ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 15,151 ผ่านทาง 15,175 (ของทั้งหมด 16,173)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • มีวิธีรักษาพยาธิไหมครับ

เริ่มต้นโดย: คำรณ

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 8 months มาแล้ว
    • เป็นตุ่มแดงบริเวณเอวและมีเส้นแนวยาวสัมผัสจะรู้สึกเจ็บสงสัยว่าน่าจะเป็นพยาธิไช ตึงผิวดูเจอเส้นสีออกเทาๆแนวยาวไม่เกิน1ซม.ด้วย อยากถามว่าใช่พยาธิไหมครับแล้วถ้าใช่ต้องรักษายังไง
    • ปากช่องคลอดผิดปกติ

เริ่มต้นโดย: โมจิ

• ตอบกลับ 1
    • ปากช่องคลอดข้างล่างมีการบวม และคันผิดปกติค่ะ เวลามีอะไรกับแฟนก็จะแสบร้อน และปวดถ้ามีบ่อยๆ ขึ้นเป็นคล้ายๆหูด ไม่ได้ใหญ่ขึ้นแต่บางครั้งก็คันมาก รักษายังไงคะ
    • ไอเรื้อรัง ไม่มีเสมหะ

เริ่มต้นโดย: นัฐพล

• ตอบกลับ 1
    • ไอมา 5 สัปดาห์ แล้วครับ ไม่มีเสมหะ แต่รู้สึกว่ามันมาเกาะที่ลำคอแต่ลึกมาก ไอก็ไม่ออก ไม่เจ็บคอครับ กินยาแก้ไอก็ไม่หาย ช่วยด้วยครับ
    • ประจำเดือนมา

เริ่มต้นโดย: มายมิ้น

• ตอบกลับ 1
    • คือว่า หนูมีอะไรกับแฟนวันที่หมดประจำเดือนวันแรก แต่แฟนใส่ถุงยาง แล้วหนูกินยาคุมฉุกเฉิน มีโอกาสจะท้องมั้ยค่ะ แล้ววันที่17/1/63 มีประจำเดือนออกมาอีกค่ะ ปวดท้อง
    • มีเพศสัมพันธ์แล้วแฟนเลือดออกหลายครั้ง

เริ่มต้นโดย: Real

• ตอบกลับ 1
    • มีแฟนเป็นผู้หญิงด้วยกันเวลาสอดใส่ด้วยนิ้วแฟนมักจะมีเลือดออกหลังจากที่ทำไปได้สักพักค่ะเป็นแบบนี้หลายครั้ง หลังจากที่ทำความสะอาดแล้วก็ยังมีเลือดออกซิบๆแต่วันต่อมาก็หาย แฟนไม่ค่อยมีน้ำหล่อลื่นด้วย เคยใช้เจลแล้วไม่มีเลือดออก แต่ต่อมาใช้เจลอีกแฟนกลับมาเลือดออกเหมือนเดิมค่ะ แฟนจะเป็นอะไรไหมคะ แล้วต้องทำยั...
    • ปรึกษาเรื่องยาครับ

เริ่มต้นโดย: สมศักดิ์

• ตอบกลับ 1
    • พอดีเมื่อ6-7 เดือนก่อนมีอะไรเข้าตาแล้วไปล้ที้คลีนิค หมอก็ให้ยาฆ่าเชื้อ ยาแก้ปวด ยาลดบวมมา ผมก็กินจนหาย ผมก็เลยหยุดกินแต่ยาไม่หมดซักอัน และพอมาเมื่อวานผมทำงานอยู่ๆตาผมมันรู้สึกเคืองๆ พอหลับตาเจ็บๆปวดๆ บริเวณหางตาข้างขวา ตอนนอนเหมือนน้ำตาจะไหลออกมา ผมจะถามว่าผมสามรถกลับมากินยาพวกนั้น เมื่อ6-7เดือนก่อน...
    • ตั้งครรภ์มั้ย

เริ่มต้นโดย: ฺBoat28

• ตอบกลับ 1
    • หากมือฝ่ายหญิงเปื้อนอสุจิส่วนหนึ่ง แล้วสัมผัสกับอวัยวะเพศหลังจากนั้นมีการปัสสาวะและใช้สายฉีด จะท้องหรือไม่
    • โรคซึมเศร้า

เริ่มต้นโดย: มาค่ะ

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูคิดว่าหนูเป็นโรคซึมเศร้าอะค่ะแบบหนูไม่อยากทำอะไรอยากอยู่คนเดียวรู้สึกไร้ความหมายทำอะไรก็ช้าลืมไปหมดไม่มีสมาธิกับอะไรซักอย่างอยากตายหลายรอบมากแต่บางทีก็กลัวรู้สึกว่าตัวเองเก็บกดไม่ค่อยอยากพูดอะไรไม่ค่อยอยากสบตาใครแม้กระทั่งคุยกับเพื่อนทำอะไรก็ไม่มีความสุขถึงจะยิ้มก็ยิ้มไม่สุดรู้สึกมีอะไรในใจตลอ...
    • อ้วกเปนเลือก

