ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 14,551 ผ่านทาง 14,575 (ของทั้งหมด 16,175)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • อาการเหนื้อยหอบ

เริ่มต้นโดย: เนตรดาว

• ตอบกลับ 2
    • 4 years, 5 months มาแล้ว
    • มีอาการเหนื่อยหอบค่ะ แต่ไม่มีไข้ ไม่มีน้ำมูก ไม่เจ็บคอ ไม่ไอ คือเอ็นหัวไหล่อักเสบ เกี่ยวกันมั้ยคะ

• รู้สึกเหมือนมีอะไรอยู่ในเท้า

เริ่มต้นโดย: Ppp

• ตอบกลับ 1
    • รู้สึกเหมือนมีตัวอะไรชอนไชอยู่ในเท้าค่ะ คิดว่าเป็นพยาธิแต่ไม่รู้วิธีรักษา พึ่งรู้สึกวันนี้วันแรกค่ะ 20มีนาคม2563 เวลาประมาณ4ทุ่มตรงค่ะ อยู่ก็รู้สึกเหมือนมีอะไรกระดึ๊บๆไชๆชอนๆในเท้าแต่มองไม่เห็นค่ะ
    • ภูมิแพ้

เริ่มต้นโดย: ณัฐวรรนธ์

• ตอบกลับ 1
    • อาการมีน้ำมูกใส บางวันขุ่นสีเหลืองอ่อนนิดหน่อย มีตอนเช้า ตี5-6โมงเช้า จามบางวัน บางวันตาแดง
    • ปวดที่ต้นแขน และ เจ็บคอ

เริ่มต้นโดย: net

• ตอบกลับ 1
    • ปวดต้นแขนทั้งสองข้างรุนแรงมากครับไม่รู้เป็นอะไรได้5-6วันแล้ว และ กับอากานเจ็บที่คอตรงโคลนลี้นเห็นเป็นตุ่ม และ ลี้นก็เป็นฝ่าไม่รู้ป่วยเป็นอะไร ผมพะยายามดื่มน้ำอุ่น และ บ้วนปากด้วยเกลือแต่ก็ยังไม่หายลบกวนท่านหมอบอกวิทีรักษาน่อยครับ ขอบพระคุณมากครับ
    • เป็นโรคโควิดมั้ย

เริ่มต้นโดย: Thep dek

• ตอบกลับ 1
    • วันที่1 มีอาการคัดจมูกมาก ไม่มีน้ำมูก ไม่ไอ ตัวร้อนหน่อยๆ36.4-36.5
      วันที่2 มีอาการคออักเสบ ตัวร้อนกินยาทิฟฟี่แล้วดีขึ้นเหมือนหาย
      วันที่3 เหมือนมีไข้ขึ้น 37.4 ไม่ไอ ไม่มีน้ำมูก คัดจมูกน้อย เหมือนเจ็บคอ และมีอากาแน่นหน้าอกเป็นๆหายๆ
      วันนี้ที่4 แน่นหน้าอกชัดเจน ปวดๆหน่วงๆ ตัวร้อนเหมือนมีไข้ 36.5-37.0 ขึ...
    • กินยาพาราไป 6 เม็ด

เริ่มต้นโดย: Suparat

• ตอบกลับ 1
    • พอดีหนูกินยาพาไป 6 เม็ด ยา
      เมื่อวันที่ พุธ 18/03/63 เวลา 18:13น.
      หลังจากที่กินทันทีมีอาการ อวก หลักจากนั้นหนูก็ล้วงคอแอก ออกมาขมๆ เป็นยา จากนั่นพอตกกลางคืนจะเพลีย ง่วง จะอวก เพลียตอนนี้ก็เพลียค่ะ รู้สึกร้อนๆหนาวๆ เจ็บช่วงท้องฝั่งขวา ตอนนี้ค่ะ
    • การสูบบุหรี่

