ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 14,951 ผ่านทาง 14,975 (ของทั้งหมด 16,176)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • จะท้องไหมแบบนี้

เริ่มต้นโดย: มีนา

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 7 months มาแล้ว
    • อยากปรึกษา
      มีเพศสัมพันธ์วันที่1 ก.พ. ไม่ได้ป้องกัน แต่ปกติเเล้วรอบเดือนจะมาวันที่8 สังเกตมาตั้งเเต่ ธ.ค.และม.ค. ปกติจะเป็นรอบเดือนมามาก ใส่ผ้าอนามัยวันหนึ่งประมาณ4แผ่นเเละเต็มแผ่นในช่วง1-4วันเเรก รอบหนึ่งมานาน7วัน แต่รอบเดือนก.พ.นี้ มาน้อยมากแบบไม่ไม่เต็มแผ่น มานิดเดียวใช้เเค่วันละ2แผ่น เปลี่ยนระหว่...
    • อาการแบบนี้จะมีประจำเดือนหรือท้อง

เริ่มต้นโดย: ชนิดา แก้วฝ่าย

• ตอบกลับ 1
    • อารมณ์แปรปรวนมากตอนนี้ รู้สึกอยากนอนตลอดเวลา นอนไวก้ง่วงอยู่ดี เจ็บบริเวณหัวนมมาก ยังไม่เจ็บทั้งเต้า ตกขาวสีขาวครีม เพลียง่าย ปวดช่วงสะโพกถึงเท้า  บ้างวันง่วงมากๆแต่นอนไม่สบายตัว
    • กินยาคุมเเล้วควรทำยังไงต่อ

เริ่มต้นโดย: อะริน

• ตอบกลับ 1
    • เรามีอะไรกับแฟนเรา เเล้วถุงมันเเตก เเล้วเราก็รีบพาเขาเข้าห้องน้ำเพื่อปัสสาวะ แล้วเราก็ไปซื้อยาคุมฉุกเฉินมา ที่ร้านให้เเบบ1เม็ดมา
      ละเราก็กลับมาให้เเฟนเรากิน เเล้วประจำเดือนจะมามั้ย เราอยากรู้ว่าหลังจากนี้ควรทำยังไงต่อครับเพื่อดูว่าท้องหรือไม่ท้อง
    • เป็นสิวที่ลิ้น

เริ่มต้นโดย: นพดล

• ตอบกลับ 1
    • เป็นสิวที่ลิ้น ถามไครไม่มีไครรู้ หาหมอกะบอกว่าร้อนใน แต่ไม่มีแผลซักจุด ความรู้สึก  มันเจ็บแบบแปลกๆ บีบแล้วไม่เจ็บแบบเป็นแผล เจ็บแล้วน้ำลายแตกเต็มปากเลยครับ ลักษณะเป็นเม็ดเล็กจิ๊ดเดียวหรือไม่ก็มองไม่เห็นไม่มีสีสังเกตุยากมาก
    • ฉีดป้องกันพิษสุนัขบ้า

เริ่มต้นโดย: รุ่งอรุณ

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ พอดีโดนแมวข่วนเมื่อเช้า แต่ว่าเคยฉีดวัคซีนพิษสุนัขบ้าไปแล้ว และเคยได้รับการฉีดกระตุ้นรอบรอบ2เมื่อ10เดือนที่แล้ว แต่เมื่อเช้าแมวข่วน แล้วยังต้องไปฉีดยาอีกไหมคะ
    • ฝั่งเข็ม

เริ่มต้นโดย: มา

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูคลอดลูกแล้วคะฝั่งยาคุมกำเนิดที่แขนประมาณ4-5เดือนประจำเดือนไม่เคยมาเลยคะมีอยู่วันนึงแขนไปกระแทกมารู้สึกว่ามันไม่อยู่ตำแหน่งเดิมอะค่ะพอวันถัดมาเลือดมาประมาณ5วันแล้วก้อหมดไปพออีก10วันไปมีอะไรกับแฟนเลือดก็มาอีกค่ะแล้วตอนนี้ก็ไม่มาอีกเลยค่ะอยากรู้ว่าเข็มที่ฝั่งยังใช้ได้อยู่รึป่าวคะ
    • จะมีโอกาสท้องมั้ยคะ

เริ่มต้นโดย: Pimmi

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนมาล่าสุดวันที่ 22-26 มค. ค่ะ มีเพศสัมพันธ์ครั้งล่าสุด 11 กพ. ประมาณ 22 น.โดยใส่ถุงยางอนามัย แต่ตอนถอดออกถุงยางหลุดคาช่องคลอดโดยที่ปลายถุงยางพ้นปากช่องคลอดมาประมาณ 4 เซนเอามือหยิบออกได้ ตรวจสอบบริเวณช่องคลอดไม่พบน้ำขาวขุ่น และประมาณ5นาทีจึงไปทำความสะอาด หลังจากนั้นไม่มั่นใจจึงกินยาคุมฉุกเฉิ...
    • การตกไข่

