ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 14,701 ผ่านทาง 14,725 (ของทั้งหมด 16,117)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ไม่ได้ใบนัดต่อ

เริ่มต้นโดย: แพรว

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 5 months มาแล้ว
    • สวัสดีค่ะ ตอนท้องได้6เดือน ไม่ทราบว่าท้องไม่มีอาการใดๆทั้งสิ้น ไปคลินิกนึง คุนหมอได้ฟังเสียงหัวใจเด็กในครรภ์ ให้ยาบำรุงมาทาน และเจาะเลือด เพื่อส่งไปตัวรพ.ใหญ่ พอไปรพ.คุนหมอได้อัลตราซาว บอกแค่เพศและวันกำหนดคลอด. และก่อนกับคุนหมอบอกแค่ว่าใกล้ๆวันคลอดค่อยมาอีกทีพยาบาลบอกแค่ว่าไม่มีอะไรแล้วกลับบ้านได้ ซ...
    • เเตกใน ตอนเป็นปจด.ท้องมั้ย

เริ่มต้นโดย: Ttt

• ตอบกลับ 1
    • อยากรู้ว่ามีอะไรกันเเตกในตอนเป็น ปจด.ท้องมั้ยคะปกติปจด. ก็มาไม่ปกติอยู่เเล้วเป็นปจด.วันที่10มีค.ตอนบ่าย2,3มีอะไรกับเเฟนวันที่12เเล้วเเตกในมีโอกาศท้องมั้ยคะจะได้ป้องกันทัน
    • ห่วงคุมกำเนิด

เริ่มต้นโดย: ณมน

• ตอบกลับ 1
    • ใส่ห่วงคุมกำเนิดมา 5 ปีแล้ว แต่ตอนนี้เพิ่งรู้ว่าตัวเองท้อง ประมาณ เกือบสองเดือนแล้วค่ะ จะเอาห่วงออกอันตรายกับลูกในท้องมั้ยค่ะ
    • ประจำเดือนมาไม่ปกติ

เริ่มต้นโดย: lookyee

• ตอบกลับ 1
    • ช่วงนี้ประจำเดือนมาบ่อยมากค่ะตอนแรกก็มาแบบปกติ4วันพอผ่านไปประมาณ5-6วันก็มาอีกรอบมาประมาณ4-5วันผ่านไปประมาณ5-6วันประจำเดือนก็มาอีกเกือบอาทิตย์พอผ่านไปอาทิตย์กว่าๆประจำเดือนก็มาอีกค่ะ (ปกติเวลาประจำเดือนมาจะปวดท้องทุกครั้งแต่ครั้งที่มาติดกันบ่อยๆไม่ค่อยปวดท้องเหมือนทุกครั้งค่ะ)
    • คันผิดปกติ

เริ่มต้นโดย: conannnn

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการคันบริเวณอวัยวะเพศหญิง ตกขาวมีกลิ่น ปัสสาวะมีกลิ่น ควรแก้ไขหรือใช้ยาและทานยาตัวไหนดีคะอาการเล่านี้ถึงจะหายไป
    • กินยาคุมแอนนี่​ ลินน์​ 28​ เม็ดมานาน​ 1 ปีแล้วันตรายไหมคะ

เริ่มต้นโดย: พี

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีคะ​
      ​  ดิฉันอายุ​ 24​ ปี​ กินยาคุมกำเนิดยี่ห้อแอนนี่​ ลินน์ชนิด​ 28​ เม็ดมา​ 1 ปี แล้ว​ เป็นยี่ห้อแรกที่ลองกิน​ โดยปกติ​จะกินถึงแค่​ 21​ เม็ด​ แล้วที่เหลือก็เป็นตัวช่วยนับให้เราไม่ลืมเฉยๆแต่ไม่ได้กิน​ ซึ่งประจำเดือนก็มาตามปกติไม่มีผลข้างเคียงใดๆ​ แต่จากการค้นหาข้อมูลบางแหล่งบอกว่าหากกินยาคุมกำ...
    • เรื่องการติดเชื่อHIV

เริ่มต้นโดย: รัฐนันท์

• ตอบกลับ 1
    • คุณหมอคับถ้าจะไปตรวจเลือดดูว่าจะติดเชื่อahiv กี่วันคับถึงจะรู้ให้แน่ชัดว่าจัดติดหรือไม่ติดเชื่อ hiv คับ
    • ท้องลมหลังคลอด

