทราบว่าอาการนี้คืออาการของมะเร็งเต้านมรึป่าวค่ะ
    • Alcohol flush reaction

เริ่มต้นโดย: ภานุพงศ์

• ตอบกลับ 1
    • มีวิธีลดความเสี่ยงจากภาวะดื่มแอลกอฮอล์แล้วหน้าแดงตัวแดงกว่าคนปกติในระหว่างดื่มแอลกอฮอล์ไหมครับ อยากทราบว่าถ้าเรามีอาการหรือภาวะแบบนี้ เราควรดื่มในปริมาณเท่าไหน หรือควรดื่มอย่างไรถึงจะลดความเสี่ยงได้ เท่ากับคนที่ดื่มปกติครับ
    • สอบถามหน่อยครับ

เริ่มต้นโดย: ยงยศ

• ตอบกลับ 1
    • คือผมประสบอุบัติเหตุรถล้มแล้วหน้าขูดกับพื้นถนน แล้วเป็นแผลที่ใบหน้าแล้วทายาไปเรื่อยๆจนมันเริ่มตกสะเก็ด แล้วพอสะเก็ดหลุดออกแล้วมันเป็นแผลสีชมพูครับ อยากทราบว่ามันจะเป็นแผลเป็นมั้ยครับ แล้วสีของแผลจะกลับมสเป็นสีผิวเหมือนเดิมได้มั้ย แล้วกว่าจะหายใช้ระยะเวลากี่วัน
    • หลังเลิกฉีดยาคุมจะท้องมั๊ย

เริ่มต้นโดย: เจน

• ตอบกลับ 1
    • ฝังยาคุมมา5ปีแล้วเปลี่ยนมาฉีดยาคุมแบบ3เดือนฉีดมา7เดือนเลิกฉีดเมื่อ19ธ.ค.มีไรกับแฟนหลังเลิกฉีดไม่ถึงเดือนจะท้องมั๊ยคะประจำเดือนก็เป็นๆหายๆ
    • แฟนผมจะท้องไหม

เริ่มต้นโดย: 2525448244444373

• ตอบกลับ 1
    • แฟนผมฉีดยาคุมกำเนิดแบบสามเดือนฉีดเข็มแรกได้2ประจำเดือนมาปกติแล้วเราก้อมีอะไรกันเดือนที่สามประจำเดือนไม่มาแล้วหมอนัดไปฉีดเข็มที่2เกือบจะเดือนกว่าละที่ประจำเดือนไม่มาแฟนผมท้องไหมครับ
    • ฝังเข็มยาคุม

เริ่มต้นโดย: ณัฐ

• ตอบกลับ 1
    • เราจะรู้ได้อย่างไรคะว่าถ้าฝังเข็มยาคุมเเล้วจะอ้วนหรือผอม  บางคนอ้วน  บางคนผอม ส่วนตัวไม่เคยมีลูกมาก่อนนะคะ
    • อาการเวียนหัว น่ามืด จุกน่าอก ปวดเมื้อย

เริ่มต้นโดย: Benyapa Kgamhinkong

• ตอบกลับ 1
    • คุณหมอค้ะ ไม่ทราบว่าอาการเปนไข้โดยปกติ จะมีอาการเจ็บคอ มีน้ำมูก คัดจมูก เวียนศรีษะ และประสาทสัมการรับรสชาติผิดปกติ เเต่อาการไข้ของหนูคือ ไม่มีน้ำมูก ไม่ไอ ไม่เจ็บคอ ไม่คัดจมูกหรือจามบ่อย เเต่ปวดศรีษะ จุกน่าอก น่ามืด ปวดท้อง หนูไปฉีดยาคุมกำเนิดเเบบ3เดือนมา หลังจากฉีดยาคุมพบว่า ประจำเดือนไม่มา ถ้าเราม...
กำลังดู 25 กระทู้ - 15,176 ผ่านทาง 15,200 (ของทั้งหมด 16,158)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close