เริ่มต้นโดย: วริยาภา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีคะ คุณหมอ พอดีเพิ่งผ่าคลอดได้ 2 เดือนครึ่งคะ ให้ลูกดูดนมแม่ล้วนจากเต้าคะ ลูกกินนมเก่งมาก กินทุก 2 ชั่วโมงเลยคะ อยากทราบว่าไข่จะตกประมาณกี่สัปดาห์คะ แล้วถ้ามีเพศสัมพันธ์ ช่วงเดือนที่ 2 จะมีโอกาสท้องอีกมั้ยคะ
    • ปวดท้องน้อย

เริ่มต้นโดย: M

• ตอบกลับ 1
    •  
      เมื่อวานช่วงเย็นหนูปวดท้องน้อยคะแต่ประจำเดือนยังไม่มานะคะ แฟนเลยซื้อยา Mednil500 มาให้ทาน จนตอนนี้ยังไม่หายเลยคะ มันเจ้บจี๊ดๆ ยุเรื่อยๆ ปกติไม่เคยปวดท้องน้อยเลยคะ  มีเพศสัมพันธ์ครั้งล่าสุด วันที่6 กับ15 ค่ะ ไม่ได้ป้องกัน
      ตอนนี้ปวดท้องเกิดจากสาเหตุอะไรคะ
    • จะต้ดเชื้อ Hiv ไหม

เริ่มต้นโดย: Cartoon

• ตอบกลับ 1
    • หนูมีอะไรกับผู้ชายคนนึงแบบไม่ป้องกัน เราไม่จูบปากและไม่มีการแตกใน เรามีอะไรกัน ไม่เกิน 2 นาที หนูจะเลิกยุ่งกับเขา วันนี้เขามาบอกว่าเขาติดเชื้อ ถ้าจริงหนูจะติดเชื้อไหมคะ ควรทำยังไง เครียดมากเลยคะ
    • ประจำเดือนและระบบขับถ่าย

เริ่มต้นโดย: A

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คือหนูประจำเดือนไม่มา3 เดือนแล้วค่ะ ร่วมกับมีอาการถ่ายไม่ออกหลายวันไม่ได้ถ่ายค่ะ ปวดท้องน้อย มีลมในท้องค่ะ และบางครั้งเหมือนเวลาจะอุจจาระมันก็มีลมออกมาอ่ะคะ มีบ่อยเลยค่ะนั่งๆอยู่ก็มีลมออกมาค่ะ อาการเหมือนจะถ่ายแต่เป็นลมแทนบ่อยมากค่ะ  ล่าสุดที่ถ่ายคือถ่ายยากค่ะ แต่หลังจากถ่ายได้แล้วในตอนนั้...
    • คันบริเวณกลีบอวัยวะเพศ

เริ่มต้นโดย: สาวน้อย

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ มีเรื่องจะรบกวนปรึกษาค่ะคือหนูมีอาการคันบริเวณกลีบด้านนอกของอวัยวะเพศค่ะ คันมากไม่เคยเป็นมาก่อนอยากทราบว่าอาการนี้ใช่โรคสังคังมั้ยคะ คือหนูกับสามีมีอะไรกันทุกวันเลยค่ะเป็นไปได้มั้ยคะที่อาการคันของหนูเป็นเพราะน้ำลายของสามีแล้วทำความสะอาดไม่ดีพอคะ
    • สอบถาม​เรื่องเพส

เริ่มต้นโดย: อันดา

• ตอบกลับ 1
    • สอบถาม​หน่อยค่ะ​
      พอดีวันที่7ที่ผ่านมามีอะไรกับแฟนแล้วไม่ได้ป้องกัน​ และตรงกันวันที่จะเป็นประจำเดือน​ มีเดือนออกตอนมีเพศ​สัมพันธ์​ แต่ก็กลัวท้องเลยกินยาคุมไว้แต่กินไม่ค่อยตรงเวลาคือ​ กินเม็ดแรก​ 13.58 เม็ดที่2​ 03.38 และต่อมาก็มีประจำเดือนออกมานิดหน่อย​ แต่ก็หยุด​ แบบนี้จะท้องมั้ยคะ​
    • สังเกตจากอวัยเพศ

เริ่มต้นโดย: BBOO

• ตอบกลับ 1
    • ตอนนี้ผมอายุ 32ปี ส่วนแฟนอายุ 27ปีแฟนมีพฤติกรรมไม่เหมือนเดิม ไม่ยอมมีเซ็กซ์มาหลายสัปดาห์แล้ว และขนาดก็ไม่ได้ใหญ่ ถ้าแฟนนอกใจไปมีเซ็กซ์กับชายอื่น พอจะมีวิธีดู สัมผัส และสังเกตจากอวัยเพศของแฟนได้ไหม คือไม่มั่นใจเต็มร้อย เลยอยากรู้ว่าทางการแพทย์ จะมีจุดที่สังเกตอวัยเพศผู้หญิง ตรงส่วนไหนและอย่างไร? หากม...
    • อาการหลังจากผ่าไส้ติ่ง

