ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 14,976 ผ่านทาง 15,000 (ของทั้งหมด 16,178)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ

เริ่มต้นโดย: สวัสดีค่ะ

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 7 months มาแล้ว
    • คุณหมอคะพอดีเมื่อเดือนที่แล้วประจำเดือนหนูมาประมาณวันที่3-4 ม.ค นิแหละค่ะ หนูคิดว่าหมดช่วงวันที่10 ม.ค ค่ะ แต่พอหนูมีอะไรกับแฟนวันที่ 11. ม.ค ดันมีคาบเลือดติดถุงยางอนามัยมาค่ะแล้วก็เว้นระยะมาจนถึงวันที่ 20 ม.ค หนูทีเลือดออกทางช่องคลอดสีแดงมีประมาณ2-3วันค่ะแล้วก็เมื่อประมาณวันที่6-7ก.พ มีลิ่มเลือดสีต...
    • ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: KK

• ตอบกลับ 1
    • คือเป็นประจำเดือนเมื่อวันที่ 27 ม.ค. 4-5 วันหาย แล้วกลับมาเป็นอีกทีวันที่ 3 ก.พ. ค่ะ กังวลมากๆ ทำไมเป็นถึงสองรอบ ไม่มีเพศสัมพันธ์ ปรึกษาหน่อยค่ะว่าต้องทำยังไง อยากรู้สาเหตุมาจากอะไรค่ะ
    • ปวดท้อง เวียนหัว

เริ่มต้นโดย: เกด

• ตอบกลับ 1
    • ปวดท้องแบบแข็งๆ อาเจียน ปวดหัว หน้ามืด ตอนนี้ท้องได้ 35+4 ต้องไปโรงบาลไหมค่ะ แต่ไม่มีอาการน้ำเดินหรืออะไร หน่วงๆท้อง รู้สึกไม่มีเเรงหายใจแบบไม่ค่อยสะดวก
    • แฟนมีอะไรด้วยยากเพราะชอบแสบช่องคลอด

เริ่มต้นโดย: Masteryummy

• ตอบกลับ 1
    • คือมีเรื่องปรึกษาครับ ผมกับแฟนอยู่ไกลกันครับแล้วนานๆทีเจอกันที พอเจอผมก็อยากจะมีอะไรด้วยเยอะๆแบบจับปุ๊บติดปั๊บ แต่แฟนเหมือนไม่อยากมีเยอะขอมีอะไรยากมากชอบหงุดหงิด เธอให้เหตุผลว่า เวลามีอะไรมันก็ปรกติแต่พอทำเสร็จแฟนแบบว่ามันแสบมากเลยไม่อยากทำไม่อยากมีอะไรกันเพราะแสบในช่องคลอด และเวลาทำอยู่ถ้าแฟนเสร็จก...
    • ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: น้ำผึ้ง

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนมา13มกรรามาประมาณ3-4 วันมีอะไรกับเเฟน23มกราคมเเละมีการใส่ถุงอย่างเเล้วเสร็จไป1น้ำเเละเเฟนหนูก่ไปล้างอวัยวะเเละมาสอดใส่2ครั้งหนูกังวลวันที25หนูได้กินยาคุมฉุกเฉินครั้งเเรกเเละวันที่1มีอาหการคัดเต้านมใด้สองสามวันตอนนี้หนูท้วงท้องเหมือนประจำเดือนจะมาเเต่ยังไม่มาท้วงท้องมา9วันละหนูจะท้องมั้ยค่ะ...
    • ลืมทานยาคุม

เริ่มต้นโดย: pare

• ตอบกลับ 1
    • ลืมทางยาคุม 2 เม็ดต้องทำยังไงค่ะ
      ยาคุมแบบ 28 เม็ด เริ่มทานตั้งแต่วันที่ 23/1/2020
      แล้วลืมทานของวันที่ 8-9/02/2020
      วันที่ 10/02/2020 เลยทานสองเม็ดของวันที่ 8-9 ไป
      แต่ของวันที่ 10 ยังไม่ได้ทานจะต้องทานต่อหรือยังไงดีค่ะ
    • เป็นสิวที่ลิ้น

เริ่มต้นโดย: นพดล

• ตอบกลับ 1
    • เป็นสิวที่ลิ้น ถามไครไม่มีไครรู้ หาหมอกะบอกว่าร้อนใน แต่ไม่มีแผลซักจุด ความรู้สึก  มันเจ็บแบบแปลกๆ บีบแล้วไม่เจ็บแบบเป็นแผล เจ็บแล้วน้ำลายแตกเต็มปากเลยครับ ลักษณะเป็นเม็ดเล็กจิ๊ดเดียวหรือไม่ก็มองไม่เห็นไม่มีสีสังเกตุยากมาก เป็นมา 1 เดือนครึ่ง เป็น 1 ครั้ง 4-5 วันจะหาย จุดเก่ายังไม่ทันหายจุดใหม่มาอีก...
    • อาการแบบนี้มีโอกาสท้องไหม

เริ่มต้นโดย: นา

• ตอบกลับ 1
    • หนูเป็นคนประจำเดือนมาไม่ปกติค่ะ เลื่อนทุกเดือน เดือนที่แล้วมาวันที่7 ม.ค. หมดวันที่11หนูมีอะไรกับแฟนวันนั้น หลั่งนอก แล้วกินยาคุมฉุกเฉินวันที่12 ต่อมาเมื่อวันที่18มีเลือดออก2 วันเป็นสีน้ำตาลเข้มๆมีเยื่อบุหลุดมาด้วย วันนี้(วันที่12กพ)ประจำเดือนยังไม่มามีอาการเวียนหัว คลื่นไส้ แบบนี้จะท้องมั้ยคะ? แล้ว...
    • กังวลตั้งครรภ์

