ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 14,826 ผ่านทาง 14,850 (ของทั้งหมด 16,173)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ปัญหาสุขภาพ

เริ่มต้นโดย: บี

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 6 months มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะ อยากทราบว่า ถ้าทานข้าวเช้าได้น้อยเป็นประจำ จะเป็นอย่างไรบ้างค่ะ จะมีปัญหาเกี่ยวกับสุขภาพ จะทำให้เป็นมะเร็งไหมค่ะ
    • จะท้องไหม

เริ่มต้นโดย: สุกัญญา

• ตอบกลับ 1
    • เริ่มต้นเราเป็นประจำเดือนวันที่ 22 ของเดือนที่ผ่านมา ประจำเดือนจะมาประมาณ1อาทิตย์แล้วเรามีเพศสัมพันธ์กับแฟนวันที่28 ไม่ได้ใส่ถุงยาง แต่กินยาคุมฉุกเฉินวันที่ 29 จากนั้นก็มีอะไรกันอีก พออีก 4 วันต่อมา มีเลือดออกจากช่องคลอด เราคิดว่าประจำเดือนเราจะหมดแล้ว เราเลยกังวลว่า มันจะเป็นเลือดล้างหน้าเด็กรึป่าว...
    • ซื้อของจากต่างประเทศแล้วกลัวติดโคโรน่ามาด้วน

เริ่มต้นโดย: สวราชย์

• ตอบกลับ 1
    • คือเมื่อวันที่ 3 มีนาผมทำการสั่งของออนไลน์จากลาซาด้าอะครับ เป็นกำไลข้อมือ ตอนแรกมะนบอกว่าอยู่ที่ไทย แต่พอผมเช็คพัสดุกลายเป็นว่าอยู่ที่จีนและกำลังส่งมา ผมจึงอยากปรึกษาว่าถ้าได้ของมาผมจะติดโคโรน่าจากจีนมั้ยครับ และควรต้องทำอย่างไรครับ
    • หูดหงอนไก่

เริ่มต้นโดย: Gift

• ตอบกลับ 1
    • ขอสอบถามหน่อยค่ะพอดีพึ่งรู้ว่าเป็นหูดหงอนไก่ที่อวัยวะเพศแต่ก่อนหน้านั้นได้มีเพศสัมพันธ์กับแฟนโดยไม่ได้ป้องกันและใช้ปากในการออรัล อยากทราบว่าจะติดหูดทางช่องปากไหมคะ
    • อาการปวดหลังเสริมหน้าอก

เริ่มต้นโดย: ญาณินสินี เถื่อนแก้ว

• ตอบกลับ 1
    • ขออนุญาตสอบถามค่ะ ….เสริมหน้าอกได้ปีกว่าแล้วค่ะ นิ่ม ปกติดี แต่อาทิตย์นี้รู้สึกเจ็บหน้าอกข้างซ้ายและคลำเจอก้อนขนาดหัวแม่มือด้วยค่ะ พอดีอยู่ต่างจังหวัดค่ะ เลยอยากสอบถามก่อนเข้าไปตรวจที่ กทม. ค่ะ
    • หน้ากากอนามัย

เริ่มต้นโดย: พรเทพ ศุภเอม

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามคับหน้ากากอนามัย ที่เป็นแบบแผ่นกรอง5ชั้นหรือ8ชั้น คุณสมบัติจะเท่ากับ N95 ไหมคับแล้วแบบที่ด้านในมีผ้าสามารถซักได้ซักไปเรื่อยๆแผ่นกรองด้านในจะเสื่อมสภาพไหมคับ
    • โดนแมวกัด

เริ่มต้นโดย: Supapron

• ตอบกลับ 1
    • โดนแมวเลียแล้วกัดบริเวณคาง​ แต่ไม่มีเลือดออกเป็นเพียงรอยแดงจากการกัดเท่านั้นแต่รู้สึกแสบเลยไปล้างด้วยนำ้จะเป็นไรมั้ยคะต้องไปฉีกวัคซีนมั้ย?
    • อาการไอหนักตอนกลางคืน

