ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 15,126 ผ่านทาง 15,150 (ของทั้งหมด 16,174)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ขอบสอบถามหน่อยนะค่ะ

เริ่มต้นโดย: ชยาทิต มูลเติม

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 8 months มาแล้ว
    • คือเป็นปรัจำเดือนช่วง2-6วันเดือนนี้แต่มีไรกะแฟนหลังนอกและหลั่งในกินยาคุมทุกวันแร้ววันที่19มีเลือดติดขอบกางเกงจางๆเมาๆขุ่นๆเป็นไรรึป่าวค่ะ
    • มือชาทั้ง5นิ้ว

เริ่มต้นโดย: สิวพร พรมจันทร์

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการชาที่นิ้วมือทั้งห้า   บางครั้งมีอาการวูบ  มีโรคประจำตัวคือภูมิเเพ้
    • มีอาการหลั่งเร็ว เมื่อสอดใส่แค่ไม่กี่วิ

เริ่มต้นโดย: TBAX

• ตอบกลับ 1
    • เมื่อก่อนเร็วแต่ไม่ขนาดนี้ เมื่อก่อนมีเพศสัมพัน10-20นาทีเสร็จเดี๋ยวนี้ไม่กี่วิเสร็จ ไม่เข้าใจเหมือนกันแต่ตอนจะสอดใส่มีอาการกังวลมากทุกครั้ง เมื่อก่อนที่หลั่งช้าคือกับแฟนเก่า แก้ปัญหายังไงดีคับ
    • นิ้วเปื้อนอสุจิ

เริ่มต้นโดย: สุจิ

• ตอบกลับ 1
    • แฟนช่วยตัวเองจนน้ำอสุจิหลั่งแล้วก็เอานิ้วมาสอดช่วยเรา(พึ่งหายเป็นประจำเดือน)อมองคชาตที่เปื้อนอสุจิของเขาด้วยแล้วไม่ได้กินยาคุม จะท้องไหมคะ
      ตอนนี้เคลียดมากๆเลย
    • ความดันสูง

เริ่มต้นโดย: วรพล

• ตอบกลับ 1
    • ขอสอบถามครับ พอดีว่าพ่อผมความดันอยู่ 230  ตลอดไม่ลดเลยครับ ไปหาหมอหลายครั้งก็ไม่ลด เอายามากินก็ยังไม่ดีขึ้น
      ซึ่งจริงๆแล้วพ่อก็ไม่ได้ทำงานหนักอยู่บ้าน อย่างเดียว พอจะมีวิธีแนะนำไหมครับ
      เริ่มต้นโดย: Phongpet

• ตอบกลับ 1
    • เคยเป็นหนองใน แต่หายแล้วหายแบบไม่ได้ไปพบแพท แล้วยังจะสามารถมีบุตรได้ไหม จะเป็นหมันหรือป่าว มีวิธีรักษาอย่างไรช่วยให้คำแนะนำด้วยครับ??
    • เป็นไฮเปอร์ไทรอยด์

เริ่มต้นโดย: อั้ม

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ มีเรื่องจะปรึกษา เกี่ยวกับลดน้ำหนัก ดิฉันเป็นโรคไทรอยด์เป็นพิษ ซึ่งได้รับการรักษาอย่างต่อเนื่อง ได้ไปกลืนแร่ไอโอดีนทำการรักษามาแล้ว ทีนี้อยากทราบว่า ระบบเผาผลาญของเรามันจะไม่เหมือนปกติเหมือนคนทั่วไปใช่มั้ยคะ ทำให้น้ำหนักลงช้า
    • ไม่สบาย

เริ่มต้นโดย: Wacharapong Noojan

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะพอดีหนูไม่สบายเป็นไข้หวัดไอ้เจ็บคอมีเสมหะแต่เวลาสูดน้ำมูกแรงๆๆจะปวดหัวมากค่ะมันจะเจ็บแบบบีบๆๆเข้าหากันปวดจนไปถึงต้นคอค่ะ
    • ฉี่รดที่นอนไม่รู้ตัว

เริ่มต้นโดย: มะลิ

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ ตอนนี้หนูอายุ15 หนูฉี่รดที่นอนทุกวัน หนูฉี่แบบไม่รู้ตัว รู้ตัวอีกทีก็ตื่นมาตอนเช้าก็เปียกแล้ว ตอนนี้เป็นกังวลมากเลยค่ะ อีกไม่กี่เดือนหนูจะจบม.3แล้ว อาจจะต้องไปอยู่หอกับเพื่อน ตอนนี้หนูก็ยังฉี่อยู่เกือบทุกวัน เว้นบ้างบางวัน อาทิตย์นึงฉี่เกือบ5วัน มีวิธีรักษายังไงมั้ยคะ หนูลองมาหมดแล้ว...
    • มึนหัวและท้ายทอยในผู้สูงอายุ

