ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 14,901 ผ่านทาง 14,925 (ของทั้งหมด 16,175)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ผื่นงูสวัสกับผื่นHIV

เริ่มต้นโดย: รัฐนันท์

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 6 months มาแล้ว
    • สวัสดีคับคุณหมอ  ผมป่วยเปนไข้มา2วันแล้วมีผื่นงูสวัสแต่ไข้หายแล้ว แต่ไม่มีอาการเจบหรือคันเลยค้าบ ผื่นงูสวัส กับ ผื่น hiv. เหมื่อนกันไหมคับ
    • สงสัยโรคหัวใจ

เริ่มต้นโดย: เฟิน

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ หนูชอบมีอาจารจุกที่คอ เวลานอนตะแคงข้างแล้วทับแขนตัวเองหนูรู้สึกแน่น จุกที่คอมากกว่าเดิม หัวใจเต้นไม่สม่ำเสมอ บางจังหวะดังเหมือนกลองรัวแล้วหายไป1จังหวะ จับชีพจรก็หายไป1จังหวะ แบบนี้เป็นโรคหัวใจไหมคะ
    • เป็นตุ่มดำแข็งที่ขา

เริ่มต้นโดย: ภานุพงศ์

• ตอบกลับ 1
    • ผมเป็นตุ่มแข็งหัวดำแล้วคันมากเลยครับ
      แล้วทีนี้เป็นตุ่มหัวใสเป็นสิวขึ้นตามตัวด้วยครับ
      แล้วก็คันมาก ควรรักษายังไงครับ
      ก่อนหน้านี้ผมไปเดินป่ามาโดนเห็บกัด
      แล้วตอนนี้ตรงที่โดนเห็บกัดมันก็เป็นตุ่มโดขึ้นแล้วก็คันเหมือนกันครับ
    • ควรทำไงกับอาการแบบนี้

เริ่มต้นโดย: CHOMPU

• ตอบกลับ 1
    • ปวดหัว มากๆหายใจไม่ออกไม่ยินเสียงไรเลยแน่นหน้าขาอ่อนแทบไม่มีแรงพร้อมที่จะล้มได้ตลอดเวลาก่อนที่จะเป็นแบบนี้คือแม่พูดว่าตายๆไปเลยและก่อตามอาการดังกล่าวหลังจาก
      พักหลังฝันร้ายตลอดเจ้บหัวใจเป้นบางทีบางทีรุ้สึกจะวูบปวดตกใจบ่อยมากเครียดมากๆควรทำไงดีค่ะถึงจะหายจากอาการพวกนี้

• สามารถตรวจไวรัสโคโลน่าได้ที่ไหนบ้าง และราคาเท่าไหร่คะ

เริ่มต้นโดย: จีซู ย่าห์

• ตอบกลับ 1
    • เนื่องจากสถานการณ์บ้านเมืองช่วงนี้ไวรัสตัวนี้แพร่ระบาดไวและน่ากลัวมากค่ะ
      อยากทราบว่า สามารถวอคอินไปตรวจได้ที่ไหนบ้าง และราคาเท่าไหร่ หรือตรวจฟรีได้ที่ใดบ้างคะ เพราะกลัวจะเป็นแต่ไม่มีอาการ กลัวเป็นพาหะให้สังคมลำบากค่ะ เพราะก่อนหน้านี้ไปสถานที่อโคจรมาเยอะพอสมควรค่ะ
    • คุณหมอ ในตอนนี้มีเเต่เรื่องคิดฆ่าตัวตายทำไงดีค่ะ

เริ่มต้นโดย: เฟื่องฟ้า

• ตอบกลับ 1
    • ตอนนี้สมองไม่รู้คิดอะไรปนไปหมด คิดเเต่ฆ่าตัวตายอย่างเดียวเลย หนี้สินมีเพิ่มจนไม่รู้จะทำยังไง มองไปทางไหนก็เจอเเต่ปัญหา จนพ่อเเม่เรื่องตัวปัญหา 5555555555555 วันนี้อาการเเย่มากค่ะ หาข้อมูลเยอะเลยกับกาาฆ่าตัวตาย คุณหมอมีวิธีไหมค่ะ ที่จะตายโดยทรมานน้อยสุด
    • มีก้อนที่คอ

เริ่มต้นโดย: สมรัก

• ตอบกลับ 1
    • แม่อายุ58ปี มีก้อนที่คอข้างซ้ายขนาดเท่าลูกมะนาว กดไม่เจ็บ  ไปเจาะเลือดตรวจไทรอยด์ผลปกติ กินยา eltroxin มา1ปีแต่ขนาดก้อนไม่ยุบลง ควรตัดสินใจผ่าตัดออกดีไหม
    • กลัวตัวเองเป็นโรคซึมเศร้า