เริ่มต้นโดย: แพรว

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการตั้งครรถ์ แต่อัลตราซาว์แล้วเด็กหัวใจไม่เต้นไม่สมบูรณ์ก่อนหน้านี้ไม่มีอาการเจ็บท้องไม่มีเลือดออกจากทางช่องคลอดเลย
      ไปโรงบาลคุณหมอสั่งเหน็บยาขัดเด็กออกหลังจากเหน็บยาแล้วมีอาการจากการเหน็บยาแต่ไม่ค่อยปวดท้องนอนรอเวลาผ่านไปมีเลือดออก หมออัลตราซาว์ว่าหลุดออกหมดไม่ต้องขูดมดลูกน่ะ
      หลังจากนั้นกลับบ้าน...
    • คลำเจอเม็ดเล็กๆประมาณเม็ดสาคูไขมุก ทั่วบริเวณท้อง

เริ่มต้นโดย: ไพลิน

• ตอบกลับ 2
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ ดิฉันรู้สึกไม่สบายใจที่เวลาคลำบริเวณท้องด้านข้าง ซ้ายขวา ตรงกลาง ท้องน้อย  รู้สึกเหมือนมีก้อนกลมๆเล็ก ลักษณะขนาดประมาณเม็ดสาคูไข่มุก ทั่วบริเวณท้อง คลำของเพื่อนๆก็ไม่มี ดิฉันอยากทราบว่ามันจะอันตรายไหมคะ หรือควรไปพบแพทย์ รบกวนด้วยนะคะ
    • กัลวงว่าท้อง

เริ่มต้นโดย: สิน

• ตอบกลับ 1
    • มี พสพ แบบป้องกัน แล้ววันที่10 เป็นวันกำหนดเป็นประเดือน พอถึงวันที่กำหนดมีอาการปวดท้องประจำเดือนมากๆแล้วก็เจ็บหน้าอกแต่เลือดประจำเดือนไม่ไหล เลยสงสัยว่าเป็นอาการของคนเป็นประจำเดือนหรืออาการคนท้องคะ แล้วทำไมไม่ไหลเป็นคนประจำเดือนสมำเสมอ

• กลางคืนนอนไม่หลับ

เริ่มต้นโดย: สรารัตน์ พงษหา

• ตอบกลับ 1
    • ชื่อเตยค่ะ อายุ 21จะ22ปี คืออยากถามหน่อยค่ะว่าอาการเหล่านี้คืออะไรช่วงกลางคืนจะนอนไม่ค่อยจะหลับเลยค่ะกว่าจะหลับได้ก็เกือบเช้าแล้วพยายามที่จะให้ตัวเองนอนแต่ก็ไม่หลับคือง่วงน่ะค่ะแต่ตากลับสว่างช่วงกลางวันก็จะไม่รู้สึกง่วงเลยค่ะทั้งๆที่นอนน้อยมากแต่กลับมาเพลียเอาสักช่วงเย็นพอตกกลางคืนก็นอนไม่หลับอีกค่ะ...
    • ผื่นคล้ายสิวขึ่นที่บริเวณหน้าอก

เริ่มต้นโดย: Sunisa

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามหน่อยค่ะ คือ มีผื่นขึ้นที่บริเวณหน้าอกคะ มีลักษณะเป็นเม็ดเล็กสีแดงมีหัวสีขาวๆๆคล้ายสิว ตอนแรกขึ้นแค่ไม่กี่เม็ดตอนนิ้เป็นเยอะมากเลยคะ พึ่งเป็นเมื่อประมานนึ่งอาทิตจถึงตอนนิ้ก้อยังไม่ดีขึ้นเลยไม่รุ้ว่าเป็นเพราะสาเหตุอะไร กินยาทายาแล้วก้อยังไม่หาย
    • ควรไปพบแพทย์เลยมั้ยหรือรอดูอาการก่อน