เริ่มต้นโดย: ฝน

• ตอบกลับ 1
    • มีเพศสัมพันกับแฟน วันที่7และ8 ค่ะ ไม่ได้ใส่ถุงแต่ไม่ได้แตกในนะคะ กินยาคุมฉุกเฉินวันที่ 10 มีโอกาสท้องไมคะ
    • ประจำเดือนมา 7-10 วันยังไม่หยุด

เริ่มต้นโดย: Nattawan

• ตอบกลับ 1
    • หนูเลือดออกกระปิกกระปอก  มากหลายวันเเล้วค่ะ   อยากรู้ว่าเป็นอะไรค่ะ  อาการคือ  ปัสสะวะสีเข้ม  เกร้งท้องน้อย เลือดออกกระปิกกระปอย  ไปซื้อยามาทาน แล้วหานไป4วันแล้วประจำเดือนมา แล้วทั้งแต่ประเดือนมา ตอนนี้เป็นวันที่9ของการเป็นประจำเดือนเเล้วค่ะ แต่ละวันใช้ผ้าอันนมัย วันละ2แผ่น พอช่วงวันที่7-9 1แผ่นไม่เ...
    • ลูกในท้องลูกของใคร

เริ่มต้นโดย: Benz

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ พอดีหนูมีเรื่องกังวลใจมากๆคะ ปจด หนูมา 6/11/62-10/11/62 ซึ่งหนูมี พสพ กับแฟนหนูมาตลอด รวมถึงการฝ่าไฟแดงค่ะ และพลาดไปมีอะไรกับคนอื่นวันที่22/11/62คะ ครั้งเดียว หลั่งในหนูได้ทำการไปอันตร้าซาววันที่17ธันวาคม62ได้5วีคนิดๆคะ  พบไข่แดง และถุงตั้งครรภ์ และได้สีการติดตามซาวด์ดูมาตลอดน้องโตขึ...
    • หนูเป็นอะไรคะ

เริ่มต้นโดย: จ๋า

• ตอบกลับ 1
    • พอดีว่ากินยาคุมแผงเเรก 28 วัน แล้วกินได้ 8 เม็ดแล้วมีเลือดคล้ายประจำเดือนเป็นอะไรไหมคะ
    • จุดซ้อนเร้น

เริ่มต้นโดย: Clarisa

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ หนูมีเรื่องอยากจะทราบคือว่าหนูมีอาการที่เวลาปัสสาวะเสร็จจะเจ็บหรือจี๊ดตรงที่ปัสสาวะค่ะ แล้วมันก็จะบีบตัวเหมือนทำให้อยากเบ่งถ่าย เหมือนคนท้องผูก มีอาการแบบนี้เกือบจะอาทิตย์นึงแล้วค่ะ
      หนูขอคำแนะนำจากคุณหมอหน่อยค่ะ รบกวนด้วยนะคะ
    • คิดว่าตัวเองน่าจะเป็นไส้เลื่อนครับ

เริ่มต้นโดย: K

• ตอบกลับ 3
    • ผมพึ่งมาค้นหาวิธีดูในเน็ตเเบบจริงจังว่ามันมีวิธีดูยังไงพอผมลองทำตามดูมันก็เป็นไปตามในเน็ตเลยครับผมคิดว่าผมเป็นไส้เลื่อนตรงบริเวณขาหนีบมันจะเป็น ก้อนตุง ตามในเน็ตบอกเลยทีนี้ผมไปศึกษามาเเล้วเเต่
      ผมอยากจะทราบว่ามันมีโอกาสที่จะเป็น ไส้เลื่อนถูกบีบรัดจนทำให้ลำไส้เน่าไหมครับเพราะผมเป็นมานานมากเเล้วตอนที่ส...
    • เป็นเริมที่คอ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

เริ่มต้นโดย: Ang

• ตอบกลับ 1
    • มีเริมขึ้นที่คอ เหมือนกำลังจะลามค่ะ เภสัชให้ BEN-N Star มาทาบริเวณที่เป็น
      อยากทราบว่าวิธีไหนจะหยุดการลามและหายได้ไวบ้างค่ะ  ใช้เบตาดีนแทนยาทาเลยได้ไหมเอ่ย
      ขอบคุณค่ะ
    • ตุ่มแดงๆตาตัว

เริ่มต้นโดย: อริสา ตรุสมูล

• ตอบกลับ 1
    • อยากสอบถามว่าตุ่มแดงใหย่ๆขึ้นตามตัวคันหน่อยๆตรงเท้าก้อเป้นตุ่มแดงๆมองไม่ค่อยเห้นปวดมากๆเท้าบวมเกี่ยวกับอะไรคะ ร้ายแรงมั้ยค่ะ

• มีอาการคัดจมูก

เริ่มต้นโดย: เจตพล

• ตอบกลับ 3
    • สวัสดีครับผมมีอาการคัดจมูกข้างขวามากครับ ช่วงเวลาเช้าๆ และเวลาที่อยู่ในห้องตัวเอง แต่ไม่มีหวัดน้ำมูกนะครับ มีแต่คัดแบบปิดรูจมูกไปเลยครับ เวลาอยากให้หายต้องนอนตะแคงให้ด้านขวาอยู่ข้างบน อาการก็จะดีขึ้น ผมต้องทำอย่างไร ทานยาอัลเลอร์นิคได้ไหมครับ
กำลังดู 25 กระทู้ - 14,976 ผ่านทาง 15,000 (ของทั้งหมด 16,178)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close