ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 14,676 ผ่านทาง 14,700 (ของทั้งหมด 16,145)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ไอไม่มีสาเหตุ

เริ่มต้นโดย: นาย บี

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 6 months มาแล้ว
    • ผมขอปรึกษาเรื่อง ไอเรื้อรัง คือผมมีอาการไอมาประมาณ 3 เดือนแล้วครับ เคยสูบบุหรี่ เลิกมา 3 ปีแล้วครับ
      จะไอแรงมากตอนเช้า กับ ก่อนนอน ไม่ค่อยมีเสมหะ ไอแห้งๆ ไม่มีน้ำมูก มีโรคประจำตัวที่ต้องกินยา คือ ความดันกับไมเกรนและลำไส้แปรปรวน มีกรดไหลย้อนด้วย ขอคำแนะนำด้วย ขอบคุณมากครับ
    • ปวดหัวข้างซ้ายแบะปวดหูไปพร้อมกัน

เริ่มต้นโดย: ปาริตา

• ตอบกลับ 1
    • ปวดหัวรุนแรงมากค่ะ1นอนไม่หลับ2รับประทานกระทบทำให้ปวดมาก 3และมีอาการแทรกคือปวดกระบอกตา4เมื่อยแขนข้างซ้าย5หงุดหงิด ไม่ทราบว่าอาการณ์ที่กล่าวไปนี้มีสาเหตุมาจากอะไรหรือจะเป็นโรคอะไรร้ายแรงไหมค่ะ???

• ยา​รักษา​

เริ่มต้นโดย: Jinnawat​

• ตอบกลับ 1
    • พอดีผมรับยาต้านhiv มาสัปดาห์​นึงแล้ว แต่ด้วยความขนาดของยามีขนาดใหญ่มาก กลืนลำบาก เป็นคนทานยายากอยู่แล้ว ผมจึงหักแบ่งครึ่งแล้วทาน อยากจะปรึกษา​ว่ามันจะมีปัญหา​อะไรไหมครับ เป็นกังวลมาก
    • หายใจมีเสียงหวีดๆ

เริ่มต้นโดย: phuping

• ตอบกลับ 1
    • ผมอายุ20ครับ ผมเป็นภูมิเเพ้ครับ เริ่มมีอาการหายใจเข้าเเล้วมีเสียงหวีดๆรู้สึกว่าเสียงหวีดๆมาจากจมูกครับ ไม่มีอาการไอ
      เหมือนมีเสมหะค้างที่ในคอเอาไม่ไม่ได้ อยากรู้ว่าผมเป็นหอบหืดเเล้วหรอครับ?เเล้วจะรักษาอาการนี้ยังไง?
    • ปวดหัว

เริ่มต้นโดย: J

• ตอบกลับ 1
    • สอบถามครับ พอดีแฟนผมมีอาการปวดหัว
      ไอมีเสมหะ ควรทำอย่างไรบ้างครับ
    • มีอาการเจ็บหัวนมข้างขวา

เริ่มต้นโดย: โอ้เอ้

• ตอบกลับ 1
    • เบื้องต้นคือ ทานยาคุมปกติค่ะ ประจำเดือนมาปกติ หลังจากประจำเดือนหมด ประมาน4-5วัน ยังไม่ได้ทานยา แต่ได้มีเพศสัมพันธ์และมาเริ่มทานยาคุมตอนเยนของวันที่มีเพศสัมพันธ์ค่ะ หลังจากนั้น2-3วันมีอาการเจ็บที่หัวนมข้างขวา เต้าไม่คัดค่ะ รู้สึกเหมือนท้องจะใหญ่ (อันนี้อาจจะคิดมากไปเองค่ะ) กังวลว่าจะท้องไหมคะ ปัจจุบั...
    • อยากท้อง

เริ่มต้นโดย: Kanjanee

• ตอบกลับ 1
    • หมอค่ะ อยู่กับสามีมา1ปีเเล้วเเละก็ไม่ได้คุมยังไม่ท้องเลย คืออยากมีลูกต้องทำยังไงค่ะ
    • คันที่แคม ลอกขุย เกาหนักแลยเป็นตุ่มแดง

เริ่มต้นโดย: ภาราดา

• ตอบกลับ 1
    • คันที่แคมค่ะบริเวณน้องสาวมันจะเป็นลักษณะ ลอกๆขุยๆ และคันมาก พอเกาแล้วมันก็เป็นตุ่มๆแดงๆน่ากลัวมากค่ะ  เป็นมาสักพักนึงแล้ว ไม่หายสักทีค่ะ พอเกาเสร็จก็แสบนิดๆคันๆ แล้วก็คันมากด้วยค่ะ  สาเหตุเกิดจากอะไรคะ แล้วต้องรักษายังไง กลุ้มใจมากค่ะไม่มั่นใจในตัวเองเลย ??
    • กลัวท้อง

