ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 14,476 ผ่านทาง 14,500 (ของทั้งหมด 16,180)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • สอบถามอาการครับ

เริ่มต้นโดย: m.k.

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 5 months มาแล้ว
    • คันคอ ไอแห้งแต่นานๆทีถึงจะไอครับ กักตัววันนี้วันที่8 เริ่มรู้สึกแน่น แต่ไม่มั่นใจว่าบริเวณคอ หรือหน้าอก หายใจได้เกือบปกติ แต่เวลาหายใจจะรู้สึกตึงที่คอกับอก ไม่มีไข้
    • มีความเสี่ยงไหม

เริ่มต้นโดย: หทัยกาญจน์

• ตอบกลับ 1
    • หมอค่ะคือน้องมีอาการไอและจามมีน้ำมูกในบ้างครั้งแต่ไม่มีไข้มีอาการแน่นน่าอก..หายใจไม่ทั่วท้อง..เหนื่อย…บ้างครั้งหายใจไม่ทัน…มันมีความเป็นไปได้ไม่คืะ
    • อาการเสี่ยงโควิดไหมค่ะ

เริ่มต้นโดย: อัจฉราพร

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะดิฉัน ตั้งได้32วีคแล้วค่ะ เมื่อ4-5วันก่อนมีอาการแบบเจ็บคอ คอแห้ง ตอนตื่นนอน ความรู้สึกเหมือนนอนอ้าปากไว้ คือคอจะแห้งๆ แต่พอตื่นนอนก็ปกติ เป็นๆหายๆมา2-3วันแล้วค่ะ ล่าสุดวันนี้มีอาการปวดหัว ปวดบนลูกตาหรือตรงเปลือกตา สองข้างลามมาถึงขมับ กินพาราไป2เม็ดก็ดีขึ้นค่ะ ปกติที่พักมีตรวจวัดไข้ทุกวันตรง...
    • สอบถามอาการโควิตหรือปล่าว

เริ่มต้นโดย: จิรานุวัฒน์

• ตอบกลับ 1
    • พอดีผมรู้สึกแปลกๆมา3-4วันแล้วครับ แต่ไข้ ไอ หวัด เจ็บคอ อ่อนเพลีย หมดแรง อาการต่างๆนี้ไม่มีนะครับ แต่ผมรู้สึกว่า แน่นๆที่หน้าอก บริเวณต่ำกว่าหัวนมหน่อยนึงครับตอนแรก จะเป็นฝั่งซ้ายฝั่งเดียว แต่หายใจปกตินะครับไม่มีเจ็บอะไร แต่วันนี้มันแน่นๆ2ข้างครับ แต่แน่นไม่มากเท่าไร มันจะเป็นๆหายๆอะครับ อยากทราบว่า...
    • เช็คอาการ

เริ่มต้นโดย: ทีม

• ตอบกลับ 1
    • ผมไปต่างจังหวัด วันที่ 18-20 เดือน 3 กลับมาถึงบ้านวันที่ 20 ตอนดึก ดูข่าวโควิด 19 แล้วรู้สึก จิตตกมาก เพราะ ตัวเราเริ่มมีอาการหายใจไม่ทั่วท้อง พอตื่นมาวันที่ 21 เริ่มมีอาการ มีเสมหะอยู่ในคอ แต่ไม่มีไข้ ไม่เจ็บคอ จะมีไอบ้างตอนที่พะอืดพะอมเหมือนจะอ้วก ในตอนเช้า (ผมเป็นคนอ้วน) วันที่ 24-25 ผมเริ่มมีอาก...
    • ช่วยแนะนำทีค่ะ

เริ่มต้นโดย: มัทนา

• ตอบกลับ 1
    • หายใจก็จะหอบเหนื่อย  แต่สักพักก็จะดีขึ้นค่ะ และจะเป็นแบบนี้แทบจะตลอด อาการแบบนี้เกิดขึ้นเอง เป็นมาได้สักพักแล้วค่ะ อยากรู้ว่าเป็นอะไรกันแน่ มีเสมหะนิดหน่อย แต่ไม่มีไข้
    • น่าสงสัย 19 หรือป่าว?

