ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 15,076 ผ่านทาง 15,100 (ของทั้งหมด 16,175)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • มีโอกาสท้องหรือติดเชื้อไหมคะ

เริ่มต้นโดย: F

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 7 months มาแล้ว
    • ปกเดือน ม.ค.ยังไม่มาค่ะ ปกติจะมาประมาณวันที่26-27 แต่ก่อนหน้าเมนจะมามีอะไรกับแฟนค่ะ ไม่ได้ทานยาคุมเพราะวิธีการใช้แจ้งให้ทานวันแรกที่เมนมา จนตอนนี้เมนก็ยังไม่มาเลยค่ะ ตอนปัสสาวะก็มีกลิ่นฉุน และเป็นสีขุ่นด้วย มีโอกาสเสี่ยงจะท้องและติดเชื้อในช่องคลอดไหมคะ
    • ประจำเดือนไม่หาย

เริ่มต้นโดย: เก๋ไก๋

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีคะคุณหมอหนูฉีดยาคุมชนิดสามเดือน ตอนนี้เข็มที่2 เข็มเเรกประจำเดือนมาปกติมามาก เเล้วเข็มที่2ประจำเดือนมาทั้งเดือนจนตอนนี้จะเดือนที่3เเล้วมาทุกวันมาทั้งเดือนไม่มีวันไหนประจำเดือนไม่มา เเต่มาไม่มากเท่าไหร่มาพอประมาน บางวันมาน้อยกะปริบกะปอยบางวันมามากบ้างปกติเปนคนขาวเหลืองเเต่ตอนนี้เหลืองไม่ขาวเเบบ...
    • ท้องไหม

เริ่มต้นโดย: cherry

• ตอบกลับ 2
    • วันที่23ธันวา มีการถูอวัยวะกันแล้วมีการข่ม ไม่เข้าในช่องคลอด แต่หลั่งนอก ไม่ได้แตกที่ของแฟน แล้วแฟนผมเมนส์มาวันที่31 ธันวาคม แล้วพอเดือนต่อไป เเฟนผมไปตรวจสอบในกูเกิ้ลผลออกมาเป็นวันที่ 1 กุมภาพันธ์  แต่ตอนนี้ยังไม่มา จะท้องไหมครับ
    • อาการแบบนี้เป็นอะไรเหรอคะ

เริ่มต้นโดย: Pat

• ตอบกลับ 1
    • พอดีว่า เมื่อต้นเดือนมกราที่ผ่านมา เมนส์มารอบเเรก7วันค่ะ หลังจากเมนมาพอผ่านช่วงตกไข่ไปหนึ่งวันก็มีอะไรกับแฟนค่ะ แล้วกินยาคุมฉุกเฉิน พอวันที่26เมนมารอบที่2ค่ะ ตอนแรกก็เฉยๆเพราะมาสองรอบบ่อย มาทีก็แค่1-3วัน แต่ครั้งนี้ตั้งแต่วันที่26จนวันนี้รวม10วันแล้วค่ะ อยากรู้ว่าเคยมีคนเป็นมั้ย อันตรายมั้ย จะผิดปกต...
    • หนังหุ้มปลายองคชาตตรงที่ถูกยึดฉีก

เริ่มต้นโดย: ศิริกาญ

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ
      คือว่าเรามีเพศสัมพันกับสามีบ่อยมากช่วงแรกๆคือทุกวันเลยค่ะ แต่พอมาวันนึงสามีเจ็บตรงหนังหุ้มปลายองคชาตตรงที่ถูกยึดติดกับหัวองคชาตน่ะค่ะ เจ็บตอนที่กำลังมีเพศสัมพันกัน หนังหุ้มปลายองคชาตตรงที่ถูกยึดมันฉีกน่ะค่ะ มีเลือดออก อยากทราบว่าควรทำยังไงถึงจะหายคะ ต้องไปหาหมอมั้ย เพราะว่าลองไม่มีเพศสัมพั...
    • มีเพศสัมพันธ์ช่วงไข่ไม่ตก แล้วประจำเดือนไม่มา จะท้องไหมคะ

เริ่มต้นโดย: kkkkk

• ตอบกลับ 1
    • รอบประจำเดือน
      20 พ.ย.62 – 26 พ.ย. 62 และ 26 ธ.ค. 62 – 1 ม.ค. 63
      -มีอะไรกับแฟนแบบไม่ป้องกันวันที่ 2,27,28.31 ในเดือนม.ค. และ 1,2,3 ในเดือน ก.พ. แต่ไม่เคยหลั่งในเลยแม้แต่ครั้งเดียว และเท่าที่ลองนับวันตกไข่ เป็นคนละวันกับที่มีอะไรกับแฟน(ไม่มั่นใจว่านับถูกไหม) จนตอนนี้วันที่ 4 ก.พ. ประจำเดือนยังไม่มาเลย...
    • ไอมาก