เริ่มต้นโดย: มมม

• ตอบกลับ 1
    • หมอคะ เมื่อเดือนก่อน มีประจำเดือน2 ครั้ง กลางเดือนแล้วปลายเดือน ปลายเดือนคือวันที่ 29 แล้วหมดประจำเดือนวัน2มีนา แล้ววันที่7 มีเพศสัมพันกับแฟน ไม่ได้ใส่ถุงแต่กินยาคุมฉุกเฉินตาม แล้วเมื่อวานมีอาการเจ็บท้องน้อยเหมือนเจ็บประจำเดือนวันนี้มีเลือดออกที่ช่องคลอด กะปริบกะปรอย อยากถามว่าคือเลือดอะไรคะ
    • เเฟนหนุเจ็บตรงอวัยวะค่ะ

เริ่มต้นโดย: นิชกานต์ หว่านพืช

• ตอบกลับ 1
    • คณุหอมค่ะเเฟนหนุเจ็บตรงอวัยวัยวะค่ะเเร้วก็เเสบตรงหัวอวัยวัยวะเเร้วก็มีน้ำหนองออกมาด้วยค่าเพิ่งเป็นวันเเรกค่ะเเต่เเฟนหนุปวดมากเรยต้องทำไงดีค่ะ
    • ก้อนที่คอ

เริ่มต้นโดย: เตย

• ตอบกลับ 1
    • มีก้อนขึ้นที่คอเวลาใช้เสียงมากพอก้อนขึ้นก็จะไข้เเต่พักการใช้เสียงก้อนยุบลงไม่มีไข้ เกิดจากอะไร
    • สอบถามกลัวจะติดเชื่อโควิด

เริ่มต้นโดย: ธีระเศรษฐ์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับพอดีผม​มีข้ออยากสอบถาม
      ผมพึ่งกลับมาจากมาเลเซีย​ ตลอดเวลาที่อยุ่นู้น​20​วัน​ไม่มีอาการอะไรเลยนอกจาก​ปวดเมื่อยตัว
      แล้ววันนี้​ผมพึ่งกลับมา​ กรุงเทพ​  พอมาถึง​ อยุ่ดีดี​ก็กระแอม​แล้วกระแอม​บ่อยๆ​ แล้วก็ยังมีอาการปวดตัวเหมือนเดิม​ แล้วรู้​สึกว่า​ หายใจไม่ค่อยเต็มปอด​แต่ไม่มีไข้นะครับ​ แต่​ ก่อน...
    • กระต่ายข่วน

เริ่มต้นโดย: กขค123

• ตอบกลับ 1
    • โดนกระต่ายที่เลี้ยงข่วน ปี2018เคย ฉีดกระตุ้นวัคซีนพิษสุนัขบ้า2เข็ม ต้องฉีดวัคซีนอีกไหมคะ
    • ลมชัก

เริ่มต้นโดย: กฤษกร สุแพง

• ตอบกลับ 1
    • ประทานโทษครับ ผมไม่ทราบว่าผมได้ถาม คำถามนี้ หรือยัง แต่ผม ยังไมได้คำตอบครับ 1.คือผมเป็นโรคลมชักครับ ถามว่า โรคนี้ มันรักษาไม่หายหรือครับ จะต้องกินยาตลอดชีวิตหรือหมอ
      2.คือผมกินยาเกินขนาดครับ กินแล้วมึนงงวินเวียน เดินเซ มันจะเป็นอะไรมากไหมครับ ยาชื่อว่า ไดแลนตินครับ(ถ้าอ่านไม่ผิด)มันจะเป็นไรไหมหมอ?092...
    • มีน้ำมูก

เริ่มต้นโดย: บุลพร ทองเจาะ

• ตอบกลับ 1
    • เวลาสั่งน้้ำมูกออกมาคะมีสีส้มๆออกมาข้างนึงเเต่ไม่ใช่สีเลือดนะคะสีออกส้มๆอะคะอยากทราบว่าเป็นอะไรรอคะ
    • ไอแบบเหมือนมีเสมหะในลำคอพร้อมนอนกรน

เริ่มต้นโดย: สุธน

• ตอบกลับ 1
    • จะสอบถามคุณหมอหน่ะครับ ว่าลูกผมมีอาการตามกระทู้ข้างต้นครับแต่ไม่มีไข้ ผมทำการรักษามาเป็นปีแล้วครับยังไม่ดีขึ้นเลย ช่วงแรกทำการรักษาก็ดีในระดับหนึ่งประมาณ1-2 เดือนหลังจากนั้นก็เหมือนเดิม  ทุกวันนี้ผึ่งหยุดพ่นยา  ตัวยา Avamys  แล้วครับพ่นมานานมากเป็นแล้วครับ  พ่น เช้า-เย้น  เด็กอายุตอนนี้อีก1 เดือนครบ...
    • ขอปรึกษาครับ