เริ่มต้นโดย: Phanthip

• ตอบกลับ 1
    • คุณพ่ออายุ61ปี ก็ได้พาท่านไปตรวจสุขภาพประจำปีมาเมื่อต้นมกราคม2563 ผลตรวจสุขภาพออกมาปกติดีทุกอย่าง แต่ช่วงนี้ท่านบอกว่ามักมีอาการมึนหัว และปวดบริเวณต้นคอหรือท้ายทอย อยากทราบว่าควรพาท่านไปเกี่ยวกับระบบประสาทและกล้ามเนื้ออะไรเพิ่มเติมดีค่ะ
    • เป็นตะคิวตลอดทั่งวัน เหนื่อยไม่มีแรง

เริ่มต้นโดย: อ้วน

• ตอบกลับ 1
    • คุณหมอคะ เป็นตะติวบ่อยมากจนไม่สามารถขับรถ ดินๆก็ขึ้นคะ ที่มือฝาาเท้าน่องหน้าขา  ขึ้นทั่ตอนเดินนั่งนอน  กินข้าวก็ขึ้นมือคะ ที่ท้องก็จะขึ้นคะพยายามเอาน้ำมันทาไว้ตลอดเวลา  และมีอสการเหนื่อยง่ายมาก  ไม่มีแรง ล้ายืนสักพักขาก็สั่น พอเดินมากหน่อยเหนื่อยหายใจไม่ทัน มีอาการจะสุดลงไปคะ เป็นใาเดือนครึ่งแล้ว ทำ...
    • เพส

เริ่มต้นโดย: เก้า

• ตอบกลับ 1
    • แฟนผมเอามือที่เปื้อนอสุจิเอามาล้างด้วยสบู่แล้วแฟนผมเอามือที่ล้างสบู่ไปล้างที่ช่องคลอดล้างด้วยสบู่จะท้องไหม
    • มีโอกาสท้องไหมคะ

เริ่มต้นโดย: ศศิวิมล

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คือเรามีเพศสัมพันธ์กันเดือน12และหลั่งนอกค่ะ และประจำเดือนของเดือน12และเดือน1ไม่มาค่ะ เรากังวลมากๆว่าจะท้องหรือติดเชื้อไหม เราควรจะไปตรวจโรคภายในไหมคะ
      —ขอบคุณมากๆค่ะคุณหมอ—
    • ประจำเดือนมาผิดปกติ

เริ่มต้นโดย: สิริวรัญญา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ…เป็นคนอ้วนนะคะหนัก80สูง158 ปกติประจำเดือนไม่ค่อยมา นานๆมาที แต่บางครั้งก็จะเป็นแบบหลอนๆมาวัน2วันแบบไม่ต้องใช้ผ้านามัยแค่มาเหมือนๆระดูค่ะ…แต่รอบนี้มาแปลกไปค่ะ…นั้งทำงานอยู่ก็รู้สึกเหมือนๆจะท้องไส้ไม่ดีคล้ายๆจะท้องเสียนะคะแต่ก็พอทนได้…แต่แปลกตรงที่พอเราลุกขึ้นเท่านั้นแหละเหมือนๆน้ำในลูกโป่งแ...
    • นอนไม่หลับ

เริ่มต้นโดย: เอสพีเอส

• ตอบกลับ 1
    • คือรู้สึกง่วงนอนมาก ตาจะหลับอยู่แล้ว แต่ก็นอนไม่หลับเพราะมันรู้สึกหวิวๆ ที่หัวใจ เหมือนหัวใจเต้นแรงผิดปกติ เป็นแบบนี้บ่อยมาก มันเกิดจากอะไรคะ มีวิธีรักษายังไงบ้าง ตอนนี้ทรมานมากเลยค่ะ กว่าจะนอนได้ในแต่ละวัน
    • อ่อนเพลีย กินข้าวไม่ค่อยได้