เริ่มต้นโดย: PAT

• ตอบกลับ 1
    • มีไข้ 36.0 36.2 36.5 ขึ้นๆลงๆ ไม่เกิน 37.3 ใช้ปรอทวัดไข้ดิจิตอล อมใต้ลิ้นครับ ปวดหัวเล็กน้อย มึนหัวเล็กน้อย ไม่ไอ ไม่เจ็บคอ แต่เจ็บแน่นหน้าอก หายใจไม่ทั่วท้อง บางครั้งก็เหนื่อยและหอบ เข้าข่ายเป็นโควิด 19 หรือป่าวครับ เครียดมากเรยครับ

• มีน้ำมูก

เริ่มต้นโดย: กมลวรรณ

• ตอบกลับ 1
    • ถ้ามีน้ำมูกแบบ หายใจไม่สะดวกข้างใดข้างนึง แบบนี้เค้าข่ายไหมคะ
    • ผมมีอาการเจ็บช่วงหลังแล้วมีแน่นหน้าอกหายใจไม่เต็มคับ

เริ่มต้นโดย: ชาตรี

• ตอบกลับ 1
    • ผมมีอาการเจ็บหลังแน่นอกคับเหมือนมีลมดันๆตงอกคับหายใจไม่ค่อยเต็มคับมีอาการปวดหัวบางครั้งคับผมไปหาหมอมาคุณหมอบอกกรดไหลย้อนคับจะถามคุณหมอว่ารักษานานมั้ยคับอาการแบบนี้คับหายใจไม่ค่อยเต็มคับทรมานคับรบกวนคุณแนะนำผมหน่อยนะคับขอบพระคุณคุณหมอมากๆคับผม
    • สอบถามอาการว่าติดโควิดไหมค่ะ

เริ่มต้นโดย: ลูกน้ำ

• ตอบกลับ 1
    • อาการอาทิตย์แรก ท้องเสียอ่อนๆ ระคายคอมีเมือกนิดหน่อยค่ะ ไอแห้งวันเดียว ท้องอืดอุจจาระดำค่ะ เริ่มหายใจไม่สะดวกค่ะ
      พอสัปดาห์ต่อมา เจ็บอกหายใจไม่สุด ปวดคอปวดไหล่ ระคายคอค่ะ แต่ไม่มีไข้ ไม่ไอ ไม่จามค่ะ
      แบบนี้เข้าข่ายไหมคะ
    • อาการแบบนี้เป้นป่าวครับ

เริ่มต้นโดย: บาส

• ตอบกลับ 1
    • ผมนอนต่ากพัดลมพอตื่นมาคอแห้งหายใจไม่สดวกเริ่มมีไข้มีนํ้ามูกวันต่อมาเริ่มไอ แร้วมีเสมหะ แร้วเริ่มไอเจ็บคอเป็นได้4-5วันแร้วครับ
    • สอบถามอาการ มีโอกาสติดเชื้อโควิดไหมครับ

เริ่มต้นโดย: N

• ตอบกลับ 1
    • รู้สึกเหนื่อยหอบ และเวียนศรีษะ จึงไปหาหมอที่โรงพยาบาล หมอจึงให้ยา โฟลิค มาทานครับ (ผมมีโรคประจำตัวเป็นทารัสซีเมีย) และยาแก้วินเวียนครับ
      ผ่านมา 6 วันอาการยังไม่ดีขึ้นครับ มีอาการจุก แน่น ๆ แถวตรงกลางหน้าอก และเจ็บเป็นครั้งคราวแถว ๆ ราวนม ครับ มีอาการเหนื่อยเหมือนเดิมครับ ร่างกายอุ่น ๆ ครับ และเหมือนป...
    • สอบถามอาการ

เริ่มต้นโดย: เม

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการแน่นจมูกแต่หายใจได้ 1 ข้าง แต่เป็นๆหายๆ และมีอาการเหมือนหายใจไม่อิ่ม ไม่เหนื่อย ไม่หอบ แค่รู้สึกไม่เหมือนเดิม ไม่ได้เป็นตลอดเวลา เป็นได้ 2 วัน มีไอบ้างแต่น้อยมาก วัดไข้ช่วงเช้า 36-36.5 แต่ช่วงบ่าย 36.7.-37.1 อยู่ในจุดเสี่ยงโควิด แต่ไม่ได้ใกล้ชิด กักตัวมา วันนี้วันที่ 9 ค่ะ มีโอกาสมีเชื้อโควิด...
    • สอบถามอาการครับ

