ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 14,851 ผ่านทาง 14,875 (ของทั้งหมด 16,174)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ดวงตา

เริ่มต้นโดย: จักรกฤษณ์

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 6 months มาแล้ว
    • ดวงตาผมอยู่ดีดีตาข้างซ้ายก้อมีวงๆสีเหลืองแล้วก้อมองไม่ค่อยชัดคับเป็นมาจะอาทิตแล้วอยากทราบว่าจะหายใหม
    • เจ็บหน้าอกตรงกลางเวลาขยับร่างกายหายใจก็เจ็บ

เริ่มต้นโดย: NBURA

• ตอบกลับ 1
    • สวัดดีครับคุณหมอ. อาการเป็นเป็นมาจา1เดือนเเล้วเป็นๆหายเวลานอนหรือเกร็งกล้ามเนื้อจาเหมือนถูกมีดเเทงหน้าอกมันปวดมากเหมือนไฟซ็อตครับไม่ว่าจาขยับร่างกายมันก็ปวดครับยิ่งเวลานอนขยับร่างกายไม่ได้เลยึรับ
      อาการเบื้องต้นมันจาเกี่ยวกับเรื่องปอดมั้ยครับหมอ
    • ปวดท้องน้อย

เริ่มต้นโดย: ปรียา

• ตอบกลับ 0
    • ก่อนมีเพศสัมพันธ์ มีอาการปวดฉี่เล็กน้อย
      ระหว่างมีเพศสัมพันธ์อยู่รู้ปวดท้องขั้นมาจิ๊ดๆ พอรู้สึกปวดระหว่างนั่นหยุดทันที หลังจากนั้นปัสสาวะออกไปรู้สึกเจ็บท้องน้อย ปัสสาวะออกมาไม่เต็มทีค่อยๆออกมา  รู้สึกเจ็บเกร็จไปหมด นั่ง นอน ไม่ได้ทรมานมากๆๆ อาการแบบนี้เป็นกระเพาะปัสสาวะอักเสธไม่คะ
    • เป็นโคโรน่า(โควิด)รึป่าว

เริ่มต้นโดย: B

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการมีน้ำมูก ขัดจมูก ท้องเสียนิดหน่อย ถือเป็นว่ามีอาการไหมคะ แต่ไม่เคยไปประเทศที่สุ่มเสี่ยง แล้วก็พยายามรักษาความสะอาดฉีดแอลกฮอร์
    • ปวดหัว ปวดตา และ ท้ายทอย ทุกเช่า ในขณะที่จะตื่น

เริ่มต้นโดย: นภัสนันท์

• ตอบกลับ 1
    • ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร และควรดูแลรักษาอย่างไรบ้างคะ โรคประจำตัวคือไมเกรนค่ะ จะปวดก่อนมีรอบเดือนค่ะ ซึ่งตั้งแต่ปลายเดือน กพ63 จนถึงปัจจุบัน จะปวดในตอนเช้าหลังตื่นแต่ไม่มากเท่ากับตอนที่ปวดก่อนมีรอบเดือนค่ะ รบกวนขอคำแนะนะจากคุณหมอด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
    • สะดือเป็นแผล

เริ่มต้นโดย: Rung

• ตอบกลับ 1
    • พอดีว่าเห้นในสะดือเป็นสีดำๆ ตอนแรกนึกว่าเป็นขี้สะดือก็เลยแคะออก แต่พอแคะออกมาเป็นเหมือนแหมแผล ก็แคะไปเรื่อยๆจนสีดำในสะดือหมด และก็เป็นแผลในสะดือเป็นแผลสดสีชมพู ต้องทำยังไงคะ
    • วัคซีน

เริ่มต้นโดย: A

• ตอบกลับ 1
    • คืออยากทราบว่า เราสามารถฉีดวัคซีนพร้อมกันที่เดียวหลายเข็มมั้ยคะ เช่น ไวรัสตับ3 เข็ม อีสุกอีใส2 เข็มแบบนี้อ่ะคะ
    • น้องสาวมีกลิ่น

เริ่มต้นโดย: Aom

• ตอบกลับ 0
    • เป็นมาสักพักแล้ว เวลามีอะไรกับแฟน มักจะมีกลิ่นเหม็นออกมา อยากทราบว่าสาเหตุเกิดจากอะไร
      แฟนบอกไม่ไหวๆ
      รบกวนช่วยแก้ปัญหาด้วยนะคะ
    • ถุงยางแตกแล้วหลั่งในแต่กินยาคุมฉุกเฉินทันที

