ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 15,051 ผ่านทาง 15,075 (ของทั้งหมด 16,175)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ลวดตำเนื้อ

เริ่มต้นโดย: อรไพลิน

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 7 months มาแล้ว
    • หากปล่อยลวดที่ตำในเนื้อจะมีอันตรายหรือเปล่าคะ  น่าจะเป็นมาหลายเดือนแล้ว ไม่รู้สึกตัวตอนโดนตำ เนื้อจะอักเสบเป็นก้อนและเจ็บเป็นบางครั้ง  เอาแม่เหล็กนีโอ(แม่เหล็กชนิดแรง)มาที่ผิวเนื้อ  จะเจ็บมากเหมือนเอาเข็มมาจิ้มที่เนื้อ  ถ้าไม่ผ่าออกจะอันตรายไหมคะ

• ลุกแล้วเวียนหัว คลื่นไส้ จนจะอาเจียน

เริ่มต้นโดย: ณัฏฐ์

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการลุกแล้วเวียนหัวลุกขึ้นแล้วเวียนหัวคลื่นไส้ จนจะอาเจียน เวลานอนจะไม่เวียนหัวครับ มีอาการท้องร่วงถ่ายเป็นน้ำแต่ไม่ปวดท้อง ไม่ได้ทานอะไรมา2วันแล้วครับนอกจากน้ำ เพราะลุกนั่งหรือเดินไม่ได้จะเวียนหัวคลื่นไส้ จนอาเจียน ทรมานมากครับ
    • อสุจิเหลวขุ่น

เริ่มต้นโดย: ไท้

• ตอบกลับ 1
    • อสุจิ เหลว ขุ่น เป็นมาเกือบ1เดือนแล้วคับ เป็นเพราะอะไร ปกติไหม จะหายไหมครับ กังวนมาก
    • ประจำเดือนไม่มา 4 วัน

เริ่มต้นโดย: นุ่น

• ตอบกลับ 1
    • ดิฉันอายุ 36 ปี ย่างเข้า 37 ปี ปกติประจำเดือนจะมาตรงรอบคือ 27-28 วัน ตรงทุกเดือนไม่เคยผิด เดือนนี้ประจำเดือนขาดไป 4 วัน แต่ตรวจจากแผ่นตรวจตั้งครรภ์ไม่ขึ้น 2 ขีด ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไร นอนหลับเพียงพอ หลับสนิทกว่าเดิมด้วย งานก็ไม่เครียดอะไร ครอบครัวก็ปกติดีค่ะ
      รอบประจำเดือนก่อนหน้านี้เป็นแบบนี้ค่...
    • ปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: มณีวรรณ

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการปวดท้องเหมือนมีประจำเดือน แต่ยังไม่ครบกำหนดมีประจำเดือน แล้วก็มีตกขาวมากกว่าปกติ
    • ท้องไหมคะ

เริ่มต้นโดย: ฟ้า

• ตอบกลับ 1
    • คือปกติเป็นประจำเดือนต้นๆเดือนค่ะ แต่พักหลังๆนอนดึกประจำเดือนเหมือนจะเลื่อน(มีสิวขึ้นที่หน้าเจ็บหน้าอก) แต่วันที่ 1 มีออรัลเซ็กส์อยู่กะแฟนค่ะ แต่ไม่แตกทั้งในและนอกนะคะ แล้วก็ไม่ได้มีการสอดอะไรเลยค่ะ แต่วันที่3-4 มีอาการท้องผูก อย่างงี้ท้องไหมคะ
    • คันช่องคลอด

เริ่มต้นโดย: Pikunthong

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการคันช่องคลอด มีน้ำออกสีน้ำตาลอ่อนๆติดกระดาษชำระ บางครั้งก็เป็นสีชมพูอ่อนๆ มีกลิ่มแรงมาก
    • อันตรายมั๊ยค่ะ

เริ่มต้นโดย: จันทิมา

• ตอบกลับ 1
    • หลังจากหายจากประจำเดือนได้ไม่กี่วันก็มีน้ำเมือกสีส้มๆไหวออกมาจากมดลธกแต่ไม่มีกลิ่นนะค่ะจะเป็นอันตรายมั๊ย
    • ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: ฝน

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ
      มีเรื่องไม่สบายใจมากๆค่ะ ไม่นิดหน่อยTT พอดีมีอะไรกับแฟนแต่ว่าป้องกันนะคะ มีล่าสุดเดือนตุลาคมปีที่แล้ว แล้วเดือนพ.ย. ประจำเดือนมาแล้วค่ะ แต่เดือนธันวาคม-มกราคม ไม่มาเลยค่ะ ท้องมั้ยคะ กังวล??
    • จะท้องไหมคะ

เริ่มต้นโดย: จ๋า

• ตอบกลับ 3
    • คือประจำเดือนหายเมื่อวันที่29-30 มกราคม แล้วมีอาการปวดเต้านม มวนท้องจะอาเจียนบวกกับเเสบท้องด้วย แล้วปวดท้องตรงกระเพาะ มีปวดท้องน้อยนิดหน่อย เหมือนจะมีเลือดคล้ายเหมือนเป็นประจำเดือนด้วยคะ(พึ่งมาวันนี้ตอนสายๆคะ) แล้วก็ปัสสาวะบ่อยมีอาการท้องผูกด้วย เเต่ตรวจเเล้วเป็นขีดเดียวค่ะ เป็นอาการของอะไรคะ
    • ประจำเดือนหายไป6เดือน

