ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 15,101 ผ่านทาง 15,125 (ของทั้งหมด 16,174)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • มะเร็งกับเรื่องเซ็กส์

เริ่มต้นโดย: ดนัย

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 7 months มาแล้ว
    • แฟนเป็นมะเร็งปากมดลูกครับ หมดสั่งให้งดเพศสัมพัน แต่ผมมีเพศสัมพันกะแฟนหลังฉายแสงแล้ว 1 เดือน แล้วเขาปวดท้องมากอาการแบบนี้คืออะไรครับ ปวดมาได้2-3วันแล้วครับ
    • ผ่าตัดหัวใจสามารถขึ้นเครื่องบินได้ไหม

เริ่มต้นโดย: กล้วย

• ตอบกลับ 1
    • พอดีคุณพ่อมีแพลนต้องเดินทางด้วยเครื่องบิน(ในประเทศ) แต่คุณพ่อเคยผ่าตัดลิ้นหัวใจรั่วเมื่อ9ปีที่แล้ว สอบถามอาการคุณพ่อตอนนี้ไม่ได้มีอาการเหนื่อย หอบ หรือแน่นหน้าอกแต่อย่างใด และปัจจุบันนี้เป็นโรคภูมิแพ้ด้วย อาการมีน้ำมูกใสไหล และจามค่ะ แบบนี้สามารถขึ้นเครื่องบินได้ไหมคะ ถ้าขึ้นได้จะมีอาการอย่างอื่นไหม...
    • ปัสสาวะมีเลือดปน ปวดปัสสาวะกระปิดกระปอย

เริ่มต้นโดย: โอ้

• ตอบกลับ 1
    • อยากทราบว่าปวดปัสสาวะกระปิดกระปลอย แล้วฉี่มีเลือดปน. ปวดเกร็จช่องท้อง
      ไปหาหมอ. ไม่บอกว่าเป็นอะไร เอาปัสสาวะเราไปตรวจหาเชื้อแต่ไม่เห็นบอกว่าเป็นไร. ให้ดูคอมว่าเม็ดเลือดอะไรนี่แหละเยอะ.  เป็นตัวพิมสีแดง 50-100
      แล้วก็จัดยาฆ่าเชื้อกับยาแก้ปวดเกร็งในช่องท้องแค่นี้. อยากรู้ค่ะว่าสรุปแล้วเราเป็นอะไร

• ขอปรึกษาเรื่องหวัดคะ

เริ่มต้นโดย: ปิยานุช

• ตอบกลับ 1
    • ทีแรก แพ้ฝุ่น pm25 รู้สึกแสบจมูก จากนั้น คัดจมูกแน่น หายใจไม่ค่อยถนัดคะ น้ำมูกไม่ไหลออกมา แต่ถ้าสั่งน้ำมูกออกจะเป็นออกสีเขียวคะ เป็นมา ตั้งแต่วันที่ 22 คะ ไม่มีไข้ แต่มีมึนหัวบ้างเป็นบางครั้ง และมีเจ็บคอนิดหน่อยคะ
      จะเป็นอะไรมากไหมคะ
    • หู

เริ่มต้นโดย: Super

• ตอบกลับ 1
    • คนพูดอีกอย่างผมได้ยินอีกอย่างอะครับเป็นอาการอะไรหรอครับ
    • อาการท้องเสียของลูก

เริ่มต้นโดย: สุนิสา อนามัย

• ตอบกลับ 1
    • มีลูกชายวัย6เดือนค่ะ ท้องเสียมา2วันแล้วอาการไม่ดีขึ้นเลย มีวิธีแก้ไหมค่ะ สีอึน้องจะเป็นเหลือง เขียว บ้างครั้งมีเลือดค่ะ
    • การไอเวลาจะนอน

เริ่มต้นโดย: Praew

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 8 months มาแล้ว
    • เวลาจะนอนหลับมักจะไอแห้งจนนอนไม่ได้ส่วนตัวมีโรคภูมิแพ้อากาศมันเกิดจากอะไรทานยาตัวไหนได้บ้างค่ะ
    • ผื่นแดงขึ้นตามตัวลูก

เริ่มต้นโดย: ณิชารีย์

• ตอบกลับ 1
    • ลูกมีผื่นแดงขึ้นบริเวณหน้า หลังหู ไรผม และตามตัว พึ่งเป็นเมื่อเช้าค่ะ ดิฉันคิดว่าลูกน่าจะเปนผื่นร้อนเพราะอากาศตอนสายๆค่อนข้างร้อน แต่พออากาศเริ่มเยนลงในช่วงค่ำฉันสังเกตเห็นผื่นแดงเป็นจุดเริ่มกระจายทั่วลำตัวน้องและเห็นเค้าเกา ก่อนหน้านี้น้องเป็นไข้ได้ประมาณ 2-3วัน แต่ตอนนี้หายแล้ว (น้องอายุได้ 9เดือน...
    • ปวดบีบมดลูก

เริ่มต้นโดย: P21219

• ตอบกลับ 1
    • ปวดมดลูกแบบเหมือนโดนบีบค่ะ เวลาปวดจะร้าวไปทั้งกระดูกสันหลังเลยค่ะ  จะเป็นๆหายๆ เดาไม่ได้ว่าจะปวดตอนไหน มีตกขาวค่ะ ประจำเดือนไม่มา2-3เดือนแล้วค่ะ ไม่เคยไปพบแพทย์เลยค่ะเพราะกลัว
    • อยู่ดีๆก็หนาวสั่น

เริ่มต้นโดย: จันทร์จิรา

• ตอบกลับ 1
    • ปวดท้องน้อย ปวดบิดต่อมาก็ปวดปัสสาวะจากนั้นก็หนาวๆสั่นๆ อยากรู้ว่าเป็นเพราะอะไร ไม่เคยเป็นเลย
    • เป็นตุ่มใสๆตั้งแต่เด็กแล้วค่ะ