เริ่มต้นโดย: ธนพร

• ตอบกลับ 1
    • เมื่อวานก่อนเกิดอาการคลื่นไส้ค่ะ เลนไปอ้วกออกพออ้วกเหมือนมีเป็นเลือดเส้นๆลิ่มๆ(ลิ่มไม่ได้เป็นก้อน)ลีกษณะไม่ได้ผสมไปกับอาการแต่มีปนมา เลยไปหาหมอที่รพ.หมอทำการสวนจมูกล้างท้อง แต่ดูดออกมาไม่เจอเลือดค่ะ นับจากวันที่ไปหาหมอรุ่งเช้าเสมหะมีเลือดสดปนมานิดหน่อย แต่หลังจากนั้นไม่อ้วก ไม่คลื่นไส้แล้วค่ะ หมอนัด...
    • ระคายเคืองตาซ้าย แสบตา น้ำตาไหล (แต่ตาขาวไม่แดง)

เริ่มต้นโดย: กิ๊บ

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คุณหมอ
      รบกวนขอสอบถาม เนื่องจากวันที่ 16/01/63 หลังจากกลับจากไปวิ่งตอนเช้าแล้วขับรถมาทำงานก็มีอาการระคายเคืองตาข้างซ้ายค่ะ แสบและมีน้ำตาไหล ทีแรกนึกว่ามีอะไรเข้าก็เอามือไปขยี้ตา ตกบ่ายล้างตาด้วยน้ำสะอาด อาการก็ยังไม่ดีขึ้นค่ะ นอนกลางคืนพอแสบตามากๆหลับตาน้ำตาก็ไหลค่ะ มาวันนี้ก็มีอาการเหมือนเ...
    • เพศสัมพันธ์

เริ่มต้นโดย: โลมา

• ตอบกลับ 1
    • มีเพศสัมพันธ์ตอนประจำเดือนใกล้หมดโดยที่ไม่สวมถุงยางและไม่หลั่งในไม่หลั่งนอก(ฝ่ายชายไม่เสร็จ)จะท้องมั้ยคะ
    • เป็นน้ำมูกไม่หายสักที

เริ่มต้นโดย: ฝ้าย

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ พอดีว่าเป็นน้ำมูกมา1เดือนกว่าแล้วค่ะ เป็นข้างเดียวนะคะข้างซ้ายค่ะ น้ำลูกออกมามีลักษณะเป็นสีใสและเหนียวค่ะ ตอนนี้มีอาการหลังหูบวมร่วมด้วยค่ะ
    • อาการที่ฉันเป็นคืออะไร

เริ่มต้นโดย: เมย์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ วันนี้ฉันตัดสินใจจะถามเรื่องนี้กับหมอ เกี่ยวกับอาการที่ฉันเป็น ฉันมีลูกชาย1คนค่ะ แต่เสียแล้วตั้งแต่อายุ 3ขวบเสียได้1ปีแล้ว ฉันมีความรู้สึกว่า ฉันอยู่ไปทำไม อยู่ไปแล้วจะทำอะไร จะทำยังไงต่อ มันรู้สึกแย่ไปหมด ที่ฉันทำทั้งหมดไม่รู้จะทำไปทำไม ฉันรู้สึกแย่กับตัวเอง มองหน้าครอบครัวแล้วจุกๆ บางทีเ...
    • ปวดหัวทุกวัน

เริ่มต้นโดย: ณัฐภรณ์ อ่อนพรหม

• ตอบกลับ 1
    • ขอปรึกษาเรื่องอาการปวดหัว มีอาการปวดหัวทุกวันไม่รู้ว่าเกิดจากอะไรทุกวันนี้ก็พยายามจะไม่เครียด ไม่คิดมาก แต่ทำไมอาการเหล่านี้ยังไม่หายไปสักที ทุกวันนี้ต้องกินยาแก้ปวดหัวทุกวันเลยถึงจะบรรเทาอาการปวดได้ ถ้าวันไหนไม่ได้กินยาอาการปวดหัวยิ่งรุนแรงมากกว่าเดิม หน้าก็เริ่มร้อนๆชา หัวก็เริ่มมึนๆๆ ไม่อยากคิดอะ...
    • การตั้งครรณ์

เริ่มต้นโดย: Youtar

• ตอบกลับ 1
    • กำหนดคลอดวันที่ 8เมษา อยากทราบว่า คำนวณดูแล้ว เราตั้งครรณ์ตั้งแต่เมื่อไหร่ ใกล้เคียงวันที่เท่าไหร่ เดือนไหน มากที่สุดค่ะ สับสนและยัง งงๆ ยุ อยากให้แน่ใจ ไม่ทราบวันหมดประจำเดือน เพราะ มาไม่เคยตรงเลยค่ะ
    • อยากถามเกี่ยวกับมดลูกค่ะ