เริ่มต้นโดย: เฟิร์น

• ตอบกลับ 1
    • หมอค่ะหนูกลัวตัวเองเป็นโรคซึมเศร้าหนูเค้วงมากๆหนูต้องอยู่คนเดียวซ้ำแล้วซ้ำเล่าพ่อไม่ค่อยมีเวลาให้หนูเคยโดนพี่สาวแท้ๆด่าหนูว่าถ้าตอนนั้นหนูไม่อยากได้อะไรมากไม่อยากเรียนพิเศษใช้ของดีๆแม่ก็คงไม่ตายตอนนี้แม่หนูเสียได้เกือบ2ปีแล้วคำว่าหนูเป็นต้นเหตุทำให้แม่ตายมันวนเวียนอยู่ในหัวหนูตลอดเลยตอนกลางคืนหนูเอา...
    • สอบถามครับ

เริ่มต้นโดย: Bew

• ตอบกลับ 1
    • ผมเป็นโรคความดันสูงครับอายุ 21 ปีควรออกกำลังกายยังไงกินข้าวกับอะไรกินผลไม้ชนิดไหนถึงจะช่วยให้ความดันผมปกตกครับ แล้วผมมีอาการปวดหัวมา 5 วันแล้วครับปวดหัวไปเป็นชี่ๆ แต่ผมกินยาลดความดันอยู่นะครับกินแค่ช่วงเช้า 1 เม็ดสอบถามคุณหมอหน่อยครับควรจะทำยังไงดี
    • หลั่งนอกก่อนประจำเดือนมา 2 วัน

เริ่มต้นโดย: มิว

• ตอบกลับ 1
    • ก่อนหน้านี้มีมีเพศสัมพันธ์กับแฟนวันที่ 13 มกราคม 1 ครั้ง เกิดการผิดพลาดเลยกินยาคุมฉุกเฉิน ประจำเดือนมาครั้งล่าสุดคือวันที่ 6 มกราคม หลังจากนั้นก็ไม่มาอีกเลย ล่าสุดมีเพศสัมพันธ์กับแฟนคืนวันที่ 21 ไม่ได้ป้องกัน หลั่งนอก วันที่ 23 ประจำเดือนมา มีโอกาสท้องมั้ย ต้องทายาคุมฉุกเฉินเพื่อป้องกันรึป่าว
    • ***กลิ่นน้องสาวตอนมีอะไรกับเเฟน*** 18++

เริ่มต้นโดย: Pepo

• ตอบกลับ 1
    • คุณหมอคะ ต้องขอโทษนะคะสำหรับคำถาม เเละขอบคุณมากนะคะสำหรับคำตอบของคุณหมอ   “มีปัญหาเรื่องกลิ่นน้องสาวคะ ซึ่งปัญหาคือในระหว่างที่กำลังมีอะไรกับเเฟน กลิ่นก็จะโชยออกมา เป็นกลิ่นฉุนๆ คล้ายๆน้ำส้มสายชูอ่ะคะ มันขึ้นจมูก มันเกิดจากอะไรคะ   เเล้วเเก้ปัญหานี้ยังไงได้บ้างคะคุณหมอ”
    • กินยาคุมแล้วมีกลิ่นตัว

เริ่มต้นโดย: นารีพร ศรี​คำ​

• ตอบกลับ 1
    • ตั้งแต่เริ่มกินยาคุมก็รู้สึกว่ามีกลิ่นตัว เหงื่อรักแร้เยอะมาก ตอนแรกกิน แอนนา เปลี่ยนมาเป็น มินนี่28 ก็ยังเหมือนเดิม ใช้อะไรก็ไม่หาย ราะเวลาเหงื่อออกกลิ่นรวมกันยิ่งเหม็นไปกว่าเดิม ควรจะทำยังไงดีคะ
    • ประจำเดือนขาด

เริ่มต้นโดย: Mary

• ตอบกลับ 1
    • ประมาณกลางเดือนธันวา ไม่ได้มีเพศสัมพันธ์โดยการสอดใส่แต่แฟนใช้มือแทน มีการถูไถอวัยวะเพศชายภายนอกช่องคลอดไม่ได้สอดใส่และไม่ได้หลั่งอสุจิใกล้ปากช่องคลอด หลังจากนั้นไม่ได้เจอไม่ได้มีเพศสัมพันธ์อะไรเลย 31ธันวาประจำเดือนมาปกติแล้วหยุดช่วงๆต้นมกรา ประมาณวันที่10-20 มกรามีประจำเดือนสีน้ำตาลมาประมาณ2-3วันแล้...
    • ตุ่มขึ้น

