ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 14,751 ผ่านทาง 14,775 (ของทั้งหมด 16,117)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ประจำเดือนมาไม่ปกติ

เริ่มต้นโดย: Pak

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 6 months มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะ เมื่อเดือนที่เเล้วประจำเดือนมาปกติค่ะ ช่วง 8-12 ก.พ. เเล้ววันที่ 19 ก.พ. หนูมีอะไรกับแฟนค่ะ ไม่ได้มาใส่ถุง เค้าหลั่งนอก แต่หลั่งถึงสองรอบ รอบแรกเค้าบอกยังเสร็จไม่สุด เค้าเลยให้หนู อมให้เพื่อเอาน้ำอสุจิออกเเล้วเค้าก็ยัดเข้าไปอีก เเล้วหลั่งมาอีกรอบ เเล้ววันที่ 9 มีนา มันมีเลือดออกมากระปริบกร...
    • มีเพศสัมพันธ์​กะแฟนประจำเดือนมา2รั่ง

เริ่มต้นโดย: Katesiree​

• ตอบกลับ 1
    • คึหนูมีเพศสัมพันธ์กะแฟนอ่ะค่ะหนูคบกะแฟนได้3เดือนหนูมีเพศสัมพันธ์กะเค้า้เรื่อยๆตลอดระยะเวลา3เดือนช่วงแรกๆก้หลั่งนอกหลังๆนี้หลักในมาตลอดค่ะหนูคบกะแฟนช่วงเดือนฟฤจิกปีที่62แล้วแล้วปีนี้ช่วงมกราประจำเดือนก้มาปกติมกราวันที่1แล้วเดือนพ.มาวันที่1หยุดวันที่4เหมือนกันแล้ววันที่25กพ.63ถึง29กพ.มีเลือดออกมาอีกไม...
    • เเข็งไม่เต็มที่

เริ่มต้นโดย: Jame

• ตอบกลับ 1
    • อยากจะสอบถามครับ พอดีผมมีเพศสัมพันธ์กับเเฟนของผม ผมเป็นคนที่เเข็งง่ายมาก ตอนเล้าโลมกันหรือตอนจูบกัน เเตะกันนิดหน่อยก็เเข็งเเล้ว เเล้วพอเริ่มกิจกรรมไปก็เเข็งปกติเเต่พอเริ่มทําไปสักประมาณ 30 นาที น้องชายมันก็เริ่มอ่อนตัวลงทั้งๆที่ยังคาอยู่ในช่องคลอด เเล้วพอเอาออกมาใช้มือเเฟน หรือ มือผม หรือ ใช้ปาก ก็ก...
    • คือประจำเดือนมา2วันเป็นอะไรไหมค้ะ

เริ่มต้นโดย: Tong

• ตอบกลับ 1
    • เป้นวันแรกปจด.ไหลออกเยอะแล้วปวดท้องหนักมากพอกินยาแก้ปวดท้องไม่ถึง ชม.ก้อาเจียนยาออกมาพอมาวันที่2เหมือนมันจะเริ่มจางและไหลน้อยกว่าวันแรกเหมือน ปจด.จะหมดอยากทราบว่าจะเป็นอะไรไหมค่ะ
    • ประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: พุทธรักษา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ.  ประจำเดือนหนูมาครั้งล่าสุดคือวันที่31ธันวาคม-5มกราคม แล้วหลังจากนั้นยังไม่มาเลยค่ะ   คือคืนวันที่30เผลอหลั่งในไปค่ะ แต่เช้าวันที่31ประจำเดือนก็มา  แต่วันที่25กุมภาพนธ์หนูซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจขึ้นแค่1ขีดค่ . และก็วันนี้อีกวัน ก็ยังขึ้น1ขีดค่ะ. ปกติรอบเดือนมาไม่ค่อยจะปกติอยูาแล้ว. เ...
    • ไอเรื้อรัง

เริ่มต้นโดย: ไซ

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีคะ ฉันจะมีอาการไอบ่อยๆ
      หมอวนิจฉันว่า เป็น Respiratory Allergy
      มะตอนกลางเดือน มกราคม ฉันเป็นหลอดลมอักเสบ และ ปอดติดเชื้อไข้ขึ้นหนาวสั่นหมอจัดยาฆ่าเชื้อให้ แต่ หลังจากนั้นกะไอมาตลอด ไอ แบบ แห้งๆคันคอ พอ 5 สัปดาห์ ผ่านไป กะเป็นไซนัสอักเสบไข้ขึ้น สามวันเลย หมอกะจัดยาตัวใหม่ ทั้งแบบ กิน และ พ่น แรง...
    • มีเสมหะ