เริ่มต้นโดย: ภัณฑิลา

• ตอบกลับ 1
    • ดิฉันมีอาการไอเป็นเวลานานกว่า 3 เดือน  ส่วนมากจะไอกลางคืนมีเสียงวี๊ดข้างใน และมีเสมหะสีขาวใสตลอด  เวลาไอมากจะรู้สึกเจ็บช่วงอก  และช่วงหลังจะรู้สึกหน้าอกยุบเวลาไอ  จะรู้สึกเหนื่อยและมีน้ำมูกไหลตอนไอ  พอเสมหะหลุดหรือหมดแล้ว จะโล่งหายใจคล่องขึ้น นอนได้
    • ลูกเป็นหวัดบ่อย

เริ่มต้นโดย: เกศณี

• ตอบกลับ 1
    • ลูกอายุย่างเข้า  7 ขวบ  เป็นหวัดบ่อยมาก เฉลี่ยเดือนละครั้งน่าจะได้ แรก ๆจะมีอาการไอ มีเสมหะ มีไข้ ต้องไปหาหมอบ่อยมาก ตอนนี้รักษากับคุณหมดอเฉพาะทางเรื่องหอบหืดด้วยค่ะ คุณหมอบอกว่าดีขึ้นแล้ว สามารถควบคุมอาการได้ในเรื่องของหอบหืด แต่เขายังเป็นหวัดบ่อยอยู่ค่ะ ถามคุณหมอแล้วคุณหมอบอกว่าเป็นภูมิแพ้ คุณหมอใ...
    • แกหมันผ่าคลอด

เริ่มต้นโดย: กนกวรรณ

• ตอบกลับ 1
    • ผ่าคลอด มาแล้ว2 คนค่ะ ทำหมันแล้ว 8ปี ค่ะ ตอนนี้อยากมีลูกอีก แก้หมันแล้วท้องได้อีกไมคะ..จะอันตรายหรือป่าวค่ะเพราะว่าผ่าคลอดมาแล้ว 2 ครั้ง นะคะ
      ขอบคุณค่ะ
    • เนื้องอกมดลูกกับห่วงอนามัย

เริ่มต้นโดย: Spamer sae-eng

• ตอบกลับ 1
    • เป็นเนื้องอกมดลูกขนาด3ซมและ1ซม.ได้ไปพบคุณหมอแล้ว แนะนำให้ใส่ห่วงอนามัยฮอร์โมน เพื่อลดประจำเดือนที่มานานและมาก มีอาการเลือดออกกระปิกระปอยเล็กน้อย และรอระยะเวลาเข้าสู่วัยหมดประจำเดือนเนื่องจากอายุ47ปีแแล้ว โดยใส่ห่วง5ปี ในกรณีนี้ที่เป็นเนื้องอกในมดลูกห้ามใส่ห่วงอนามัยทุกกรณีหรือไม่ เนื่องจากอ่านเจอในเ...
    • มีอาการไข้

เริ่มต้นโดย: Tong

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ หนูอายุ15ปี ไม่ได้มีไข้มานานแล้ว พึ่งมาเป็นเมื่อ2วันก่อนอาการคือปวดหัวมาหลายวันแล้ว พอวันอาทิตย์เริ่มตัวร้อน เจ็บคอ จึงไปหาหมอคุณหมอบอกว่าเหมือนจะอักเสบช่วงลำคอ ปอดไม่มีอะไร คุณหมอให้ยามาทาน พอผ่านมาถึงวันนี้เริ่มตัวหายร้อน อาการเจ็บคอลดลง แต่มาตอนเที่ยงหนูกินส้มตำ(กินไม่ค่อยเยอะนะคะ...
    • คุณตา

เริ่มต้นโดย: June

• ตอบกลับ 1
    • คุณตาอายุ 78 วัดความดันได้ 135 แต่อัตราการเต้นของหัวใจได้ 55 ควรรีบไปพบแพทย์มั้ยคะ
    • แฟนนอนน้อยมาก