เริ่มต้นโดย: สุวภัทร

• ตอบกลับ 1
    • ตุ่มขึ้นที่อวัยวะเพศค่ะ เท่าที่เห็นเป็นตุ่มสีดำ2เม็ด ลักษณะเหมือนเนื้อที่ผุดขึ้นมากลมๆ ข้างๆมีตุ่มขึ้นอีกเม็ดนึงเหมือนหนองเลยค่ะสีเหลืองๆ ตรงปากมดลูกก็เเดงมันไม่เรียบค่ะ ตรงข้างๆก็เป็นอะไรขาวๆไม่รู้ค่ะ
    • ประจำเดือนมาก่อนกินยาคุมหมดแพง

เริ่มต้นโดย: มาย

• ตอบกลับ 1
    • กินยาคุมซูซี่28มาหลายเดือนแล้วค่ะตรงเวลาทุกอย่างแต่กินช้าประมาน30นาทีไป1เม็ดคือเม็ดที่15พอถึงเม็ดที่18ประจำเดือนมากระปริบกระปอย1วันค่ะมานิดเดียวควรกินเม็ดที่19ต่อแบบปกติเว้น7วันปกติไหมคะแล่วมีเพศสัมพันธ์ในวันที่กินเม็ดที่20-21ได้ไหมคะพอดีแฟนจะกลับบ้าน
    • มีตุ่มเจ็บไปขึ้นบริเวณแคม

เริ่มต้นโดย: Chanisara

• ตอบกลับ 1
    • คือมีตุ่มขึ้นแล้วลองจับลองบีบดูมันเจ็บพอปล่อยมาสัก2-3วันก็มีเลือดออกเราเลยบีบออกแล้วมีออกมาเหมือหัวสิวแต่ใหญ่มากแล้วเลือดออกตามมาเหมือนตุ่มนั่นจะเป็นรูเล็กๆหลังจากบีบออกมาอยากสอบถามว่าเป็นอันตรายต่อร่างกายมั้ยคะเพราะไม่เคยมีเพศสัมพันธ์เลยค่ะ
    • มีมูกใสปนเลือด

เริ่มต้นโดย: วริยาภา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีคะคุณหมอ หนูเพิ่งผ่าคลอดมาได้ 2 เดือนกว่า จู่ๆมีมูกใสๆปนเลือดเล็กน้อยออกมาคะ แต่ไม่มีอาการปวดท้องน้อยกรืออาการผิดปกติอะไรเลยคะ แบบนี้ปกติมั้ยคะ แล้วสาเหตุเกิดจากอะไรคะ
    • คืออยากทราบเหตุผล

เริ่มต้นโดย: ภูวนาท

• ตอบกลับ 1
    • วันนี้ผมไปตรวจไข้ยุโรงบาล ผมตัวร้อน ปวดหัว เจ็บคอ  แต่คุณหมอตรวจไม่เจอไข้  คุณหมอวินิจฉัยว่าคออักเสบ   อยากทราบว่าที่ตัวผมร้อน เป็นไข้ covid19 ได้ไหม เพราะผมเป็นหนึ่งในกลุ่มเสียง เพราะผมทำงานในสนามบิน
    • ไวรัส

เริ่มต้นโดย: แก้ว

• ตอบกลับ 1
    • ไวรัสตับอักเสบบีสามารถเป็นเองได้ไหมคะ หรือต้องเป็นจากการติดต่อเท่านั้น
    • เพราะความเครียดใช่ไหมคะ

เริ่มต้นโดย: กัญญา

• ตอบกลับ 1
    • คือปกติแล้ว ประจำเดือนจะมาวันที่ 3 ของทุกๆเดือน (ช่วงนี้มีความเครียดเรื่องงาน เรื่องส่วนตัว เรื่องครอบครัว)แต่เดือนนี้ทำท่าทีเหมือนเป็นมาหลายวันจนผ่านมา 10 กว่าวันสินใจไปซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจค่ะ แต่ก็ไม่ขึ้น 2 ขีด  แต่ประจำเดือนก็ยังไม่มา ก็รู้สึกกังวลว่าจะมีน้อง พอเข้าวันที่ 20 ตื่นเช้ามืดมีอาการป...
    • แผลติดเชื้อ

เริ่มต้นโดย: อินทุภา

• ตอบกลับ 1
    • หนูใช้มีดกรีดเเขนความยาว 5 เซน เย็บ 21 เข็ม แล้วเเผลมีอาการติดเชื้อเย็บไม่ติด ตอนนี้เเผลสมานกันดีเเล้ว เเต่เวลาที่หนูจับบริเวณเเผลมันเจ็บไปถึงบริเวณข้อมือ เวลาทำอะไรก็จะเจ็บไปด้วย มันผิดปกติอะไรรึป่าวคะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 14,901 ผ่านทาง 14,925 (ของทั้งหมด 16,175)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close