เริ่มต้นโดย: กุ๊ก

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ คือมีอาการไอเป็นๆหายๆประมาณ2เดือนเวลาไอก็จะมีเสมหะแต่จะไอหนักตอนกลางคืนช่วงเวลาประมาณตี3 และจะมีน้ำสีเหลืองๆปนเสมหะนิดหน่อยออกมาและมีอาการขมคอ แต่เมื่อ2วันที่ผ่านมาไอตอนกลางวันแล้วไอตลอดแต่ก็ไม่ได้ไอทั้งวันแล้วมีเสมหะปนเลือดออกมา2ครั้งอาการอย่างอื่นก็จะมีคันตามใบหน้า ว่าจะไปหาหมอแต่ย...
    • ปลายนิ้วตก กลางนิ้วงอมาก เหมือนคอห่าน

เริ่มต้นโดย: Ohlivian

• ตอบกลับ 1
    • ดิฉันเคยโดนประตูหนีบนิ้วเมื่อ6ปีที่เเล้วค่ะ หลังจากนั้นมาก็ไม่มั่นใจในนิ้วมือตัวเอง ทั้งไม่กล้ารำหรือทำสัญลักษณ์ผ่านมือเลยค่ะ ดิฉันอยากทราบว่า ดิฉันควรรักษามันยังไงดี มันมีอาเจ็บเป็นบางครั้ง ตึงมากเวลาเหยียดนิ้วค่ะ รูปร่างไม่น่าดู ปลายนิ้วตก ถ้ารักษาเเบบไม่ผ่าตัดมันจะหายมั้ยคะ หรือถ้าผ่าตัดมันจะหายม...
    • กล้ามเนื้ออ่อนแรง

เริ่มต้นโดย: มัทนาศิลาสูงเนิน

• ตอบกลับ 1
    •  
      สวัสดีค่ะชื่อก้อยนะค่ะก้อยมีปัญหาเรื่องสุขภาพที่อาการคล้ายกล้ามเนื้ออ่อนแรงค่ะตอนนี้ตาข้างนึงเล็กข้างนึงใหญ่และช่วงนี้มือชาเดินล้มบ่อยตากระตุกเสียงแหบทำงานหนักไม่ได้เหนื่อยหายใจลำบากพูดบางคำไม่ชัดพูดเร็วไม่ได้จากที่เคยพูดได้
      หายใจ : มักจะหายใจไม่ทันหายใจเข้าเหมือน2ส่วนจาก3ส่วนมันไม่เต็มปอดเหมือนใจ...
    • Mucilin

เริ่มต้นโดย: A

• ตอบกลับ 1
    • อยากทราบว่ายาถ่าน mucilin SF ควรกินแบบกี่วันคะ จำเป็นต่องกินทุกวันมั้ยคะ กินเท่าไรถึงจะพอคะ
    • การตั้งครรภ์ใช่ไหมคะ

เริ่มต้นโดย: สิรินทรา สงสาร

• ตอบกลับ 2
    • สอบถามหน่อยค่ะคือเป็นประจำเดือนวันที่24-02-63ประจำเดือนหมดวันที่28-02-63แต่อยู่ๆมาวันที่04-03-63มีเลือดไหลออกจากช่องคลอดมันคือเลือดอะไรหรอคะ
    • เดินทางช่วงตั้งครรภ์

เริ่มต้นโดย: ปริศนา

• ตอบกลับ 1
    • จะสอบถามคุณหมอคะ ตอนนี้ตั้งครรภ์ ได้ 5 สัปดาห์ แต่ต้องเดินทางไปต่างจังหวัด ซึ่งใช้เวลาเดินทางประมาณ 6 ชั่วโมง (ซึ่งเส้นทางไปหุบเขา) จะสามารถเดินทางไปได้มั้ยคะ หรือควรหลีกเลี่ยงการเดินทาง เพราะกลัวว่าจะไม่ปลอดภัยกับเด็กในท้อง
    • มีอะไรกับแฟนหลังผ่าคลอดแล้วมีเลือด

เริ่มต้นโดย: Ffiii

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ มีอะไรกับแฟนหลังผ่าคลอด5weeksค่ะ แล้วมีเลือดแดงอ่อนๆไหลออกจากช่องคลอดไม่มาก หลังจากมีเพศสัมพันธ์ และมีอาการเจ็บช่องคลอดช่วงมีเพศสัมพันธ์เล็กน้อย แบบนี้อันตรายไหมคะ
    • ตุ้มที่อวัยวะเพศหญิง

