ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 14,651 ผ่านทาง 14,675 (ของทั้งหมด 16,158)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ทีอะไรไม่รู้เป็นตุ่มๆแผลเจาะสะดือตัน

เริ่มต้นโดย: วริศรา

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 6 months มาแล้ว
    • เจาะสะดือรูเเรกเเล้วปล่อยตันจากนั้นประมาณ1เดือนเเผลเเห้งหายตามปกติเเล้วไปเจาะรูที่2ใหม่เเต่ลึกกว่าเดิมค่ะ รูเเรกก็เป็นเเผลดำๆทั่วไปปกติมากค่ะเเต่เจาะรูที่2ได้ประมาณอาทิตย์นึงเเล้วสังเกตุว่ามีตุ่มๆขึ้นตรงรอยเจาะสะดือเก่าค่ะเม็ดเล็กๆเลยไม่เอะใจอ่ะไรก็ล้างเเผลสะดือที่เจาะใหม่มาปกติค่ะ เเต่อยุ่ไปเลื่อยๆ...
    • ท้องเสียมาหลายวันจะเป็นอาการติดเชื้อhivมั้ย

เริ่มต้นโดย: Tak

• ตอบกลับ 1
    • อยากทราบว่าอาการแบบนี้จะติดเชื้อhivมั้ยครับ ผมท้องเสียมา6-7วันเเล้วครับกินยาฆ่าเชื้อก็ไม่หาย ไม่มีไข้ไม่มีอาการอะไรนอกจากท้องเสียครับ ไปตรวจเลือดมาก็ยังเป็นลบอยู่ครับ อยากทราบว่าท้องเสียแบบนี้ มันมาจากสาเหตุอื่นมั้ยครับ ผมเครียดมากๆ
    • เสี่ยงที่จะเป็นโควิค

เริ่มต้นโดย: นางสาวสุชาดา สุขเจริญ

• ตอบกลับ 1
    • เป็นมา4วันแล้ว 2วันแรกมีอาการไอแห้งๆเจ็บคอ ปวดหัว เมื่อย พอ3-4ก้ไอมี สเลด
      มีนำ้มูกแต่ไม่ไหล เจ็บคอมาขึ้น ปวดเมื่อมากขึ้น หวัดไข้ได้37.6 ปวดรอบดวงตา
      ปวดหัว

• Covit-19

เริ่มต้นโดย: Nantinee

• ตอบกลับ 1
    • อยากถามคุณหมอค่ะว่า ถ้าเรามีญาติกลับมากจากต่างประเทศแต่ญาติเรากักตัวตั้งแต่วันที่เข้าบ้านไม่ได้ออกมาพบปะกับคนในครอบครัวเลย  กักตัวตั้งแต่วันที่9มีนา. เราเดินทางกลับบ้านที่ญาติเราอยู่วันที่14มีนา แล้วเดินทางกลับต่างจังหวันมาทำงานต่อวันที่16มีนา ทางบริษัททราบเรื่องเลยสั้งหยุด14วัน  ตอนนี้ตั้งแต่วันที่...
    • เสี่ยงเป็นcovid-19ไหมคะ

เริ่มต้นโดย: Nampueng

• ตอบกลับ 3
    • แฟนมีอาการไอ มีเสมหะ มีน้ำมูกใสๆคะ (วันแรกมีอาการตัวอุ่นๆ แต่หลังจากนั้นก็ปกติคะ) ผ่านมาสองวัน เริ่มมีอาการท้องเสียเล็กน้อยคะ

อาการเหล่านี้เสี่ยงเป็นไหมคะ
    • เสี่ยงเป็นโควิด19 ไม๋คะ

เริ่มต้นโดย: Rattiyakorn

• ตอบกลับ 1
    • คันคอ ตั่งแต่เมื่อเสาร์ที่แล้ว เป็นๆหายๆ มักจะคันมากๆในตอนที่โดนลม เหมือนมีสเลดอยู่ที่คอ แบบนี้เสี่ยงไม๋คะ. มีกระแห่มไอบ้าง เพราะคันคอ เป็นมา 6 วันแล้วคะ ไม่มีอาการอย่างอื่น
    • เสี่ยงเป็นโคโรน่าหรือโควิด-19

เริ่มต้นโดย: ชนิกานต์

• ตอบกลับ 1
    • อาการมันเหมือนเป็นไข้หวัดค่ะ
      มีน้ำมูก เจ็บคอ จาม ไอเป็นบางครั้ง
      มึนหัวเล็กน้อย แต่ไม่ได้ไปในที่ๆมีกลุ่มเสี่ยงค่ะ สถานที่ๆไปส่วนมากแค่แถวบ้าน
      มีความเสี่ยงบ้างไหมคะ
    • ช่วยตอบคำถามด้วยครับ