เริ่มต้นโดย: กาญจนา พลเรือง

• ตอบกลับ 0
    • ได้มีพสพ กับแต่แล้วเกิดถุงยางขาดแล้วก็มีการหลั่งในเต็มๆเนื่องจากแฟนไม่รู้ว่าถุงยางได้แตกแล้ว หลังจากมีพสพ เสร็จก็ได้กินยาคุมฉุกเฉินทันที โดยมีลักษณะเป็นแบบยาคุมชนิดเม็ดเดียว แต่อาการก่อนหน้าที่จะถุงยางแตกได้มีอาการเจ็บเต้านมมาแล้วหนึ่งอาทิตย์แล้วตอนมีพสพก็ยังคงเจ็บอยู่อยากทราบว่าเป็นการเจ็บของการจะม...
    • ผื่นเอด

เริ่มต้นโดย: รัฐนันท์

• ตอบกลับ 3
    • คุณหมอครับ ผมมีผื่นคล้ายๆสิวขึ้นมาเยอะมากมันใช้ผื่นเอดไหมครับ

• เครียดมากเลยค่ะ

เริ่มต้นโดย: 9112545

• ตอบกลับ 1
    • คือเมื่อเดือน มกราคม เรามีอะไรกับแฟนแบบไม่ใส่ถุงยางแล้วเรากินยาคุมแล้วค่ะ ผลปรากฏเราปกติดี ประจำเดือนมาปกติ แต่เมื่อเดือนกุมภา เรามีอะไรกับแฟน3 ครั้งในเดือนนั้น แบบป้องกัน ใส่ถุงยางอนามัย แต่ไม่ได้กินยาคุม ประจำเดือนเราก็ไม่มาทั้งเดือนกุมภาเลยค่ะ ตอนนี้วันที่3 เดือนมีนาประจำเดือนเราก้ยังไม่มา เรากลั...
    • มีเพศสัมพันธ์ กะคนมีสารเสพติด

เริ่มต้นโดย: ณิชานันท์

• ตอบกลับ 1
    • คุณหมอค่ะ สวัสดีคะ คืออยากถามว่า มีเพศสัมพันธ์ กับสามีแต่สามีเสพยาเสพติด แต่โดยส่วนตัวทั้งคู่ไม่ได้มั่วแร้วไม่มีโรคติดตัว จะมีเชื้อHiv ได้ไมคะ เเล้วเชื้อจะเกิดจากอะไร โดยปกติไม่ได้ป้องกันคะ เเต่งงานกันแล้ว จะปล่อยมีน้องคะ ถ้าไม่ป้อมกันแล้วสามี ติดยา จะก่อให้เกิด hiv ไมคะ ขอบคุณค่ะ
    • แพ้ยาคุม

เริ่มต้นโดย: กัน กัญลญาณี

• ตอบกลับ 1
    • อยากจะถามคุณบอกค่ะ แพ้ยาคุมแบบแผงเป็นเดือนค่ะ อาการเป็นยังไง?
      แล้วถ้าจะเปลี่ยนยาคุมกิน แต่กินยังไม่หมดแผงพึ่งกินได้5เม็ดเอง จะเปลี่ยนมากินแบบฉุกเฉินเลย จะได้จะได้ไหมค่ะ
      เพราะทนกินต่อไม่ไหวค่ะ ดึกๆช่วงตี2-3จะตื่นมาอวกตลอดเลย แล้วก็นอนไม่หลับค่ะ
    • มาดขาวมาเยอะผิดปกติ

เริ่มต้นโดย: วลัยพร

• ตอบกลับ 1
    • คุณหมอคะ ช่วงนี้มีมาดขาวออกมาเยอะผิดปกติค่ะ เปนสีใสมั้ง ขาวมั้ง ขุ่นมั้ง บางทีก้ปนเลือด แร้วมีกลิ่นคาวด้วยค่ะ. แร้วช่วงที่ประจำเดือนมามีกลิ่นเหม็นปนกลิ่นคาวเลือดด้วย หนูน่าจะเปนโรคอะไรค่ะ ตอนแรกมาดขาวจะมาช่วงก่อนเปนและหลังเปนประเดือนเท่านั้น แต่ตอนนี้มีมาดขาวไหลออกมาทุกวันเรยะ หนูเรยลองเอานิ้วแย่ช่อ...
    • กินยาคุม

เริ่มต้นโดย: อนุสรา

• ตอบกลับ 1
    • พึ่งกินยาคุมฉุกเฉินไปอาทิตย์กว่าๆแล้ว แล้ววันนี้พึ่งมีอะไรกับแฟน จะกินยาคุมแบบ28เม็ดจะท้องไหมค่ะคุณหมอ
    • ประจำเดือนมาช้า