เริ่มต้นโดย: ตุ้มที่อวัยะวะเพศหญิง

• ตอบกลับ 1
    • หมอคะ หนูพึ่งพบตุ้มสีแดงบริเวณแคปใหญ่ นิ่ม ถ้าจับจะเจ็บ แต่ถ้าลูบจะไม่ได้รู้สึกเจ็บสักเท่าไร ตอนเข้าห้องน้ำ เดิน หรือขยับ ไม่รู้สึกเจ็บหรือแสบค่ะ มารู้ตอนมือโดนแรงๆว่าเจ็บเลยพบตุ้มค่ะ
    • ทานยาคุม

เริ่มต้นโดย: Yuwadee

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีคะ พอดีทานยาคุม 21 เม็ด แต่เหลือ2เม็ด มีเพศสัมพันธ์เมื่อคืนไม่ได้ป้องกัน เหลืออีกเม็ดนึงต้องทานเย็นนี้ อยากทราบว่าประสิทธิภาพจะดีอยู่ไหมคะ หรือต้องทานยาคุมฉุกเฉินร่วมด้วยไหมคะ
      ขอบคุณล่วงหน้าคะ
    • ผิวดำผิดปกติ

เริ่มต้นโดย: พลอย

• ตอบกลับ 0
    • ตอนนี้หนูป่วยเป็นsleหนังเเข็งไปหาหมอเเต่อาการปวดไม่ดีขึ้นเลยเเละผิวดำเรื่อยๆๆหมอบอกเป็นเพราะโรคอันนี้เข้าใจเเต่ไม่มีทางเเก้ปัญหาเลยหรือค่ะตอนนี้วิตกกังวลมาเลย

• เพศสัมพัน

เริ่มต้นโดย: ปูนิ่ม

• ตอบกลับ 1
    • มีเพศสัมพันแล้วน้ำหล่อลื่นผู้หญิงเป็นฟองโฟมสีขาว เกิดจากอะไรหรอค่ะ
    • ประจำเดือนยังไม่มา

เริ่มต้นโดย:

• ตอบกลับ 0
    • แฟนปจด.ไม่มา9วันแล้วครับ  เมื่อต้นมกราคม ปจด.มา2ครั้ง วันที่ 6มค-12มค  และ 27 มค- 1กพ ทีนี้มีเพศ​สัมพันธ์​ วันที่ 24 กพ  ป้องกัน  ใส่ถุงยางอนามัย  และหลั่งข้างนอก ตอนนี้แฟนมีอาการคัดหน้าอกแต่ไม่เจ็บ มีตกขาวบ้าง มีความเครียด แบบนี้ มีโอกาสท้องไหมครับ หรือที่ปจด.มาช้า เพราะมกรา มา2ครั้งครับ
    • ผมร่วง

เริ่มต้นโดย: พรนิภา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ ดิฉันผมร่วงเยอะมาก
      สุขภาพแข็งแรงดี เป็นพาหะเลือดจางนิดหน่อย กังวลว่าจะเป็นโรคอะไรหรือเปล่าค่ะ ขอบคุณค่ะ
    • เรื่องฉีดยา

เริ่มต้นโดย: Rin

• ตอบกลับ 1
    • อยากทราบถ้าฉีดยาที่ขาเกิดไปพลาดโดนเส้นเลือดแดงไม่ทราบว่าอาการจะเป็นยังไงคับ
    • ตาเป็นตุ่มไม่ทราบสาเหตุ

เริ่มต้นโดย: กรกนก ดาอินวงค์

• ตอบกลับ 1
    • คือตาของผมมีตุ่มบนเปลือกตา เป็นมาประมาณเกือบ1เดือนแล้วยังไม่หายเลยครับ ไม่มีอาการปวดเเละไม่มีอาการอะไรเลย มันเกิดจากสาเหตุใดครับ มีวิธีรักษายังไงบ้างครับ
    • ดวงตา

เริ่มต้นโดย: จักรกฤษณ์

• ตอบกลับ 1
    • ดวงตาผมอยู่ดีดีตาข้างซ้ายก้อมีวงๆสีเหลืองแล้วก้อมองไม่ค่อยชัดคับเป็นมาจะอาทิตแล้วอยากทราบว่าจะหายใหม
กำลังดู 25 กระทู้ - 14,826 ผ่านทาง 14,850 (ของทั้งหมด 16,173)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close