เริ่มต้นโดย: จิน

• ตอบกลับ 1
    • พอดีว่าวันศุกร์ตื่นมา เเลเวกลืนน้ำลายเหมือนมีเสมหะ เเต่ไม่ไอ ไม่เจ็บคอ พอไปหาหมอหมอให้ยามาเเล้ว หลังจากทานก็กระเเอมมากขึ้น เเล้วก็รู้สึกว่าเสมหะเหนียวติดคอ ไม่ออกมาเลย ต้องทำอย่างไรบ้างคะ เเล้วอาการกระเเอมหลังทานยาเเล้วแปลกไหมคะ
    • ลมออกเวลาถ่าย

เริ่มต้นโดย: B

• ตอบกลับ 1
    • เวลาถ่ายแล้วเบ่งจะมีลมออกมาเยอะค่ะ  มันเกิดจากอะไรหรอคะ คือตอนนี้อาการที่เป็นตอนแรกคือถ่ายไม่ออกหลายวัน บางทีก้อสลับท้องเสีย นั่งๆอยู่เหมือนอยากถ่าย แต่ก็มีลมออกมาตอนนั้นเลยคาะ พอเข้าห้องน้ำ เวลาเบ่งจะมีลมออกเยอะค่ะ
    • หนูอยากขอปรึกษาค่ะ

เริ่มต้นโดย: นิต

• ตอบกลับ 1
    • หนูเป็นผื่นลมพิษมาหลายเดือนแล้ว
      ไปคลีนิคก็ได้ยาทายาทานมาแต่จนหมดก็ไม่หาย ไปอีกคลีนิคได้ฉีดยาด้วยหายได้สักพักก็ขึ้นอีกค่ะ  ตอนนี้เป็นจะ7เดือนแล้วค่ะ บางวันเป็นมากบางวันเป็นน้อย บางครั้งก็ทานยาแก้แพ้แต่อยู่ได้สองวันก็ขึ้นอีกค่ะ หนูกลุ้มใจมาก
    • ปวดท้องด้านขวา

เริ่มต้นโดย: นภัสวรรณ สิงห์วงศ์

• ตอบกลับ 1
    • หลังคลอด24วัน มีอาการปวดท้องด้านขวาเวลาหายใจเข้าออกรึขยับไปมา หายใจไม่ค่อยเต็มอิ่มด้วยคะเพราะเวลาหายใจปวด เกิดจากสาเหตุอะไรคะ
    • ภูมิแพ้ หือหอบ

เริ่มต้นโดย: Kunyarat. Boonjun

• ตอบกลับ 2
    • เดิมเป็นโรคภูมิแพ้ หืดหอบตั้งแต่เกิดได้ 11เดือนค่ะ รักษามาเรื่อยๆจอนตอนนี้อายุ23ปีค่ะ  ในช่วงนี้ มีอาการแปลกๆค่ะไม่เคยเป็นมาก่อน  คือในขณะเคลิ้ม หรือหลับ  เกิด อาการ หายใจเฮือกสดุงตื่นค่ะ เป็นช่วงประมาณ ตี5 ขึ้นไปค่ะ
      ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ
    • ภูมิแพ้ หือหอบ

เริ่มต้นโดย: Kunyarat. Boonjun

• ตอบกลับ 1
    • เดิมเป็นโรคภูมิแพ้ หืดหอบตั้งแต่เกิดได้ 11เดือนค่ะ รักษามาเรื่อยๆจอนตอนนี้อายุ23ปีค่ะ  ในช่วงนี้ มีอาการแปลกๆค่ะไม่เคยเป็นมาก่อน  คือในขณะเคลิ้ม หรือหลับ  เกิด อาการ หายใจเฮือกสดุงตื่นค่ะ เป็นช่วงประมาณ ตี5 ขึ้นไปค่ะ
      ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ
    • จะท้องอีกไหม