เริ่มต้นโดย: อัครเรศ

• ตอบกลับ 1
    • พอดีลูกมีไข้มา4วันแล้ว แถมมีตุ่มน้ำใสๆขึ้นที่ใบหน้า  แล้วก็เป็นแผล อยากทราบว่าลูกเป็นอะไรครับ (จากที่สังเกต เป็นตุ่มน้ำคล้ายอีสุกอีใส แต่เม็ดเล็กกว่า แล้วก็ขึ้นแค่ที่บริเวณใบหน้าครับ)
    • หายใจไม่เข้า

เริ่มต้นโดย: ชินโชติ

• ตอบกลับ 1
    • รบกวนสอบถามคุณหมอครับ
      แฟนผมบ้างครั้งก็ไม่สามารถหายเข้าได้ แต่หายใจออกได้ เป็นอยู่นาทีถีง2นาทีนานๆจะเป็นสักครั้ง อยู่ๆก็เป็นขึ้นมาเองโดยไม่ได้มีอาการใดๆบอกล่วงหน้ามาก่อน สาเหตุเกิดจากอะไรครับ แล้วก็มีอีกอาการนึง ปวดหัวมากๆอันนีจะเป็นบ่อย เคยให้หมอสแกนสมองแล้วแต่ไม่พบอะไร หาสาเหตุไม่เจอ ไม่ทราบว่าเกี่...
    • ผ่าตัดใหม่

เริ่มต้นโดย: ตัง

• ตอบกลับ 1
    • คือผมไปผ่าตัดมาเมื่อ2วันที่เเล้วครับ ทีนี้ผมกะใช่ไม้คํ้านี้แหละครับแต่พอถึงบ้านเนี้ย ผมชอบกระโดนขึ้นบรรไดครับ เพราะมันสะดวกกว่าต้องนั่ง เลยทำให้แผลซึมเลือดออกครับละไหลไม่หยุดเลย ล่าสุดเมื้อกี้เลยครับล้างแผลเเล้วครับ แต่พน.เช้าผมว่ายังไงกะไหลครับ ทำไงดีครับควรไปหาหมอหรือปล่าว หรือคิดว่ามันรักษาให้หาย...
    • เลิกกินยาคุมแล้ว เดือนต่อมาประจำเดือนไม่มา

เริ่มต้นโดย: Paka

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ ฉันเลิกกินยาคุม ตอนเดือน กพ หลังจากเลิกกิน 15-18 กพ ประจำเดือนก็มาปกติ หลังจากนั้นมีเพศสัมพันใช้ถุงยางตลอด เช็คทุกครั้งว่าไม่มีการรั่วซึมใดๆ การที่ 16 เดือนมีนาคม ประจำเดือนยังไม่มาปกติไหมคะ เป็นผลของการเลิกกินยาไหมคะ
    • ประจำเดือน

เริ่มต้นโดย: ชม

• ตอบกลับ 1
    • มีอะไรกับแฟนวันที่ 1 แล้วกินยาคุมฉุกเฉิน ไข่ตกประมาณวันที่ 6 แล้ววันที่ 9 มีเลือดออกกระปริบกระปรอย 2 วัน มันเกี่ยวกับการทายาคุมฉุกเฉินมั้ยคะ
    • มีเพศสัมพันธ์ใส่ถุงยาง ท้องไหม

เริ่มต้นโดย: เกตุธิดา ลัทธิคุณ

• ตอบกลับ 1
    • มีเพศสัมพันธ์ครั้งเเรกวันที่02/03/63 วันที่4มีประจำเดือน ประจำเดือนหมดวันที่9 เเละมีเพศสัมพันธ์อีกครั้งวันที่11กับ12 ใส่ถุงยางทุกครั้ง อันนี้มีโอกาสท้องไหมคะ
    • ขอสอบถามคะ

เริ่มต้นโดย: มะปราง

• ตอบกลับ 1
    • ขอสอบถามคะ พอดีมีอะไรกับแฟน รอบแรกก็สอดใส่ได้ปกติ แต่พอทิ้งระยะไว้สักพักนึงประมาณ3ช.ม. จะมีอะไรกันอีกรอบนึง แต่สอดใส่ไม่ได้ เกิดจากอะไรหรอคะ มาวันต่อมาก็ยังสอดใส่ไม่ได้เหมือนเดิม เกิดจากอะไรคะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 14,676 ผ่านทาง 14,700 (ของทั้งหมด 16,145)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close