ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 15,026 ผ่านทาง 15,050 (ของทั้งหมด 16,177)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • กังวลใจครับบ

เริ่มต้นโดย: ไม่รุ้เป้นอะไร

• ตอบกลับ 2
    • 4 years, 7 months มาแล้ว
    • บริเวณหัวอวัยวะเพศชายผม มันมีคราบขาวๆ ล้างไม่ออกอะครับ ตอนล้างถูมันรู้สึกหนืดๆมืออะครับ
    • ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: พี

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนเดือนนี้มากระปริบกะปรอย บางวันไม่มีคิดว่าหายแล้วแต่วันต่อมามีประจำเดือนอีกแล้วมีกลิ่นเหม็นเค็ม ต้องแก้ปัญหายังไงคะพึ่งเคยเป็นค่ะ
    • สวัสดีค่ะ

เริ่มต้นโดย: Ffffff

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะพอดีอยากสอบถามว่าถ้าเรากินยาคุมฉุกเฉินครบ2อาทิตย์แล้วแต่เพิ่งมีเพศสัมพันธ์เมื่อตอนดึกๆแล้วถุงยางหลุดแต่ไม่รู้ว่าหลุดตอนไหนเราจำเป็นต้องกินยาคุมฉุกเฉินอีกครั้งมั้ยคะ
    • น้ำหนักไม่เพิ่ม

เริ่มต้นโดย: ธนกร

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ
      ผมอายุ 24 สูง171 นน.51 BMI 17.44
      ตั้งแต่เด็กๆ เป็นคนผอมกินเท่าไหร่ก็น้ำหนักไม่เพิ่ม ขึ้นมากสุดแค่ 53
      พอสองวันสองวัน ก็ลงมาเหลือ 50-51
      ไม่เคยต่ำกว่า50 มาตั้งอายุ 18 จนถึงตอนนี้ 24 แล้ว
      มันผิดปกติมั้ยครับ
    • ผื่นขึ้นตามข้อพับ ท้ายทอย และหน้า

เริ่มต้นโดย: CK

• ตอบกลับ 1
    • เป็นๆหายๆมาเกือบ10ปีแล้วครับ บางครั้งเห่อ ผื่นนูนแดง โดยไม่ทราบสาเหตุ เวลามีอาการต้องกินยาเม็ดเล็กๆสีขาว แก้แพ้ผื่นคัน บางครั้งฉีดยา อยากได้คำแนะนำที่ถูกต้องครับ
    • ลูกป่วย

เริ่มต้นโดย: siree

• ตอบกลับ 1
    • น้องห้าขวบค่ะ..เป็นหวัดธรรมดา
      ร่าเริงดี แต่ตอนนี้นอนสั่นไปทั้งตัว
      ตัวก๋ไม่ร้อน หายใจแรง ทำอย่างไรดีค่ะ
    • อาการแบบนี้เรียกว่าอะไรคะ

เริ่มต้นโดย: สปาย

• ตอบกลับ 1
    • หนูมีน้ำจมูกมาตั้งแต่เกิดเลยคะ จนตอนนี้อายุ15ก็ยังมี เวลาอยู่กับกลุ่มคนหรือห้องเงียบๆหนูมักจะไอ เหมือนเสียวเลอ หนุไม่กล้าไอออกมากลัวดูน่าเกียดก้เลยได้แค่ ค่อยๆไอ เหมือนมีสเลดอยุ่ในคออะค่ะ เวลาเดินขึ้นบันไดหรือทำอะไรเหนื่อยๆแล้วคอจะแห้งคันๆคอหนูก็จะไอออกมาเหมือนเสียงเลอ แบบมันเหมือนมีสเลดในคอเหมือนเด...
    • มีเลือดออกจากก้น

เริ่มต้นโดย: โมจิ

• ตอบกลับ 1
    • คือตอนหนูอุจจาระค่ะ ก็คิดว่าแค่อุจจาระปกติไม่ได้ก้มมองอะไร แต่พอจะกดฉีดก้นก้มไปเห็นเลือดเต็มชักโครกเลยค่ะ(ไม่ได้เป็นประจำเดือน) พอก้มไปเจอแล้วหนูเลยคลำไปที่ก้นจากนั้นเจอก้อนดลือดขนาดไม่ไหญ่มากครึ่งของ1ข้อนิ้ว หนูอยากทราบว่าหนูจะเป็นอะไรไหมคะ #ขอโทษเรื่องอาจไม่สุภาพเท้าไหร่ค่ะ
    • อาการแบบไหนที่เสี่ยงเป็นโรคซึมเศร้า