เริ่มต้นโดย: EP

• ตอบกลับ 1
    • คือนี้คะแฟนหนูเขาเป็นโรคเลือดจางเพราะนอนน้อยผลบอกว่าเป็นโรคเลือดจางต้นเดือนมกรา พอประมาณวันที่17-25เขาไปรด. ฝืนไปเพราะกลัวไม่จบปี2หลังจากกลับจากรดตัวเหลืองมากแฟรได้เข้าโรงบาลไปเข้าน้ำเกลือและเลือดแต่เขาก็ชอบนอนน้อยเหมือนเดิมบางวันไม่นอนเลย ล่าสุดคือ2-3 วันก่อนทะเลาะกันเขายิ่งไม่นอน สูบบุหรี่ตกมาเมื่...
    • โดนหมากัดแผลนิดเดียวฉีดยาไหม

เริ่มต้นโดย: Pony

• ตอบกลับ 1
    • โดนหมากัดเมื่อวาน(หมาที่ตัวเองเลี้ยง)เพราะหนูไปแหย่มันเลยกัดค่ะแต่แผลนิดเดียวตรงบริเวณนิ้งโป้งระหว่างข้อแต่มีอาการปวดๆจะเป็นอะไรไหมคะต้องไปฉีดยาไหมคะ
    • ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: กนกวรรณ กันวิเชียร

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ อยากสอบถามเรื่องประจำเดือนค่ะ ประจำเดือนมาตั้งแต่วันที่18/01/2020 จนถึงวันที่03/02/2020 ยังไม่หมดเลยค่ะ แต่ไม่ได้ออกมาเยอะเท่ากับ3-5 วันแรกที่เป็น  ออกมาน้อย ดิฉันเป็นโรคไต ตอนนี้กินยาสองชนิด ยาสำหรับโรคไต 1 เม็ด และยาธาตุเหล็ก เพราะเลือดจาง 1 เม็ด จึงอยากสอบถามคุณหมอว่า มันเกิดจากสา...
    • พ่อกินยา ฆ่าเชื้อ ผิดจำนวน

เริ่มต้นโดย: Jack

• ตอบกลับ 1
    • วันแรก กิน 2 เม็ด เย็นครับแล้วหลังจากนั้น แม่ให้ผิด กิน แค่ 1 เม็ด เช้า เย็น มาสองวัน แล้วผมถามเลยให้พ่อกิน ตามเข้าไปอีก1 เม็ดครีบ
      สรุป วันที่กินนะครับ
      15 : เย็น 2 เม็ด
      16 : เช้า 1 เย็น 1
      17 : เช้า 1 เย็น 1 + 1 พึ่งให้เพิ่มไป

• ฮอร์โมนไม่สมดุล

เริ่มต้นโดย: วิภาวี เจียมใจ

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ หนูอายุ 21ปี น้ำหนัก 50 kg ส่วนสูง 162 cm หนูมีปัญหาเรื่องประจำเดือนมาบ่อยและมากกว่าปกติ อ่อนเพลีย เหนื่อยง่าย ผมร่วง น้ำหนักเพิ่ม เครียดและมีอาการซึมเศร้าค่ะ วันนี้ไปตรวจไทรอยด์มา TSH =1.21 FT4=0.91 FT3=2.45 คือค่าไทรอยด์ปกติใช่ไหมคะ หมอบอกว่าไม่ได้มีปัญหาอะไร อาจมีปัญหาเรื่องฮอร์โม...
    • ภูมิแพ้

เริ่มต้นโดย: อรัญญา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ หนูเป็นภูมิแพ้ทุกวัน น้ำมูกไหลจามบ่อยๆทุกวันเลยค่ะ คุณหมอพอจะมีวิธีให้หายมั้ยคะ หรือมียาที่ฉีดแล้วหายมั้ยคะ
    • ไอตอนกลางคืน

เริ่มต้นโดย: ธนพร

• ตอบกลับ 1
    • คืออยากถามคุณหมอ  หนูมีอาการไอมาสองเดือนแล้วค่  ไปคลีนิคฉีดยาก้ไม่หาย  ส่วนมากไอตอนกลางคืนค่ะ  บางครั้งไม่มีเสมหะ ไอแบบแห้งๆค่นอนไม่ค่อยได่เลยค่ะ ทรมานค่ะ จะทำอะไรก็ยากค่ะ หนูยากรุ้ว่ามันเกิดจากอะไร  ทำไมมันถึงไม่หายค่ะ  ภูแพ้ หรือป่าวค่ะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 15,076 ผ่านทาง 15,100 (ของทั้งหมด 16,175)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close