เริ่มต้นโดย: S

• ตอบกลับ 1
    • ขอปรึกษาหน่อยค่ะ
      พอดีดิฉันได้แท้ง ลูกไปแล้ว แล้วหมอให้มีการขูดมดลูกแต่ดิฉันยังไม่ได้ขูดมดลูกตอนนั้นซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจก้ขึ้น1ขีดทั้งสองอัน ประจำเดือนก้ยังไม่มาค่ะ
      พอสองสามวันที่ผ่านมารู้สึกคลื่นไส้จะอ้วก เลยซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจขึ้น2ขีดคะ
      ดิฉันมีสิทธิ์ท้องอีกไหมคะ
    • การตรวจการตั้งครรภ์

เริ่มต้นโดย: sp

• ตอบกลับ 1
    • รบกวนสอบถามเรื่องการตรวจการตั้งครรภ์ครับ แฟนประจำเดือนมาวันที่ 24 มค. จนถึงวันนี้ 4 มีค ประจำเดือนยังไม่มา ได้ตรวจการตั้งครรภ์โดยชุดตรวจปัสสาวะ 4 ครั้ง วันที่ 29 กพ , 1มีค , 3 มีค , 4 มีค ผลเป็นลบ ขีดเดียวทุกครั้ง ยังมีความเป็นไปได้ว่าตั้งครรภ์ไหมครับ หรือแน่นอนแล้วว่าไม่ตั้งครรภ์ครับ ไม่มีอาการอื่น...
    • ท้องมั้ยค้ะ?

เริ่มต้นโดย: 1212312121

• ตอบกลับ 1
    • ประจำเดือนล่าสุด มาวันที่ 26-29 ม.ค. 63 มีอะไรกับแฟนวันที่ 1 ก.พ 63 ไม่ได้ป้องกัน จนถึงวันนี้ 4 มีนาคม 63 ประจำเดือนยังไม่มาเลยค่ะ จขกท. มีรอบเดือน 32 วัน ค่ะ  ประจำเดือนมาไม่เคยตรงซักเดือนเลยคะ ที่ประจำเดือนมาช้านี่ เพราะเครียดหรือเปล่าคะ
    • ปัญหาสุขภาพ

เริ่มต้นโดย: บี

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ อยากทราบว่า ถ้าทานข้าวเช้าได้น้อยเป็นประจำ จะเป็นอย่างไรบ้างค่ะ จะมีปัญหาเกี่ยวกับสุขภาพ จะทำให้เป็นมะเร็งไหมค่ะ
    • จะท้องไหม

เริ่มต้นโดย: สุกัญญา

• ตอบกลับ 1
    • เริ่มต้นเราเป็นประจำเดือนวันที่ 22 ของเดือนที่ผ่านมา ประจำเดือนจะมาประมาณ1อาทิตย์แล้วเรามีเพศสัมพันธ์กับแฟนวันที่28 ไม่ได้ใส่ถุงยาง แต่กินยาคุมฉุกเฉินวันที่ 29 จากนั้นก็มีอะไรกันอีก พออีก 4 วันต่อมา มีเลือดออกจากช่องคลอด เราคิดว่าประจำเดือนเราจะหมดแล้ว เราเลยกังวลว่า มันจะเป็นเลือดล้างหน้าเด็กรึป่าว...
    • ซื้อของจากต่างประเทศแล้วกลัวติดโคโรน่ามาด้วน

เริ่มต้นโดย: สวราชย์

• ตอบกลับ 1
    • คือเมื่อวันที่ 3 มีนาผมทำการสั่งของออนไลน์จากลาซาด้าอะครับ เป็นกำไลข้อมือ ตอนแรกมะนบอกว่าอยู่ที่ไทย แต่พอผมเช็คพัสดุกลายเป็นว่าอยู่ที่จีนและกำลังส่งมา ผมจึงอยากปรึกษาว่าถ้าได้ของมาผมจะติดโคโรน่าจากจีนมั้ยครับ และควรต้องทำอย่างไรครับ
    • หูดหงอนไก่

เริ่มต้นโดย: Gift

• ตอบกลับ 1
    • ขอสอบถามหน่อยค่ะพอดีพึ่งรู้ว่าเป็นหูดหงอนไก่ที่อวัยวะเพศแต่ก่อนหน้านั้นได้มีเพศสัมพันธ์กับแฟนโดยไม่ได้ป้องกันและใช้ปากในการออรัล อยากทราบว่าจะติดหูดทางช่องปากไหมคะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 14,751 ผ่านทาง 14,775 (ของทั้งหมด 16,117)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close