ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ไข้หวัด ไอ ปวดท้อง ภูมิแพ้ อื่นๆ

กำลังดู 25 กระทู้ - 14,451 ผ่านทาง 14,475 (ของทั้งหมด 16,183)
    • ข้อความตอบกลับ
    • Last Post
    • ปวดท้องครับ

เริ่มต้นโดย: MoMo

• ตอบกลับ 1
    • 4 years, 5 months มาแล้ว
    • ปวดท้องครับ นอนอยู่ดีๆก็ปวด เวลาขยับก็ปวดทันทีเลยครับ เวลายืนจะยืนตรงไม่ได้เลยครับ ปวดมากควรทำไงดี
      ครับ แต่ ตอนนี้กินยาแล้วยาธาตุน้ำขาวตราต่ายบิิน ตอนนี้มีปวดนิดหน่อยครัับ
    • สอบถาม

เริ่มต้นโดย: บัซรีย์ บินโหรน

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการเหนื่อยหอบ เหมือนหายใจเข้าแค่ข้างเดียว มาประมาณ10 กว่าวันแล้ว ไม่มีไข้ ช่วงแรกๆจามเยอะมาก วันนึงเกือบ 10 ครั้ง มึอาการไอค้อกแค้ก(ผมสูบบุหรี่ก็ไอเรื่อยๆอยู่แล้ว) ไม่เจ็บคอ กลืนปกติ กินปกติ หลังๆเหมือนมีกรดไหลย้อน ไปหาหมอ โดนส่งไปคลินิคคัดกรองหวัด หมอจ่ายยา ซูโดอีเฟรดรีนมาให้(มันมีเอฟเฟ็คกับร่า...
    • ผลข้างเคียงยา

เริ่มต้นโดย: Dylan

• ตอบกลับ 1
    • ไปหาหมอ หมอจ่ายยา ซูโดรอีเฟรดรีนมาให้กินแล้วรู้สึกแปลกๆ มันมีผลข้างเคียงไรไหมครับ
    • ไอมีเสมหะ

เริ่มต้นโดย: ธันยพร

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการไอบางครั้งคะแต่ไม่บ่อยแล้วก็มีเสมหะค่ะอาการแบบนี้ติดเชื้อมั้ยคะ
    • จะเสี่ยงไหม

เริ่มต้นโดย: สุรีย์พร มณีพันธ์

• ตอบกลับ 1
    • มีน้ำมูกไหลตอนร้อน มีเสมหะแต่ไม่เจ็บคอไม่ไออต่มีอาการคันคอ เสียงแหบ
    • จามบ่อย ไอบ่อย

เริ่มต้นโดย: ธมลวรรณ

• ตอบกลับ 1
    • สวัสดีค่ะ ตอนนี้มีอาการ แสบคอเป็นบางช่วง  จามบ่อยประมาณวันละ 10-15 รอบได้  มีน้ำมูก ไม่มีไข้  เวียนหัว พะอืดพะอมเหมือนจะอาเจียนเป็นบางครั้ง    แต่โดยพื้นฐานเป็นภูมิแพ้อากาศ ภูมิแพ้ผิวหนังอยู่แล้วนะคะ ก่อนหน้านี้ทำงานในห้างสรรพสินค้า พบผู้คนจำนวนมาก  ขึ้นรถประจำทางคนก็หนาแน่น จึงระแวงกลัวจะติดเชื้อCO...
    • Covic

เริ่มต้นโดย: วชิรวิทย์ จรบุรี

• ตอบกลับ 3
    • ตัวเองเปนภูมิแพ้แต่ตอนนี้
      จาม ไอแห้งๆแต่นานๆไอ ไม่ปวดหัว ไม่มีไข้ เจ็บหน้าอกบางครั้ง เวลาจามก็จะหายใจไม่สะดวก น้ำมูกไม่ใสไม่เปนน้ำครับ ขอบคุณครับ
    • อาการเข้าข่ายโคโรน่ามั้ย

เริ่มต้นโดย: อรสา

• ตอบกลับ 3
    • มีอาการ เจ็บคอ คันคอ มีไข้ ปวดท้อง ถ่ายท้อง2-3รอบต่อวัน ปวดหัวเล็กน้อย มีอาการประมาณ7วันแล้วค่ะ ไม่มีอาการไอ ไข้ชอบขึ้นตอนกลางคืน
    • หายใจไม่เต็มปอด

เริ่มต้นโดย: เพ็นภา

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการไอจามหายใจไปเต็มปอดมึนหัวเล็กน้อยรู้สึกว๊าบๆในร่างกายในหัว ขอคำปรึกษาหน่อยคะไปอาหมอเมื่อคืนก็ไม่มีไข้
    • แสบร้อนท้องและหน้าอก

เริ่มต้นโดย: คนป่วย

• ตอบกลับ 1
    • คือผมมีอาการ ปวดหัวนอนไม่ค่อยหลับ หลับยากอะครับ มีสะเหรด แต่ไม่เขียว ไอบ้างเล็กน้อย หายใจเข้าแล้วปวดตรงหน้าอก หน้าอกมีอาการเจ็บแสบ ท้งผมก็มีอาการแสบร้อน แบบกินข้าว หลังกิน ก้มีอาการเดิมครับเป็นมา 2 3 วันแล้วครับ
    • เข้าข่ายต้องไปตรวจ covid-19 ไหมคะ