เริ่มต้นโดย: อิม

• ตอบกลับ 1
    • คืออยากถามคุณหมอค่ะว่าอยู่ดีๆๆเราเจ็บท้องน้อยแล้วรู้สึกเหมือน มีอะไรในท้องน้อยเราค่อยๆๆเลื่อนลงค่ะ มันคืออาการอะไรค่ะ และทุกวันนี้มันเจ็บมากค่ะเป็นมาแล้ว2เดือนค่ะ

• ลูกวัยขวบ9เดือนไอหนักตอนดึก

เริ่มต้นโดย: กิติยา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีคะสีลูกสาววัยขวบ9เดือน เค้าไอและแหวะน้ำในช่วงดึก แต่กลางวันเค้าปกติดีไอบางครั้ง
      เวลานอนน้องกรนเหมือนหายใจติดขัดนิดหน่อยเหมือนมีน้ำมูกอุดอยู่คะ. อาการแบบนี้แก้ยังไงดีคะเป็นมาเกือบ5คืนแล้วคะ
    • ขาไม่มีแรง เดินไม่ได้ เป็นๆหายๆ

เริ่มต้นโดย: อาภาพร อุทัยกรณ์

• ตอบกลับ 1
    • ขาไม่มีแรง อาการของหนู จะเป็นแบบว่าขาไม่มีแรงลุกยืนก็ไม่ได้ ต้องไห้พี่ชายช้วยดึงลุก พอลุกได้ พอลุกได้ก็ต้องค่อยๆเดินถ้างันหนูก้อจะล้ม เป็นแบบนี้มาระยะหนึ่งแล้วค่ะ แต่จะเป็นๆหายๆ หายไป2-3 ก็กลับมาเป็นอีก เป็นได้2-3วันก็หาย เป็นๆหายๆแบบนี้มาได้ระยะหนึ่งแล้วค่ะ อยากรู้ว่าหนูเป็นอะไรค่ะ แล้วอากรแบบที่หน...
    • นับวันทานยาคุมผิด

เริ่มต้นโดย: Nopparat

• ตอบกลับ 1
    • เริ่มทานยาคุมเม็ดแรก วันที่5ม.ค วันนี้วันที่16ม.ค จะต้องกินเม็ดที่12 แต่ดูที่แผงยายังเป็นเม็ดที่11อยู่ จำไม่ได้ค่ะว่าลืมกินตั้งแต่วันไหน เลยกินพร้อมไป2เม็ดเลย(เม็ดที่11และ12) แบบนี้จะเป็นอะไรไหมคะ ยาคุมเมอซิลอน28 ค่ะ
    • ประจำเดือนหลังคลอด

เริ่มต้นโดย: ทศพล

• ตอบกลับ 1
    • รบกวนสอบถามทีมงานครับตอนนี้น้อง 4 ขวบแล้วเป็นผู้หญิงแฝด 2 ครับยังทานนมคุณแม่อยู่กลางวันประมาณ 3 มื้อและกลางคืนอีก 1 มื้อครับ คุณแม่ตั้งแต่คลอดน้องมายังไม่มีประจำเดือนหลังคลอดเลยครับไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรได้บ้างแต่บ้านเราทานยาคุมซีราเซท เพื่อคุมกำเนิดอยู่ด้วยเลยไม่แน่ใจว่าสาเหตุใดที่ทำให้ประจำเดือนห...
    • อาการปวดท้องน้อยข้างซ้าย

เริ่มต้นโดย: พีพี

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ
      หนูปวดท้องน้อยข้างซ้ายมา3วันแล้วค่ะ จะปวดเฉพาะตอนกดค่ะ ตกขาวมาก แต่ไม่มีสี ไม่มีกลิ่นค่ะ ปกติเป็นคนที่ประจำเดือนมาไม่ปกติอยู่แล้วค่ะ แล้วตอนนี้ประจำเดือนขาดไป10วันค่ะ ไม่ทราบว่าเสี่ยงเป็นอะไรบ้างเหรอคะ
      ขอบคุณค่ะ
    • หนองในคอหรือเจ็บคอธรรมดา

เริ่มต้นโดย: 5555

• ตอบกลับ 2
    • Oral sex ให้ผู้ชายคนนึงโดยไม่ได้ใช้ถุงยางค่ะ สองวันต่อมาเรามีอาการเจ็บคอ อยากทราบว่าเป็นไปได้มั้ยคะว่าเขาจะมีเชื้อหนองใน เพราะตอน Oral sex ให้เขา น้องชายเขาก็ดูปกติดีค่ะ หรือเราคิดมากไปเอง ขอบคุณค่ะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 15,151 ผ่านทาง 15,175 (ของทั้งหมด 16,173)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close