ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 15,001 ผ่านทาง 15,025 (ของทั้งหมด 16,180)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • เวียนหัวบ่อย

เริ่มต้นโดย: Arisa

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 7 months มาแล้ว
    • ช่วงนี้เวียนหัวบ่อยมากค่ะ โดยเฉพาะช่วงเย็นๆ เริ่มมีอาการแปลกๆตามมา เบื่ออาหาร ตาพร่า ปวดหัว
    • ปวดท้องบริเวรอบสะดือ

เริ่มต้นโดย: อายุ17 เพศหญิง

• ตอบกลับ 1
    • อยากสอบถามว่าอาการปวดท้องบริเวณรอบๆสะดือ มีอาการท้องอืดแน่นท้อง เบื่ออาหาร ถ่ายเหลว มีโอกาสเสี่ยงเกิดโรคอะไรบ้างรึเปล่าคะ มีอาการมาสองวันแล้วค่ะ อาการร่วมด้วยคือเมื่อสองวันก่อนไม่ได้ทานข้าวเย็นค่ะและเริ่มมีอาการ วันนั้นมีไข้และถ่ายเหลวและบ่อยค่ะ
    • ผื่น ปื้น รอยแดง ที่เป็นมาจะห้าเดือน

เริ่มต้นโดย:

• ตอบกลับ 1
    • เป็น ผื่นปื้นรอยแดงขึ้นตามตัว รอบแรกที่เป็นอ่ะค่ะไมาได้ขนาดนี้ก็คัน ปื้นขึ้นแต่ขึ้นแค่แขน แค่แขนเลยค่ะ พอเริ่มนานๆเข้ามันก็เหมือนเริ่มลาม ไปที่ขา ไหล่ท้อง หลัง มันเยอะขึ้นๆ จนหนักสุดปากบวม ตั้งแต่กลางคืนจนเช้าอีกวัน จนตกเย็นค่ะมีรอบแรกก็ต้องมีรอบสองสามตามมา แต่ก็แค่ปาดบวมอย่างเดียว จนไป รพ หมอได้ให้...
    • กินยาคุ้มฉุดเฉินเม้นมาไม่หยุด

เริ่มต้นโดย: น่ง

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนมาช่วง 28 ดือนธัมวา ถึง1 มกราคม มีเพศสัมพันธ์กับแฟน 4 กินยาคุ้มฉุดเฉิน มีเลือดออหเหมือนประจำเดือนวันที่8 ม.ค หยุด วันประมาณวันที่14 ม.ค แล้วมีเลือดออกนิดหน่อยๆ แค่เลอะกางเกงใน วันที่27ม.ค ถุงวันที่11 ก.พ เลือดยังไม่หยุด อยากรู้ว่าทำไงดีปกติไหมหรือควรทำยังไง

• กังวลจะกลัวท้อง

เริ่มต้นโดย: กานต์รวี

• ตอบกลับ 2
    • ถามหน่อยค่ะพอดีว่าหนูกินยาคุมไปเมื่อเวลา19.00น.และกินอาหารไปตอน2ทุ่มกว่่่าแต่พอตอน3ทุ่มไอเลยอาเจียนออกมาอยสกทราบว่ายาคุมจะออกมากับอาเจียนไหมค่ะกลัวน่ะค่ะไม่กล้ามีอะไรกับแฟน

• อาการแบบนี้ท้องไหมคะหรือมีปันหาอื่น

เริ่มต้นโดย: Eyeei

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีคะคุณหมอ คือวันที่26มกราที่ผ่านมาหนูมีประจำเดือนมาแบบกระปิบกระปอย แล้วประจำเดือนหมดวันที่31-1 ประมานนี้ แล้วก็มีเพศสัมพันกับแฟนหลั่งในตลอดเลยคะแล้ววันนี้หลังมีเพศสัมพันกับแฟน มีเลือดออกเล็กน้อยคะเลือดเป็นสีแดงออกชมพูๆ แล้วตอนตื่นมาก็มีเลือดออกอีกคะ จะมีน้องหรือว่ามีปันหาอื่นคะ
    • เป็นด่างขาวๆที่หน้า