เริ่มต้นโดย: P

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูรู้สึกว่าตัวเองไม่ค่อยมีความสุขเลย บางครั้งก็ซึมขึ้นมาเฉยๆ ไม่อยากพูดคุยกับใคร อารมณ์เสียง่าย หงุดหงิดง่าย รู้สึกอยากอยู่คนเดียว รู้สึกว่าตัวเองไม่สำคัญ ไม่ชอบตัวเอง เครียดง่ายมากๆ ช่วงหลังๆจะเป็นแบบนี้เกือบทุกวันเลยค่ะ แบบนี้เสี่ยงเป็นโรคซึมเศร้ามั้ยคะ หรือแค่นอยไปเอง
    • โรคสุกใส

เริ่มต้นโดย: ณฐมน สามเมือง

• ตอบกลับ 1
    • ลูกสาวอายุ5ขวบ เป็นสุกใส มีตุ่มขึ้นในตาขาวชิดตาดำ เป็นอันตรายถึงตาบอดได้ไหมค่ะ ขึ้นมากที่เหงือและลิ้น ทานอาหารได้น้อยลง ต้องไปพบแพทย์ไหมค่ะ  มีหลายคนบอกถ้าเด็กสดชื่น ไม่พบแพทย์ก็ได้ จะหายเอง
    • เป็นหวัดมานานมาก

เริ่มต้นโดย: นูรุลไอนี แปแนะ

• ตอบกลับ 3
    • สวัดดีค่ะคุณหมอ ลูกหนูเป็นหวัดตั้งแต่น้องอายุ3เดือนจนถึงตอนนี้น้อง10เดือนแล้วค่ะเป็นหวัดยังไม่หายเลยแล้วน้องก็ยังเป็นใส้เลื้อนด้วยค่ะหนูเคยพาน้องไปโรงบาลเพื่อรับการผ่าตัดแต่คุนหมอบอกว่าให้น้องหายจากอาการหวัดก่อนถึงจะผ่าตัดได้เเต่จนถึงตอนนี้น้อง10เดือนแล้วค่ะยังเป็นหวัดไม่หายเลยค่ะเคยล้างจมูกให้แลัวแ...
    • เรื่องเพศ

เริ่มต้นโดย: น้ำผึ้ง

• ตอบกลับ 0
    • ประจำเดือนมา13มกรรามาประมาณ3-4 วันมีอะไรกับเเฟน23มกราคมเเละมีการใส่ถุงอย่างเเล้วเสร็จไป1น้ำเเละเเฟนหนูก่ไปล้างอวัยวะเเละมาสอดใส่2ครั้งหนูกังวลวันที25หนูได้กินยาคุมฉุกเฉินครั้งเเรกเเละตอนนี้วันที่1กุมภาหนูคัดเต้านมมากหนูท้วงท้องเหมือนประจำเดือนจะมาเเต่ยังไม่มาท้วงท้องมา9วันละหนูจะท้องมั้ยค่ะกังวลมากก...
    • ปวดหัว

เริ่มต้นโดย: ชลธิชา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะอยากรู้ว่าอาการเเบบนี้คืออะไร
      คือตอนที่ไปไหนมาไหนไปเรียนหรือไปซื้อของไม่ได้ใส่หน้ากากอนามัย(อยู่ในเมืองเชียงใหม่)
      มีอาการไอ ตัวร้อน เหมือนสำลักอะไรซักอย่างเเต่ไม่มีอะไรให้สำลักเลย
      ปวดหัวบีบเป็นระยะๆ เดินหนึ่งก้าวก็บีบครั้งหนึ่ง
      ผ่านไปหนึ่งวันเจ็บคอมีเสมหะสีเขียวปวดหัว+เวียนหัวเป็นระยะ

• ไอทรมานจนตัวเกร็ง

เริ่มต้นโดย: Sirinthra

• ตอบกลับ 1
    • หน๊มีอาการไอผิดจากปกติค่ะ ไอแห้งไม่มีเสมหะ คันในลำคอ ไอจนอ้วก ไอทรมานเกินกว่าปกติที่เคยเกิดมาค่ะ หนูกินยาทุกขนานแต่ไม่หาย คัยระคายเคืองผิวหนัง เกิดจากอะไรค่ะ
    • ถ่ายเหลว