เริ่มต้นโดย: Had

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดิ์ครับแฟนผมมาประจำเดือน25มกราคม เดือนกุมภาไม่มา วันที่29กุมภาผมมีอะไรกับแฟนไม่สวมถุงยางแต่หลังนอก แฟนผมได้กินยาคุมฉุกเฉินเม็ดแรกตอน6โมงเย็น เม้ดที่สองตี5 เช้ารุ่ง อยากทราบว่ามีโอกาสท้องไหม? เปนช่วงไข่ตกหรือไม่ครับ
    • ผื่น

เริ่มต้นโดย: raweewan

• ตอบกลับ 5
    • สวัสดีค่ะ พอดีมีผื่นแสบๆร้อนๆคล้ายๆลมพิษขึ้นตามใบหน้าและลำคอช่วงตอนเย็นเป็นประมาณ 1-2 วันแล้วจะเป็นรอยไหม้
      1 เดือนเป็นประมาณ 6-7 ครั้ง/เดือน มันเกิดจากอะไรคะ
    • หายใจไม่สะดวก

เริ่มต้นโดย: นายฐิติวัฒน์​ บุญยะกลัมพะ

• ตอบกลับ 2
    • สวัสดีครับคุณหมอ
      คือว่าผมมีอาการมีไข้​ ไอ​ ละหายใจลำบากอ่ะครับเเต่อาการเหล่านี้ก็หายไป
      ละพอมาเป็นอีกสัก3-4อาทิตย์ผมกลับมีอาการหายใจไม่สะดวกอ่ะ​ มันต้องใช้ปากช่วยในการหายใจ​ ผมอยากทราบนะครับว่าควรไปพบเเพทย์ไหมหรือเดะมันก็หายน่ะครับ
    • ไซนัส

เริ่มต้นโดย: วาสนา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ
      ดิฉันมีเสหะสีเขียวที่ลำคอ เวลาทานอะไรเข้าไปจะมีเสหะมากค่ะ
      ต้องรักษาอย่างไรค่ะและที่โรงพยาบาลอะไรค่ะทีตรงโรค?
      ขอบคุณค่ะ
    • ผื่น

เริ่มต้นโดย: รัฐนันท์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีคับคุณหมอ  ผมมีผื่นแดงไปนูนๆขึ้นมาไม่มีอาการคันเหมื่อนจะเปนไข้ มันคืออาการอะไรคับ
    • อาการปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: Noona

• ตอบกลับ 1
    • เมื่อสองวันก่อนมีอาการปวดท้องค่ะ ปวดด้านขวาใต้ชายโครงมีอาการปวดมากอาการปวดลามขึ้นไปถึงบริเวณแขนค่ะในช่วงตอนเช้าตอนตื่นนอนไม่สามารถลุกขึ้นหรือขยับตัวได้เลยค่ะปวดอยู่ประมาณ 1 ชม.แล้วอาการก็ค่อยๆดีขึ้นค่ะ ลองกดปริเวณที่ปวดจะรู่สึกเจ็บค่ะ ตอนนี้อาการเจ็บก็ยังมีอยู่ค่ะบางทีหายใจก็เจ็บเดินก็เจ็บ ตอนนี้อาก...
    • ภูมิแพ้ตา

เริ่มต้นโดย: ชญาภา

• ตอบกลับ 1
    • เป็นภูมิแพ้ตามาประมาณ2-3เดือนตอนแรกเป็นข้างขวาพอข้างขวาหายย้ายมาข้างซ้าย ตอนนี้เป็น2ข้างแล้วค่ะ หาหมอทั้งหมอภูมิแพ้ หมอตา ยังไม่หายซักที คันและเป็นเม็ดจนเป็นแผลด้วยค่ะพอจะแนะนำยา หรือหมอได้บ้างมั้ยคะ ปัจจุบันใช้ยาหมอตาสั่งมาล่าสุด ยาหยอด2ตัส ยากินมี cetrizin กับเม็ดสีเหลืองใสๆเล็กๆ แล้ยาป้ายalcon ma...
    • ประจำเดือนมาไม่สม่ำเสมอ

เริ่มต้นโดย: สายฤดี

• ตอบกลับ 0
    • ขอบอกก่อนว่าเมื่อสามปีที่แล้วมีการฝังยาคุมขณะที่ฝังยาคุมประจำเดือนก็มาบ้างไม่มาบ้าง บางครั้งเป็นที่2-3รอบ จนครบสามปีก็ไปเอาออก หลังจากเอาออกก็มาใช้การคุมแบบฉีด ฉีดไป1ครั้งแล้วก็เลิกไปฉีดไป หลังเลิกฉีดไป ตอนนี้ก็ 3-4 ผ่านมาแล้ว ประจำเดือนก็มีบ้าง แต่เป็นแค่นิดเดียว แล้วสีที่ออกก็เหมือนไม่ใช่สีของเลือ...
กำลังดู 25 กระทู้ - 14,851 ผ่านทาง 14,875 (ของทั้งหมด 16,174)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close