เริ่มต้นโดย: Kit

• ตอบกลับ 1
    • อาการหลังจากผ่าไส้ติ่ง 6วัน (ยังไม่ตัดไห) รู้สึกเจ็บตูด เจ็บๆคันๆรูทวาร รู้สึกว่ามันบวมด้วย แต่ตอนถ่ายไม่รู้สึกเจ็บหรืออะไรเลย (แต่ยังไม่ค่อยได้ถ่ายเป็นเวลาเท่าไหร่ )แบบนี้อันตรายมากไหม ควรกินอาหารแบบไหน รักษาแบบไหน
    • หายใจไม่ทั่วท้องหายใจไม่อิ่ม

เริ่มต้นโดย: Pim

• ตอบกลับ 1
    • มักมีอาการหายใจไม่อิ่มหายใจไม่ทั่วท้องบ่อยมากค่ะ บางครั้งมีอาการแน่นหน้าอกแล้วรู้สึกเจ็บช่วงกลางอกร่วมด้วยค่ะ และหัวใจเต้นเร็วมากด้วยค่ะ 130 ครั้ง วัดจากเครื่องวัดที่โรงพยาบาลอยากทราบว่าเป็นสัณญาณ​บอกโรคอะไรหรือป่าวคะ
    • เป็นตุ่มแดงยาวๆ

เริ่มต้นโดย: Cha

• ตอบกลับ 1
    • ไม่ทราบเหมือนกันค่ะว่าเท้าไปโดนอะไรมา ตอนแรกเป็นตุ่มแดงนูนน นึกว่าโดนแมลงต่อยเลย ทาแซมบัคแต่ไม่หาย พอผ่านไปวันนึงก็เป็นตุ่มแดงเป็นทางยาวและยึกยักค่ะ
    • ถามคุณหมอ

เริ่มต้นโดย: ฉมามาศ เรืองเจริญ

• ตอบกลับ 1
    • หลานชายอายุ11เดือน ไม่ค่อยสบายเข้าออกรพ.บ่อยค่ะ
      เวลาเล่นเหนื่อยหอบง่าย
      และเดี๋ยวนี้เป็นมูกไม่หายสักทีค่ะทานยาจากรพ.และคลีนิคก็ยังไม่หายค่ะอยากทราบสาเหตุค่ะ
      ไปพบหมอที่รพ.และคลีนิคก็แนะนำให้ล้างจมูก ทำตามค่ะแต่ก็ยังไม่หายค่ะ
      อยากปรึกษาคุณหมอว่าจะค้องทำยังงัยค่ะ

• เสมหะเป็นก้อน

เริ่มต้นโดย: จินดารัตน์

• ตอบกลับ 1
    • ดิฉันมีอาการตัวร้อน ปวดหัว เจ็บคอ ขณะที่ไอมีเสมหะเป็นก้อนแข็งๆสีเขียวเหลืองปนเลือด เกิดจากอะไรหรอคะ

• มือเท้าชาค่ะ

เริ่มต้นโดย: เสาร์วรา

• ตอบกลับ 1
    • หนูมือเท้าชาบ่อยมากค่ะ ตอนนอนกลางวันเป็นทุกครั้งเลยค่ะหนูไม่เคยนอนได้เลยกลางวันแป๊บๆมันก็ชาทั้งมือทั้งเท้าบางทีจนเจ็บเลยค่ะ กลางคืนบางทีก็เป็นนะคะ ศีรษะบางทีหนูก็รู้สึกชาๆด้วยค่ะหนูเคยหาอ่านเกี่ยวกับปลายประสาทมั้ยคะ หนูอยากรู้ว่าสาเหตุเกิดจากอะไรคะ แแก้ไขอย่างไรคะ หนุอายุ21ปีค่ะ หนูเคยคิดว่าเป็นเพรา...
    • ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ

เริ่มต้นโดย: สวัสดีค่ะ

• ตอบกลับ 1
    • คุณหมอคะพอดีเมื่อเดือนที่แล้วประจำเดือนหนูมาประมาณวันที่3-4 ม.ค นิแหละค่ะ หนูคิดว่าหมดช่วงวันที่10 ม.ค ค่ะ แต่พอหนูมีอะไรกับแฟนวันที่ 11. ม.ค ดันมีคาบเลือดติดถุงยางอนามัยมาค่ะแล้วก็เว้นระยะมาจนถึงวันที่ 20 ม.ค หนูทีเลือดออกทางช่องคลอดสีแดงมีประมาณ2-3วันค่ะแล้วก็เมื่อประมาณวันที่6-7ก.พ มีลิ่มเลือดสีต...
กำลังดู 25 กระทู้ - 14,951 ผ่านทาง 14,975 (ของทั้งหมด 16,176)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close