เริ่มต้นโดย: ม่อน

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ หนูมีอาการถ่ายเหลวไม่เป็นก้อนแข็ง บางครั้งถ่ายเป็นน้ำด้วย ไม่ปวดท้อง ไม่มีอาการอะไร ถ่ายแบบนี้มาหลายวันแล้ว วันละหนึ่งครั้งตอนเช้า สีเหลือง มีโรคประจำตัว โรคแผลในกระเพาะอาหารรักษา 2 เดือนแล้วค่ะ กินยาทุกวัน ถ่ายเหลวทุกวันแบบนี้ไม่ปกติแน่ๆๆ เลยอยากทราบว่า. มันจะอันตรายไหมค่ะคุณหมอ ช่ว...
    • ปวดร้าวหลังแน่นหน้าอกเหงื่อแตก

เริ่มต้นโดย: นายนริน

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ พอดีผมมีอาการปวดร้าวที่หลังมากจนเหงื่อออกมากแน่นหน้าอกมือทั้ง2ข้างไม่มีแรง เหงื่อแตกหน้าซีด ปวดแน่นที่หลังมาก ไม่ทราบว่าเป็นอะไรครับ
    • ประจำเดือนมา 2 ครั้ง

เริ่มต้นโดย: เบญจวรรณ ศรีบุรี

• ตอบกลับ 1
    • จากกระทู้ที่เกริ่นมา อยากสอบถามเรื่องประจำเดือนค่ะคือประจำเดือนจะมาช่วงปลายเดือนตลอดจะมาประมาณ20กว่าของเดือน ในเดือนมกราคมมาปกติค่ะแต่เมื่อวันที่4เดือนก.พ.มันมีเลือดออกทางช่องคลอด คล้ายประจำเดือนเลย อยากทราบว่ามันคืออะไรค่ะมันใช่ประจำเดือนใช่ไหม แล้วทำไมเดือนนี้ถึงมาต้นเดือนเพราะพึ่งหายไปประมาน8-9 ว...
    • ประจำเดือนมีลิ่มเลือด

เริ่มต้นโดย: ต้อม

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ
      ช่วงประมาณ 4 เดือนที่ผ่านมาเวลามีประจำเดือนมักมีลิ่มเลือกออกมาด้วยตั้งแต่วันแรกจนวันสุดท้าย ปริมาณประจำเดือนปกติค่ะ อยากทราบว่าปกติหรือเปล่าค่ะ
    • อาการเหล่านี้เข้าข่ายตั้งครรภ์มั้ยครัย

เริ่มต้นโดย: ภูวนัตถ์

• ตอบกลับ 1
    • พอดีผมเกือบจะมีเพศสัมพันธุ์กับแฟนหลังประจำเดือนหมดได้ 2 วัน แต่ว่าแค่ถูไถฝ่ายชายมีน้ำหล่อลื่นส่วนฝ่ายหญิงไม่มีเลยได้แค่ถูไถเพราะสอดใส่ไม่สำเร็จเลยไม่มีการเสร็จกิจแต่อย่างได้ ( อยากทราบว่ามีโอกาสที่จะตั้งครรภ์มากน้อยแค่ไหนและตรงกับวันตกไข่หรือเปล่า ) ผ่านมา 1-2 อาทิตย์แฟนผมมีอาการอ่อนเพลียง่าย (ช่วงน...
    • อยากรู้เรื่องเอดครับ

เริ่มต้นโดย: ภูวดล ลุนสำโรง

• ตอบกลับ 2
    • ผมคบกับแฟนเดือนตุลาแล้วมรเพสสัมพันครับต่อมาแฟนผมมาท้องตอนเดือนสิงหารึหลัง ตรวจเลือดไม่พบเชื้อhiv ไม่ทราบว่าผมติดรึป่าวครับ

• เรื่องผิวหน้า

เริ่มต้นโดย: N

• ตอบกลับ 1
    • ไม่รู้ว่าตัวเองแพ้อะไรคะ เนื่องจากเครื่องสำอางที่ใช้ก็ของปกติที่ใช้ประจำคะ แต่พอหนูมาอยุ่ที่อื่น ทั้งแก้มที่เป็นรอยด่างดำ หน้าผากที่สิวเม็ดเล็กๆ คือกลุ้มมากๆคะ หน้าพังโครตๆเลยคะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 15,026 ผ่านทาง 15,050 (ของทั้งหมด 16,177)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close