ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 14,501 ผ่านทาง 14,525 (ของทั้งหมด 16,178)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • สอบถามหน่อยครับ

เริ่มต้นโดย: ชลาดล

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 5 months มาแล้ว
    • โดยมี อาการไอ มีเสมหะ ไม่เจ็บ ไม่มีไข้ ปวดหัวเล็กน้อย ไม่มีอาการเหนื่อยล้า แต่เเน่นหน้าอก ครับ
    • เจ็บที่ซี้โครงด้านซ้าย

เริ่มต้นโดย: ประเสริฐ น้อยคำภา

• ตอบกลับ 1
    • หวัดดีครับคุณ..
      คือผมมีอาการเจ็บปอด ที่ซี่โครงด้ายซ้าย..มาประมาณเดือนกว่าแล้วครับ..อาการเจ็บแป๊ปๆ..เป็นๆหายๆ…ส่วนอื่นๆไม่มีอาการ ไอ หรือ เป็นไข้ครับ..ถ้าอาการแบบนี้..จะเป็นโรคอะไรไหมครับหมอ…ขอขอบคุณ คุณหมอล่วงหน้ามากๆครับ

• ระหว่างภูมิแพ้กับโควิด

เริ่มต้นโดย: S

• ตอบกลับ 1
    • คือมีอาการไอแห้ง เป็นช่วงๆค่ะ วันหนึ่งไม่เกิน3-4ครั้ง ส่วนมากจะรู้สึกคันคอตอนกลางคืน บางครั้งก็ไม่รู้สึก รู้สึกเหมือนจะมีน้ำมูกบ้างบางครั้ง แต่เล็กน้อย ไม่มีไข้ค่ะ บางครั้งก็มีอาการปวดหัวข้างเดียว มีเจ็บหน้าอกตรงด้านซ้ายบ้างเล็กน้อยบางครั้ง แต่ไม่มาก
    • ปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: sunsets wahongkol

• ตอบกลับ 1
    • จะสอบถามหน่อยค่ะอยากรุ้ว่าตัวเองเป็นอ่ะๆรกันแน่

ตื่นเช้ามาประมาน06:10น. เริ่มมีอาการปวดท้อง แล้วก็ปวดมากขึ้นเรื่อยๆแล้วก็หายแล้วก็ปวดขึ้นมาอีก คิดว่าตัวเองปวดท้องจะเป็นประจำเดือน แต่ไม่ใช้เลยค่ะ แล้วก็ไปซื้ออาหารมาทานซื้อนู้นนี้นั้นทานก็ไม่ดีขึ้นค่ะ จนตอนนี้เวลา23:43น. ยังปวดท้องอยู่ค่ะ นอนไม่หลับ...
    • Covid19

เริ่มต้นโดย: นุ้ย

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการเจ็บคอนิดหน่อย จาม มีน้ำมูก ปวดหัว หายใจร้อนๆ ปวดเอว เสี่ยงโควิดไหมค่ะ
    • สอบถามค้า

เริ่มต้นโดย: พรธิชา

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการปวดหัวตัวร้อนนิดหน่อยคะวันที่18 จนมาถึง20มีอาการไอนิดหน่อยตอนนี้24รู้สึกเจ็บแปล๊บๆที่ซี่โครงซ้ายขวามีเสมหะแต่ว่าไม่เจ็บคอไม่มีน้ำมูกหายใจเหนื่อยนิดหน่อยผ่านมา8วันละคะมีโอกาสเสี่ยงมั่ยคะ
    • อยากทราบอาการป่วยคับ

เริ่มต้นโดย: ลักเร่

• ตอบกลับ 1
    • ตอนนี้มีอาการหายใจไม่ค่อยเต็มอิ่ม ร่างกายเพลียๆล้าๆ มีอาการเจ็บคอเล็กน้อย ไม่มีไข้ไม่ไอ อยากรู้ว่ามีความเสี่ยงไหม
    • กินนมแม่แต่ต้องทานยา