เริ่มต้นโดย: ณัฐ

• ตอบกลับ 1
    • ผมฉีดสเปรย์ชะลอการหลั่งเร็วที่อวัยวะเพศชายครับ ใช้ประมาณ3ครั้งครับ ตอนใช้ไม่มีปัญหาครับ พอผ่านไป1วัน จะมีไรกับแฟนต่อ ก็ไม่แข็งครับ เเข็งก็ไม่เต็มตัวเหมือนเมื่อก่อนครับ ผมควรทำยังไง หรือรักษายังไงครับ
    • หูด

เริ่มต้นโดย: มดลูก

• ตอบกลับ 1
    • มีตุ่มบริเวรปากอวัยะวะเพศใช้ยาทาแล้วไม่หายกลับขึ้นเยอะและตุ่มใหญ่กว่าเดิม ควรทำยังไงดีคะ

• ฉีดสเปรย์ชะลอการคลั่งที่อวัยวะเพศ

เริ่มต้นโดย: ณัฐ

• ตอบกลับ 1
    • ผมฉีดสเปรย์ชะลอการหลั่งเร็วที่อวัยวะเพศชายครับ ใช้ประมาณ3ครั้งครับ ตอนใช้ไม่มีปัญหาครับ พอผ่านไป1วัน จะมีไรกับแฟนต่อ ก็ไม่แข็งครับ เเข็งก็ไม่เต็มตัวเหมือนเมื่อก่อนครับ ผมควรทำยังไง หรือรักษายังไงครับ
    • ช่วยตอบคำถามหน่อยค่ะ

เริ่มต้นโดย: เห้อม

• ตอบกลับ 1
    • หนูมีอะไรกับแฟนหลังจากประจำเดือนหมด1วัน ไม่ใส่ถุง แตกนอก วันที่ 22กุมภาค่ะ ก่อนหน้านี้มีอารมณ์หงุดหงิด ฉุนเฉียวง่าย แล้วก็มีตกขาวสีใสประมาณ2-3วัน เมื่อวานมีเลือดออกหนูคิดว่าเป็นประจำเดือน แต่มันเป็นเหมือนคราบเลือดสีแดงๆน้ำตาลๆ เลยลองเสิร์จอ่านในอินเตอร์เน็ต เค้าบอกว่าอาจจะเป็นเลือดล้างหน้าเด็ก อันนี...
    • ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ

เริ่มต้นโดย: Darling

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ มีเรื่องปรึกษาค่ะ พอดีรับประทานยาคุมเมอร์ซีลอนแบบ28เม็ด ปกติกินถึงเม็ด24-25ประจำเดือนก็จะมาแล้วค่ะแต่นี้กินจนหมดแผงแล้วประจำเดือนยังไม่มาเลยค่ะ จะท้องหรือเปล่าค่ะ
    • ต้องกินยาคุมยังไง

เริ่มต้นโดย: วันดี

• ตอบกลับ 1
    • ปกติไม่ได้กินยาตลอดจะกินแค่ช่วงที่แฟนมาหาเดือนนี้ประจำเดือนมาแล้วแต่เดือนเมษาช่วงที่แฟนมาหาเป็นช่วงที่ประจำเดือนยังไม่มาอยากถามว่าควรกินยาคุมกำเนิดช่วงไหนคะ
    • จะท้องมั้ยคะหมอ ร้อนใจมาก

เริ่มต้นโดย: ณัฐพร คำดี

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ คือประจำเดือนมาวันที่11/03/63 หมดวันที่15/03/63ค่ะ วันที่17 เวลา 03.00น. มีอะไรกับแฟนแต่สอดอย่างเดียว ไม่ถึง3นาทีค่ะ ไม่มีการหลั่งอสุจิ แต่กลัวอสุจิจะปนกับน้ำหล่อลื่น เช้าเลยไปซื้อยาคุมแบบฉุกเฉินของ เมเปิ้ล ฟอร์ท แบบ 1 เม็ด 1 แผง กินตอน12.00น. ตอนนี้ไม่มีผลข้างเคียงหรืออาการคลื่นไส้ใ...
    • Covit 19

เริ่มต้นโดย: เค

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่า คือเมื่อวันก่อนมีอาการเจ็บคอเเล้วมีน้ำมูกออกนิดหน่อยมีการอ่อนล้านิดหน่อยค่ะเเล้วพอวันนี้รู้สึกเเน่นหน้าอกเเต่ไม่มากเท่าไร อยากทราบว่าจะเป็นโรคอะไรค่า กลัวที่จะติดเชื้อ covit 19 น่ะค่า
    • อาการโควิด19​ มีอาการหนาวสั่นมั้นคะ