เริ่มต้นโดย: น.ส.รัตติยา ม่วงศรี

• ตอบกลับ 1
    • ขอสอบถามว่าถ้าเกิดผู้ป่วยเป็นไวรัสโคโรน่าแล้วได้สูบหรี่พ่นควันบุหรี่มาที่หน้าบ้านเราเเล้วเรายืนตากผ้าอยู่หน้าบ้านแล้วเราสูดดมกลิ่นควันนั้นเข้าไปเพราะลมมันพัดมาทางหน้าบ้านพอดีแต่เราไม่ได้ไปสูงสิงหรือพูดคุยมีสิทธิ์ติดโคโรน่าได้ไหมค่ะมันจะมาตามควันบุหรี่ไหมค่ะ
    • โควิด มีโอกาสเสี่ยงมั้ย

เริ่มต้นโดย: พลอย

• ตอบกลับ 1
    • อาทิตย์แรก ปวดหัว เหมือนตัวอุ่นตลอดแต่ไม่มีไข้
      พอวันที่11 -14เริ่มมีน้ำมูกใสๆ นิดหน่อย
      ไอแห้ง ปวดหัว ตัวร้อนแต่ไม่เกิน37
      สุดท้ายไปคลีนิก หมอบอก เป็นไข้หวัด ธรรมดา พร้อมให้ ตอนนี้ก็ไม่มีไข้ แต่ยังไง ก็เจ็บหน้าอกบ้างหน่วงๆคันคอด้วย
      **ก่อนหน้านี้เดินทางกลับมาจากสุวรรณภูมิ แต่อาการเป็นก่อนหน้านี้แล้ว ตอ...
    • หายใจลำบาก

เริ่มต้นโดย: ตูน

• ตอบกลับ 1
    • อาการเป็นเมื่อ 14 มีนาคม ครับ มีอาการหายใจไม่สุด เหมือนอั้นๆนิดๆ ตลอด 10 กว่าวันที่ผ่านจนถึงวันนี้ ไม่มีไข้ ไม่ท้องเสีย ไม่ไอ ไม่จาม ไม่ปวดหัว แต่หายใจมีอาการเหมือนเดิมถึงน้อยลง หายใจลึกๆได้ปกติไม่เจ็บ ไม่มีอาการอะไรเลย แบบนี้เข้าข่ายมั้ยครับ
    • ขอความรู้เกี่ยวกับยา Propanolol

เริ่มต้นโดย: อนันดา

• ตอบกลับ 1
    • สอนคุณหมอขอความรู้เกี่ยวกับยา Propanolol หน่อยครับ พอดีผมมีอาการหัวใจเต้นแรงกว่าปกติ ความดันโลหิตสูง (ผมสูง 169cm. นน. 89kg. อายุ 17)
      จึงไปรพ.พบแพทย์ หมอให้ใช้ยา propranolol มาอาการก็ดีขึ้นครับ
      หมอบอกให้ผมกินยาตลอดชีวิต..ผมจึงอยากทราบครับว่า…
      1.กินตลอดเช้า-เย็น..ตับไตจะพังไหมครับ อนาคตต้องฟอกไตหรือป...
    • นี่เรียกว่าเป็นแผลในกระเพราะอาหารมั้ยคะ

เริ่มต้นโดย: นางสาวนุ่น

• ตอบกลับ 1
    • คือปวดท้องมาก ปวดหน้าออกด้วย ปวดตั้งแต่ตอนกลางคืนก็ไม่หาย ตื่นเช้ามาก็ไม่หาย ตอนเย็นมาก็ไม่หายค่ะ มันปวดตลอดเลย จะหายตอนที่อยู่นิ่งๆไม่ได้ทำอะไร แล้วตอนนี้ก็อวกออกมาเพราะแน่นอกค่ะ แบบนี้เป็นหรือเปล่าคะ
    • ผื่นมีไข้

เริ่มต้นโดย: รัฐนันท์

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีครับคุณหมอ ผมมีการการใข้แล้วมีผื่นงูสวัสขึ้นแล้วใกล้หายมีผื่นคล้ายไปสิวขึ้นมาอีกตอนตื่นรู้สึกเหมื่อนจะเปนไข้แต่พออ่าบน้ำเสจก้หาย มันคือเสียงต่อโรคอะไรไหมคับ
    • สอบถามโควิด