เริ่มต้นโดย: Kate

• ตอบกลับ 1
    • ลูก5เดือน ทานแต่นมแม่ เวลาให้ยาก่อนและหลังอาหาร ต้องให้ยังไงดีคะ ต้องกินนมแล้วรออีก30 นาทีค่อยให้ยาหลังอาหารหรือเปล่าคะ
    • ฝั่งยาคุมแล้วผอมไหมค่ะ

เริ่มต้นโดย: ออม

• ตอบกลับ 1
    • คือว่าหนูอยากฝั่งยาคุมแต่แฟนหนูกลัวหนูอ้วนเลยไม่อยากให้ฝั่งแต่หนูก็อยากฝั่งอยู่ดีเลยอยากสอบถามว่าถ้าฝั่งยาคุมแล้วจะผอมไหมค่ะ
    • มีอากรเจ็บอก

เริ่มต้นโดย: Jjthai

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการเจ็บหน้าอกแต่ไม่ถึงกับหายใจเหนื่อยหอบแต่มีอาการไอนิดหน่อย มีเสมหะในคอ ไม่มีน้ำมูกแต่รู้สึกเหมือนมีน้ำมูก มีอาการเสี่ยงมั้ยคะ
    • สุขภาพ

เริ่มต้นโดย: Sukapong

• ตอบกลับ 1
    • ตอนนี้ผมมีไข้ขึ้นประมาณ 37 องศา ไข้ขึ้นๆลงๆมาเป็นเวลา 3 วันแล้ว บวกมีอาการปวดหัวด้วย และ แขนขวาชาในบางครั้ง เจ็บคอนอดหน่อย แต่ไม่มีอาการไอเลย บางครั้งเวลาหายใจลึกๆจะเจ็บหน้าอก แต่หายใจได้เป็นปกติไม่มีการติดขัดใดๆ และออกกำลังกายหนักได้ปกติ ผมเสี่ยงจะเป็นอะไรไหมครับ
    • โรคซิฟิลิส

เริ่มต้นโดย: รัฐนันท์

• ตอบกลับ 1
    • ผมไปตรวจเลือดมาหมอบอกเป็นซิฟิลิส ผมออกมาอั้นหนึ่งเปนบวกอั่นหนึ่งเป็นลบอยากจะถามคุณหมอว่าซิฟิลิสรักษาได้ไหมคับแล้วใช้เวลารักษากี่ปีคับ
    • หายใจไม่ทั่วท้อง

เริ่มต้นโดย: ปพิชญา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คือหนูมีอาการหายใจไม่ทั่วท้อง หาวบ่อย หนูเป็นภูมิแพ้อยู่แล้ว เคยมีอาการแบบนี้แต่ไม่เคยเป็นเกิน1-2วัน ตอนนี้เป็นมาจะอาทิตนึงแล้ว วันนี้ดีขึ้นกว่าวันก่อนๆนิดหน่อย อาจจะเพราะช่วงนี้หนูอาจจะกลัวหรือกังวลกับโควิด19มากๆ เวลาอ่าน # ในทวิตคือดาวน์นอนร้องไห้ไปเลย กลัวตายมากๆ เวลานอนๆ หรือ ออกกำลังก...
    • มีไข้

เริ่มต้นโดย: พีรวิชญ์

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการไข้,ปวดหัว,จุกที่ลิ้นปี่เหมือนจะอ้วก ตั้งแต่วันพุธที่18 เลยไปหาหมอพยาบาลวัดไข้ได้37.1(ผมเห็นจากเครื่องวัด) หมอให้ยาแก้กรดไหลย้อนกับยาแก้อาเจียนมา แต่อาการไข้ผมยังมีอยู่ ผมเลยกินยาพาราทุกๆ4ชม. จนวันนี้วันเสาร์แล้วอาการไข้ผมก็ยังมีอยู่(แต่อาการไข้ไม่ได้หนักจนต้องนอนอยู่บ้าน) อยากรู้ว่าผมเป็นไรห...
    • สายให้อาหารทางหน้าท้องหลุด