เริ่มต้นโดย: หนูดี

• ตอบกลับ 1
    • อาการเหมือนหวัดลงคอเหมือนมีเสมหะติดคอตลอดเวลาไม่ถึงกับหายใจลำบากเคืองบางเวลาหายใจเป็นมา 5 วันแล้วแต่ไม่มีอาการไอและไข้ค่ะ อาการเข้าข่ายไหมคะ
    • หายใจไม่อิ่ม

เริ่มต้นโดย: ศราวุฒิ บุญสูง

• ตอบกลับ 1
    • เป็นได้เป็นอาทิตย์หนึงแล้วคับหายใจไม่อิ่มเหมือนมีอะไรมาอุดจมูกจะเป็นหวัดก็ไม่มีน้ำมูกและมีไข้นิดๆคับ
    • เจ็บหน้าอกเวลาหายใจเข้า เจ็บคอ

เริ่มต้นโดย: เนื้อทอง

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการเจ็บหน้าเวลาหายใจเข้า เหมือนมีอะไรอยู่ในคอ มีอาการเวียนหัว อ่อนเพลีย ปวดเมื่อยตามตัว เข้าข่ายเสี่ยงโควิดมั้ยค่ะ หรือเป็นกรดไหลย้อน อาการที่เป็นอยู่ในช่วงที่ประจำเดือนกำลังมาด้วยค่ะ
    • อาการ

เริ่มต้นโดย: Apiwat pimsen

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการจุกเสียดแน่นหน้าอก หายใจไม่ค่อยสะดวก ไอเป็นกรดไหลย้อนหรือเข้าข่ายโควิด
    • มีไข้3-4วัน

เริ่มต้นโดย: Gift

• ตอบกลับ 1
    • มีอาการไข้3-4วันไม่ลดเลยค่ะ เพลียและหายใจลำบากนิดหน่อย มีอาการคันเพดานในปากค่ะ น่าจะเป็นอะไรได้บ้างค่ะ จะเข้าข่ายโควิดไหมค่ะ เพิ่งเดินทางมากจากภูเก็ตค่ะ
    • อาการแบบนี้

เริ่มต้นโดย: ช.ชาย

• ตอบกลับ 1
    • รู้สึกหายใจไม่ทั่วท้องในบางครั้งแต่ไม่มีอาการไข้ ไม่มีอาการไอ อยากทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ
    • ปวดจมูก

เริ่มต้นโดย: สุนิดา

• ตอบกลับ 1
    • ปวดจมูกมากๆคะหิวน้ำบ่วยมีเจ็บคอนิดๆปวดหัวปวดกะมับนิดๆเป็นอาไรคะหลายวันแล้วคะ
    • หายใจไม่สะดวก

เริ่มต้นโดย: Sk

• ตอบกลับ 1
    • หายใจไม่สะดวกหายใจออกสลับข้างข้างนึงออกอีกข้างนึงไม่ออกโรคประจำตัวเป็นภูมิแพ้แพ้ฝุ่นอาการหายใจไม่ออกเป็นตั้งแต่วันที่ 6 มีนาคมตอยนี้ยังไม่หาย
    • ปวดท้อง เสียดท้องเป็นระยะๆ มา2วันติด

เริ่มต้นโดย: หญิง

• ตอบกลับ 3
    • รบกวนสอบถามค่ะ พอดีก่อนหน้านี้แปรงฟันแล้วอาเจียนออกเป็นสีเหลือง ขม พอผ่านไปอาทิตย์นึงรู้สึกปวดท้องตั้งแต่ช่วงกระเพาะอาหารจนถึงท้องน้อย มีเสียดท้องร่วมด้วย เวลาไอจะรู้สึกเหมือนออกกำลังกายแล้วกล้ามท้องฉีกปวดๆหน่อย วันที่1ส่วนตัวคิดว่าคงเป็นอาการโรคกระเพาะที่เป็นอยู่แต่ทานยา ก็ไม่หาย เลยรอดูอาการวันนี้...
    • อยากทราบอาการค่ะ

เริ่มต้นโดย: ฉัตรณิชา

• ตอบกลับ 1
    • มีเสมหะในลำคอตลอด ในโพร่งจมูกแดงแสบมีขี้มูกบางทีแข็งบางทีเหนียวไม่ไข้ไม่ไอแต่ปวดหัวกับเบ้าตาอย่างนี้มีอาการเป็นโควิด19ไหมค่ะ
กำลังดู 25 กระทู้ - 14,451 ผ่านทาง 14,475 (ของทั้งหมด 16,183)
สร้างกระทู้ใหม่ใน “ปรึกษาปัญหาสุขภาพ ฟรี! ถามง่าย ตอบไว โดยผู้เชี่ยวชาญด้านสุขภาพ”
ข้อมูลของคุณ:

Covid-19ภูมิแพ้ไข้หวัดต่าง ๆอาการไอปวดท้องเพศสัมพันธ์ถามหมอปรึกษาแพทย์ออนไลน์ปรึกษาปัญหาสุขภาพถามตอบปัญหาสุขภาพถามหมอออนไลน์พบแพทย์ออนไลน์ปรึกษาหมอฟรี

Subscription

• This field is for validation purposes and should be left unchanged.
Ask the Expert Close