เริ่มต้นโดย: Fefew

• ตอบกลับ 1
    • คือว่า หลังจากเป็นกรดไหลย้อน กรดหายนะคะ แต่ตัวร้อนๆรุมๆ เลยไปรพ.ใหม่อีกครั้ง เจาะเลือด x ray ปอด ตรวจคลื่นหัวใจที่เจบหน้าอก ผลออกมาปกติค่ะ ไม่ได้เป็นอะไร แต่อาการท้องเสียยังเป็นอยู่อีก ตัวร้อนเริ่มหายเนื่องจากนอนเริ่มอิ่ม แต่ท้องเสีย ยังเป็นๆหายๆอยู่ค่ะ ตอนถ่ายออกสีน้ำตาลเข็มมีเมือก และมีอาการเจ็บคอ...
    • อันตรายไหมคะ

เริ่มต้นโดย: พราว

• ตอบกลับ 1
    • รู้สึกเจ็บ อกข้างซ้ายค่ะ ถ้าไปโดนถึงจะเจ็บ รู้สึกว่าข้างซ้ายเนื้อจะเยอะกว่าข้างขวานิดหน่อย แบบนี้อันตรายไหมคะต้องไปหาหมอไหม
    • กัลวงว่าท้อง

เริ่มต้นโดย: Fa

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 6 months มาแล้ว
    • มี พสพ แบบป้องกัน แล้ววันที่10 เป็นวันกำหนดเป็นประเดือน พอถึงวันที่กำหนดมีอาการปวดท้องประจำเดือนมากๆแล้วก็เจ็บหน้าอกแต่เลือดประจำเดือนไม่ไหล เลยสงสัยว่าเป็นอาการของคนเป็นประจำเดือนหรืออาการคนท้องคะ แล้วทำไมไม่ไหล
    • กังวลจะท้องมั้ย

เริ่มต้นโดย: เสถียรพงษ์

• ตอบกลับ 1
    • คือผมมีไรกับแฟนวันที่ 2/มี.ค/63 ตอนบ่าย 14.00 ใส่ถุงยาง+กินยาคุมฉุกเฉิน ให้แฟนกินตอน18.30 พร้อมกันทีเดียว2เม็ด แฟนผมมีรอบเดือน 20-30 เห็นเขาบอก แบบนี้มีโอกาสท้องมั้ยครับ
    • หน้ามืดบ่อยมาก

เริ่มต้นโดย: ธีรพล สุวรรณรัตน์

• ตอบกลับ 1
    • ผมอายุ 62 ปี น้ำหนัก 74 กก.วัดความดันเมื่อเช้าได้ 118  82  รู้สึกหน้ามืดบ่อยมากหายใจไม่ เต็มอิ่ม เป็นเพราะอะไรครับ
    • เป็นฝีไปหาย

เริ่มต้นโดย: Fast

• ตอบกลับ 1
    • ผมมีอาการบวมที่บริเวณท้ายทอย เคยไปหาหมอเเล้ว บอกบอกว่าเป็นฝีฝักบัว ได้ทำการผ่าตัด เเต่หลังจสดนั้น ฝีบริเวณที่ผ่าไปก็บวมอีกเหมือนเดิมครับ จะบวมขึ้นมาเเล้วก็หายไปเอง เป็นเเบบนี้มา4-5ปีเเล้ว เเล้วบริเวณลักเเร้ทั้งสองข้องก็ชอบเป็นฝีประจำ ไปหาหมอหล่ยที่เเล้วหมอให้ทานยา พอหยุดทานก็กลับมาเป็นเหมือนเดิมครับ...
    • หายใจแล้วเจ็บหน้าอก

เริ่มต้นโดย: เนย

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการหายใจแล้วเจ็บหน้าอกนิดๆด้านตรงกลางอกค่ะกดลงไปเจ็บค่ะแต่ไม่มากไม่กล้าหายใจเข้าลึกค่ะเพราะกลัวเจ็บจะลุกนั่งนอนมีอาการเจ็บเปร๊บๆค่ะมีอาการชาที่หน้าอกตรงกลางค่ะเป็นเพราะอะไรค่ะควรไปพบแพทย์ไหม
    • อาการไอ

เริ่มต้นโดย: ศิริพร​ วงษ์​พันธ์​

• ตอบกลับ 1
    • หนุมีอาการไอมา8-9วันแล้วคะกินยาแก้ไอก้ไม่หายไอคันคอมีเสมหะคะควรทำไงคะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 14,701 ผ่านทาง 14,725 (ของทั้งหมด 16,117)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close