เริ่มต้นโดย: จิระศักดิ์ ทองชื่น

• ตอบกลับ 1
    • ผมละคายและแสบคอมา 3 อาทิตย์แล้วครับ หายใจเข้าลึกได้บางครั้ง บางครั้งก็ขัดๆ บางครั้งหายใจหวิว ไม่มีไข้  ไม่ปวดหัว  ไม่มีน้ำมูก  แต่จะเจ็บแนน่ๆน้าอกหน้าอกซ้ายและขวานิดๆเป็นบางเวลา  ก่อนหน้านี้ ผมทำงาน เร่งงานเจลแอลกอฮอล์ ผสมที่ละ400-800 ลิตรต่อวัน ผมใส่หน้ากากตลอดเวลา  แต่ก็เหมือนจะไม่อยู่  ตอนนี้ผมก็...
    • เป็นโควิดนายทินหายเองได้ไหม

เริ่มต้นโดย: ชรินทร พรมวิเศษ

• ตอบกลับ 1
    • มีใข37-38ติดกันมา  3วันแล้วถ้าไม่ไปพบหมออาการจะหายเองได้ไหมเป็นกังวลมากเลยตอนนี้มีอารปวดหัวร่วมด้วยแล้วกินยาพาราไป2เม็ดแล้ว.
      มีปวดตามข้อต่อแต่ไม่มากเป็นอาการชาเท่านั้นนี่ถือว่าเป็นไหมนอนไม่ค่อยหลับแน่หน้าอกเป็นบ้างครั้งหายใจเร็วขึ้น
    • เชื้อซิฟิลิส

เริ่มต้นโดย: ณัฐวรรณ แสวงบุญ

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีคะ หมอ พอดีลูกหนูติดเชื้อซิฟิลิสคะ แต่ตอนนี้รักษาให้ยาฆ่าเชื้อมา10วันแล้ว หมอเจาะไขสันหลัง เจาะเลือดไปตรวจหมอบอกว่าติดเชื้อต้องยุต่ออีก 5-7 วัน แต่พอดีว่าจะกลับต่างจังหวัด สามารถพักระยะการฉีดยาไว้ได้มั้ยคะ แล้วไปฉีดต่อที่โรงพยาบาลที่บ้านคะ
    • ใจเต้นเร็ว เเละกรดไหลย้อน

เริ่มต้นโดย: usnnd

• ตอบกลับ 1
    • หมอคะ คือช่วงนี้นอนน้อยจนวันนี้หัวใจเต้นเร็วมากจนใจสั่น นั่งนิ่งๆไม่ได้บวกกับมีเหงื่อออกที่เท้ากับมือเยอะมากทั้งที่ไม่ได้ร้อน เเละก่อนหน้านี่เป็นกรดไหลย้อนทำให้หายใจไม่สะดวก ช่วงนี้เลยนอนลำบากมาก ควรทำอย่างไรดีคะ 
    • อาการแบบนี้เป็นอะไร

เริ่มต้นโดย: ฟ้า

• ตอบกลับ 1
    • ตอนนอนหงายในเวลากลางคืนรู้สึกเหมือนมีอะไรมาทับอกไว้แน่นที่อก เหมือนอะไรมาจุกไว้คล้ายจะเรอออกมาแต่ไม่ได้เรอรู้สึกเมื่อยไปถึงหลังบางทีเจ็บจี๊ดที่อกข้างซ้าย มีอาการเหนื่อยเหมือนหายใจไม่ทัน มีเสมหะเหนียวและตอนนี้ก็เริ่มเจ็บคอนิดๆค่ะ อยากทราบว่าอาการแบบนี้มันคืออะไรคะ
    • แน่นท้อง

เริ่มต้นโดย: ชา

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ มีอาการแน่นท้อง แบบจุกๆ หายใจไม่อิ่ม วัดไข้ได้ 37 มาเป็นสัปดาห์แล้วอยากทราบว่าอาการเบื้องตนที่เป็นคืออะไรคะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 14,476 ผ่านทาง 14,500 (ของทั้งหมด 16,180)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close