เริ่มต้นโดย: Ja

• ตอบกลับ 1
    • ยากทราบว่าประจำเดือนมาไม่ปกติเลยค่ะ บางที2-3เดือนมาครั้ง แต่รอบนี้6เดือนแล้วค่ะที่ประจำเดือนไม่มา แต่ไม่มีอาการเจ็บหรืออะไรเลยค่ะ
    • มีน้ำมูก

เริ่มต้นโดย: Nan

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะพอดีว่ามีน้ำมูก มีสเลดและเจ็บคอมาจะสองอาทิตย์แล้วควรไปหาหมอดีมั้ยคะ
    • เบื่ออาหารหลังจากหายเป็นไข้

เริ่มต้นโดย: MaMa

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการเบื่ออาหารและอ่อนเพลียมากหลังจากเป็นไข้หวัด รู้สึกไม่อยากรับประทานอะไรเลย แม้แต่ผลไม้ กลัวน้ำหนักลดมากเลยค่ะ  มีวิธีแก้ไขมั๊ยคะ อีกอย่างคืออ่อนเพลีย อยากนอนทั้งวัน ไม่ทราบว่าต้องทำไงคะ

• ไม่มีความรู้สึกง่วงนอนเลยครับ

เริ่มต้นโดย: ลิขิต

• ตอบกลับ 1
    • ตามหัวข้อเลยครับ คือผมเป็นคนหนึ่งที่ไม่มีความรู้สึกง่วงก่อนนอน เป็นแบบนี้มาประมาณเกือบ 2 ปีแล้วครับ เวลากลางวันก็มีความรู้สึกง่วงบ้างแต่พอถึงเวลากลางคืนเนี่ยไม่มีความรู้สึกง่วงนอนเลย เวลานอน ใช้เวลาประมาณ 2 ชั่วโมงกว่า ถึงจะหลับ บางวันโชคดีหน่อยก็ใช้เวลาประมาณครึ่งชั่วโมง บางวันเลวร้ายหน่อยก็ใช้เวลา...
    • ผมเคียดหรือคิดไปเอง

เริ่มต้นโดย: ศุภกฤต ตรีกูต

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ
      ผมเจอปัญหาที่เคียดแต่ไม่ได้เป็นแบบเป็นหายๆ
      มันจะมาช่วงนึงแล้วนานมากกว่าจะกลับมาปกติ
      บางทีผมก็ร้องไห้ออกมาทั้งที่ไม่รู้ว่าตัวเองเคียดอะไรหรือปัญหาอะไรที่แย่ ปัญหาเล็กๆน้อยๆก็ยังทำให้ผมคิดมากจนเบลอทั้งวันทำอะไรไม่ถูก
      ผมควรเขาพบแพทย์ไหมครับ หรือผมคิดไปเอง.
    • สุขภาพผิวหน้า

เริ่มต้นโดย: N

• ตอบกลับ 2
    • ปกติเป็นคนหน้าเนียนนะคะ แล้วอยู่ดีๆเหมือนแพ้น้ำที่ไม่สะอาด มันขึ้นสิวเม็ดเล็กๆบนหน้าผาก จากนั้นขึ้นเป็นสิวที่แก้มและเป็นรอยดำคะ เราไม่รู้ว่าเป็นอะไร แล้วถ้าเป็นควรรักษายังไงดีคะ?
    • เผลอกินยาลดน้ำมูกพร้อมกาแฟ

เริ่มต้นโดย: รัตติยา

• ตอบกลับ 1
    •  
      เผลอกินคู่กันค่ะ ยาลดน้ำมูก pseudoephedrine ตอนนี้รู้สึกหน่วงๆที่จมูกตาพล่ามั่วนิดหน่อย หัวใจเต้นแรงบ้างบางครั้ง รู้สึกตาค้าง อยากทราบว่าจะเป็นอันตรายมั้ยคะ ประมาณกี่ชม. ยาหรือกาแฟจะหมดฤทธิ์ ตอนนี้พยามกินน้ำให้มากๆเพื่อปัสสาวะบ่อยๆ
    • หูไม่ค่อยได้ยิน

เริ่มต้นโดย: ธันยภัทร์

• ตอบกลับ 1
    • หูไม่ค่อยได้ยินในที่นี้คือไม่ใช่ว่าไม่ได้ยินเลยนะคะยกตัวอย่างเช่นเวลาคนพูดต้องพูดเสียงค่อนข้างดังระดับนึงถึงจะได้ยินคะ ถ้าพูดปกติคือจะได้ยินเป็นบางครั้ง หนูไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกับการที่หนูเที่ยวผับแล้วก็ทำงานในที่เสียงดังๆย่อยมั้ย. แต่ตอนนี้หนุอยากหายเป็นปกติควรทำไงค่ะ
    • อย่างรู้ว่าเป็นอะไรค่ะ

เริ่มต้นโดย: วรวรรณ จะอือ

• ตอบกลับ 1
    • ปวดท้องแบบบิดมดลูกเหมือนตอนจะคลอดลูกค่ะปวดมากจนขึ้นหัวเงือกแตกจะเป็นลมค่ะ พอกินนำ้ร้อนเข้าไปก้อรูสึกดีขึ้นค่ะมันเป็นอะไรมั้ยค่ะ คือมันไม่เคยปวดขนาดนี้ค่ะ ประจำเดือนเดือนที่แล้วก้อมาวันเดียวเดือนนี้ก้อยังไม่มาค่ะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 15,051 ผ่านทาง 15,075 (ของทั้งหมด 16,175)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close