เริ่มต้นโดย: Ying

• ตอบกลับ 1
    • ขอสอบถามหน่อยค่ะ พอดีว่าตัวหนูเองจะมีตุ่มใสๆขึ้นตามตัว อยู่ดีๆก็ขึ้นมาโดยไม่มีสาเหตุ แล้วตุ่มใสมันเปล่งจนแตกแล้วก็เป็นหนอง เป็นได้ สองสามวันแล้วก้อหายเป็นแผลเป็นค่ะ เป็นจุดสีดำ ตอนนี้จุดนั้นตามตัวไปหมดแล้วค่ะ เป็นมาตั้งแต่เด็กแล้ว มันขึ้นมาเรื่อยๆ บ้างครั้งก็สามจุด สี่จุด ค่ะ ขอวิธีรักษาหน่อยค่ะ ขอบ...
    • เพศสัมพันธ์หม

เริ่มต้นโดย: พิมพ์ชนก

• ตอบกลับ 2
    • สวัสดีค่ะคุณหมอคะ พอดีว่าเมื่อวันที่ 11 มกราคมหนูได้มีเพศสัมพันธ์แต่ไม่ได้สอดใส่หนูขออนุญาตใช้คำหยาบนะคะแต่ว่าหนูได้ชักให้แฟน และทีนี้อสุจิเยอะมากแต่หนู ก็ร้านกับน้ำเปล่าแต่ไม่ได้ล้างก็ล้างกับน้ำเปล่าแต่ไม่ได้ล้างแบบสะอาด ทีนี้ผ่านไปประมาณ 2 นาที หนูก็เอาไปล้างอวัยวะเพศ แต่ช่วงนั้น ตรงกับ ช่วงที่ไข่...
    • เจ็บคอ

เริ่มต้นโดย: พิชาชัย

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการเจ็บคอเวลากลืน/พูด เจ็บตามการสั่นตามเส้นเสียงเลยครับ มีจุดขาวๆที่ทอมซิลเจ็บคอเวลาพูดหนักมากจนไม่ค่อยอยากพูดกับใครเลน แต่พอไม่พูดไม่กลืนก็รู้สึกเจ็บคอไม่มากครับ (เป็นมา2เดือนแล้วครับ)
    • เลือดกำเดาไหล

เริ่มต้นโดย: Aun

• ตอบกลับ 1
    • เลือกกำเดาไหล เมื่อวันอาทิต ตอนประมานบ่ายๆๆโมง แต่ไหลนิดเดียว พอกลางคืนประมานตี 2 ไหลอีก ก้ปริมาณเพิ่มขึ้น ตอนเช้า 7 โมงของวันจันไหลอีกปริมานเท่ากลางคืน พอเช้าของวันอังคาร ก้ไหลอีก ปริมานน้อยลง อยากได้คำแนะนำหน่อยครับ สาเหตุเกิดจากอะไร
    • หน่วงท้องน้อย

เริ่มต้นโดย: กานต์ศิริ

• ตอบกลับ 1
    • หนูรู้สึกหน่วงที่ท้องน้อยค่ะ มีอะไรกับแฟนแต่หลั่งนอกไม่ใส่ถุง อย่างงี้มีโอกาสท้องมั้ยคะ หรือเป็นตอนใกล้ประจำเดือนจะมา
    • ขอทำเรื่องไปศิริราช ยากไหม

เริ่มต้นโดย: Apinya

• ตอบกลับ 1
    • แม่ดิฉันป่วยตรวจพบตับแข็งและมะเร็งตับ
      ตอนนี้รักษาตัวที่ รพ เอกชน ที่ จ.แพร่
      ต้องการทำเรื่องขอย้ายไปศิริราช เพื่อนักษาต่อ เนื่องจากดิฉันทำงานที่สมุทรสาคร
      จะทำได้ไหมคะ
      มีขั้นตอนยังงัยบ้าง
      ขอบคุนค่ะ
    • เป็นก้อนใต้รักเเร้

เริ่มต้นโดย: สุธิสา จิ้วบุญสร้าง

• ตอบกลับ 1
    • คุณหมอคะ คือหนูอยากรู้ว่าเป็นอะไรคะ คือหนูมีเนื้อก้อนใต้รักเเร้ปวดตลอดเวลา ถ้าเอามือไปกดก็ปวดกว่าเดิมคะ เป็นมา1วันเเล้วคะ อยู่ดีๆก็ขึ้นมาเองเเต่อีกข้างไม่มีนะคะ อยากทราบว่าเกี่ยวกับอะไร เกิดขึ้นมาได้อย่างไรค่ะ
    • เรื่องเพศ

เริ่มต้นโดย: ฐิตินันท์

• ตอบกลับ 1
    • คือหนุมีอะไรกับเเฟนค่ะก่อนหน้าประมาณสองเดือนที่เเล้ว หนุมีเพสสัมพันเเบบไม่ป้องกันเเตกนอกเเต่หนุกินยาคุมฉุกเฉินเเล้วค่ะเเล้วเมนก็มาวันที่12ธันวา เเต่ตอนนี้หนุมีอะไรกับเเฟนใส่ถุงยางตลอดไม่เเตกไม่รั่วไม่ขาดเช็คตลอดทุกถุงเลยค่ะเอานํ้าใส่เข้าไปเเล้วคือตอนนี้เมนหนุขาดไป8วันเเล้วค่ะสาเหตุเป็นเพราะยาคุมหรือ...
กำลังดู 25 กระทู้ - 15,101 ผ่านทาง 15,125 (ของทั้งหมด 16,174)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close