เริ่มต้นโดย: โอ

• ตอบกลับ 1
    • คุณแม่ต้องให้อาหารทางหน้าท้องตอนอยู่โรงบาลตอนนี้หมอให้กลับบ้านแล้วเพราะแม่ทานข้าวได้แต่หมอยังไม่ได้เอาสายให้อาหารออก หมอบอกยังไม่เอาสายออกกรณีฉุกเฉินแม่ทานข้าวไม่ได้
      แม่นอนทับสายหลุดต้องไปพบหมอมั้ยคับ

• ปวดท้อง

เริ่มต้นโดย: ปัญญดา ศิริบูชา

• ตอบกลับ 1
    • มันจะปวดท้องด้านขวาอยู่ช่วงใต้ซีโครงถ้ากดตรงจุดจะเจ็บค้ะแต่ถ้านอนเฉยๆมันจะจี๊ดๆขึ้นมาบ้างช่วงตอนนี้รู้สคกเหเมื่อยล้าขาขวาด้วยค้ะเวลากำลังจะลุกมันจะเจ็บจี๊ดจนน้ำตาไหลถ้าลงได้แล้วมันจะเดินหลังตรงๆไม่ได้มันต้องเดอนหลังค้อมถึงจะไม่ค่อยรู้สึกเจ็บเป็บแบบนี้ตั้งแต่วันที่14จนตอนนี้21ไปนอนร.พให้น้ำเกลืองดน้ำ...
    • ประจำเดือนมาไม่ปกติไหมคะ

เริ่มต้นโดย: NT

• ตอบกลับ 1
    • ปกติประจำเดือนจะมาวันที่18-20ของทุกเดือน แต่เดือนนี้วันที่18มีอะไรกับแฟน ประจำเดือนยังไม่มาเลยคะ อยากทราบว่าเสี่ยงไหมคะ เพราะประจำเดือนยังไม่มาเลยคะเดือนนี้ อ่อ หลังจากมีอะไรกับแฟนก็รู้สึกว่าปวดท้องน้อยมาโดยตลอด มีโอกาสเป็นอะไรค่ะ?
    • เจ็บหน้าอก

เริ่มต้นโดย: Pae

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ คือหนูมีเสมหะตลอดเวลาเลยค่ะ บางครั้งก็สีใสๆ บางครั้งก็เป็นสีเขียว มีไอบ้างนิดหน่อยค่ะ เป็นมาหลายเดือนแล้วค่ะ เมื่อไม่นานมานี้เริ่มมีอาการเจ็บหน้าอก ช่วงแรกเจ็บแค่ด้านซ้าย พอหลังๆมาเริ่มมีเจ็บด้านขวาด้วย อยากทราบว่าอาการที่หนูเป็นเกิดจากอะไรคะ เป็นโรคอะไร อันตรายรึป่าวคะ ขอบคุณค่ะ
    • ไอ แสบหน้าอก

เริ่มต้นโดย: air

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะคุณหมอ พอดีว่ามีความกังวลเกี่ยวกับอาการไอของตัวเองเนื่องจากตอนนี้โรคโควิด19กำลังระบาด คือมีอาการไอมา3วันแล้ว ทานยาแก้ไอที่ซื้อจากร้านขายยาแล้วยังไม่หาย แล้วยังมีอาการแสบร้อนกลางหน้าอกตลอดเวลา เลยกลัวว่าจะเกี่ยวกับระบบหายใจอะไรไหม บวกกับเวลาหายใจเข้าลึกๆจะเจ็บตรงกลางอกด้วยค่ะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 14,501 ผ่านทาง 14,525 (ของทั้งหมด 16,178)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close