เริ่มต้นโดย: Homhom

• ตอบกลับ 4
    • สวัสดี​ค่ะ​ รบกวนตอบด้วยนะคะ​ คือเครียดมากค่ะนอนไม่หลับเลยค่ะตอนนี้​
      ” หนูมีอาการ​ ปวดหัวมาก​ ปวดเมื่อย​ตามตัว​ มีอาการหนาวสั่น​ ไม่ไอ​ ไม่เจ็บคอค่ะ​” อยู่ในจ.ที่มีพท.เสี่ยงค่ะ​ แต่ยังไม่ไปพบปะใครค่ะ​  แค่ไปซื้อของในห้าง​ ตอนไปก็​ เช็ดแอลกอฮอล์ตรงที่จับรถเข็น​ ใส่หน้ากากอนามัย​ ซื้อของเสร็จ​ ก็ใช้แอ...
    • อาการเข้าข่ายโคโรน่ามั้ย

เริ่มต้นโดย: อรสา

• ตอบกลับ 2
    • มีอาการเหมือนเป็นหวัด เหมือนมีเสมหะอยู่ในคอ ไม่ค่อยมีเหงื่อออกเวลาทำงาน ทั้งที่เป็นที่อากาศร้อน แต่รู้สึกร้อนนะ เหนื่อยหอบ แต่ไม่มีโรคประจำตัว
    • อยากปรึกษาเรื่องอาการที่เป็นอยู่กลัวเป็นโควิด19

เริ่มต้นโดย: ช่างหมูอ้วน

• ตอบกลับ 1
    • หมอคะ อยากปรึกษาเรื่อง อาการอ่ะคะ พอดีว่า ช่วงวันอาทิตที่ผ่านมามีไข้ และปวดหัวปวดตัว แล้วก็ถ่ายเหลวด้วยคะ ในช่วงเช้าของวันอาทิตย์ คะเลยกินยาดักไว้ แล้วมานอน ตื่นมาตอนเย็นยังมีอาการปวดหัวเมื่อยตัว และมึนหัวเบื่ออาหาร ไม่ค่อยอยากทานอะไร ก่อนนอนเลยกินยาพาราไปอีก2เม็ด แล้ว พอมาวันจันทร์เหมือนจะมีอาการดี...
    • โควิด-19

เริ่มต้นโดย: Sarintorn

• ตอบกลับ 1
    • รู้สึกเวียนหัว ถ่ายเหลววันละ1ครั้ง หายใจไม่เต็มอิ่ม แต่ไม่มีการไอเลย เสี่ยงเป็นโควิดไหมคะ
    • ปรึกษาเรื่องโควิด 19

เริ่มต้นโดย:

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูพึ่งกลับจากตจวค่ะ วันที่ 14 มคมีอาการมีน้ำมูกและจาม แต่วันที่ 15 มคไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ วันที่ 16 มค ก็รู้สึกไอนิดหน่อย ทำอะไรนิดหน่อยก็เหนื่อยหอบ แน่นหน้าอก แต่เป็นน้อยค่ะ ตอนดึกๆประมาณ ตี 3 – 4 หนูมีน้ำมูกนิดหน่อยค่ะแต่ไม่ได้จาม จนวันที่ 17 มค หนูไอค่ะ เหนื่อยหอบ แน่นหน้าอกด้วยค่ะ แต่ไม่เป็น...
    • จะเป็นโควิดมั้ยคะ

เริ่มต้นโดย: Afternoon

• ตอบกลับ 1
    • คือหนูอยู่ต่างจังหวัดค่ะ ตอนนี้ที่บ้านเป็นไข้กันหมดเลย หนูติดมาจากน้องข้างบ้าน แต่ว่าน้องไม่ได้เป็น covid นะคะ ซึ่งหนูติดมาแล้ว หนูมีโอกาศที่จะเป็นมั้ยคะ แต่หนูอยู่บ้านไม่ได้ออกไปไหนเลย ซึ่งแถวบ้านหนูก็ไม่มีใครcovid นะคะ อาการหนูจะเป็นแบบว่า มีไข้ ไอ (ไม่เจ็บคอ) กินข้าวไม่ได้ กินแล้วจะอวก แล้วก็เวลา...
กำลังดู 25 กระทู้ - 14,651 ผ่านทาง 14,675 (ของทั้งหมด 16,158)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close