เริ่มต้นโดย: สุพัตรา

• ตอบกลับ 1
    • ลูกชายดิฉันอายุ6ขวบ เป็นด่างขาวๆที่หน้าและลำคอค่ะพึ่งเริ่มมะสักระยะหนึ่ง อยากทราบว่าเกิดจากอะไรและจะมีวิธีการรักษาให้หายขาดอย่างไร
    • อาการคิดวิตกกังวลไปเอง

เริ่มต้นโดย: นัท

• ตอบกลับ 1
    • หนูชอบมีอาการคิดวิตกกังวลไปเองค่ะ คิดไปเรื่อยค่ะ คิดไปทั่ว คิดไปทั้งๆที่เหตุการที่คิดยังไม่เกิดขึ้น ถ้าอ่านข่าวอัันไหนที่รุนแรงหรือโหดร้ายจะเก็บมาคิดทัันทีเลยค่ะว่าจะเกิดขึ้นกับตัวเอง หนูนอนไม่หลับเลยค่ะ ทุกวันนี้ต้องกินยานอนหลับถึงจะหลับไม่งั้นหนูนอนไม่หลับแล้วคิดไปเรื่อยค่ะ หนูอยากหายจากอาการแบบนี...
    • ขอคำแนะนำ

เริ่มต้นโดย: บอส สปุ๊กนิค

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับ อยากปรึกษาเรื่องแผลโดนยิงครับ ถ้าลูกกระสูนทะลุ เราควรทำความสะอาดแผลยังไงบ้างครับ แล้วควรทานยาประเภทไหน เพื่อนโดนยิงที่ฝ่ามือทะลุครับ อยู่ไกลโรงพยาบาลมากกก
    • อยากปรึกษาคับ

เริ่มต้นโดย: บิ๊ก

• ตอบกลับ 1
    • พอดีท้องเสียถ่ายเหลวมาประมาณ2 วันคับวันที่2 ประมาณเที่ยงถ่ายเสร็จก้อใช้กระดาษชำระเช็ดตามปกติพอสังเกตุดูมีเลือดติดตรงกระดาษชำระด้วยคับ อาการแบบนี้หมายถึงอะไรหรอคับ
    • ใส้เลื้อน

เริ่มต้นโดย: นูรุลไอนี แปแนะ

• ตอบกลับ 1
    • ลูก10เดือนค่ะเป็นใส้เลื้อนค่ะแต่น้องเป็นหวัดมานานมากเป็นหวัดตั้งแต่น้อง4เดือนแบบนี้จะผ่าตัดใส้เลื้อนใด้ไหมค่ะ
    • ระบบทางเดินปัสสาวะ

เริ่มต้นโดย: ดลทิต โวหาร

• ตอบกลับ 1
    • พอดีผมไปหาหมอมาหมอบอกว่าเป็นโรคท่อปัสสาวะตีบ หมอจึงขยายท่อปัสสาวะและใส่สายสวนปัสสาวะให้ ถ้าหากผมถอดสายสวนปัสสาวะออกจะมีผลอะไรหรือเป็นอะไรไหมครับ
    • แบบนี้คืออาการอะไรคะ

เริ่มต้นโดย: payyyyy

• ตอบกลับ 1
    • เวลาทำอะไรเหนื่อยๆแล้วคอแห้งเกิดอาการไอขึ้นมาแบบระคายเครืองคันๆ หยุดไม่ได้ไอตลอดฉุนๆจมูกเวลาหายใจ คืออาการอะไรหรอคะ
    • ปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: ปัทมพร

• ตอบกลับ 1
    • รู้ปวดเหมือนจะถ่ายแต่ถ่ายไม่ออก แล้วรู้สึกแสบท้อง บริเวณกลางท้องค่ะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 15,001 ผ่านทาง 15,025 (ของทั้งหมด 16,180)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close