เริ่มต้นโดย: เดือนเพ็ญ

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการปวดเมื่อยตามตัวปวดหัวจะอ้วกอุณหภูมิร่างกายอยู่ที่36.4องศาแบบนี้มีความเสี่ยงโควิดไหมค่ะหรือเป็นอะไร
    • อาหารหอบหลังจากป่วย

เริ่มต้นโดย: Musa

• ตอบกลับ 1
    • ลูกชายป่วยตั้งแต่วันจันทร์สัปดาห์ที่แล้ว ไปหาหมอวันเสาร์ ไข้สูงมาก 38.3 เอ็กเรย์ปอดปกติดี เจาะเลือด หมอจ่ายยาไข้หวัดใหญ่ กลับรักษาตัวที่บ้าน อาการป่วยตอนนี้หายแล้ว ยาต้านไวรัส ทานครบ 5วันแล้ว ตอนนี้ลูกชายบ่นว่าเหนื่อยง่าย แค่พูดเยอะๆก็เหนื่อย อาการไข้ ปวดเมื่อยไม่มีแล้ว เหลือหูอื้อกับเหนื่อยง่าย อยา...
    • แสบร้อนหลัง

เริ่มต้นโดย: บุษบา ทองมาก

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการแสบร้อนหลังมาตั้งแต่วันที่15มีนา
      ลองวัดไข้ดู36.5/36.7ปวดหัวบ้างเล็กน้อย
      ไม่มีอาการไอและเจ็บคอแบบนี้เข้าข่ายโควิด19ไหมค่ะ
    • หลับไม่สนิท

เริ่มต้นโดย: จารุกร

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ฉันมีปัญหาเรื่องการนอน คือ ฉันจะสามารถนอนหลับได้ง่ายมาก แต่ฉันมักจะฝันทุกคืน และฉันสามารถจำฝันได้เกือบทั้งหมด
      ฉันสามารถตื่นได้ง่ายมากๆ แต่เมื่อฉันนอนประมาณ8 ชม.แล้วก็ตามฉันก็ยังรู้สึกว่าฉันต้องการพักผ่อนต่อ ฉันไม่สดชื่น ฉันง่วง และมึนๆ และทำให้อารมณ์ไม่ดี มันเริ่มทำให้สุขภาพและบุคลิกของฉัน...
    • ขอคำตอบหน่อยค่ะ

เริ่มต้นโดย: Thanrada

• ตอบกลับ 1
    • พอดีว่าตอนนี้อายุ16ค่ะ มีอาการเจ็บตรงหน้าอกด้านซ้ายค่ะ เจ็บแบบแปล๊บๆ บางครั้งเจ็บจนเดินไม่ได้ต้องทรุดไปนั่งกับพื้นก็มีค่ะ เป็นแบบนี้มาตั้งแต่อายุประมาณ12ค่ะ อยากทราบว่าอาการแบบนี้คืออะไรคะ แล้วมันอันตรายไหม
    • เป็นไข้2วัน มีตุ่มใส

เริ่มต้นโดย: อรอุมา

• ตอบกลับ 1
    • เมื่อวานช่วงบ่ายมีอาการไข้ และมีตุ่มใสขึ้นที่หัวไหล่ 2ตุ่ม พอเอามือไปลูบก็แตก ตอนเช้ามีไข้เวียนหัว ร้อนวูปวาบเหงื่อแตก และ มีตุ่มใสขึ้น ประมาณ สองสามจุด พอเอามือไปลูบก็แตกและแสบ ไข้น่าจะประมาณ 36-37°  ไม่มีอาการไอ หรือเจ็บคอค่ะ
      อันนี้คืออาการไข้ปกติมั้ยคะ
    • ทำไมถึงรู้สึกพะอืดพะอม อยากจะอ้วก

เริ่มต้นโดย: Arfah

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ตามหัวข้อเลยค่ะ ทำไมรู้สึกพะอืดพะอม อยากจะอ้วกแบบทรมานมากๆเลย มักจะเป็นตอนหิวและหลังรับประทานเท่านั้น อยากรู้ว่าเกิดจากอะไร รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อย ขอบคุนค่ะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 14,551 ผ่านทาง 14,575 (ของทั้งหมด 16,175)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close