เริ่มต้นโดย: Thanunya

• ตอบกลับ 1
    • มีการอ่อนเพลียค่ะโดยเฉพาะตอนตื่น เหนื่อยเหมือนไปรบมาเลยค่ะ หน้ามืดตลอดทั้งๆที่ค่อยๆลุกแล้ว เวลากินข้าวก็กินได้นิดเดียวเพราะอิ่มเเล้วคลื่นไส้ ชอบเดินชนนู้นนี้แต่เราก็มีสตินะคะแต่มันไม่รู้ทำไม ตอนหลับก็หลับยากมากกกๆๆๆ ขอคำปรึกษาหน่อยนะคะ
    • ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: Pattiya

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ประจำเดือนช่วงเดือนพฤศจิกายนมาวันที่22 แต่เดือนธันวาคมมาวันที่ 11 จนตอนนี้เดือนมกราคมวันที่18 ประจำเดือนยังไม่มาเลยค่ะ ทุกครั้งมีอะไรกับแฟนก็ป้องกันโดยใส่ถุงยางตลอด พอจะทราบสาเหตุไหมคะ
    • มีตุ่มแดงขึ้น

เริ่มต้นโดย: อภิญญา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ มีเรื่องจะปรึกษาค่ะ พอดีก่อนหน้านี้เดินทางไป ตปท. แล้วไม่เคยขึ้นเครื่องบิน แล้วพอขึ้นมีอาการปวดหู หูอื้อ หลังจากกลับมาจาก ตปท. มีอาการเป็นไข้ น้ำมูกไหล มีเสมหะ สีเขียวข้น เจ็บคอ และมีขี้ตาไหลออกมาสีเขียวข้น หลังจากนั้นประมาน 3-4 วัน เริ่มหายไอ ไม่มีเสมหะ แต่เจ็บหูสลับข้าง และไม่มีขี้ตา หลั...
    • ปวดปัสวะบ่อย รู้สึกเจ็บ

เริ่มต้นโดย: ณัฐธิดา ทองมณี

• ตอบกลับ 1
    • เมื่อวันที่ 3 มกราคนมีอาการปวดปัสสาวะบ่อย ฉี่กระปริกระปรอย มีไข้ และรู้สึกแสบขณะฉี่ และได้กินยาฆ่าเชื้อ ต่อเนื่องมาถึงวันที่18มกราคม และมีอาการทุเลาลง เมื่อกินยาแก้เชื้อตามปกติ และดื่มน้ำเยอะๆ แต่ถ้าไม่กินยา และไม่กินน้ำเยอะๆ จะกลับมาปวดเหมือนเดิม เหมือนฉี่ไม่สุด
    • เชื้อราในช่องคลอด

เริ่มต้นโดย: ลลินา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ขอสอบถามหน่อยนะคะ คือตอนนี้หนูอายุ18ค่ะ ขอบอกก่อนนิดนึงนะคะว่าหนูยังโสด ไมาเคยมีอะไรกับใครนะคะ แล้วเป็นโรคเชื้อราในช่องคลอด จนเกิดอาการช่องคลอดบวมข้างซ้าย ก่อนหน้านี้ไปหาหมอมาฉีดยาแก้อักเสบไป2เข็ม แล้วหมอนัดไปอีกเพื่อดูอาการ ซึ่งมันเบาขึ้นค่ะ เดินได้โดยไม่เจ็บเหมือนช่วงแรก เเต่ยังมีอาการเจ...
    • ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: พัชรินทร์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ.  จะขอปรึกษาเรื่องประจำเดือนค่ะ. ประจำเดือนมาวันเเรกเยอะค่ะ เต็มแผ่นกลางคืนเลยค่ะ. แต่พอวันที่2มาปกติและวันที่สามก้อมาน้อยลง. นี่คือปกติเลยมั้ยคะ. อาจมีโอกาสท้องรึป่าวคะคุณหมอ
    • มดลูกหย่อน

เริ่มต้นโดย: Pamee

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีคะคุณหมอ พอดีว่ามีอาการเเปลกๆเลยลองหาข้อมูลดู  คาดว่าจะเกี่ยวกับมดลูกหย่อน ลองสำรวจภายในเเล้วเจอกับท่ออะไรสักอย่างทำให้รู้สึกไม่สบายตัวตรงช่วงท้อง ไอจามทีก็เจ็บ  ส่วนอาการอื่นๆปกติคะ ตกขาวสีปกติ กลิ่นปกติ  อยากสอบถามคุณหมอคะว่า นอกจากการขมิบเเล้ว  มียาตัวไหน ที่บรรเทาได้บ้างมั้ยคะ  บ้างเว็บมีก...
กำลังดู 25 กระทู้ - 15,126 ผ่านทาง 15,150 (ของทั้งหมด 16,174)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close